• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

Gemma

Active Member
Mẹ Hoa đã nhanh tay xí phần công chúa độc nhất rồi nhể? ;;):x

mnho

Member
Những bước đi đầu tiên của các con yêu. Phúc - Lộc - Thọ - Như Ý - Phô Mai 16 ngày tuổi

Phô Mai

Hihi, dòm cục phô mai nhà chị Diệp, mnho muốn bốc lủm quá chừng!
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

nguyenthuy

Member
Hihi, dòm cục phô mai nhà chị Diệp, mnho muốn bốc lủm quá chừng!
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
Cháu Phô mai là con mẹ Ne nhà c Milk đây mà ^ ^. Nhìn con thấy cưng quá cơ :X :X :X

whitexsnow

Active Member
Mẹ Ly chăm con khéo quá, đứa nào trông cũng ú nu cả, nhất là thằng ku Phúc ấy :-*:-*.

Chị Hoa lại đón thêm 1 thành viên mới về nữa à, cô công chúa Như Ý ấy :)

Linhmu_93

Active Member
E gợi ý tên Bình An cho Phô Mai chị nhé! Phúc - Lộc - Thọ - Như Ý - Bình An. Vừa hợp với tên anh chị của bé, vừa là cái tên rất có ý nghĩa với cuộc sống của con. Con đã may mắn hơn anh chị em con là được sống, được yêu thương rồi. Chúc Phô Mai luôn Bình An con nhé!

Gemma

Active Member
Cái chú này thật là... ác mồm ác miệng thế thì thôi! Lâu rồi không thấy chú show hàng thằn g Tũn sexy nữa nhỉ? Đường vợ con của Tũn thế nào rồi? :x:x

milkygirl6390

Active Member
ôi trời ơi đúng là mẹ Diệp đặt tên Phúc có khác :)) nhìn thằng bé phúc hậu quá :X trông cái mặt ngố ngố của nó kìa ...

em thích thằng ku này rồi ý >:D<
đấy ...đấy ... chị Ruồi giống em ... em chỉ thích thằng ku Phúc ... nhìn yêu lắm lắm ý
@Chị Diệp ơi .... chiều chủ nhật e qua chị thăm bọn trẻ con nhé :X:X:X:X

linhlady

Member
đấy ...đấy ... chị Ruồi giống em ... em chỉ thích thằng ku Phúc ... nhìn yêu lắm lắm ý
@Chị Diệp ơi .... chiều chủ nhật e qua chị thăm bọn trẻ con nhé :X:X:X:X
Hôm qua e vừa nói chuyện với c Milk, về cái ước mơ " Ngọn đồi Giẻ Lau" mà c Diệp có nói là khi nào nhà c có giẻ lau thì c Diệp sẽ cho con lên đồi ấy, e ngắm lứa này thấy có cu Phúc cũng gần giẻ rồi. E mới bảo c Milk sang xin khéo c. thôi có gì c thông cảm cho c Milk nhé. c ấy cũng vì ngọn đồi nhỏ thôi :x .

Chúc các con hay ăn chóng lớn phá khỏe nhé! chúc mẹ Ly và mẹ Ne luôn khỏe mạnh và nhiều sữa :x:-*

Linhmu_93

Active Member
Hnay em đến chơi với các cháu. Mà cái thằng bán than nó nghịch quá chừng. Nhảy loạn cào cào, cắn sứt cả tay em ra :( các cháu xinh quá c ạ! Mà công nhận thằng cu Phúc nó thích chụp ảnh nhất thật! Cứ đứng đứng lên để chụp chứ! Yêu lắm ấy. Như Ý bị a Trân bắt nạt toét mắt :( khổ thân. Phải nhốt thằng Trân lại thôi.

milkygirl6390

Active Member
Hôm qua e vừa nói chuyện với c Milk, về cái ước mơ " Ngọn đồi Giẻ Lau" mà c Diệp có nói là khi nào nhà c có giẻ lau thì c Diệp sẽ cho con lên đồi ấy, e ngắm lứa này thấy có cu Phúc cũng gần giẻ rồi. E mới bảo c Milk sang xin khéo c. thôi có gì c thông cảm cho c Milk nhé. c ấy cũng vì ngọn đồi nhỏ thôi :x .

Chúc các con hay ăn chóng lớn phá khỏe nhé! chúc mẹ Ly và mẹ Ne luôn khỏe mạnh và nhiều sữa :x:-*
Chị thề Linh ạh, chị định xin khéo rồi mà phát hiện ra thằng ku Phúc nó là con gái, buồn đời chưa, nó là con giai sống chết chị cũng bắt về :((

Hnay em đến chơi với các cháu. Mà cái thằng bán than nó nghịch quá chừng. Nhảy loạn cào cào, cắn sứt cả tay em ra :( các cháu xinh quá c ạ! Mà công nhận thằng cu Phúc nó thích chụp ảnh nhất thật! Cứ đứng đứng lên để chụp chứ! Yêu lắm ấy. Như Ý bị a Trân bắt nạt toét mắt :( khổ thân. Phải nhốt thằng Trân lại thôi.
Không phải thằng ku Phúc đâu em :( con bé Phúc đấy, cả con bé Phô Mai nữa :(

bizonzon

Active Member
Chị thề Linh ạh, chị định xin khéo rồi mà phát hiện ra thằng ku Phúc nó là con gái, buồn đời chưa, nó là con giai sống chết chị cũng bắt về :((

Không phải thằng ku Phúc đâu em :( con bé Phúc đấy, cả con bé Phô Mai nữa :(
Ku Phúc chim to như cái vỏ hạt dưa hả =)). Ôi chết mất với giới tính con cái nhà này =))

Downcome

Phó nhòm
Cái chú này thật là... ác mồm ác miệng thế thì thôi! Lâu rồi không thấy chú show hàng thằn g Tũn sexy nữa nhỉ? Đường vợ con của Tũn thế nào rồi? :x:x
Thấy sứt thì em nói sứt chứ còn dè nữa :))

Thằng Tũn h như bố chấy rồi ạ. Đen thùi lùi chụp nó mắc công lắm, đo sáng chỉnh sáng loạn xạ, mệt nhắm. Nó thì thuộc thành phần tăng động, nhảy như ngựa chẳng có lúc nào yên nên chụp đc nó 2 cái ảnh là nhà cháu phờ râu trê rồi. Cháu ghét chẳng chụp nữa, mới lại đang bị còi xương. Đợi cháu trở lại phong độ cũ thì cháu sẽ show ạ, giờ mới được 5,1kg :( - Mãi mới lên được... 1 lạng :)|

ruồi bẹp

Active Member
thằng Trân ko phải là nên nhốt mà làm nên làm lẩu em ạ ;) mèo nghịch nên thịt chắc lắm, ăn ngon phải biết

Linhmu_93

Active Member
thằng Trân ko phải là nên nhốt mà làm nên làm lẩu em ạ ;) mèo nghịch nên thịt chắc lắm, ăn ngon phải biết
Ôi cái chị này, ác quá đi thôi. Con người ta đẹp zai thế mà bảo cho đi làm lẩu :(( tôi mà đi học qs về là tôi cướp về nuôi để tránh sự "dòm ngó" + "săm soi" + "mưu đồ độc ác" của các bác. Mà cô Hoa hay nhỉ? Ngta dọa làm lẩu cháu nội ( ngoại ) mà lại thanks là sao?

D_P_HOA

Active Member
Ôi cái chị này, ác quá đi thôi. Con người ta đẹp zai thế mà bảo cho đi làm lẩu :(( tôi mà đi học qs về là tôi cướp về nuôi để tránh sự "dòm ngó" + "săm soi" + "mưu đồ độc ác" của các bác. Mà cô Hoa hay nhỉ? Ngta dọa làm lẩu cháu nội ( ngoại ) mà lại thanks là sao?
Thì cô vừa được ăn lẩu mèo mà :)). Hôm trước Cô thấy chị Diệp báo cô biết tin Tabi nhà cháu. Hic . Khi nào Linh tập quân sự về, đợi cả Linhlady, cô cháu mình off điểm mặt các con của Bẹt và Phe nhé :))

X

xuka3691

Guest
ôi cái vụ lẩu này...

hội mèo là rất hay ăn lẩu. hôm trước mình nhận được tin nhắn báo ăn lẩu mèo, mình vội vàng xách 1 con mèo đến để góp lẩu. xong rồi đến nơi mọi người lại hỏi là "mực đâu?"

thế là thế nào nhể?

xong rồi mèo nhà mình bị ế, mình lại phải xách về....buồn nhắm ý

D_P_HOA

Active Member
ôi cái vụ lẩu này...

hội mèo là rất hay ăn lẩu. hôm trước mình nhận được tin nhắn báo ăn lẩu mèo, mình vội vàng xách 1 con mèo đến để góp lẩu. xong rồi đến nơi mọi người lại hỏi là "mực đâu?"

thế là thế nào nhể?

xong rồi mèo nhà mình bị ế, mình lại phải xách về....buồn nhắm ý
Hi, Xuka thích xem ảnh cặp đôi hoàn hảo không? ảnh đẹp lắm Xuka à:))