• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thủ Đô Thăm Đồng Bào - Đồng Bào Thăm Thủ Đô.

kieumailc

Active Member
Kính thưa các bác !
Nhằm vui với cái vui của Đồng bào, chia sẻ với cái khó khăn của vùng cao................vừa qua cái cán bộ lên ăn rượu tại V cao -Lao cai :beer;
Được sự cho phép của cán bộ:-bd Đồng bào xin gửi mấy tấm hình tặng cái cán bộ ạ ( mấy hình ĐỘC và CỰC ĐỘC Đ Bào xin gữ lại gửi về nhà cho từng cán bộ nha ) ...!!!

kieumailc

Active Member
TRẬN : KC và Tóa - inu xin chét tại Sapa !

khu nhả thờ- góc nhìn từ quán rượu

toàn mâm

Đ bào và Ngọc khoa, tranh nhau hạ KC

...nhưng ...th0803 ra tay trước

KC gặp "cướp":))=))

KimCuong

Active Member
Cảm ơn anh chị em Vietpet Lao Cai đã tiếp đón và tổ chức 1 cuộc gặp mặt đầy ý nghĩa với KC cùng tosa_inu tại Thị trấn Sapa!

Quá vui vẻ, rất chân tình, cực tình cảm và thật thân thiết như anh em trong 1 nhà - đó là những gì KC cảm nhận được như bao nhiêu lần đã lên Sapa - Lao Cai. Lần này, ngoài anh em Vietpet trên Sapa, còn những anh em Vietpet dưới Lao Cai đã không ngại 1 quãng đường dài 30-:-40km (với đồng bào kieumailc là 40km) chỉ để lên Sapa 1 buổi chiều, để được gặp gỡ và giao lưu với các anh em Vietpet khác.

Một vài hình ảnh này cũng có thể nói Diễn đàn Vietpet đã Kết Nối Đam Mê đến nhường nào. KC lại xin hẹn anh em trong 1 thời gian gần nhất tại Lao Cai và cũng có thể tại Festival Vietpet Hà Nội mừng Đại Lễ 1000 năm Thăng Long - Hà Nội sẽ diễn ra tại Hà Nội trong tháng 10 này nhé.

Cảm ơn anh em./.

kieumailc

Active Member
....với đồng bào kieumailc là 40km chỉ để lên Sapa 1 buổi chiều, để được gặp gỡ và giao lưu với các anh em Vietpet khác.

Cảm ơn anh em./.
khà !
cái cán bộ này nói hay quá.....................nhưng không tốt cái bụng mấy, mấy lần ăn rượu , cán bộ toàn say thôi, hay chê cái rượu của ĐB ???

hoang an

Member
Có cái ảnh đẹp nhất rõ nhất thì lại ở topic của em rồi!

Có cái ảnh phong cảnh nào nữa ĐB đưa lên đi?

saoviet

Member
các bác đi sapa zui quá , quán các bác ngồi nhậu món thắng cố không ngon lắm nhỉ
ặc còn món đậu phụ thúi nướng cũng không sơi được

kieumailc

Active Member
thắng cố

các bác đi sapa zui quá , quán các bác ngồi nhậu món thắng cố không ngon lắm nhỉ
ặc còn món đậu phụ thúi nướng cũng không sơi được
t cố đây bác ơi !:-bd

kieumailc

Active Member
Có cái ảnh đẹp nhất rõ nhất thì lại ở topic của em rồi!

Có cái ảnh phong cảnh nào nữa ĐB đưa lên đi?
Bác hoang an ơi ! ngoài việc đi nương và ăn rượu ra thì ĐB chẳng biết làm gi cả...........ảnh phong cảnh thì có nhưng toàn chụp lúc say, hôm nào có ảnh kha khá chút ĐB úp nha !

đi nương

ăn rượu...kkk

hoang an

Member
Tôi rất thích những tấm ảnh về phong cảnh cũng như con người ở LC mà ĐB đã đưa lên

Hình như công việc chính của ĐB là nghành giáo dục thì phải? Nhưng ngành du lịch và văn hoá LC có lẽ nên có ít nhất là bằng khen cho ĐB với những đóng góp của ĐB trong lĩnh vực này!

Vẫn luôn chờ những tấm ảnh của ĐB!

kieumailc

Active Member
Tôi rất thích những tấm ảnh về phong cảnh cũng như con người ở LC mà ĐB đã đưa lên

Hình như công việc chính của ĐB là nghành giáo dục thì phải? Nhưng ngành du lịch và văn hoá LC có lẽ nên có ít nhất là bằng khen cho ĐB với những đóng góp của ĐB trong lĩnh vực này!

Vẫn luôn chờ những tấm ảnh của ĐB!
khà !
Bác quá lời rồi,:)) thật ra ở vùng cao điều kiện còn khó khăn nhiều nhiều.........ngoài thời gian đi làm, khi về, tới nhà thì cùng vợ con trồng luống rau, thả con cá , con gà...chăm chó, sửa cây...Trước là vui của vui nhà, sau là tạo cho các cháu về ý thức, tình yêu lao động................thời gian còn lại anh em giao lưu, ăn bát rượu, uống cốc trà..:-bd.thui
Vậy nên bác toàn thấy cảnh rượu V cao...........ai thông cảm thì không sao, ai không thông lại bảo ĐB .......chỉ được cái rượu !

KimCuong

Active Member
Mời các đồng bào xem lại mấy cái ảnh này, xem KC có được công nhận là 1 người con của núi rừng Lao Cai không nhé!

Tiếp tục lại xin hẹn anh em Vietpet Lao Cai: lien_sapa, dinh tung_sapa, anh Thuý, kieumailc, th832003, viet82ngoc khoa nhé.

phamhuyhoang

Active Member
Đồng bào cho em hỏi :ở trên đó Đồng bào có cho anh em (Kim Cương) đi gặp Sơn nữ tên N^n thị Huệ không ạ??