• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zai làng, gái quê

ruồi bẹp

Active Member
Ruôi ơi cho mình hỏi bạn bắt cu Kem ở đâu vậy ?
mình có 1 bé mèo là con kem kẹo đẻ từ hồi tháng 12 năm ngoái đến h là hơn 1 tuôi rồi,đó là đứa duy nhất con của kem kẹo mà mình ko liên lạc đc với bạn đã đón về,mình rất lo là thằng bé bị bán cho ng khác:(:)((
vì nhìn mặt kem nhà bạn rất giống kẹo nhà mình và giống y xì em Nhím nên mình mới hỏi vô duyên thế này bạn đừng giận nha:(:(
thằng Kem nhà mình thì được sinh vào tháng 5/2010 cơ :D chưa đủ một tuổi và mình bắt ở nhà anh Thành trên Gia Lâm :D

ngudaymuon

Active Member
Sao dạo này Ruồi ko up ảnh Bống xinh đẹp của chị lên thế, toàn thấy ảnh thằng mũi to thôi. Thích e Bống cơ. Mai sau có con gái chị sẽ gọi nó là Bống đấy :D

ruồi bẹp

Active Member
Sao dạo này Ruồi ko up ảnh Bống xinh đẹp của chị lên thế, toàn thấy ảnh thằng mũi to thôi. Thích e Bống cơ. Mai sau có con gái chị sẽ gọi nó là Bống đấy :D
he he tại dạo này con bé nó nghịch kinh quá, em không làm sao chụp ảnh nó được nên đành để thằng Kem là solo trước vậy :))

Ngày trước từ lúc em xem ảnh Bống trong topic của mèo nhỏ, chưa có ý định mua đã nghĩ trong đầu "con bé này phải tên là Bống". Thế là lúc em bắt về mọi người có nghĩ ra cái tên nào em cũng bác bỏ hết vì chót thích cái tên Bống rồi :)).

Mà trong dân gian mình thì cái tên Bống nó cũng là một cái tên đáng yêu dành cho các bé gái >:D<

be_meo

Member
Em đang định hỏi là chị Ruồi đón Kem ở nhà ai thì thấy Nga hỏi rồi. Nhìn giống Múc nhà em nữa. Nhưng thấy Kem có vẻ ngoan, hiền chứ ko gian như Múc.

Mà lạ thật, bọn này mặt hơi hao hao giống nhau, lông thì nhìn xa chả khác gì cái giẻ lau, cứ lùm xùm, rối rắm cả 1 mớ :x :x

bigbibi

Member

[/QUOTE]

Ôi nhìn mấy cái ảnh này thấy Bống yêu quá, thục nữ kìa (hị hị ;;)) Bống xinh quá:drooling:

milkygirl6390

Active Member
Bống xinh quá...:-S... càng nhìn bống lại càng nhớ e Ny... Bống với Ny nhà mình như 2 đứa sinh đôi ý... Bống lớn nhanh quá... mình nhớ cách đây mấy tháng còn be bé ... bây giờ đã thành nữ miêu xinh xắn r

ruồi bẹp

Active Member
cám ơn mọi người đã khen Bống nhà Ruồi, cơ mà nhìn thế thôi chứ thục nữ cái gì nó, phá như con giặc cái :((

và đây là cái mẹt nó lúc bị bắt quả tang đang chui vào chăn cào :worried: ngây thơ vô số tội

Zen189

Member
Đây là giống mèo gì mà mặt thì xinh giống mèo ta, lông thì xù thế nhỉ?

SunnyKenzo

Ruồi ơi, cho mình hỏi chút nhé, em Bống nhà bạn đã "dậy thì" chưa thế? Chẳng là em Lu nhà mình là chị em cùng mẹ cùng cha với Bống, cùng lứa luôn (hôm đến đón em Lu mình cũng đc dòm qua em Bống rồi ấy :">). Mình hỏi vậy vì đến h em Lu nhà mình vẫn chưa thấy...có gì, mà dạo này còn thấy hay ngồi một mình tự kỉ nữa, lo quá, không biết có phải em nó thiếu bạn chơi cùng ko?

cun0206

Member
Sao dạo này Ruồi ko up ảnh Bống xinh đẹp của chị lên thế, toàn thấy ảnh thằng mũi to thôi. Thích e Bống cơ.:D
Sao mình đi đâu cũng thấy con nhà mình bị gọi là mũi to thế không biết. Tủi thân quá đi mất thôi:(:)(( con nhà em đẹp trai mà;;)

Zen189

Member
Sao mình đi đâu cũng thấy con nhà mình bị gọi là mũi to thế không biết. Tủi thân quá đi mất thôi:(:)(( con nhà em đẹp trai mà;;)
Ơ, tưởng mèo đen nhà Sheryl mới bị gọi là mũi to đấy chứ? $-)

ruồi bẹp

Active Member
Một con nhợn

thú vui của con nhợn này là chui tịt vào chăn, trùm kín mà ngủ

Một con Nhợn nữa =))

Duyên con gái của em đây ạ

Em Thereza Bống, nick name là Thereza_Bong_girlxinh, tên thường gọi Bống ngơ =))

ngudaymuon

Active Member
Ruồi ơi chăn lợn được mấy Kg rồi? Hôm nào cho chăn lợn và Xù mỡ nhà chị đọ cân không :D Đứa nào thắng thì được đón đứa kia về ở cùng luôn :D

cun0206

Member
Nhớ tới cái hẹn một ngày gần đây chúng ta sẽ làm món Kem chăn lợn quay của em. Ôi, mới nghĩ tới mà đã :drooling: rồi. Chẹp chẹp chẹp chẹp.
Sao lại co món kem chăn lợn quay thế hả chị em không hiểu:suprise:. Thằng Kem dạo này được Ruồi chiều quá hay sao mà tròn thế kia hả trời

ruồi bẹp

Active Member
@chị Nhung: thằng nhà em mới có 5kg thôi chị ạ, không thấm tháp vào đâu đâu ạ :))

@Chị Sheryl: em chỉ cung cấp thực phẩm thôi còn khâu chế biến chị phụ trách nhá.

@chị Linh: Tại nó ngồi thu mình vào thành ra như thế đấy chị ạ chứ cũng chỉ béo bằng con lợn con thôi chưa đến tầm con lợn to :))