• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yackomo.... Một ngày định mệnh....

thành thật chia buồn cùng gia chủ... chúc gia chủ sớm lấy lại tinh thần tốt để tiếp tục nuôi dạy những chú rott mới thật tốt cho thoả niềm đam mê. chúc cho YacKoMo ra đi may mắn...1 lần nữa xin thành thật chia buồn cùng gia chủ Giáp.

Mình mới chỉ biết đến tên của Yackomo khi tình cờ qua trại nhà Đức Phạm chơi hôm Đức bắt con của Yackomo về Hải Dương . Mình được xem ảnh của em ý nên mê tít . Thật không may khi em ý không còn nữa nhưng bạn đừng buồn nhiều quá và hãy nghĩ rằng còn nhiều hạt giống tốt mà Yackomo để lại cho cuộc sống này . Mong cho Yackomo ra đi được bình yên . Một lần nữa xin chia buồn cùng bạn !
Vâng. mong rằng thế hệ con của nó sẽ có những thành viên ưu tú ... mong Euro, Eto sẽ tiếp nối bước bố nó .. và mong con Cindi của 1 bác Tên Dũng gần cần Thăng Long mới làm vợ Yack sẽ mang bầu và cho ra những đứa con tốt

chopper02

Member
chắc anh buồn lắm nhỉ nhưng thôi em nó đi rôi thì coi như là 1 kỉ niêm ko tốt vây. chủ chó đưng buôn nhẹ chúc anh có 1 em khác thật tốt

Hôm vừa rồi em ngồi nghiên cứu thì được biết: Ở một số công viên, vườn hoa bây giờ người ta hay sử dụng thuốc xịt trừ sâu để tiêu diệt các loại sâu hại phá cỏ hoặc ở chỗ đó họ chỉ muốn trồng 1 loại cỏ nên dùng thuốc xịt để hủy các loại cỏ khác đị
Nếu anh em không biết cho cún ra chơi, để cún ăn hoặc liếm sẽ rất nguy hiêm.
Vậy anh em đẻ ý nhé !!!!1

tityeu2009

Member
Buồn quá Giáp ơi, hôm ngồi ở Lê Trọng Tấn nhận áo, a có việc phải về CQ trước nên không cùng a e đến chiêm ngưỡng Yakomo đươc. Vậy mà bg k còn cơ hội đó nữa. Hãy nhớ sự ra đi của Yakomo là động lực để e và tất cả a e yêu quý Rott và các giống chó khác chăm sóc các e nó tốt hơn e a..:eek:

anhyenco

Member
ko có gì buồn hơn khi những người bạn của mình rời bỏ mình độ ngôt như vậy, em cũng chia buồn với anh nha

trungcs

Member
nhận được tin này cũng được mấy hôm nhưng bây giờ em xin chia buồn cùng ạn, nhận được tin Yac qua đời làm em cảm thấy rất bất ngờ và cũng mất cơ hội chiêm ngưỡng Yac và giao lưu cùng anh...xin chia buồn cùng anh!

lambeckham

Active Member
em mới được anh em báo tin buồn này.....em xin chia buồn cùng anh hix hix đang định xem có em nào làm người iu của em nó để bắt 1 puppy thế mà.....buồn quá

bevy2002

Member
Xin chia buồn với bạn! mình cũng đã khóc như một baby khi có bé rott ra đi...rồi.Khó quên lắm nhưng cố gắng bạn nhé.

namjerry

Member
Đồng cảm và chia buồn cùng bạn . thật đáng tiếc .........................................

Cảm ơn tất cả mọi người.. mình vẫn còn Diva và Epi.. Epi là con trai của yackomo.. hy vọng nó đc vài phần như bố nó...

damson82

Member
a giáp ơi đã có kết luận chính thức gì về sự ra đi của yak chưa anh?

meo ngocxjt

Member
mặc dù ko biết Yackomo ,và ko am hiểu về Rot nhiều nhưng đọc những dòng kể trc lúc Yackomo đi,mình thật sự thương và tiếc...cầu mong Yackomo đến nơi an bình...

Cảm ơn các bạn quan tâm, bài này cũng lâu lắm rồi hihi.. Các bác cũng chịu khó lục lại bài cũ quá. cảm ơn nhiều nhiều... chúc vui vẻ

ramboo

chia buồn với anh nhiều . a cho e hỏi : nguyên nhân có thể do đột quỵ ? a ơi nhưng lý do để dẫn tới nguyên nhân này ? a chia sẻ đi cho a e có kinh nghiệm ví dụ như : thức ăn , vận động quá sức , ăn phải thứ linh tinh khi thả ở cv ?........rất mong anh chia sẻ . cảm ơn anh nhiều

Mình chưa được nhìn em này ngoài đời lần nào nhưng trong ảnh thì rất giống với 1 em rot gần nhà được khảng hơn 1 năm tuổi, biết đâu nó là hậu duệ của Yackomo, cái mặt nó không chệnh đi đâu được. Không biết nói gì hơn..............Chia buôn với Bác Giáp

chia buồn với anh nhiều . a cho e hỏi : nguyên nhân có thể do đột quỵ ? a ơi nhưng lý do để dẫn tới nguyên nhân này ? a chia sẻ đi cho a e có kinh nghiệm ví dụ như : thức ăn , vận động quá sức , ăn phải thứ linh tinh khi thả ở cv ?........rất mong anh chia sẻ . cảm ơn anh nhiều
Bạn đã nói ra gần như đầy đủ lý do dẫn đến con chó bị đột quị . Còn 1 lý do nữa là bệnh tim mạch, do bẩm sinh hay do chăm sóc chưa đúng

Mình chưa được nhìn em này ngoài đời lần nào nhưng trong ảnh thì rất giống với 1 em rot gần nhà được khảng hơn 1 năm tuổi, biết đâu nó là hậu duệ của Yackomo, cái mặt nó không chệnh đi đâu được. Không biết nói gì hơn..............Chia buôn với Bác Giáp
Yackomo cho ra đc 2 đàn con, 1 đàn với Diva nhà mình thì có những hậu duệ Euro, Eva, Eto, Ediva, Epi, Achil.... còn 1 đàn từ nhà bác Dũng tây hồ ra, hiện nay ko biết còn con nào sống ko? vì nghe tin đàn đó gặp biến cố khi sắp rã bầy

Bạn đã nói ra gần như đầy đủ lý do dẫn đến con chó bị đột quị . Còn 1 lý do nữa là bệnh tim mạch, do bẩm sinh hay do chăm sóc chưa đúng

Yackomo cho ra đc 2 đàn con, 1 đàn với Diva nhà mình thì có những hậu duệ Euro, Eva, Eto, Ediva, Epi, Achil.... còn 1 đàn từ nhà bác Dũng tây hồ ra, hiện nay ko biết còn con nào sống ko? vì nghe tin đàn đó gặp biến cố khi sắp rã bầy
Chính xác là bắt ở nhà bác Dũng tây hồ. Thảm nào cái mẹt nó giống con Yac quá. Khi nào bác muốn nhìn lại hình ảnh của con Yac ngoài đời thì qua em nhé. em dẫn sang xem

phuonghoant

có 2 khả năng 1 là bị dính fai thuốc sâu và 2 là ăn fai loại lá độc.....thật buồn vì mất đi 1 chú cún đẹp