• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

bichdiep

Member
Các cháu xinh yêu quá em ơi, mỗi đứa 1 vẻ, chị thích như ý, dỗi hờn và quạu quọ, hihi, đáng yêu lắm.
Hi, thank chị nha. Em cũng kết con bé lắm, mỗi tội còi, nhưng ma lanh và nhanh nhẹn lắm. Mắt con bé cũng là vấn đề đáng quan tâm, cứ độ ngày không nhỏ thuốc mắt và lau là y rằng 1 bên mắt lại bị gỉ, dính hết cả mí vào. Nhưng chỉ cần lau là hết. À, chị Doanh ơi bé vân áng vàng nhà chị được bao ngày rồi, đã biết làm gì rồi chị, lâu chị cũng không up ảnh con gái Bố Heo nữa nè, chắc bây giờ ra dáng lắm rồi phải không chị?

Hôm nay vào xem các cháu mà thấy cái ảnh này không cưỡng lại được...
Cái bạn bên phải này nom hay quá cơ, ngộ ngộ dễ thương thế >:D<
Còn có một bạn màu trắng đen có vẻ thích chụp ảnh, ảnh nào cháu cũng rất là phong độ nhé...
:p:p:p Bạn đó tên là Lộc anh chị ạ. Còn bạn đen trắng tên là Phô Mai. Bạn Phô Mai thì nghịch không chịu ngồi yên nhưng lại là đứa dễ lấy nét nhất :p

bichdiep

Member
Ôi, cà phê cà pháo làm chi cho lùm xùm hotgirl ơi. Người ta đã có ý tốt, PR giùm mà không muốn kể công thì thôi cứ âm thầm mà cảm tạ tấm lòng của người ta đi. Bày đặt ơn huệ người ta lại ngại.

Chả biết tên bichdiep trở nên hot tự bao giờ, chỉ biết dạo này đi đâu cũng thấy dân tình bàn tán xôn xao về hotgirl mới nổi của VP. Nào là cô ấy mặt mũi tròn méo thế nào, mắt 1 mí hay mắt xếch, có sứt môi hở hàm ếch gì không, mép có mấy cái nốt ruồi. Nào là cô ấy đã có người yêu chưa hay còn đang ế, oánh chiềng la hay thổi tù và mà danh vang lừng khắp trong Nam ngoài Bắc.

Đến nỗi tối qua mình đang đi ngoài đường, tự nhiên bị 1 nhóm đầu xanh đầu đỏ chặn lại, đã định bảo thôi xe đây tiền đây anh chị cầm hộ em thì lại thấy bọn nó dí vào tay mình quyển sổ, xong rồi năn nỉ nhờ mình xin chữ kí bichdiep VP, mà phải kí kín quyển sổ để cho chúng nó về chia nhau đặng đóng khung treo đầu giường.

Thế mới biết khả năng PR của người ta đỉnh cao đến mức nào.

Tiện thể đây, tớ đề nghị Diệp nên tận dụng cơ hội này, làm luôn cái logo khẳng định thương hiệu đi. Chẳng hạn là Bichdiep Babie, hay Bichdiep Angel... Và tất nhiên, nếu con bé Phúc sứt mà lại được tên là Phúc Bichdiep Babie thì chắc chắn giá trị phải tăng lên gấp bội. Khi đó có mang bán thì bắt điền form người ta cũng không ý kiến gì đâu.
Làm thế tớ e không xứng đáng Yến ạ. Tớ nghĩ là cần phải có buổi vinh danh, có sự chứng kiến của nhiều người, có khi cần lập cả đầu cầu Sài Gòn, trực tiếp qua skype nữa. Công trạng người đó lớn thế, mình làm xuề xòa quá người ta lại không vui. Tự dưng được PR không mất tiền trên vùng rộng như thế, bưã cafe có đáng là bao.
Còn cái vụ logo Yến thiết kế lên ý tưởng dùm tớ nhé, cái tên nào hoành tráng nhiều ý nghĩa vào, để sau này tớ in 1 loạt dán vào sổ lưu niệm của người hâm mộ luôn. Mà không chỉ riêng tớ đâu nhé, Yến nổi tiếng chả kém tớ mấy đâu. Làm logo thì làm luôn cả 2 đứa cho tiện. :p

À, cô (chú) ở HN đúng không, hôm nào rảnh mời cô (chú) sang chơi nhé
Hihi, tốt quá, em chờ mỗi câu này:)):p. Thế nhà chị ở đâu vậy để hôm nào em sang chơi với các cháu, tiện cho Mít nhà em đi cùng. Dạo này con bé không được đi chơi đâu, đang tự kỉ nặng đấy chị ạ:(

bichdiep

Member
Hihi, tốt quá, em chờ mỗi câu này:)):p. Thế nhà chị ở đâu vậy để hôm nào em sang chơi với các cháu, tiện cho Mít nhà em đi cùng. Dạo này con bé không được đi chơi đâu, đang tự kỉ nặng đấy chị ạ:(
Nhà mình ở Ngã Tư Sở, nhà bạn ở đâu vậy?

Cả đám nhìn iu quá luôn ^^ nhìn mèo con là biết mẹ nó và Bích Diệp chăm kĩ thế nào :) hồi nãy tìm nhầm nên không thấy, tưởng ở ngoài kia ... :((

con bé như ý mặt tịt xinh quá. em luôn âm thầm theo dõi topic của chị.hjhj định âm thầm thôi nhưng nhìn con bé xinh ko chịu đc. yêu lắm ý:x:x:x:-*:-*:-*

Mẹ bichdiep hay thiệt, có khi đến vài tuần chả có cái ảnh nào của các con, hôm thì "bội thực" ảnh, làm chị hoa hết cả mắt :)) vì ngắm nhìn nhiều quá, cháu của dì cứ gọi là ... ;;)
Nhìn cu Trân lớn quá rồi nhỉ, trông rất chi là ra dáng, lại có chút lông trăng trắng thì phải (ko biết có đúng ko).
Mấy đứa kia ngoài con gái Phúc sứt ra thì 2 đứa Lộc - Thọ chả thể nào phân biệt được, Như Ý thì trắng thì mà sáng thế, có thể đọ với Lu cháo lòng nhà Biz được rồi :)).
Mong lúc chị ra trời ấm để mấy đứa đi cho đỡ vất vả 8->

thuan81

Active Member
Thích nhất bé gái của em,con gái gì mà mặt mũi tròn như cái bánh bao ,mũi tròn như quả cà chua,miệng xấu như con ếch.....mắt như cú mèo...xấu quá xấu quá đi.ha ha ha :)):))

milkygirl6390

Active Member
Trước sinh nhật các con 1 ngày, mình nhận được một tin khá bất ngờ. Mình không ngờ rằng cái tên của mình, có khi cả cái mẹt của mình dạo này lại được biết đến nhiều đến thế, được quan tâm nhiều đến vậy, không những ngoài bắc mà còn tận trong nam. Để có được điều này, mình xin chân thành cảm ơn người đã không tiếc thời gian, tâm huyết, tận tâm, tận lực, tự nguyện để PR hình ảnh của mình tới nhiều vùng miền khác nhau. Để đền đáp công sức của bạn, mình muốn mời bạn đi 1 buổi cafe, à, có lẽ không chỉ mình, mà còn nhiều người bạn và người quen của mình cũng muôn gặp bạn đó. Có lẽ do bọn mình gặp nhau chưa đủ nhiều, chưa đủ hiểu, chưa đủ thân với mình nên không hiểu về mình nhiều như bạn, cũng như chính bản thân mình cũng ngạc nhiên mà có những chuyện nghe nói mình đã làm, nhưng mình cũng chả nhớ đã làm những điều đó nữa.
Mình không ngại gặp bạn, nên bạn không cần ngại khi gặp mình. Mà thời buổi này muốn gặp nhau cũng không quá khó, mình cũng có tài khỏan skype để nói chuyện với bạn dù bạn ở đâu. Chắc chắn qua buổi trò chuyện, mọi người sẽ nhìn mình hay bạn với cách nhìn khác, tăng uy tín hình ảnh của bạn hoặc mình nhiều lắm bạn ạ. Điều này là rất tốt đúng không? Cây ngay không sợ chết đứng, cái kim trong bọc lâu ngày cũng lộ ra thôi bạn ạ. Mèo có thể hiền, có thể đùa cợt, nhưng đến 1 lúc nào đó nó cũng sẽ giơ vuốt lên để tự bảo vệ mình, đó là bản năng. Nếu bạn thấy 1 buổi café là chưa đủ, bạn có thể đề nghị ngay trên diễn đàn này một quà tặng xứng đáng hơn, để mọi người đóng góp ý kiến xem có hợp lý không nhé? Mong tin bạn. Thân ái.
chị được PR cái gì đấy hả chị :)) đọc không hiểu j lại càng tò mò :))
Mà e có thấy đứa nào bị nấm đâu chị nhỉ :D

Trước sinh nhật các con 1 ngày, mình nhận được một tin khá bất ngờ. Mình không ngờ rằng cái tên của mình, có khi cả cái mẹt của mình dạo này lại được biết đến nhiều đến thế, được quan tâm nhiều đến vậy, không những ngoài bắc mà còn tận trong nam. Để có được điều này, mình xin chân thành cảm ơn người đã không tiếc thời gian, tâm huyết, tận tâm, tận lực, tự nguyện để PR hình ảnh của mình tới nhiều vùng miền khác nhau. Để đền đáp công sức của bạn, mình muốn mời bạn đi 1 buổi cafe, à, có lẽ không chỉ mình, mà còn nhiều người bạn và người quen của mình cũng muôn gặp bạn đó. Có lẽ do bọn mình gặp nhau chưa đủ nhiều, chưa đủ hiểu, chưa đủ thân với mình nên không hiểu về mình nhiều như bạn, cũng như chính bản thân mình cũng ngạc nhiên mà có những chuyện nghe nói mình đã làm, nhưng mình cũng chả nhớ đã làm những điều đó nữa.
Mình không ngại gặp bạn, nên bạn không cần ngại khi gặp mình. Mà thời buổi này muốn gặp nhau cũng không quá khó, mình cũng có tài khỏan skype để nói chuyện với bạn dù bạn ở đâu. Chắc chắn qua buổi trò chuyện, mọi người sẽ nhìn mình hay bạn với cách nhìn khác, tăng uy tín hình ảnh của bạn hoặc mình nhiều lắm bạn ạ. Điều này là rất tốt đúng không? Cây ngay không sợ chết đứng, cái kim trong bọc lâu ngày cũng lộ ra thôi bạn ạ. Mèo có thể hiền, có thể đùa cợt, nhưng đến 1 lúc nào đó nó cũng sẽ giơ vuốt lên để tự bảo vệ mình, đó là bản năng. Nếu bạn thấy 1 buổi café là chưa đủ, bạn có thể đề nghị ngay trên diễn đàn này một quà tặng xứng đáng hơn, để mọi người đóng góp ý kiến xem có hợp lý không nhé? Mong tin bạn. Thân ái.
Em Diệp ơi, cho chị bí quyết làm sao mà em được người ta chú ý mà PR kinh vậy ;)), đi đâu cũng nghe tên em "đình đám", haizz nổi tiếng cũng khổ ghê, bao nhiêu người vậy quanh tìm hiểu em Diệp nhỉ ;;)

bichdiep

Member
Cả đám nhìn iu quá luôn ^^ nhìn mèo con là biết mẹ nó và Bích Diệp chăm kĩ thế nào :) hồi nãy tìm nhầm nên không thấy, tưởng ở ngoài kia ... :((
Mình còn nhiều điểm hạn chế cần khắc phục lắm Huy ạ, đang phải rút kinh nghiệm dài dài, bị ăn mắng về cách chăm hoài :(

mặt con bé Như Ý xinh quá đi :) <:p ..... anh iu kưng :">:D hehe>:D<<:p
con bé như ý mặt tịt xinh quá. em luôn âm thầm theo dõi topic của chị.hjhj định âm thầm thôi nhưng nhìn con bé xinh ko chịu đc. yêu lắm ý:x:x:x:-*:-*:-*
Cảm ơn bạn nha. Nhìn nó thế thôi chứ mặt như cô bé lọ lem ý mà, chả ai làm gì mà nước mắt nước mũi tèm lem :p

bichdiep

Member
Mẹ bichdiep hay thiệt, có khi đến vài tuần chả có cái ảnh nào của các con, hôm thì "bội thực" ảnh, làm chị hoa hết cả mắt :)) vì ngắm nhìn nhiều quá, cháu của dì cứ gọi là ... ;;)
Nhìn cu Trân lớn quá rồi nhỉ, trông rất chi là ra dáng, lại có chút lông trăng trắng thì phải (ko biết có đúng ko).
Mấy đứa kia ngoài con gái Phúc sứt ra thì 2 đứa Lộc - Thọ chả thể nào phân biệt được, Như Ý thì trắng thì mà sáng thế, có thể đọ với Lu cháo lòng nhà Biz được rồi :)).
Mong lúc chị ra trời ấm để mấy đứa đi cho đỡ vất vả 8->
Trân giờ 3 kg chị ạ, to hơn và bụng có mỡ rồi, khiếp quá. Lộc mũi ngắn hơn Thọ, quanh mép có xíu trắng. :D

Thích nhất bé gái của em,con gái gì mà mặt mũi tròn như cái bánh bao ,mũi tròn như quả cà chua,miệng xấu như con ếch.....mắt như cú mèo...xấu quá xấu quá đi.ha ha ha :)):))
Thế mới ế anh ạ, chả ai chịu rước nên em đành để nuôi vậy :p:p:p

chị được PR cái gì đấy hả chị :)) đọc không hiểu j lại càng tò mò :))
Mà e có thấy đứa nào bị nấm đâu chị nhỉ :D
He, danh tiếng của chị được giới thiệu tại nhiều vùng em ạ. Tin đó bất ngờ quá, chính chị cũng sốc. Chị quên không đính chính lại với em, bọn nó không bị nấm :p:p Do thời tiết không có nắng với chị cũng chủ quan không lau người cho chúng nó, cứ nghĩ mẹ nó liếm láp là sạch rồi. Sữa nó thấm xuống dưới cổ lâu ngày gây những vệt như cứt trâu trên đầu bọn trẻ con ấy, chị lại tưởng là nấm, sau bị lên lớp giờ đã vỡ ra 1 chút rồi :D.