• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đi Hà Giang tìm chó Hmong.

kieumailc

Active Member
bác nào có nhiều ảnh đưa lên cang nhiều càng tốt, minh khoai lam
nhà minh hôm trước mua một con chó săn đẹp lắm tên em nó là cun nó rất khôn,nhưng bây giờ nó không còn nữa rồi,nó bị ốm gia đình mời bs thú y về nhà chữa mà em nó vẫn không qua khỏi.Mình tiếc quá,cun mất minh lại tậu một em chó thổ xôm cung đẹp minh đặt tên xồm luôn.xồm lớn chút nữa minh sẻ gửi ảnh lên cho ae đanh s giá phân tích.

Tặng cả nhà tấm hình làm quà !

truong dat nhan

Dear Anh Tuấn,

con chó Anh đưa lên quá đẹp là giống cho gì, hay mua ở đâu vậy. Em rất thích.

Thanks
Dat Nhan

ngocQuan

Member
Chào cả nhà:)MÌnh rất thích nuôi 1 chú cho đuôi cộc ở vùng cao Nhưng tìm thật là khó vả lại tìm được thì lại quá đắt.Vừa rồi mình có đi Hà Giang công tác,lang thang đi tìm hỏi về chó màu vàng hay vện của bà con đồng bào(hiiiiii nhà mình không nuôi được chó đen).Hỏi mãi trong thị xã mới tìm được 1 lái chuyên buôn bán chó.Vừa vui mừng và khấn khới để được ngắm nhìn chú chó mà mình định mua.Nơi nuôi các cún con là ngày ngã từ đèn xanh đỏ.và là thư viện của tỉnh luôn các bạn ah.Trời mình tưởng giá hợp lý thì định tậu 1 em màu vàng hoặc vện về nuôi.nào ngờ giá của 1 em được 2 hay 3 tháng tuổi phải từ 1,5tr trở lên tùy theo màu,màu đẹp thì giá cũng đẹp luôn:)).Sao đắt quá vậy:)

HHH2302-hp

Member
Chào cả nhà:)MÌnh rất thích nuôi 1 chú cho đuôi cộc ở vùng cao Nhưng tìm thật là khó vả lại tìm được thì lại quá đắt.Vừa rồi mình có đi Hà Giang công tác,lang thang đi tìm hỏi về chó màu vàng hay vện của bà con đồng bào(hiiiiii nhà mình không nuôi được chó đen).Hỏi mãi trong thị xã mới tìm được 1 lái chuyên buôn bán chó.Vừa vui mừng và khấn khới để được ngắm nhìn chú chó mà mình định mua.Nơi nuôi các cún con là ngày ngã từ đèn xanh đỏ.và là thư viện của tỉnh luôn các bạn ah.Trời mình tưởng giá hợp lý thì định tậu 1 em màu vàng hoặc vện về nuôi.nào ngờ giá của 1 em được 2 hay 3 tháng tuổi phải từ 1,5tr trở lên tùy theo màu,màu đẹp thì giá cũng đẹp luôn:)).Sao đắt quá vậy:)
Giá đó là đúng rồi đó bạn ơi, mình ở Hải Phòng cũng muốn đi Hà Giang tìm chó H' mông cộc quá, đặt hàng trên đó mãi mà chưa có chó nên cũng hơi nản nên định thu xếp công việc lên Hà Giang 1 chuyến nhưng lạ nước lạ cái không biết nơi nào bán chó là chuẩn nữa, mong bạn chia sẻ chuyến đi công tác của bạn tìm chó được không bạn?
Huy 0906238183 Hải Phòng

hennhat_1409

Cho hỏi là làm sao bác biết được những đặc điểm của chó Hmong cộc. Cháu thấy những chú chó bác up lên nếu như ra ngoài có thể sẽ khó để nhận ra nó là Hmong quá, hoặc là đối với cháu. Cảm ơn ạ!

dual1

Mấy anh ở ngoài HN gần Hà Giang kiếm được chó Hmong thật thích, mình ở trong Sài Gòn cùng nước lắm là chỉ đọc cho biết tham khảo thôi - nghe các anh thảo luận thấy mê quá. Dân SG cũng mê PQ, cũng mê Bắc Hà, Hmong như các anh nhưng kiếm được 1 con coi bộ khó quá.