• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự: Sapa sương phủ

không đâu bác ơi đi đường đó xa lắm anh em ta có khi phải hội họp đầu xuân trên Sa Pa thôi. Em đi lôi bình lư theo QL4D lên thăng Sa Pa tư chỗ em sang đến chỗ bác liên có 70 km thôi mà nhanh lắm. Anh em ta tính ngày nào sang xuân họp mặt đi các bác ơi. Khai xuân khai xuân thôi

TaiVenh

Active Member
Em cũng vừa xem lại bản đồ. Thấy Lai Châu xa phết. Các bác thôgn thạo địa hình thử phác một chuyến xem thế nào ạ.

Liệu đi theo lộ trình: HN - Laocai (tàu) - SP (xe) - Lai Chau (xe) - HN (tau/xe) có ổn ko ạ. Và cần tối thiểu là mấy ngày? Em ko rõ từ Lai Châu về HN thì đường xa ntn nữa.

TaiVenh

Active Member
Hị hị, các bác làm tour thế thì sợ đi hơi mệt bác ạ. Nếu có khoảng 4,5 ngày thì chắc sẽ tốt hơn.

Mà bác nói rõ hơn đoạn từ Lào Cai - Lai Châu phương tiện ntn nhé. bọn em thì cứ gọi là mù tịt.

thế thì em giải thích rõ nhé. Lên trên này chỉ có ô tô thôi bác đi ô tô là oke. bác mà avào chủ nhật thì còn vào chợ người mông xem chó và mua được chó đấy. tư Sa Pa đi Lai Châu khoảng 75 km đi bằng ô tô.

Bác TV xem thế nào nhỉ?Em cũng khóai đi kiểu này, vất vả chút lại thêm thơ mộng tranh thủ đi làm luôn... Nhưng kiểu đi này thì đi cái mùa nào hơi lạnh chứ sang hè thì cũng vất vả lắm, mồ hôi rùi muỗi... Qua Tết là ngon nhất. Tối thứ 5 lên đường, tối chủ nhọc về?Các bác đi thì cho em bám với.
Cho em hỏi bác haitrieu chút, đi đường Sơn la có gần hơn không?

không đâu bác ạh. Đi thì chỉ có đường Lào cai là gần nhất, em cũng đi công tác bằng đường đó mà. Bác nếu đi ô tô thì đi lối Yên Bái - Qua Than Uyên - Lai Châu (QL 32) còn đi tàu thì đi lối Lào Cai -(tàu) Sa Pa - (Ô tô ) Lai Châu bác ạ.

Vậy thì đg Lào Cai - Spa - lai Chau là ngon nhất... Bác cứ pm cho chúng em dưới này cái số điện thoại, cả di dộng và cố định, địa chỉ nhà... là ok. Em chỉ sợ nhất cái vụ đi từ spa qua lai châu, hãi xe chất lượng kém lắm.híc

Ôi trời... vậy ngon quá rồi... Em lên lại có cái mà hành các bác...
Lê Vĩnh Phong - Đài TNVN
0983288411.

Các bác không chỉ khỏe rượu mà còn vụ sau rượu nữa.... (khối ông tưởng tượng)... Các ông khỏe bắt tay lắm. Uống phát là bắt tay, chưa kịp ăn cái gì là bắt tay... Bắt tay mấy ông chán phèo, chả ấm - chỉ có bắt mấy em là ấm. Lên đó các bác hứa là không rượu nhiều nhé, nhiều vào đi sao được... Như hôm đi phân giới cắm mốc ở Lào Cai ấy, lên tàu nằm như chết đến lúc về HN bởi bị ông Cương...
Em khóai cái vụ này rồi đó.

hê hê. Yên tâm đi các bác lên trên này khồi thứ để xem, khối đặc sản để thưởng thức.... hi hi nhiều ông hiểu lung tung lắm

Vladavia

Member
Hoàng Anh - nội trợ :D - 0912995125 Các bác đi lúc nào hú em một tiếng nhé. Em ăn uống nhỏ nhẹ, ít tốn mồi lắm.

TaiVenh

Active Member
Ăn hút mà không thấy LVP xuất hiện mới là chuyện lạ :)). Chú Phong để anh em bàn chuyện xem chó Hmong xong đã nhé. Các chuyện khác tính sau ^:)^^:)^^:)^.

Anh em cho hỏi xe chạy từ Laocai lên Lai Châu có ngon lành ko? bao lâu có 1 chuyến?

Ta có thể hẹn nhau ở Laocai, rồi lên SP thăm anh em trên đó. Sau đó về Laocai đi sang Lai Châu hoặc ngược lại. Hẹn anh em SP ở Lào Cai rồi đi thẳng sang Lai Châu luôn. Các bác tính hộ em xem như thế nào là thuận tiện nhất nhé.

Về thời gian thì em tính thế này: 14/12 em đi Thái về. Sau đó đi lúc nào cũng được. Cố gắng đi khoảng 4-5 ngày là đẹp nhất. Chứ 3 ngày thì vội vàng quá. Và chắc là phải ghép t7, CN vào để tiết kiệm thời gian.

PS: em đang rủ rê Bác Khiêm TN tham gia vụ này. Nghe chừng ổng cũng máu lắm. Nếu ổng đi thì anh em tha hồ mà tham khảo kinh nghiệm GSD hehê

KimCuong

Active Member
Nguyễn Kim Cương - bảo vệ :D - Công ty Cổ phần thuỷ điện Minh Lương - . Em chờ các bác trên Lào Cai. Em cũng ăn uống đơn giản thôi, không khách sáo nhiều. Có gì ăn đó! :)) :)) :))

KimCuong

Active Member
@ levinhphong: Ông đừng đổ oan tiếng cho tôi đấy nhé. Chẳng mấy khi anh em ta gặp nhau trên vùng cao mà về Hà Nội cứ kêu inh ỏi lên thế? :)) Ông cứ yên tâm, đợt này lên Lai Châu có nhiều anh em Vietpet có thể tiếp được đồng chí HMÔNG và đồng chí HAITRIEU2010 đó. Cứ yên tâm nhé, rất mong gặp được anh em Lai Châu. :-bd

@ TaiVenh: Ông anh mà khuân được Nhà tài trợ KHIÊM TỜ NỜ ra Hà Nội và lên Lai Châu thì em phục ông anh luôn đấy. ^:)^

@ KHIÊMTN: Nhưng anh em có ý kiến như vậy mà Lão không thấy động lòng gì thì quá kém đó! Như vầy không phải là KHIÊMTN đâu. :)) :)) :))

TaiVenh

Active Member
Kinh quá, đọc CV của 2 ông Vla với KC xong tôi phân vân mãi vì ko biết khai CV của mình như thế nào.

Hay là thế này ạ: Taivểnh. Nhi đồng thối tai. =))=))=))=))

KHIEMTN

Member
Hehehe!!! Các bác làm quả phóng sự quá hoành tráng , đọc xong lên máu , híc ! Phải nghỉ ngơi cho tịnh tâm , máu huyết điều hoà lại !!!
Chương trình đi nếu sang thánh 3 thì em có thể ...bon chen được các bác ạ !!! ( Nhưng cũng chắc ăn chừng ...10% thôi , vì còn phụ thuộc vào công việc của công ty ) Nếu lần này không sắp xếp được thì hẹn các bác đến hè , em sẽ ra ...cả nàh ấy chứ !!!!:))

Xin đính chính: Ông TV sẽ đi Thái Lan về ngày 14/2 ngày Va lung tung đấy ạh, chứ không phải ngày 14/12 đâu. Hình như là lên Spa rùi đi Lai Châu luôn bác nhỉ?Hay là đi từ L.Cai?
Cương ui, về lần đó là nhớ mãi, bao nhiêu đồ mà tôi ko xách được, fải nhờ mầy bà đi cùng và xe ôm bê lên, lên tàu là ko biết gì cả.
15/2 ta lên đường được ko các bác?Hôm đó là thứ 5.
To Khiêm: bác TV mời sao thì mời, ông Khiêm mang cả 4 người nhà ông ấy ra, thêm mấy em beg nữa mình trông sao nổi?Cha này vừa ăn nhiều, chơi nhiều... khổ cho anh em Lai Châu.

liensapa

Member
Liênsapa đón tại ga Lao Cai qua giang Sapa.Vie­tpet Sa pa & Viẹtpet Hà Nội to Lai Châu. Anh em có kế hoạch cụ thể và thông báo lại cho Liên Sa Pa

Xin chào các bác em vưa đi công tác về không lên mạng được. Anh em Lai Châu rất mong sự có mặt trước của các bác đấy,với lại trước khi lên thì phải điện cho em để còn sắp xếp chương trình nhé