• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thủ Đô Thăm Đồng Bào - Đồng Bào Thăm Thủ Đô.

kieumailc

Active Member
Đồng bào cho em hỏi :ở trên đó Đồng bào có cho anh em (Kim Cương) đi gặp Sơn nữ tên N^n thị Huệ không ạ??

ha ha ! cái này ĐB không quản...nhưng nghe bà con nói lại là KC có đi hái đào:)) còn đi với ai ??? ĐB không biết- biết cũng không kể !!!=))

BUBBA

Super *********
Đồng bào ơi, xem cái ảnh của đồng bào gởi lên, ưng cái bụng quá.

Cái rẩy năm nay cho bao tạ ngô, đồng bào để dành một phần nấu rượu ngô mời khách Sài Gòn đồng bào nhá.

KimCuong

Active Member
ha ha ! cái này ĐB không quản...nhưng nghe bà con nói lại là KC có đi hái đào:)) còn đi với ai ??? ĐB không biết- biết cũng không kể !!!=))
Đồng bào Kiều có biết cái tội vu khống cán bộ sẽ bị xử lý thế nào không hả? :thingking: Cái tội của đồng bào dài bằng 2 con dao quăng rồi đó, cứ liệu chừng lần sau cán bộ lên Lao Cai sẽ cho đồng bào hết đường về Bát Xát đó nhé. :cry:

kieumailc

Active Member
Kim cương+Ngọc khoa xin hàng !

Một ngày nọ KC và NK dẫn thân vào Bát xát .

do mấy lần bị say mềm nên cảm giác sợ trong Kc vẫn còn, đành súi NK đi trước gõ của

còn mình tẽn tò, sợ hãi theo sau;

tới nhà ĐB mà KC vẫn chưa hết sợ, đành làm quen với cún

kieumailc

Active Member
Đi nương về, thấy cái vợ đang nấu rau đãi khách;

Tìm mãi hóa ra hai ông khách béo đang ngồi quán vỉa hè, nhằm thị sát sân cỏ (nơi ĐB hay cho cún chạy )

có mấy em cún vùng cao chào đón;

vanglai213

Active Member
Một ngày nọ KC và NK dẫn thân vào Bát xát .

do mấy lần bị say mềm nên cảm giác sợ trong Kc vẫn còn, đành súi NK đi trước gõ của

còn mình tẽn tò, sợ hãi theo sau;

tới nhà ĐB mà KC vẫn chưa hết sợ, đành làm quen với cún
anh kể hấp dẫn quá ,hóa ra anh kimcuong mấy lần ở lại lào cai quyết không say không về,nhưng lần sau lại không giám gõ cửa.Nguyên nhân cực lớn đáng phải lưu ý đây không biết vì lý do gì nhỉ :-@:-@
.Em cũng đang tò mò quá :)):)):))

kieumailc

Active Member
Để vơi đi cảm giác mấy lần say của KC và NK, lần này ĐB mời khách ăn món " cắp nách"

KimCuong

Active Member
anh kể hấp dẫn quá ,hóa ra anh kimcuong mấy lần ở lại lào cai quyết không say không về,nhưng lần sau lại không giám gõ cửa.Nguyên nhân cực lớn đáng phải lưu ý đây không biết vì lý do gì nhỉ :-@:-@
.Em cũng đang tò mò quá :)):)):))
Đi nương về, thấy cái vợ đang nấu rau đãi khách;

Tìm mãi hóa ra hai ông khách béo đang ngồi quán vỉa hè, nhằm thị sát sân cỏ (nơi ĐB hay cho cún chạy )
Lý do không dám vào là vì cô này đây bạn ơi, trên vùng cao đến thăm nhà bạn mà chỉ có 1 mình vợ bạn ở nhà thì nguy hiểm lắm rất dễ bị hiểu lầm, không khéo lại nhận đủ cả con dao quắm của ông bạn vào người chứ trả chơi.

Tính tớ cẩn thận, cứ phòng còn hơn chống nhỡ đâu thật thì có mà hết đường về với Vietpet Hà Nội. :(( :(( :((

vanglai213

Active Member
đúng là bác kimcuong biết phòng xa em bái phục,đúng là không biết đâu mà lần anh nhỉ.bạn bè thì bạn bè chứ hihi ^^

kieumailc

Active Member
Lý do không dám vào là vì cô này đây bạn ơi, trên vùng cao đến thăm nhà bạn mà chỉ có 1 mình vợ bạn ở nhà thì nguy hiểm lắm rất dễ bị hiểu lầm, không khéo lại nhận đủ cả con dao quắm của ông bạn vào người chứ trả chơi.

Tính tớ cẩn thận, cứ phòng còn hơn chống nhỡ đâu thật thì có mà hết đường về với Vietpet Hà Nội. :(( :(( :((
đúng là bác kimcuong biết phòng xa em bái phục,đúng là không biết đâu mà lần anh nhỉ.bạn bè thì bạn bè chứ hihi ^^

cái KC sợ là sợ Rượu^:)^, chẳng là bị cái vợ của ĐB và cậu em cho Kc đo ghế mấy lần.......=))kkk

Con chó khoang nâu vàng, lông dựng trông ngộ thật, trông giống một chú sư tử con, bác Kiều thật chu đáo khi đón tiếp mọi người lên chơi, lại còn dẫn thi tham quan nữa!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Muốn say thì đến....

Muốn say thì đến Mai Kiều,
Muốn chơi cún Cộc thì yêu Đồng Bào !
Đồng Bào ngụ tại Cài Lao,
Chơi "Nón Kỳ Diệu" lúc nào cũng hay !

( Nhái thơ Dân gian và Bút Tre thi pháp ! =))=)):)):)))

kieumailc

Active Member
Bác Kiều thật chu đáo khi đón tiếp mọi người lên chơi, lại còn dẫn thi tham quan nữa!

Muốn say thì đến Mai Kiều,
Muốn chơi cún Cộc thì yêu Đồng Bào !
Đồng Bào ngụ tại Cài Lao,
Chơi "Nón Kỳ Diệu" lúc nào cũng hay !

( Nhái thơ Dân gian và Bút Tre thi pháp ! =))=)):)):)))

ĐB mong sớm được đón gia đình Bsĩ và gia đình Cường Thu tại bản !

kieumailc

Active Member
Bác manty thăm Đ bào !

Sau đây ĐB xin cóp và up một số hình ảnh bác manty thăm ĐB ạh !

A4 anh em hết 3 chai = 1,5 lít rượu thóc Lào Cai cùng món Lợn căp nách 7 món - cực ngon. Không có ảnh nên đành thổ tả cho anh em tưởng tượng tạm vậy.
3h chiều, cả đoàn 5 người 3 xe máy: 2 win, 1 wave lên đường đi Bắc Hà, cách Bát xát - nhà KML khoảng 90 km.

ĐI đường toàn rừng núi quanh co, được cái không khí rất sạch sẽ và đường nhẵn nhui nên rất thú vị. Bên đường nhiều cảnh đẹp, có những cây đổ nghiêng trên sườn núi thành cây hoành - tuyệt diệu. Không biết Chai Ngẹo có kịp chụp không. Đến 1 cây cầu bắc qua suối, trời bắt đầu xuống. cảnh đẹp không chịu nổi, mấy anh em dừng lại ghi nhanh chút khoảnh khắc đáng nhớ của rừng chiều vùng Tây bắc này:

[/QUOTE]

kieumailc

Active Member
Trích lời bác manty

Lên đến đèo thì đã tối mờ mịt, có 2 chuyện đáng nhớ.
Chuyện đầu tiên: Đường đèo dài, dốc cao khiến cho xe Win chở Tamchi và HongLong không trụ nổi, bị bó máy 3 lần liền. Anh em lên đỉnh đèo chờ mãi không thấy, quay lại đón. Hai cha con đang số 1 lừ đừ bò lên. Thấy Chai Ngẹo, HL bỏ xe Tamchi nhảy xuống, đột nhiên chiếc xe nhảy vọt lên. Lao ầm ầm lên dốc làm tất cả giật mình. té ra chiếc xe đó bị quá tải khi chở 2 cha con, chứ không đến nỗi yếu ớt như vậy.
CHuyện thứ hai:Khi vòng qua 1 eo núi: đột nhiên trời sáng rực như có đèn cao áp. Tất cả đều ồ lên: Trăng to quá.... ĐÚng là trăng lớn thật. Đã 1 lần tamchi ở Cửa Lò vào ngày 16/8 Âm lịch, lúc trăng lên cũng rất đã: trăng lớn và trong veo. Những vẫn ko lớn bằng thế này, cảm gác nếu kéo ga lao ra khỏi con đường là có thể cưỡi lên mặt trăng được. Chai Ngeo và KML đã chụp được trăng lúc này, xin đưa ảnh lên đi ạ. Xin cám ơn...

Buổi tối gặp bạn của bác KML, 2 anh bạn học. Nhậu 1 trận hoành tráng với rượu Ngô. 6 anh em làm hết 5 chai 500ml, loại dùng đựng nước khoáng. Nhận xét ban đầu: Êm, nặng, không đau đầu nhưng bị khát nước một chút lúc gần sáng.

kieumailc

Active Member
-Sau 1 đêm ngủ như... " Chưa bao giờ ngủ ngon thế" - Lời của HongLong237. Sáng sớm mấy anh em kéo nhau ra chợ.
Lúc này dọc đường trước cửa khách sạn, rất nhiều người dân tộc kéo nhau xuông chợ.

Alo... alo... mày đi chậm thế thì bao giờ xuống đên chợ, tao đến nơi rồi á..... Choáng toàn phần ::30:.
Cám ơn nhà thoại đã mang công nghệ tới với Đồng Bào...

kieumailc

Active Member
manty.....;5699]Không khí chợ Bắc hà rất náo nhiệt, người chen với người, mua bán, huyên náo. Đa phần nói tiếng dân tộc nên chẳng hiểu gì. Mãi rồi mới thấy tiếng Mông có phần giống tiếng Trung. Ví du: Mã lai - con ngựa đi tới.... Nhưng đố Honglong nhớ được Mã làn là gì????
:D:D:D
Quần áo phụ nữ người H'Mông rất sặc sỡ, cả chợ tràn ngập sắc đỏ, hồng, xanh...

Em ơi, xinh quá. Có chồng chưa? 2 con rồi ah. Bao nhiêu tuổi rồi em? 18 tuồi ah.Quá choáng...