• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

milkygirl6390

Active Member
phải cái lúc mình bận thì thi nhau chơi bời ăn uống tụ tập :(( ghét :((
Thế là các con ăn được rồi đấy :X:X thế là bắt đầu chuyển sang giai đoạn phá phách rồi đấy nhỉ :)) hix ... hix rồi chẳng mấy chốc mà mỗi đứa 1 nơi :((

2 em gái Bình & An chào anh chị hihi!!!

Mẹ cháu xin ké topic nhà hot girl Bích Diệp để khoe con nhà mình tí ạ. Thấy cả chủ cả mèo hot quá, mẹ cháu xin ké chút tiếng tăm cho 2 cháu gái thơm lây hihi. Các cháu cũng có liên quan nhau nên chắc không bị bảo là vô duyên :p.
Mẹ cháu đã quyết định tên cho 2 cháu gái là Bình và An vì đây là tất cả những gì mẹ cháu mong mỏi vào lúc này, hi vọng 2 đứa luôn Bình An như tên của mình và cũng đem bình an đến cho cả gia đình. Không những thế cái tên còn rất hợp với các anh chị nhà mẹ Ly nữa nhỉ? <:p
Show ảnh 2 công chúa mũi cao đúng chất tây 3 ngày tuổi: :">:">

chị em rất tình cảm :x

cuộc chiến dành ti 3:-O

chị Bình :)

em An :)

Thật ra, mình vẫn chưa định chụp ảnh chúng nó đâu. Vì cứ hay suy nghĩ kiểu tâm linh sợ vía mình xấu, chụp ảnh chúng nó là không tốt và Chít cũng đang ốm. Nhưng ngồi nhìn chúng nó yêu quá, muốn lưu giữ lại vài ảnh kỉ niệm nên lại không kìm được ham muốn thành ra hí hoáy vài cái. Chụp xong lại lo không biết có sao không :((. Mà đã chụp rồi không up thì phí, nên up lên khoe mọi người để mọi người vào xua đi cái vía xấu của mẹ cháu. :">

huhu các bác có nhà bác nào có cái chuồng rộng rộng cho em mượn với ạ, chắc phải nhốt con mẹ hâm nhà em vào mất. Nó nắng mưa thất thường em không biết đường nào mà lần nữa rồi. Ngày hôm kia thì nó toàn ra ngoài ổ nằm, k chịu ủ con. Em đang tính tìm cách bắt nó ở với con thì cả ngày hôm nay nó ngoan ngoãn chăm con, thường xuyên nằm với con cho con bú, ít khi ra ngoài mà ra thì cũng chỉ 1 lúc hoặc mèo con kêu là nó vào. E cứ tưởng nó ok rồi, bh nó lại k thèm nằm với con, mặc kệ mèo con kêu gào nó cũng bơ. Mọi khi em lại gần ổ nó là nó nhảy vào ổ ngay, bh nó mặc kệ e thích làm gì thì làm x-(

hathu08

Active Member
chị ơi, trộm vía lũ nhóc nhà chị lớn nhanh và yêu quá, yêu lắm ấy. Nghĩ lại thấy tủi tủi bọn nhóc còi nhà mình. Bọn nhà em còn chưa biết ăn và không chịu tập ăn chị ah. Hê hê, em mới ở viện về, hẹn hò qua chơi mãi mà cứ hụt :D

e hèm....

Mẹ Diệp của chúng nó ơi... e hèm ... e hèm... ^^
Chờ mãi mà sao hum nay ko thấy ai cập nhật tình hình nhở :(
Trông các cháu quá, nhất là Phúc sứt í :p

bichdiep

Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=j9k57dfwNJc[/YOUTUBE]

@Hathu: Mẹ tụi nhỏ còn cho bú không hả em?
@Samoyed_docnhan: Diệp mới tranh thủ up được cái clip ngắn này thôi Huy ơi, mong đến cuối tuần, hồi hộp chờ món quà Huy gửi ra quá đi mất.

hathu08

Active Member
Mẫn bắt đầu trốn con rồi chị ah, bọn trẻ con thì bắt đầu quay sang trèo đầu và mút áo em rồi, láo toét mất dạy lắm lắm ấy. Tối nay em phải up ảnh bọn ranh lên không thì topic để bụi lâu quá rùi

Dễ thương quá Diệp ơi, nhìn mấy bé lanh lợi ghê... ^^
Nhưng xì-tiu-đi-ô có vẻ giống như là... cái... "..." phải không Diệp? :D
Đừng nói mấy bé có sở thích chơi đùa cùng "chiếc" toilet nha ^^
Chúc cả nhà luôn vui nha<:p

milkygirl6390

Active Member
thg trong chậu cát là thg Thọ hả c ơi :X:X =))=)) yêu thế :X:X:X sao c không quay cái mặt con Như Ý đi c :)) cả thg Phô mai nhà e đâu mất r :X:X:X

Mimi83

Member
Mẹ cháu xin ké topic nhà hot girl Bích Diệp để khoe con nhà mình tí ạ. Thấy cả chủ cả mèo hot quá, mẹ cháu xin ké chút tiếng tăm cho 2 cháu gái thơm lây hihi. Các cháu cũng có liên quan nhau nên chắc không bị bảo là vô duyên :p.

Đề nghị mẹ các cháu xây nhà mới cho các cháu đi nhé, không cho ké cẩm nhà người khác đâu nhé. Nhìn hai đứa yêu quá :x

Mimi83

Member
huhu các bác có nhà bác nào có cái chuồng rộng rộng cho em mượn với ạ, chắc phải nhốt con mẹ hâm nhà em vào mất. Nó nắng mưa thất thường em không biết đường nào mà lần nữa rồi. Ngày hôm kia thì nó toàn ra ngoài ổ nằm, k chịu ủ con. Em đang tính tìm cách bắt nó ở với con thì cả ngày hôm nay nó ngoan ngoãn chăm con, thường xuyên nằm với con cho con bú, ít khi ra ngoài mà ra thì cũng chỉ 1 lúc hoặc mèo con kêu là nó vào. E cứ tưởng nó ok rồi, bh nó lại k thèm nằm với con, mặc kệ mèo con kêu gào nó cũng bơ. Mọi khi em lại gần ổ nó là nó nhảy vào ổ ngay, bh nó mặc kệ e thích làm gì thì làm x-(
Bạn phải để ý quan sát xem tại sao có lúc mẹ chúng nó lại không cho con bú để tìm cách dỗ dành con mẹ. Hồi trước con Ty Bé nhà mình cũng vậy, phải dỗ dành nựng nịu "con ngoan, con chịu khó cho em bé bú tý rồi mẹ yêu" :p, lại còn phải gãi cổ, vuốt lưng con bé mới chịu nằm yên cho con bú đấy.

Bạn phải để ý quan sát xem tại sao có lúc mẹ chúng nó lại không cho con bú để tìm cách dỗ dành con mẹ. Hồi trước con Ty Bé nhà mình cũng vậy, phải dỗ dành nựng nịu "con ngoan, con chịu khó cho em bé bú tý rồi mẹ yêu" :p, lại còn phải gãi cổ, vuốt lưng con bé mới chịu nằm yên cho con bú đấy.
Thế thì Chít nhà cháu giống Ty Bé nhà cô rồi, phải nựng nịu vuốt ve mới vui vẻ nằm cho con bú. Chít nhà cháu hơi khó tính nên cứ mệt là không thiết gì nữa. Bây giờ cháu cũng thông suốt rồi ạ, mỗi đứa 1 tính, với con bé này thì càng không được mắng mỏ, ra sức chiều chuộng thì càng ngoan. Mấy hôm nay không thấy mèo con kêu ca tiếng nào mấy nên chắc chúng nó cũng luôn được no nê.
Mọi người xem hôm nay các cháu được 6 ngày có thấy lớn hơn htrc tí nào không nhé :p

bonus thêm cái ảnh của mẹ phỡn:

Linhmu_93

Active Member
Lâu k thấy chị Diệp vào up ảnh các con, cũng lớn hết rồi chị nhỉ? Có nghịch lắm k ạ? Bột nhà e đẻ rồi, 6 nhóc, đẻ thường c à. Nhưng 1 cháu yếu. E hi vọng sẽ qua đc và khỏe mạnh. Hi vọng là vậy! 3 đứa trắng giống chị Như Ý và 3 đua kia trắng xám chị ạ!

bichdiep

Member
Lâu k thấy chị Diệp vào up ảnh các con, cũng lớn hết rồi chị nhỉ? Có nghịch lắm k ạ? Bột nhà e đẻ rồi, 6 nhóc, đẻ thường c à. Nhưng 1 cháu yếu. E hi vọng sẽ qua đc và khỏe mạnh. Hi vọng là vậy! 3 đứa trắng giống chị Như Ý và 3 đua kia trắng xám chị ạ!
Chị có ảnh hôm trước nắng ở nhà với các cháu mà quên mang cáp rồi. Cái bọn đó như quỷ con, chị đang định cho chúng nó xa nhà ít hôm đây.

Mấy đứa dạo này chắc lớn lắm rồi chị nhỉ:). Lần trước hẹn sang nhà chị chơi mà lại không đi được, tiếc ơi là tiếc:(. Có gì hôm nào chị rỗi cho em qua chơi với các cháu nhé:)

Linhmu_93

Active Member
Mấy đứa dạo này chắc lớn lắm rồi chị nhỉ:). Lần trước hẹn sang nhà chị chơi mà lại không đi được, tiếc ơi là tiếc:(. Có gì hôm nào chị rỗi cho em qua chơi với các cháu nhé:)
Chị vừa đến nhà chị Diệp mượn đèn hồng ngoại. Ôi, cái con bé Như Ý ấy, càng lớn càng xinh! Mỗi tội....nghịch! Nó tưởng cái quần jeans của minh là cào móng. Ra sức cào rồi trèo như khỉ :)) mà nó chạy nhanh thế! Thoăn thoắt luôn! Nó với thằng Lộc vật nhau mà k nhịn cười đc, yêu lắm ý!

milkygirl6390

Active Member
nhanh lắm ... lớn cả rồi ... khác nhất vẫn là con bé Như ý ... ngày xưa yếu ớt là thế. So với mấy đứa kia trông con bé lọt thỏm .... bây giờ thì nhanh thoăn thoắt và nghịch thì chẳng kém phần ai rồi ...