• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

OFF Mèo!!!!Cat Angle 17.04.2011

chắc cái anh chụp ảnh về mệt quá ngủ luôn rồi :( công nhận máy ảnh xịn chụp quả nào đẹp quả nấy :D

Gemma

Active Member
Tam post vai tam anh ve buoi offline 17-4

Hi ca nha! Sorry la laptop cua Daddy nha con lai bi dien nua roi nen khong go dau tieng Viet duoc. Xin cac Mod va ca nha thong cam. Sang nay me con den muon nen khong duoc biet tu dau buoi offline nhu the nao, me con tam thoi post mot so anh len day truoc, cac co chu nao biet nickname va ten cua cac anh chi em meo nha con thi bo sung giup me con voi nhe. Do go khong duoc tieng Viet nen tam thoi me con khong tuong thuat duoc gi nhieu. Va lai hinh anh sang nay me con cung chua hai long lam, vi me con khong gan them cai den flash lon nen hinh anh do me con chup chua du do sang lam. Nha chau xin tam post mot so tam len day, mong cac co chu khong che hinh xau a :blusshing::love struck:

Gemma

Active Member
Mot vu scandal trong buoi offline

Trong buoi offline xay ra mot vu scandal lon truoc mat moi nguoi la mot anh chang dep trai da lam bo (me con khong chac ten cua ong bo nay nen khong dam ghi ten ra day) trong khi co hai co con gai ruou o day da leo deo di theo tan tinh mot co nang xinh dep va con muon lam chuyen... ay ngay truoc mat ba quan van vo nua! :D ^:)^ :shame on you::nerd:

Gemma

Active Member
Hot boy and hot girl

Mot so hinh anh hot boy and hot girl tai buoi offline va hinh anh cac be vui choi thu gian voi nhau cung nhu vui dua nung niu voi cac co chu' trong buoi off :-bd:angel:

Kún¥êu

Member
Oa! Buổi họp của hội mèo Tp đông vui quá. Hội mèo tập hợp được như vậy là rất tốt rồi, vừa có thể gặp gỡ giao lưu chia sẻ về sở thích nuôi mèo, lại còn tăng thêm tình cảm đoàn kết của hội mèo. Nhìn họ off mình lại phát thèm, chỉ mong sao hội mèo Hn off nhiều nhiều.

Gemma

Active Member
Mong lần off tới...

Mình không biết trước đây hội yêu mèo Sài Gòn thường tổ chức định kỳ off mèo như thế nào, nếu tổ chức được vào định kỳ một lần trong tuần giữa hoặc cuối mỗi tháng thì hay quá, giúp tăng cường sự hiểu biết và giao lưu, chăm sóc các bé mèo cho tốt. Và các bé mèo cũng có thêm bạn trong khi chủ của chúng cũng có thêm bạn mới :love struck:. Hôm qua sorry mọi người do đến muộn nên chụp ảnh vội vàng, cuối cùng mình cũng không biết hết tên mọi người ngoài chủ xị topic và anh chàng mèo nhà Chánh. Thật là bỏ lỡ mất dịp may trò chuyện cùng mọi người nhiều hơn. Mong được gặp lại cả nhà và các bé mèo đáng yêu trong lần off tới :love struck:>:D<:party:

beheoxinhxan

Active Member
Về sớm nhưng cũng kịp làm quen với 1 số bé mèo, không biết tên cả mèo lẫn chủ:)). Mượn hình chị Gemma chụp :D
Đây là đại ca:D, rất to

Em này chết nhát, ở nhà hiền thế vậy mà đi off thì chui vào gầm bàn trốn: thấy người cũng khè, thấy mèo cũng khè (nhất là mấy anh đẹp trai:p)

Anh này trắng tinh, lông mướt cực kỳ, hiền lành lắm. Nghe nói nặng 5,5kg:love struck:

Em này không biết trai hay gái:D nhưng có một sở thích là trèo lên vai chủ (người lạ cũng trèo luôn:)))

Em Bụi nhà Chánh (đúng không nhỉ) vừa xinh vừa dạn, loanh quanh đi khắp nơi:love struck:

bé con này mình thích nhất, xinh ơi là xinh, lông xù bông, màu sắc cực kỳ đẹp:love struck:

Em mèo trắng bé bỏng này thì cực kỳ hiếu động và dễ thương, rất thích giỡn >:D<, yêu lắm

Bà bầu Ruby:blusshing:, toàn nằm 1 chỗ lè lưỡi thôi. Chồng mình kết em này, vì cặp mắt 2 màu;)

Gemma

Active Member
Cảm ơn Mẹ Bé Heo đã bổ sung một số chú thích dí dỏm nhé! Tối hôm qua máy laptop ở nhà bị trục trặc phần mềm gõ tiếng Việt nên mình chán không buồn gõ, với lại mệt quá sau một ngày cả off mèo lẫn off người. Sẽ gởi tặng mẹ Bông một serie hình của Bông hôm qua trong chủ đề của Bông thay quà làm quen của Lion nhé! :blusshing::love struck:

whitexsnow

Active Member
Ôi! Sun nhà em được chị Gemma thích nhất cơ đấy :love struck: . Chắc Sun vui lắm đây :D

Gemma

Active Member
Thêm ảnh chân dung chưa công bố

Thêm một số ảnh chân dung khó tả chưa công bố :-bd

Chân ai dài hơn?

Sao ai mà đen hơn cả mình vậy cà? :nailbitting:

Xinh xỉnh xình xinh

Hôm nay cả nhà mèo off vui quá :angel:

Tranh thủ đánh một giấc

Mèo nào xinh hơn? :party:

Mỗi người một giấc mơ thầm kín…

Có phải bé xinh đẹp này được bình chọn là dạn dĩ nhất không?

Trời đã sinh ta xinh đẹp, sao còn sinh nó? :phbbbbt:

Núp cho chắc ăn :worried:

Á à, anh châu Phi này cao to đen hôi nhỉ! :raised eyebrow::rolling eyes:

Em mơ làm cô dâu :angel:

Cha nội này dê công khai quá! :((

Hoa hậu đây!

Bé tạo dáng chuyên nghiệp chưa!

Hai bé này đến cuối giờ off vẫn còn sung

Dạo một vòng cái đã

Chú Shu_akai hãnh diện giới thiệu: đây là hai chị em sinh đôi đấy!

Thôi chị Sâu chào bé Bánh Mì chị về đây, hẹn lần tới mình lại có dịp off tiếp nhé! Lần tới nếu mẹ Pink không bận thế nào mẹ con chị em cũng lại gặp nhau – Chị Sâu chào bé Bánh Mình đang núp trong lồng

Một số ảnh có thể post trùng, do post nhiều đợt nên không nhớ hết, mong cả nhà thông cảm! :praying::love struck:

Gemma

Active Member
Post xong mới thấy một số ảnh trùng do copy file sau nó lại vào thẻ code của file trước, xin cáo lỗi cả nhà nhé! :blusshing::praying:

Gemma

Active Member
Ôi! Sun nhà em được chị Gemma thích nhất cơ đấy :love struck: . Chắc Sun vui lắm đây :D
Hóa cô chủ mèo xinh đẹp mặc áo xanh lá cây và cô mèo xinh đẹp là bé Sun và cô WhiteXsnow đấy à? Hôm qua chụp ảnh cho cả hai mẹ con liên tục mà không kịp hỏi nickname lẫn tên thật. Ôi thật là hậu đậu quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :blusshing::love struck:

Mình cũng thích Sun nhà bạn đấy, lông dài ghê và yểu điệu rất là con gái! Màu lông dễ thương nhẹ nhàng. Nếu có thể chờ các bé lớn lên hai nhà làm xui gia, hỉ? :blusshing: :blusshing:

sao các mod Vietpet ko làm tag giống trong facebook để dễ nhận biết nhỉ????các bạn trong Nam off đông quá.........mèo đẹp, chủ cũng đẹp :D...mà ko bít có anh Thuận già lặn lội từ bến Tre ra ko hảy :-"

Gemma

Active Member
sao các mod Vietpet ko làm tag giống trong facebook để dễ nhận biết nhỉ????các bạn trong Nam off đông quá.........mèo đẹp, chủ cũng đẹp :D...mà ko bít có anh Thuận già lặn lội từ bến Tre ra ko hảy :-"
Không thấy có Thuận già nào cả thì phải! Nghe nói có người đẹp trai cao to, cao 1,81 mét, nặng 81kg mà hứa hẹn đi off mèo Sài Gòn hoài không thấy! :D

whitexsnow

Active Member
Hóa cô chủ mèo xinh đẹp mặc áo xanh lá cây và cô mèo xinh đẹp là bé Sun và cô WhiteXsnow đấy à? Hôm qua chụp ảnh cho cả hai mẹ con liên tục mà không kịp hỏi nickname lẫn tên thật. Ôi thật là hậu đậu quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :blusshing::love struck:

Mình cũng thích Sun nhà bạn đấy, lông dài ghê và yểu điệu rất là con gái! Màu lông dễ thương nhẹ nhàng. Nếu có thể chờ các bé lớn lên hai nhà làm xui gia, hỉ? :blusshing: :blusshing:
Ơ không! Em mặc áo đỏ cơ ! Bạn mặc áo xanh là lúc chụp hình bạn ấy với em mèo trắng nhỏ nhỏ á. Hiz, áo của em nổi thế cơ mà :(

whitexsnow

Active Member
Trong cái đợt hình chị Gemma post lên đầu tiên ấy. Em nằm trong tấm hình thứ 16, mặc cái áo trên đen dưới đỏ á, mà lúc đó em quay mặt đi mất tiu rùi chỉ thấy sau lưng thui. Mà nhìn đi nhìn lại hình như em không có mặt trong tấm hình nào cả . Hiz hiz :worried:

tanhiavu

Member
em mèo đẹp trai, màu trắng, hiền lành 5,5 kg là em Yuki nhà em đấy :D em mặc áo xanh dương đeo mắt kính :)). Các chị cho em xin hình Yuki về làm kỉ niệm nhé. Thật ra mục tiêu chính của 2 mẹ con đi là để nghía xem có công chúa nào mèo Nga trắng đến tuổi cặp kê để xin làm thông gia, có 1 em nhưng mà em ấy mới 2 tháng thì phải với cả dữ quá nên anh Yuki chạy mất dép :)) thật mất mặt đàn ông quá đi. Em Sun đẹp dã man con ngan. Có thể nói nếu ko tính Yuki (Yuki đá giải ngoại hạng rồi, với mẹ thì Yuki xinh nhất trần đời), bé Sun chắc là xinh và yêu nhất. Bé Nga trắng (quên tên) cũng xinh, cũng yêu nhưng mà dữ quá :blush:. Các chị cho em xin hình nhé, email em là vhquynhtrang56@yahoo.com

tanhiavu

Member
em mèo đẹp trai, màu trắng, hiền lành 5,5 kg là em Yuki nhà em đấy :D em mặc áo xanh dương đeo mắt kính :)). Các chị cho em xin hình Yuki về làm kỉ niệm nhé. Thật ra mục tiêu chính của 2 mẹ con đi là để nghía xem có công chúa nào mèo Nga trắng đến tuổi cặp kê để xin làm thông gia, có 1 em nhưng mà em ấy mới 2 tháng thì phải với cả dữ quá nên anh Yuki chạy mất dép :)) thật mất mặt đàn ông quá đi. Em Sun đẹp dã man con ngan. Có thể nói nếu ko tính Yuki (Yuki đá giải ngoại hạng rồi, với mẹ thì Yuki xinh nhất trần đời), bé Sun chắc là xinh và yêu nhất. Bé Nga trắng (quên tên) cũng xinh, cũng yêu nhưng mà dữ quá :blush:. Các chị cho em xin hình nhé, email em là vhquynhtrang56@yahoo.com