• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull niềm vui và đam mê.

Xin nỗi bạn (HaLiDKNY) mình không muốn bóc mẽ hay ném đá ai cả cho nên cũng đừng ai vào đây ném gạch đá nhé, đây không phải công trường đâu. Nếu bạn thích ăn thua thi cứ hẹn trước 1 tháng rồi mang bất kì em pit nào của bạn xuống HD mình sẽ tiếp bạn đàng hoàng nhu tất cả các ae trên HN đã từng xuống HD giao lưu .

chào bác! Mấy con cún của bác nhìn thích thế
e rất thích nuôi chó .đăc biệt là Pitpull ! nhưng kinh tế eo hẹp quá hok piết đến bjo mới có đk sở hữu 1 em đây :(:(
Để sở hưu một em pit và để nôi đâu có quá khó đâu mà mình thấy bạn có vẻ lản quá vậy?
Với chủ trương phổ biến dòng chó pittbull ở việt nam và hi vong trong tương lai sẽ góp phần đưa pittbull Việt Nam sánh ngang với phong trào nuôi dòng chó này trên toàn thế giới thì nếu có khó khăn gì bạn cứ gọi trực tiếp cho mình nhé mình sẽ tư vấn giúp bạn.

HaLiDKNY

Member
Xin nỗi bạn (HaLiDKNY) mình không muốn bóc mẽ hay ném đá ai cả cho nên cũng đừng ai vào đây ném gạch đá nhé, đây không phải công trường đâu. Nếu bạn thích ăn thua thi cứ hẹn trước 1 tháng rồi mang bất kì em pit nào của bạn xuống HD mình sẽ tiếp bạn đàng hoàng nhu tất cả các ae trên HN đã từng xuống HD giao lưu .
Tại sao bạn lại nghĩ mình nói là boc mẽ ném gạch nhỉ?hay chỉ những người hay lo lằng chuyện đáy mới để ý nhỉ?mình ở vp ít quan tâm gạch ngọi cả đâu,tại mình đã xem trận đánh đấy mình thấy như nào mình nói đún thôi chứ ko có ý gạch ngói j đâu,còn giao lưu mình cũng ko có pit xịn hay pit đẳng cấp để giao lưu đâu mình chỉ là 1 nguòi đam mê pit bull thoi...!xin lỗi bạn nhé

duykienhd

Member
tranh cãi làm gì cho mất công,trận này khoảng 70 đến 80 người xem,thắng thua thì ai xem cũng biết,với lại ae mình giao lưu học hỏi là chính,cái con chó cắn càn để ý làm gì a ạ,con này ko biết nó đã tiêm phòng dại chưa nhỉ?:D

HaLiDKNY

Member
Thật nực cười :) chỉ là 1 bài viết bình thường tôi thấy sự thật về trận đánh đấy tn thì tôi nói đúng ko thêm bớt điêu toa thì lại nói là ném gạch ném ngói???đã có câu nào tôi chê bai chó hay đánh giá chó của oing chưa?hơi tí là dở giọng chửi bới này nọ:)) người ta gọi là ếch ngồi đáy giếng đấy?còn hơi tí là nghĩ ng khác ném gạch mình thì chỉ những người có tật giật mình mới hay nghĩ thế thôi, thân ái >:D<

Biết ngay mà sắp thành công trường đến nơi rồi .
Mình xin đính chính nhé mình lâp chủ đề này với mong muốn được găp gỡ giao lưu và học hỏi ở tất cả những người có cùng sở thích và đam mê dòng chó Pittbull này chứ không phai để xây nhà đâu cho nên khi vào ae nào có mang gạch đá thì nhớ bỏ ở nghoài hộ cái nhé.
Hãy nhìn ra nước ngoài mà học tập các bạn a , người ta nuôi chó rồi lập ra nhưng câu lạc bộ để mang chó đến thi thố rồi những điễn đang mang tính xh để mà giao lưu hoc hỏi chứ có phải để cãi chửi nhau như ở mình đâu.
Cho nên bảo sao Pittbull có mặt ở VN lâu rồi mà phong trào ở mình vẫn còn chậm quá.

HaLiDKNY

Member
Tại sao bạn lại nghĩ tôi ném gạch hả bạn?trong bài viết của tôi có câu nào có ý ném gạch bạn chưa mà đã lo lắng thế nhỉ:) tôi xem trận đánh đó tôi thấy kết quả ra sao thì tôi nói đúng thôi tôi chưa có câu nào chê bai hay đánh giá chó của nhà bạn tốt hay xấu cả?cây ngay ko sợ chêt đứng bạn ạ mình có j ma phải sợ người khác ném gạch ngói chứ bạn :) còn mấy ô bạn của bạn ở ngoài í,mở mồm ra là chửi người ta là chó dại nay chó dại kia,toàn người lớn hết mà cư xử nói câu nào ra mà để ngưoei ngoài ko ai tải đc,người ta có câu "chó sủa trăm năm ko thành người nhưng người thì chỉ cần sủa 1 câu dễ thành chó lắm" thân ái :)

boy_armani8x

Active Member
Tại sao bạn lại nghĩ tôi ném gạch hả bạn?trong bài viết của tôi có câu nào có ý ném gạch bạn chưa mà đã lo lắng thế nhỉ:) tôi xem trận đánh đó tôi thấy kết quả ra sao thì tôi nói đúng thôi tôi chưa có câu nào chê bai hay đánh giá chó của nhà bạn tốt hay xấu cả?cây ngay ko sợ chêt đứng bạn ạ mình có j ma phải sợ người khác ném gạch ngói chứ bạn :) còn mấy ô bạn của bạn ở ngoài í,mở mồm ra là chửi người ta là chó dại nay chó dại kia,toàn người lớn hết mà cư xử nói câu nào ra mà để ngưoei ngoài ko ai tải đc,người ta có câu "chó sủa trăm năm ko thành người nhưng người thì chỉ cần sủa 1 câu dễ thành chó lắm" thân ái :)
Thôi anh àh, tranh cãi làm gì, anh mới chơi Pit có 1 năm.. người ta chơi pit hơn 3 năm rồi :) anh đấu không nổi đâu. :-j

Trời mình có bảo bạn ném gạch đâu ? mà chỉ thấy bạn nói chuyện thực là chưa hiểu sâu về dòng chó Pittbull này rồi . Để mình nhắc cho bạn nhé vì nó là đặc tính riêng của dòng chó này mà không có ở bất kì dòng chó nào khác bạn ạ đó là môt khi đã chiến đấu thì chỉ đến chết mới thôi chứ bạn không nên dùng từ thắng thua ở đây là hoàn toàn sai rồi từ thắng và thua chỉ dùng cho những thành phần cờ bạc và cá độ ..v...v..thôi . Huống chi ở đây ae HD và HN tổ chức giao lưu trên tinh thần thể thao và công khai được rất đông ae có cùng sở thích đến xem trong đó có cả bạn nữa đấy vậy mà bạn lại bảo chó của mình thua bạn đã thấy chó của mình chạy hay chết chưa mà lại nói vậy ? thử hỏi ai mà không tự ái ? bạn nói thắng thua khác gì bạn bảo mình và ae trên HN tổ chức cá độ hay sao mà có thắng mới chả thua ở đây ?
Thôi mình khuyên bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi nói nhé tránh gây hiểu lầm và mâu thuẫn nhé . Còn AE ở HD thì o có gì đâu chẳng qua thấy bạn chưa thực sự hiêu biết sâu về dòng chó này mà phát biểu vậy thì bức súc nói vậy thôi.
Mong rằng các AE vì chó mà đến với nhau chứ đừng vì chó mà cắn nhau hãy để nuôi pittbull là một thú vui và là môn thể thao lành mạnh.

HaLiDKNY

Member
Sory chắc tại mình mới nuôi đc 1 năm nên hiểu biết của mình ko bằng bạn :) tại mình xem trận đấy từ đầu đến cuối chỉ thấy Chí phèo nó cắn va đè Cháy nên mình cứ nghĩ là chí phèo thắng hóa ra phải cắn chết mới thắng hoặc đánh tiền mới thắng,ok vậy stop ở đây nhé , thân ái!

boy_armani8x

Active Member
Thôi mình khuyên bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi nói nhé tránh gây hiểu lầm và mâu thuẫn nhé . Còn AE ở HD thì o có gì đâu chẳng qua thấy bạn chưa thực sự hiêu biết sâu về dòng chó này mà phát biểu vậy thì bức súc nói vậy thôi.
Mong rằng các AE vì chó mà đến với nhau chứ đừng vì chó mà cắn nhau hãy để nuôi pittbull là một thú vui và là môn thể thao lành mạnh.
Mình cũng khuyên anh em bạn đã không có gì thì đừng bức xúc bộc phát như vậy.

HaLiDKNY

Member
À quên xin lỗi bạn thangrau chủ topic nhé ,mình nghe bạn nói là bạn chơi pit bull và tìm hiểu nhiều về pit bull nhưng hình như cái tên chính xác của Pit bull bạn đang viết sai đấy , là Pit bull chứ ko phải " pittbull" đâu bạn ạ,mình xin đc góp ý chút hiểu biết nông cạn của mình :);)

Chiến binh nhà mình

Chiều nay rảnh mình làm vài kiểu ảnh của chiến binh nhà mình để ae chém gió nhé.
Em nó cũng đủ tuổi và được 22kg có thể giao lưu rồi bác nào có dũng sĩ nào đồng hạng thì liên lạc nhé.

boy_armani8x

Active Member
hơi xa xôi quá không thì cũng vác con Pit còi của mình tới giao lưu với chủ thớt :(

Giao lưu với câu lạc bộ pitbull Bắc Ninh

Sáng hôm qua mình cùng một số ae đưa em Vàng của trại mình đi giao lưu với các bạn ở câu lạc bộ pitbull Bắc Ninh , trước tiên cho mình cảm ơn tới ea BN đã tổ chức một buổi giao lưu rất lành mạnh và vui vẻ đúng với tinh thần thể thao địa điêm tổ chức rất đẹp , ae con người BN nói chung thì nhiệt tình và thân thiện .

Đây là một số ảnh của em Vàng trong buôi giao lưu

Sáng sớm biết chuẩn bị đi sao ấy mà cu cậu hớn hở và tươi tinh khác mọi ngày quá