• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zai làng, gái quê

cun0206

Member
@chị Linh: Tại nó ngồi thu mình vào thành ra như thế đấy chị ạ chứ cũng chỉ béo bằng con lợn con thôi chưa đến tầm con lợn to :))
Con lợn con chị Ngọc cũng cho vào quay đấy Ruồi à phải hết sức cẩn thận. Hôm nào phải cho thằng Bin sang nhà Ruồi xem bố con nó ai to hơn nhé. Đứa nào to hơn được mang em Bống về ;;);;)

ruồi bẹp

Active Member
bây giờ gọi cháu nó là Kem nước mắm ạ, vì cái niềm đam mê cháu nó mới tìm thấy từ chai nước mắm của chị ở bếp. :praying:

Cả nhà có mỗi cái đệm, cào đi con xong mai ra đường ở cả lũ

phenmaleat

Active Member
nhà chị mát tay thật đấy đứa nào cũng tròn quay lông mịn dễ thương.hôm nào chị bày cách cho mọi người chăm như chi nha

ngavn89

Member
ôi zời ơi! ngưỡng mộ anh kem chăn lợn thế, ước ao bao giờ thằng đần nhà mình nó mới được dư lày nhỉ, nhìn anh kem rồi nghĩ đến con mềnh mà tủi thân :((

Sheryl

Active Member
Chị thích tấm này thế. Chắc về phải vỗ béo con Bông chi đến khi bằng chừng này mới thôi :love struck: :love struck: :love struck:
Nghe tin vỉa hè là hôm trước Chăn Lợn thi đô con với Ren nhà em bị thua chị ạ :D. Phải bảo Bông đần phấn đấu theo anh Ren ý.

ruồi bẹp

Active Member
@beheoxinhxan: thằng nhà em mới có khoảng 5 cân thôi, em đang cố gắng cho nó bằng thằng bố nó :))

@Nga: Nô còn bé mà, còn hứa hẹ.

@Sheryl: hứ nhưng bộ lông thì Ren không bằng Kem đâu :)) Kem đẹp trai vô đối

beheoxinhxan

Active Member
Nghe tin vỉa hè là hôm trước Chăn Lợn thi đô con với Ren nhà em bị thua chị ạ :D. Phải bảo Bông đần phấn đấu theo anh Ren ý.
:suprise::hypnotized: Nói có sách mách có chứng chứ. Up hình cái bụng to của Ren lên so với Chăn lợn xem nào em.:DGì thì cũng phải phấn đấu bằng anh này nhỏ đã rồi mới tiếp tục phấn đấu bằng anh lớn hơn được nhi?:party: Nhân tiện up luôn hình anh gì giừ giừ luôn em nhé:)) (chị ứ có quên nhắc nhở chuyện này đâu;)>:D<:)))

Sheryl

Active Member
:suprise::hypnotized: Nói có sách mách có chứng chứ. Up hình cái bụng to của Ren lên so với Chăn lợn xem nào em.:DGì thì cũng phải phấn đấu bằng anh này nhỏ đã rồi mới tiếp tục phấn đấu bằng anh lớn hơn được nhi?:party: Nhân tiện up luôn hình anh gì giừ giừ luôn em nhé:)) (chị ứ có quên nhắc nhở chuyện này đâu;)>:D<:)))
Chị ơi, tin vỉa hè là tại vỉa hè phố Khúc Hạo, cô Ruồi tin tưởng độ đô con của Kem lắm nhưng khi một tay bê Ren một tay bê Kem thì Kem bị thua ạ :)).

ruồi bẹp

Active Member
Chị ơi, tin vỉa hè là tại vỉa hè phố Khúc Hạo, cô Ruồi tin tưởng độ đô con của Kem lắm nhưng khi một tay bê Ren một tay bê Kem thì Kem bị thua ạ :)).
rồi rồi em sẽ mua một đống đồ về vỗ béo chúng nó, Ren cứ chờ ấy rồi Kem sẽ nặng hơn cho xem =))

lululubu

Active Member
Chị thích tấm này thế. Chắc về phải vỗ béo con Bông chi đến khi bằng chừng này mới thôi :love struck: :love struck: :love struck:
Ôi đừng chị ơi, mèo cái mà bếu như Kem là thành nhợn đấy không fải mèo nữa đâu. Nhà em có 1 con nhợn bẩn thỉu rồi nên em fải đi can ngăn ngay, Bông đang lông trắng xinh xắn đẹp gái lại thành bụng mỡ thì ế chồng bây giờ.

Mới cả ồ hôm trước vừa bảo bao giờ Bống đẻ mẹ ruồi cứ kêu bé quá chưa biết gì, đấy thấy chưa bh đã...:D. Công nhận Kem nhanh tay nhanh chân ha3.

X

xuka3691

Guest
k biết đây là Kem nhà chị Ruồi hay Kem nhà anh Phú. nếu mà là Kem nhà anh Phú thì e đã có dịp tiếp xúc rồi...cứ gọi là...cực nhanh

Sheryl

Active Member
Chúc mừng nhá. Vậy là trót nhỡ rồi :D, cứ thành khẩn với thầy u thôi :p.

beheoxinhxan

Active Member
"Mỡ treo miệng mèo" thế mà Kem không xử Bống thì con gì là đàn ông Kem nhỉ? :))
Chúc mừng cả nhà Ruồi- Phú:love struck::love struck:

ruồi bẹp

Active Member
hix đính chính với mọi người là Kem nhà Ruồi xử Bống nhé, gái quê về lấy zai làng thôi :))
nhưng mà xong thì thấy con Bống nó vẫn chạy nhảy, leo trèo như xiếc ý không biết có đậu không nữa :|

hathu08

Active Member
ôi nhìn bức ảnh trên, thấy yêu quá, 2 cái tấm phản, giống nhau như đúc :))

Gemma

Active Member
bây giờ gọi cháu nó là Kem nước mắm ạ, vì cái niềm đam mê cháu nó mới tìm thấy từ chai nước mắm của chị ở bếp. :praying:

Cả nhà có mỗi cái đệm, cào đi con xong mai ra đường ở cả lũ

Á à, em Kem nhà Ruồi có cùng sở thích với bé Ginger nhà mẹ Gemma rồi. Đọc mấy dòng này của Ruồi Bẹp mà buồn cười quá đi mất! Vì Mới phát hiện ra sở thích khó tả của em ấy chiều nay khi mẹ Gemma mới mua vài lít nước mắm ngon về để ngay cửa và mải tám chuyện với bà hàng nước mắm thì quay lại thấy em ấy đang say mê liếm cái nắp bình nước mắm :D Thế là yên tâm nước mắm làm bằng cá cơm xịn chứ không phải là muối với màu hóa chất không, đặt mua mãi ngòai Phan Thiết cơ mà! Lợi hại thật, phát hiện thêm một chức năng mới là cho các bé mèo nếm thử để biết nước mắm xịn hay dỏm :-bd Bé Bống nhà chị Ruồi trông giông giống anh chàng Lion nhà mình, cũng là mướp xù, nhưng là Ba Tư lai Nga. Chúc cho nhà Ruồi Bẹp sớm có đàn trẻ con đẹp đẽ như Bống và Kem nhé! Trông hai bé (sắp làm bố mẹ trẻ :) ) xinh ghê cơ! :love struck::love struck:

ruồi bẹp

Active Member
Ruồi ơi, cho mình hỏi chút nhé, em Bống nhà bạn đã "dậy thì" chưa thế? Chẳng là em Lu nhà mình là chị em cùng mẹ cùng cha với Bống, cùng lứa luôn (hôm đến đón em Lu mình cũng đc dòm qua em Bống rồi ấy :">). Mình hỏi vậy vì đến h em Lu nhà mình vẫn chưa thấy...có gì, mà dạo này còn thấy hay ngồi một mình tự kỉ nữa, lo quá, không biết có phải em nó thiếu bạn chơi cùng ko?
hi hi giờ mới để ý thấy bài post của bạn, Bống nhà mình cho đến gần đây vẫn tỏ ra không thèm zai, bơ như không. Thậm chí zai đến tán quá là nó oánh. Thế mà đùng 1 cái, 1 hôm mát giời nó nằm ra cho thằng chăn lợn nhà mình nó xử :eek:h go on: chắc là tụi này nó chậm lớn một chút với lại hơi kén ý chung nhân:cowboy: