• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự: Sapa sương phủ

báo cáo mới nhất đây các bác. Có 1 em H'Mong cộc em vừa tuyển được, rất độc rất độc, màu vện đuồi cộc, chưa biết tiêng kinh, mới được 4 tháng tuổi mà 12 kg,chân tay mặt mũi,
Chả là thế này em đi công tác xuống vùng Sìn Hồ cách chõ em hơn 150 km hôm thứ 7,CN, đã để ý nhiều mà không tìm thấy em nào màu vên duôi cộc, may thay hôm đó lại thấy 2 mệ con nhà em này đều màu vện, thế là đứng 1 tiếng gạ gẫm mới mua được đấy. Chiều nay đi mượn máy ảnh về chụp post lên để anh em chiêm ngưỡng. tin vui báo sớm

TaiVenh

Active Member
Hị hị, ghét cái ông HT này quá. Tung ra toàn tin độc rồi lại cho anh em ngồi vểnh râu chờ...

Ảnh đê bác ơi.

Bác HT đã bắt được em đó rùi thì đầu tiên hay nuôi cho tốt đã... Cái hình ảnh cứ từ từ...hihihihi... Để hôm nào lên trên đó xem cũng chưa muộn bác HT àh.
Ko tháng sau lên, hết cái xem, các ông ấy lại chán nản... Hehehehe

Chạy thôi!

đây rồi, đây rồi.... Buổi chiều đúng hẹn lại lên mà em dã có ảnh của em nó rồi các bác xem đánh giá nhé.....

các bác đánh giá xem thế nào em chụp chắc chưa được đẹp nhưng mà.... thôicó sao các bác dùng vậy.

TaiVenh

Active Member
Hí hí, quá tuyệt vời bác ơi. Em này là giai hay gái đó ạ? Chú này có vẻ hoành tráng đây.

Bác cố gắng chăm sóc em nó nhé. Bọn em sẽ sớm lên thăm bác và thăm em nó hehee.

Cái tai thì bác cho nó bồi dưỡng bằng xương bò, lợn và can xi viên nhé. Chắc sẽ dựng được đấy !

em này à gái, mới được 4 tháng tuổi em mới mang vê đấy bác, em để cho ra 1 số sản phẩm thật đẹp biếu các bác VP đấy ai có đăng ký thì đăng ký ttrước đi ...hi hi

TaiVenh

Active Member
Lại xếp gạch à, chuyện nhỏ như con thỏ. Có em :-bd:-bd:-bd. May quá nhanh chân xếp được chỗ tốt :D

1. Taivenh

DavidHHH

Member
2. Davidhhh
Xếp gạch thì quá đơn giản. Quan trọng là gạch của ai to hơn thôi. he he he. Chấp ông Vểnh đặt trước.

báo cáo mới về em vện của em: Em này do cung không được ren dũa tư bế nên không thân thiên với người là trừ em, hôm qua em đi đâu em này theo em tưng bước, trong nhà ó 3 người không quen ai cả chỉ có minh em thôi hê hê. Em đã thử thân kinh rồi không biết sợ tiếng động lớn không biết sợ người doạ, chắc còn phải theo dõi tiếp các bác ạ. Rất có tinh thân cảnh giác với người lạ ... hê hê

quangUK

Member
Lại đặt gạch à , hay quá lần này có lẽ mình được lên vị trí thứ bốn rồi , cứ vện là em ưng liền . Xin cảm ơn

có lẽ em lai đi tìm 1 chú rể màu đen trắng nữa. Để 1 cặp này sản sinh ra được nhiều giồng đẹp thì mới ổn các bác nhỉ. Để ngày thư 5 em đi công ác xem có em nào đen không tuyển tiếp

KimCuong

Active Member
Chắc năm nay H'Mông cộc sẽ về Hà Nội rất nhiều đây. Các bác trên Lai Châu cố tìm giúp anh em Hà Nội nhé. ^:)^

hê hê các bác VP ơi tháng ba đã cân kề ngoài cửa ngõ, tiết trời cũng ấm dần rồi và anh em tây bắc cũng đã mong các bác VP tư lâu............ thế thì kế hoạch của các bác chuẩn bị đến đâu rồi. "Chim cu gọi Đanị Bàng, nhe rõ trả lời, nghe rõ trả lời"

liensapa

Member
"Tháng Ba mùa con ong đi lấy mật" haitrieu kiên nhẫn đợi nhất định trong tháng xẽ họi ngọ. AE Tây bắc cũng cần chuẩn bị chu đáo để chuyến du xuân của AE thành công. Thân

dangha_57

Member
Xem hết rồi quá kỹ rồi , chưa 1 lần được thưởng thức 'thắng cố'' .Song không sao ,sẽ có dịp mà
Điều quan trọng xin hỏi là:
Cuối cùng có bác nào ở Hà nội tậu được chú nào không?,hay cac bac mải để ý đến nồi thắng cố mà quên mất
Mình cũng thích con đen cộc trong ảnh ,nhưng con ''Bạch cẩu đậm nhĩ '' kia mới là vô giá .Nó gần bằng ''Hắc cẩu bạch nhĩ '' đấy .
Nếu gặp loại này xin các bạn đừng bỏ qua cơ hội.

TaiVenh

Active Member
Nếu em không nhầm thì đây là giống H'mong lông dài bác ạ. Để em tìm lại cái ảnh rồi pót bác so sánh luôn.

con nay la Hmong lông dài là cái chắc rồi bác ạh. Em mới nhìn thấy 1 em rất xù nhưng mà đuôi lại cộc không biết là giống gì các bác nhỉ