• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yackomo.... Một ngày định mệnh....

yuuki

Member
Chia buồn với anh. A làm như vậy là hết sức rồi, không nên tự trách mình, sẽ càng buồn. Hãy giữ kinh nghiệm cho lần sau.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chia buồn cùng Giáp, Yakomo và anh có rất nhiều kỉ niệm nên khi nghe tin nó ra đi anh cảm thấy hơi sốc vì mới lên topic em hỏi thăm về em nó và nghe em chia sẻ sẽ chụp hình em nó sớm để khoe với anh và các fan rott, nay lại không còn dịp nữa rồi. cố gắng vượt qua nhé vì breeder là vậy luôn luôn chứng kiến những niềm vui và trong đó cũng sẽ phải có những nỗi buồn vô tận.

BR

Cách đây nửa tháng mình cũng mất đi cô con gái của Yakomo, khoảng thời gian này vì buồn chán mình chẳng muốn vào diễn đàn nữa vì sợ buồn thêm. Hôm qua nhận được điện thoại của người anh em báo tin Yakomo lại vĩnh viễn ra đi. không thể khóc nhưng sao thấy cay nơi khóe mắt. Biết rằng sinh ly tử biệt là quy luật tất yếu nhưng vẫn buồn, giá mà có thể khóc được...

henomi

chia buồn cùng anh......... thực sự cảm thấy tiếc nuối cho bản thân anh nhưng thực sự có nhiều điều đến bất chợt mà mình không bao giờ ngờ trước được anh ah. thân chào a

Mr.Burin

Member
Đọc xong e thấy sock quá...em đã chải qua tình huống như này với 1 em Lab 5 tháng , hôm trước cho đi off ở CVTN 2 hôm sau mất luôn , quá nhanh , quá sock , quá bất ngờ.....nên e hiểu cảm giác của bác ! E cũng không biết nói gì hơn là mong bác sớm vượt qua thời gian khó khăn này !
Em là thành viên mới và cũng mới nuôi rott ạ ! Thân bác

cuongtb

Member
Mình chỉ nghe chứ chưa được gặp Yackomo,đang định lên HN thì nhận được tin chú báo.Xin chia buồn cùng chú,thế là ước nguyện của anh không thực hiện được rồi

Scoobydoo

Member
Thật quá đỗi bất ngờ, một mất mát quá lớn lao. Mình xin chia buồn cùng anh Giáp,

Stay in peace, Yackomo.

hoangtkv

Active Member
Lời chia buồn đến hơi muộn nhưng cũng muốn san sẻ phần nào nỗi buồn với ông anh. Đúng là định mệnh và số phận, chớp nhoáng và chóng vánh. Mới hôm mùng 10 đi ra mắt áo đồng phục CLB, anh nhiệt tình mời anh em về ngắm Yackomo và ai cũng phải trầm trồ về dáng vóc cũng như đầu thủ của em nó, nhưng chẳng ai nghĩ được lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng. Anh cố gắng nguôi ngoai sớm, biến đau buồn thành kinh nghiệm có ích, anh cố tìm ra nguyên nhân để anh em nuôi Rot còn chú ý đề phòng.
Các bác trên diễn đàn cũng va vấp nhiều mong đưa ra phỏng đoán về nguyên nhân sự ra đi của Yackomo để anh Giáp bớt trăn trở được không. Theo em nhận định có thể do bị cảm hoặc do bị trúng độc dẫn đến suy hô hấp và các biểu hiện như trên. Không biết sau khi em nó ra đi anh Giáp có thử cạo lông và kiểm tra sắc tố vùng da không? Cá nhân em thiên về ý kiến bị trúng độc nhiều hơn, có thể do ăn phải lá gì đó độc hoặc cũng có thể do côn trùng độc cắn mà anh không biết. Hiện tượng xoắn ruột hoặc dạ dày thì có lẽ sẽ không bị sốt và nó sẽ ra đi nhanh hơn.

Kính mong anh em chỉ giáo!

bengvip

Active Member
yac có khuôn mặt cười nên khi nhìn vào mặt nó thực sự có cảm giác vô cùng dễ chịu!chia buồn cùng anh giáp!mong anh vượt qua nỗi đau!

Xin chia buồn cùng bạn! tôi cũng đã từng ở trong hoàn cảnh như bạn, thương lắm, đau lắm mà chẳng làm gì hơn được.

Cách đây nửa tháng mình cũng mất đi cô con gái của Yakomo, khoảng thời gian này vì buồn chán mình chẳng muốn vào diễn đàn nữa vì sợ buồn thêm. Hôm qua nhận được điện thoại của người anh em báo tin Yakomo lại vĩnh viễn ra đi. không thể khóc nhưng sao thấy cay nơi khóe mắt. Biết rằng sinh ly tử biệt là quy luật tất yếu nhưng vẫn buồn, giá mà có thể khóc được...
Ủa, HP cũng có hậu duệ của Yack hả bác, tiếc thật
Lúc nào off mời bác qua hồ ngồi cafe chém gió tí, nghe nhiều rồi mà chưa được gặp

Xin chia sẻ sự mất mát này!!!!!Mong Giáp cố gắng vượt qua...Hẹn gặp Giáp chủ nhật này AE mình sẽ có nhiều chia sẻ.Thân!

dung_bth

Member
Xin chia buồn cùng anh Giáp, cho đến hiện tại thì mình đã biết được nguyên do chính xác chưa anh Giáp? Hay vẫn là phỏng đoán của bác sĩ về sự đột quỵ của Yac?

Xin chia buồn cùng anh Giáp, cho đến hiện tại thì mình đã biết được nguyên do chính xác chưa anh Giáp? Hay vẫn là phỏng đoán của bác sĩ về sự đột quỵ của Yac?
Theo e Yack ra đi cộng hưởng nhiều lý do... Nhưng chính xác thì chưa thể khẳng định được... cảm ơn mọi người quan tâm

Ủa, HP cũng có hậu duệ của Yack hả bác, tiếc thật
Lúc nào off mời bác qua hồ ngồi cafe chém gió tí, nghe nhiều rồi mà chưa được gặp
Hải phòng vẫn có hậu duệ của Yakomo. Dù rằng mình đã mất đi cô con gái của Ya thì Hải phòng vẫn còn hậu duệ của nó, hy vọng phong trào Rott của Anh em HP vẫn vững bước và Yakomo vẫn có thể nhắm mắt xuôi ...chân vì đã kịp để lại trên đất nước hình chữ S này những đứa con ưu tú, có thể làm nốt phần việc còn lại của Bố còn đang dang dở.

bebe6383

Member
Mình mới chỉ biết đến tên của Yackomo khi tình cờ qua trại nhà Đức Phạm chơi hôm Đức bắt con của Yackomo về Hải Dương . Mình được xem ảnh của em ý nên mê tít . Thật không may khi em ý không còn nữa nhưng bạn đừng buồn nhiều quá và hãy nghĩ rằng còn nhiều hạt giống tốt mà Yackomo để lại cho cuộc sống này . Mong cho Yackomo ra đi được bình yên . Một lần nữa xin chia buồn cùng bạn !