• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi

kokokiukiu

Active Member
Lạc Lạc đẹp quá Xuka ơi.Trông nhìn em nó có vẻ bụ bẫm nhỉ?:-*:x
Cuối tuần ấy xuống HP có qua nhà chị Bông Ngố thăm đàn Bờ nhà chị ý ko?8->:-/Thế Xuka định triệt sản cho cả 2 chị em cùng lúc luôn à ?:-/8->

lululubu

Active Member
Em này xinh quá giời ơi, thôi đem về ngay cho hot em ạ. Bọn này khéo chọn nhà mà lạc ghê cơ ý.

X

xuka3691

Guest
Lạc Lạc đẹp quá Xuka ơi.Trông nhìn em nó có vẻ bụ bẫm nhỉ?:-*:x
Cuối tuần ấy xuống HP có qua nhà chị Bông Ngố thăm đàn Bờ nhà chị ý ko?8->:-/Thế Xuka định triệt sản cho cả 2 chị em cùng lúc luôn à ?:-/8->
t về hải phòng chỉ 1 tí thôi,nên k kịp đi đâu cả. nếu lúc t về mà còi chưa gào đực thì t triệt sản cho cả 2 đứa luôn

Em này xinh quá giời ơi, thôi đem về ngay cho hot em ạ. Bọn này khéo chọn nhà mà lạc ghê cơ ý.
vào nhà e khéo lại dại ý. e chẳng có tay nuôi mèo đâu, nuôi con nào cũng gầy nhom nhom, k béo lên được

X

xuka3691

Guest
lại tiếp tục nhật kí không hình ảnh cho bọn nhỏ nhà mình. có lẽ đây là top nhật kí lười up ảnh nhất diễn đàn.

hôm qua cô Thu sang thăm cháu Lạc. thế là nhà cháu mới phát hiện ra, ngoài mấy cái răng nanh mà ngày nào cháu cũng dùng cắn chị cháu đau ơi là đau....cháu chẳng có cái răng nào cả. :-o. cái chỗ đang ra phải có răng cửa thì chỉ thấy toàn lợi không, có vài điểm trắng trắng chắc là sắp mọc răng. chị cháu phải vội vàng tìm lại mấy bài đồng hồ của mèo, đoán tuổi qua răng với cả bài của cô Sheryl để tạm đoán lại tuổi cho cháu. túm lại kết luận là cháu được khoảng 6 đến 8 tuần, híc... vì răng cháu chưa mọc hết. híc. bao giờ chụp cái ảnh bộ lợi của cháu lên cho các cô các bác xem.

trong cái lúc chị cháu hì hục gõ nhật ký cho cháu, thì cháu đã làm 1 bãi trong cái nhà mèo mà ngày nào cháu cũng vào chơi. đi xong còn cào nhiệt tình làm nát hết cả cái nhà nữa. ặc. mấy hôm nay bụng dạ cháu không được tốt lắm. có lẽ vì bé quá mà chị cháu đã bắt cháu ăn cơm với ăn thịt rồi. chị cháu cho cháu uống men tiêu hóa đã, mấy hôm mà không đỡ thì phải chơi smecta thôi. rất hi vọng là cháu đang khó ở nên mới đi bậy, chứ bình thường cháu vẫn đi vào chậu mà

hôm qua cô Thu đến nhận xét cháu có máu mèo anh (cả ngắn cả dài), máu mèo ta. còn chị cháu thì từ lúc về nhìn mũi cao mặt nhọn lông mềm của cháu đã nghĩ cháu có máu Nga ngố, nên nhất quyết bổ sung dòng máu Nga vào cho cháu. túm lại cháu là hợp chủng quốc anh ta nga.

cháu quen với nhà mới và các anh chị rồi, bây giờ k bị các anh chị khè nữa đâu, chỉ bị tát thôi. vì anh mập cháu mất dạy lắm, tự nhiên đang yên đang lành thì nhìn chăm chú vào mặt cháu rồi cho cháu ăn vả liên tiếp. khổ nỗi là anh ấy tát trong im lặng, không xù đuôi và (hình như) cũng không xòe móng, nhưng mà vừa nhanh vừa nhiều vừa mạnh nên cháu cũng đôi lúc hốt hoảng, lại nằm ệch ra khè lại anh. lúc nào chị cháu nhìn thấy thì chị cháu can, còn không nhìn thấy thì chẳng biết sự tình ra thế nào. hôm qua anh Mập còn chơi trò ngồi trên 2 chân, đưa cả 2 tay lên làm cái bộp vào mặt cháu như đánh trống đấy ạ. anh Mập còn hay vỗ mông cháu nữa. cứ đi qua người cháu, anh ấy ngứa tay lại làm phát vào mông. haiz....giật cả mình. Chị Còi thì đang tuổi dậy thì nên tính tình thất thường, có lúc nằm im 1 chỗ, có lúc giống anh Mập (tát cháu), có lúc phấn khởi đuổi nhau với cháu như 2 con dở người.

à, thông báo với mọi người là chắc chắn cháu chuyển khẩu vào nhà này rồi, chỉ chưa quyết định làm thiếu nữ hà thành hay là đại gia than thôi. vì hôm trước chị cháu đi mua đồ, qua 1 cổng thang máy, chẳng nhìn thấy cái tờ thông báo tìm chủ cho cháu đâu nữa. chắc là người ta thấy nhí nhố quá nên giật đi rồi, chị cháu bực mình qua thang còn lại bỏ nốt tờ kia đi, thế là bây giờ chủ cháu chẳng biết cháu ở đây nữa mà tìm cháu. híc, không biết thế có phải thiệt thòi cho cháu không.

thôi, chị cháu mỏi tay rồi, còn phải đi đánh hơi khắp nhà xem cháu có xì bậy ra chỗ nào nữa không đã, phát hiện ra chỗ nào thì chị cháu cho cháu nát mông. 2 anh chị kể là chị cháu ác cực. sướng lên là đánh đập không ghê tay, chửi bới không tiếc lời, lằng nhằng còn bắt nhịn ăn nữa, nên là bữa nào cháu cugnx phải cố ăn hết sạch suất của cháu, rồi còn ăn hộ 2 anh chị cháu nữa (không anh chị lại bị phạt)....ăn thế nên cháu mới bị ỉa chảy đấy chứ....thế mà vẫn còn đánh cháu....hức, cháu bị bạo hành......

hathu08

Active Member
đưa qua đây nuôi cho, hic, đang thèm lắm rồi đây.
gớm, mà thiếu nữ hà thành với đại gia đất than gì cơ, sắp bị "xẻo xèo" đến nơi rồi còn gì.

ngudaymuon

Active Member
XuKa cho chị đăng ké nhé, vì chị không muốn đăng ở topic cho mèo. :D
Nhà chị có một thằng batanga, haizzzzz. Nói thế vì Ỉn ngố nhà chị là 34 lai Nga, đi lăng nhăng với một chàng mèo ta, đẻ ra thằng batanga này. Bé được 2 tháng , lông màu vàng, hình dáng mèo ta chỉ có điều mặt tròn hơn chút, lông dài hơn mèo ta nhưng ko dài như mấy a tây chuẩn. Tính hơi nhút nhát, hiền, đi vệ sinh ngoan. Sinh ngày 12.5.2011, bạn nào muốn nhận nuôi bé thì liên lạc với mình nhé. Đt 0904304303. À bé chưa đc tiêm phòng và là mèo đực nhé. nếu được nhờ chủ mới tiêm cho bé hộ mình.

fuuko276

Bạn ơi, 2 em mèo nhà bạn lúc mới về y chang em mèo tớ nhặt ở ngoài về, vì em ấy bị chủ bỏ trong trường kinh tế nên tớ cũng chẳng biết là bn tháng rồi nữa. Tớ vì thương nên mới đem về nuôi chứ k định nuôi từ đầu nên h hôk bít làm sao để chăm em ý cho tốt nữa. Em bé nhà tớ được cái đi vệ sinh rất ngoan, tớ để chậu cát là nhảy vào cào cào đi xong là lấp lại kín lắm. Nhưng mà em ấy nhất quyết k cho tớ tắm, với cả hay cào và cắn tớ lắm, đưa tay vuốt là em ấy cào rồi cạp không à, hix.
Ý nói lan man nãy h :D , cho tớ hỏi thuốc trị rận cho mèo là mua loại nào và tẩy giun sán thì khi nào tẩy được và uống thuốc gì để tẩy, với cả làm sao để tắm cho em ấy mà không bị cạp và cào đây, em nó thích lên giường tớ nằm mà cứ để dơ thế thì ... eo. @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};- Tặng hoa cho bạn nè :D

X

xuka3691

Guest
Bạn ơi, 2 em mèo nhà bạn lúc mới về y chang em mèo tớ nhặt ở ngoài về, vì em ấy bị chủ bỏ trong trường kinh tế nên tớ cũng chẳng biết là bn tháng rồi nữa. Tớ vì thương nên mới đem về nuôi chứ k định nuôi từ đầu nên h hôk bít làm sao để chăm em ý cho tốt nữa. Em bé nhà tớ được cái đi vệ sinh rất ngoan, tớ để chậu cát là nhảy vào cào cào đi xong là lấp lại kín lắm. Nhưng mà em ấy nhất quyết k cho tớ tắm, với cả hay cào và cắn tớ lắm, đưa tay vuốt là em ấy cào rồi cạp không à, hix.
Ý nói lan man nãy h :D , cho tớ hỏi thuốc trị rận cho mèo là mua loại nào và tẩy giun sán thì khi nào tẩy được và uống thuốc gì để tẩy, với cả làm sao để tắm cho em ấy mà không bị cạp và cào đây, em nó thích lên giường tớ nằm mà cứ để dơ thế thì ... eo. @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};- Tặng hoa cho bạn nè :D
hồi trước mình tẩy giun cho mèo nhà mình lúc nó 2 tháng, tẩy bằng thuốc exotral của pháp, có bán ở mấy hàng thú y trường chinh ấy. 1 viên = 5kg thể trọng mèo. vd mèo bạn 1 cân thì cho uống 1/5 viên

mèo nhà mình trị rận bằng cách tắm thường xuyên bằng sữa tắm fay + rắc phấn rôm. có 1 số cách trị rận hiệu quả mà mọi người đã làm đó là dùng vòng chống rận vibar của Pháp (k biết viết đúng k).hoặc bạn dùng xịt trị rận frontline spray cũng của pháp. còn 1 loại nhỏ thuốc vào gáy nữa, nhưng mà mình không nhớ tên, hình như là spray on cat thì phải.

e mèo bé mới về chắc đang mọc răng, ngứa nên hay cắn lắm, con mèo mới nhà mình cũng thế. nhưng mà nó cắn đùa thôi, k phải ghét gì đâu. lúc tắm cho mèo nếu nhà bạn có phòng tắm kín, nhỏ, thì bạn cho e vào phòng tắm đóng kín cửa lại (để nó không thể chạy ra), còn nếu phòng tắm không kín, thì bạn lấy 1 sợi dây ruybang dài, 1 đầu buộc vào cổ e ấy, 1 đầu buộc vào cổ chân bạn. lúc tắm bạn đừng giữ bé, cứ để bé chạy thoải mái, vì đằng nào cũng bị nhốt/buộc rồi, không chạy đi mất được, bé đi đến góc nào mình đi theo dội nước (nhớ là trong phạm vi nhỏ nhó thôi nhé ^^). tắm bằng nước ấm, tắm nhanh và lau thật khô. khi tắm tránh để nước vào mắt, mũi, mồm, tai. tốt nhất là tắm từ cằm e ý đổ xuống thôi. bạn có thể mua fay để tắm cho e ý, cái đấy cũng trị rận đấy. lúc tắm thấy rận bò hết cả lên mặt dễ bắt lắm.

dung_lamark

Member
đưa qua đây nuôi cho, hic, đang thèm lắm rồi đây.
gớm, mà thiếu nữ hà thành với đại gia đất than gì cơ, sắp bị "xẻo xèo" đến nơi rồi còn gì.
mày làm sở thú được rồi đấy em . Kiềm chế kiềm chế>:p

fuuko276

Cảm ơn bạn nhìu, hôm qua mình không kiềm lòng được nên vác bé đi tắm rồi, rút kinh nghiệm ngày đầu bỏ vào thau nước bé nhảy ra bữa nay mình cầm bé để trong lavabo ấy, thế mà ngoang phết, không quẫy j hết, bình yên tắm xong lun.
Té ra là vậy, vậy mà tớ thấy em ấy hay rình rồi vồ tớ xong cạp cạp, rồi bỏ đi =)), mà nhìu lúc yêu quá thò tay vuốt thế là bị cào, hux, chắc còn bé nên nghịch chứ mai mốt lớn rồi cũng đằm tính lại thui :D
Chìu nay tớ sẽ đi kiếm cái thuốc tẩy giun về cho em nó, thank bạn nhìu nhìu.
Lạc Lạc nhà bạn xinh lắm, nhìn em ấy ngủ cứ muốn véo má :D. :x:x:x:x:x:x

Gemma

Active Member

đúng là tự nhiên như tây
Em này nhìn mặt giống Bánh Mì nhà mẹ Gem quá cơ! Trông cũng láu lỉnh và thông minh y như Bánh Mì ấy :">:D

Tên Lạc Lạc hay và ý nghĩa đấy, Xuka ạ! Lạc còn có nghĩa Hán Việt là Vui vẻ, hạnh phúc, người ta hay nói AN LẠC đấy. Hy vọng Lạc Lạc (vui đến hai lần :-*) sẽ thực sự tìm thấy niềm vui ở nhà mới và mang lại niềm vui cho gia chủ >:D<:x:x:x

X

xuka3691

Guest
:">:D
Tên Lạc Lạc hay và ý nghĩa đấy, Xuka ạ! Lạc còn có nghĩa Hán Việt là Vui vẻ, hạnh phúc, người ta hay nói AN LẠC đấy. Hy vọng Lạc Lạc (vui đến hai lần :-*) sẽ thực sự tìm thấy niềm vui ở nhà mới và mang lại niềm vui cho gia chủ >:D<:x:x:x
thực ra ban đầu vì nhà e hay gọi nó là con mèo lạc, nên đặt luôn tên là Lạc Lạc, chứ không nghĩ ra Lạc là vui vẻ. nghe mẹ Gemma giải thích cũng thấy hay quá.:x:x:x

mỗi tội bây giờ Lạc Lạc lại giống 2 anh chị, không biết nghe gọi tên. vì nhà e linh tinh quá, đặt tên nó là Lạc Lạc, xong rồi cứ gọi là Đỗ Đỗ, Đậu nành, Đậu tương, đậu đỏ, đậu phộng........^^ thành ra tên Lạc Lạc chỉ còn là tên giao dịch, còn ở nhà cứ tặc tặc lưỡi gọi như gọi chó là nó chạy ra.^^

Lạc Lạc ngủ này
duỗi 1 chân:

duỗi 2 chân cho thích:x

hathu08

Active Member
lần trước sang rồi lại phải đi học nên không bỏ nó vào túi được, hôm nào sang cướp sau :D Công nhận nhìn Lạc yêu lắm, lại còn ngoan chết đi được, dễ bị nịnh :)) ôm ôm gãi gãi tí là phê, giống thằng Bẹp từ cái dáng đi lẫn dáng ngồi, dáng nằm, cái thái độ nằm thở hồng hộc :X :x :X không biết thằng ranh này có con rơi con vãi thế nào không :D

sao mà thích nó thế không biết :(

Gemma

Active Member
Lạc Lạc vân mây nhìn giống... mèo Anh lông ngắn quá nhỉ! Kiểu này mà bỗng dưng có ai đến... đòi lại mèo thì chị Xuka chỉ có nước... Bỗng Dưng Muốn Khóc :(:)(:))):))

X

xuka3691

Guest
Lạc Lạc không biết là giống gì. nó vốn lang thang từ nhỏ nên rất tự lập. biết thân biết phận và biết quý trọng thức ăn. bé tí tí nhưng ăn rất ngoan, chăm liếm láp vệ sinh thân thể. Lạc Lạc ở với 2 đứa mèo ta, nên giờ cũng thành mèo ta rồi, leo trèo giỏi ra phết, giỏi hơn Mập và Còi lúc bằng tuổi nó. giờ chỉ thiếu trò trèo rèm, và nhảy lên nóc tủ lạnh nữa là giỏi bằng con Còi.

Lúc mới về Lạc Lạc đi vệ sinh không biết lấp, đi xong là ra luôn, nhưng mà bây giờ biết lấp rồi, lấp gọn gàng, k bị dính chân, nhưng mà lại giống Mập với Còi, cứ lấp xong xuôi là nhảy lên dẫm. may mà cũng biết làm giống anh chị, lấp thật kín và dày rồi mới dẫm, nên cũng k bị bẩn chân...chắc là học nhau. Lạc Lạc đã ị bậy 1 lần, k biết có phải tại lúc ấy đau bụng quá không, vì ngoài lần đấy ra thì đi rất đúng chỗ. con mèo nhà về nhà Xuka cũng bị đau bụng đi ngoài. chắc tại ăn cơm, nhưng mà sau khi uống men tiêu hóa lại ổn rồi,tốt quá.

Mập bây giờ trở thành đầu gấu, uy hiếp tinh thần Lạc lạc. cứ thích lên là tát, tát thật chứ không phải đùa. nhưng không phải lúc nào cũng tát, chỉ lúc nào thích thôi. bình thường vẫn cho đứng gần, vẫn cho ngồi ăn cạnh, thậm chí ăn chung bát, nhưng mà chẳng biết được, bao giờ hứng lên là tát luôn. Chắc Mập ghen, sợ bị ra rìa nên thế. Lạc có vẻ sợ Mập, không dám đùa cợt, đang chơi thấy Mập là cũng hơi giật mình, không được tự nhiên nữa.

Còi vẫn chưa động đực lại. hi vọng đến thứ 6 tuần này nó vẫn bình thường thế này. Còi hấp nhưng không cực đoan như Mập. Còi không yêu Lạc, nhưng vẫn chơi với Lạc, thỉnh thoảng đuổi nhau chơi, Lạc không sợ Còi lắm, đùa với Còi, chỉ sợ lúc nào Còi cáu thôi.

Lạc ở nhà với 2 mèo nữa, nhưng mà giống như sống 1 mình, vì 2 đứa kia không chơi cùng, 2 đứa kia có thể liếm láp cho nhau, nhưng Lạc phải tự liếm. cũng có thể Lạc còn bé, thích đùa, nên lúc nào Còi chạy ra hít hít liếm liếm đuôi thì lại lấy tay tát tát vào mặt Còi, thế là chẳng đứa nào chịu liếm cho nữa. dù sao cũng thấy hơi khổ thân.

P/S: dạo này thương Mập béo kinh khủng, Mập béo trông mặt buồn thiu như anh lớn có mẹ đẻ em bé. nhiều lúc Mập hấp cũng nằm ngửa người, chị cho chân lên bụng cũng ôm chân cắn cắn như bây giờ Lạc Lạc chơi, nhưng mà được 1 2 cái thì cũng chán, chắc là quá tuổi rồi. mà thế thôi, không giờ móng nhọn răng sắc, cứng ơi là cứng, cắn thì chết mất. thỉnh thoảng Mập cứ lởn vởn bên cạnh chân, nửa muốn nũng nịu, nửa lại muốn tránh....cuối cùng không biết làm thế nào, đi tìm Lạc Lạc để tát cho đỡ tức

Unincoi

Member
cái thằng lạc lạc Vân áng đẹp nhỉ. Mà cái dáng ngủ của nó nhìn cứ cảm thấy vô lo vô nghĩ " ngủ cái đã rồi nghĩ sau", phởn không chịu được, ghét thế. Chắc phải mất thêm chút thời gian nữa để tụi này quen nhau. Tự dưng thằng Lạc cứ như trên trời rơi xuống chiếm mất một phần lãnh thổ hai đứa kia ghét là phải rồi, Lạc mà rơi vào tay mình thì có mà bị túm thơm cả ngày rồi bị nắn người nữa. Haizzzz vẫn mơ nhà rộng có vườn để nuôi mèo. ước mơ chỉ là mơ ước.

X

xuka3691

Guest
cái thằng lạc lạc Vân áng đẹp nhỉ. Mà cái dáng ngủ của nó nhìn cứ cảm thấy vô lo vô nghĩ " ngủ cái đã rồi nghĩ sau", phởn không chịu được, ghét thế. Chắc phải mất thêm chút thời gian nữa để tụi này quen nhau. Tự dưng thằng Lạc cứ như trên trời rơi xuống chiếm mất một phần lãnh thổ hai đứa kia ghét là phải rồi, Lạc mà rơi vào tay mình thì có mà bị túm thơm cả ngày rồi bị nắn người nữa. Haizzzz vẫn mơ nhà rộng có vườn để nuôi mèo. ước mơ chỉ là mơ ước.
nhà chật vẫn nuôi được mèo mà chị. nhà hathu có 20m2 mà nuôi được 3 con mèo