• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
hi hi, trông 2 đưa nó ngộ nghĩnh nhỉ, bây h chắc làm cha làm mẹ cả rồi
2 đứa nó bằng tuổi nhau đấy. bây giờ được 1 tuổi rồi. mà thằng anh làm công công lúc 4 tháng, đứa em tiếp bước lúc 9 tháng....mãi mãi tuổi thơ ngây ^^

X

xuka3691

Guest
à, ảnh này mình vừa mới cập nhật chiều nay mà. nóng hổi vừa thổi vừa xem, chắc vì các cháu không có phải suy nghĩ nhiều, k có tình yêu tình đương nên trông các cháu trẻ ^^

mình cũng muốn trẻ và nguy cơ là mình sẽ bị trẻ, hức

X

xuka3691

Guest
nhà mình vừa có vinh dự được tiếp 1 đoàn gồm 6 đứa trẻ con độ tuổi từ 2 đến 7 và 3 người lớn đi kèm.

kể ra mèo nhà mình nổi tiếng quá. không biết ở chung cư này có nhà nào nuôi mèo nữa không, nếu có thì có nổi tiếng như nhà mình không nhỉ. mình biết dưới tầng 3 có 1 nhà nuôi mèo 34. k biết có nhiều khách như nhà mình không.

các bạn vào chơi có 15p mà mình đau hết cả đầu. k thể nào trả lời hết cho các bạn ý. mà bọn trẻ con lạ quá, hình như chúng nó nói không cần có người nghe thì phải. đứa nào cũng nói, mà mỗi đứa lại nói 1 chuyện khác nhau, mình chỉ có ơi, hả, ừ, không phải đâu mà mỏi cả mồm. đấy là chưa kể có 1 boy duy nhất, cứ huỳnh huỵch chạy vào nhà, hét lên: Ta là siêu nhân! cha, cha , cha ...múa may 1 hồi....đứng yên 10s (mình nghĩ là quan sát xem có kẻ thù xung quanh không) rồi lại múa thêm 1 lúc...rồi chạy ra cửa, 30s sau chạy vào, lại bắt đầu: Ta là siêu nhân!... chết cười. mà boy này múa cũng chuẩn lắm cơ, động tác nào ra động tác ấy, rất là dứt khoát. làm mình buồn cười mà cứ phải chạy theo để khép cửa, sợ mèo chạy ra ngoài.

2 con chết nhát nhà mình đã chạy biến. con Mập thì có chỗ trốn mới là sau cánh cửa nhà vệ sinh trong phòng ngủ. bọn trẻ con không biết chỗ ấy. tuy có 1 đứa 7 tuổi rất là bạo, xộc thẳng vào phòng ngủ nhà mình, nhưng nó cũng chỉ phát hiện ra con Còi trong gầm giường, thế là nó rủ bọn trẻ con nằm úp ẹp xuống sàn ngó mặt vào gầm giường xem. nhiều khi mình cứ liên tưởng đến việc mình là rơi rổ khoai, củ to củ bé la liệt. nhưng mà cũng nhờ bọn trẻ con này mà mình chăm lau nhà hẳn. nghĩ chúng nó lăn dưới cái nên nhà bẩn cũng ngại.

con Lạc thì vốn rất là bạo và thích chơi. bình thường có 2 đứa trẻ con rất hay đứng trước cửa nhà mình hát. cứ hát hết bài này đến bài kia để gọi mèo ra. mà khổ, con Lạc cứ nghe thấy léo nhéo là nó phóng ra như tên bắn, rồi mèo bên trong, người bên ngoài, cứ thế rú rít, xuýt xoa, nói chuyện với nhau. ấy là cảnh hồi trước thôi, còn bây giờ chúng nó quen, thích vào thì thò tay mở cửa tự vào luôn, hôm nào mình khóa cửa thì chúng nó gọi luôn tên mình, tên chị mình ra mở cửa. chả ngại ngần gì sất. thường thường chỉ có 2 đến 3 đứa thôi, con Lạc hay nằm ệch ra giữa nhà, hoặc là nghịch nghịch những đồ các bạn vất xuống. lại phải cảm ơn các cháu vì nhờ thế mà mình cũng gọn gàng hơn, sau lần mình phát hiện ra các cháu vất lọ thuốc xịt mũi, bút bi, bút xóa...của mình xuống đất cho mèo đá bóng, hoặc là lấy thắt lưng của mình để nhử mèo, mình cả dám để đồ lộn xộn nữa.

hôm nay đông người hơn nên bạn Lạc có vẻ choáng. bạn ý cũng nằm ệch ra nhà nhưng không dám chạy tung tăng như mọi hôm. sau khi cái bạn boy khi chạy vào sát người nó là hét lên: chào mèo!, rồi lùi lại 2 bước bắt đầu bài múa Ta là siêu nhân! thì chắc Lạc cũng hơi hoảng, lùi sát vào góc tường, chơi nhẹ nhàng ở đấy, chỉ có nghịch nghịch cái bút tại chỗ thhooi, k có dám manh động.

thật tình đến giờ mình đã hiểu sao mình không thích trẻ con. đau đầu quá và căng thẳng quá. chỉ sợ bọn nhỏ không biết chơi, chơi mạnh tay làm mèo nó điên lên nó lại tát hay cắn gì thì chết mất

D_P_HOA

Active Member
hi hi chơi với bọn trẻ con là phải chấp nhận thế đó :)) không đau đàu mơi là chuyện lạ. Thế nhưng mà vui vì chúng nó nghịch nhiều trò ngộ nghĩnh lắm:x

milkygirl6390

Active Member
Mập với Còi chắc hoảng hốt lắm nhỉ :( Nhà mình hôm nào có cỗ, đông người qua lại là phải cho nó vào 1 phòng rồi đóng cửa lại, không cho ai vào, cho bọn nó đỡ hoảng :-ss. Lúc trước cũng thích trẻ con lắm, nhưng bây giờ thì thích mèo hơn trẻ con :D

Kún¥êu

Member
Ui cái bọn trẻ con hình như đứa nào cũng thích mèo, mà bọn nó thích kiểu như mèo là 1 đồ chơi mới khám phá mới hay chứ .Không biết phi đoàn nhí nhố đến chơi nhà em có nghịch ngợm bứt râu, vặt lông mèo, la hét hay không? Làm chị nhớ lại hồi ở Định Công bọn trẻ hàng xóm nhà chị nó tàn bạo với mèo nhà mình lắm :( . Cho chơi 1 , 2 lần đầu với mèo rồi cấm cửa miễn vào luôn.

X

xuka3691

Guest
Mập với Còi chắc hoảng hốt lắm nhỉ :( Nhà mình hôm nào có cỗ, đông người qua lại là phải cho nó vào 1 phòng rồi đóng cửa lại, không cho ai vào, cho bọn nó đỡ hoảng :-ss. Lúc trước cũng thích trẻ con lắm, nhưng bây giờ thì thích mèo hơn trẻ con :D
2 đứa chúng nó chạy mất dép từ lúc nghe tiếng lao xao ngoài cửa cơ. 1 đứa thì chui gầm giường, 1 đứa thì nhảy lên nóng tủ hoặc trốn sau cánh cửa nhà vệ sinh. nhiều lúc cũng xót mèo, nhốt chúng nó vào phòng. nhưng mà phòng nhà t không có khóa, đóng cửa vào bọn trẻ con lại mở ra, rồi xông thẳng vào, nên giờ cũng chẳng biết làm thế nào

Ui cái bọn trẻ con hình như đứa nào cũng thích mèo, mà bọn nó thích kiểu như mèo là 1 đồ chơi mới khám phá mới hay chứ .Không biết phi đoàn nhí nhố đến chơi nhà em có nghịch ngợm bứt râu, vặt lông mèo, la hét hay không? Làm chị nhớ lại hồi ở Định Công bọn trẻ hàng xóm nhà chị nó tàn bạo với mèo nhà mình lắm :( . Cho chơi 1 , 2 lần đầu với mèo rồi cấm cửa miễn vào luôn.
cũng có đứa không thích đâu chị ạ. có đứa nhỏ nhỏ, mẹ nó hay cho đứng trước cửa nhà e để dụ nó ăn. thích nhìn mèo lắm, nhưng mà mèo ra toàn lấy chân đá đá vào cửa, rồi bảo là "chết này". mẹ nó thì cũng chỉ dùng con mèo làm con ngáo ộp,kiểu: "không ăn cho mèo ăn hết bây giờ"...

bọn trẻ con vào nhà e phải trông. vì chúng nó thích chơi với mèo thật nhưng vẫn sợ, thế là vuốt mà mà lại thành ra lấy tay chọc vào người nó (chạm vào tí rồi rụt lại ngay ấy ạ). rồi thích vứt đồ xuống cho mèo vờn, mèo chơi, nhưng mà không biết cách, thế là có lần em thấy chúng nó ném thẳng cái điều khiển ti vi vào người con mèo, may mà không trúng rồi thì dồn mèo vào góc tường, bâu xâu xúm xít xung quanh la hét ỏm tỏi, híc. e cũng hướng dẫn chơi, nhưng vẫn còn bé nên vẫn chưa biết cách lắm, không cố ý đâu nhưng vẫn làm mèo đau với mèo sợ

milkygirl6390

Active Member
2 đứa chúng nó chạy mất dép từ lúc nghe tiếng lao xao ngoài cửa cơ. 1 đứa thì chui gầm giường, 1 đứa thì nhảy lên nóng tủ hoặc trốn sau cánh cửa nhà vệ sinh. nhiều lúc cũng xót mèo, nhốt chúng nó vào phòng. nhưng mà phòng nhà t không có khóa, đóng cửa vào bọn trẻ con lại mở ra, rồi xông thẳng vào, nên giờ cũng chẳng biết làm thế nào

cũng có đứa không thích đâu chị ạ. có đứa nhỏ nhỏ, mẹ nó hay cho đứng trước cửa nhà e để dụ nó ăn. thích nhìn mèo lắm, nhưng mà mèo ra toàn lấy chân đá đá vào cửa, rồi bảo là "chết này". mẹ nó thì cũng chỉ dùng con mèo làm con ngáo ộp,kiểu: "không ăn cho mèo ăn hết bây giờ"...

bọn trẻ con vào nhà e phải trông. vì chúng nó thích chơi với mèo thật nhưng vẫn sợ, thế là vuốt mà mà lại thành ra lấy tay chọc vào người nó (chạm vào tí rồi rụt lại ngay ấy ạ). rồi thích vứt đồ xuống cho mèo vờn, mèo chơi, nhưng mà không biết cách, thế là có lần em thấy chúng nó ném thẳng cái điều khiển ti vi vào người con mèo, may mà không trúng rồi thì dồn mèo vào góc tường, bâu xâu xúm xít xung quanh la hét ỏm tỏi, híc. e cũng hướng dẫn chơi, nhưng vẫn còn bé nên vẫn chưa biết cách lắm, không cố ý đâu nhưng vẫn làm mèo đau với mèo sợ
nhà mình nhiều mèo, lúc trước đến giờ ăn là hàng xóm xúm xít bế con vào nhà mình cho ăn, mẹ mình cứ phải dạy bọn trẻ con chơi mèo, chứ bọn nó chơi mèo ngu lắm, bế xốc con mèo lên rồi vứt xuống, rồi lại xốc lên. :( lúc con mèo chạy đi chỗ khác thì mẹ bọn trẻ con lại bắt lại không cho chạy :( điên tiết thế ko biết:-w. May có mẹ mình quát, không cho xốc mèo lên kiểu đấy, mình mà có ở nhà thì mình đuổi cổ luôn, không nói nhiều :-L

X

xuka3691

Guest
hôm qua con Còi bị ngã, thành ra tập tễnh.

mình đang trong phòng ngủ buôn điện thoại thì nghe huỵch 1 cái. nói thật là mình chẳng để ý. ngày nào mà chẳng như ngày nào, 3 đứa mèo đuổi nhau, vật nhau, húc đổ đồ xuống đất. hôm trước còn làm rơi 1 cái bát nước đá (tức là cái bát đựng đá nhưng mà đá tan hết thành nước rồi) và 1 cốc colacoca từ trên bàn xuống đất. rơi nghệ thuật gì mà lúc mình ra thì thấy cái cốc nằm trong cái bát, 2 cái vững vàng ở dưới đất không sức mẻ gì (bát và cốc đều bằng thủy tinh ạ), còn nước đá đã đổ tung tóe ra ngoài, coca thì đổ gọn ghẽ và cái salon. túm lại nhìn qua quýt thì nhà cửa vẫn gọn gàng sạch đẹp. mình lại còn tưởng hôm qua chị mình lại cho cốc vào bát, để dưới nền nhà nên mèo va vào.

trở lại cái chuyện hôm qua, mình nghe thấy tiếng đứa nào khè đứa nào đấy khèeeee" và gừ gừ rất là khủng bố. bất ổn quá nên mình chạy ra xem. Con Còi trên ghế, đang giơ tay tát con Mập dưới đất. lông con Còi xù tung, con Lạc thập thò trong ngăn tủ giầy, mắt tròn xoe quan sát, sau khi mình ra quát tháo thì nó chạy ra, mình thấy cả đuôi cả lưng, túm lại nó có bao nhiêu cái lông, thì dựng đứng hết cả lên.

trong khi chưa biết chuyện gì thì con Còi nhảy xuống đất. trời đất ơi, nó đi bằng 3 chân, 1 chân chắc va vào đâu đau hay sao mà không hạ được xuống, co hẳn lên, cứ đi 3 bước lại nằm xuống nghỉ rồi lại đi. mình thấy nó có xu hướng chạy vào chỗ khuất, cứ Mập hay Lạc vào là tát, khè, gầm gừ...may sao với mình thì nó tích cực hơn chút, cho mình xoa đầu, vuốt ve, chắc có lẽ đau nên không thích chơi với bọn kia nữa, thích làm nũng mình thôi.

mình gọi điện cho bs, vì mình chả biết làm gì, mình cũng chẳng biết nó ngã từ đâu, làm sao ngã, chỉ sợ nó ngã đập chân vào đâu gãy chân thì toi. may quá bs không nghe máy. mình quyết định thôi, chưa có gì nghiêm trọng, chưa cần gọi bs ngay.

đến chiều thì nó hạ được cái chân xuống tuy vẫn đi bằng 3 chân. nó cũng vẫn ăn, và lại tìm về với thói quen liếm láp cho người khác. con Lạc bây giờ cũng khôn ra, lúc nào muốn được liếm là mon men ra chỗ con Còi nằm uỵch xuống trước mặt. lúc ấy thì dù con Còi có đang tự liếm dở, cũng phải bỏ đấy mà đi phục vụ em gái nuôi.

sáng nay mình đi học về, thấy nó đã đi bằng 4 chân tuy có hơi tập tễnh. mình thấy may mà k liến lạc với bs, không thì xấu hổ chết. không dưng bắt bs đến nhà xem cái bệnh không có gì lanllafnghieem trọng

X

xuka3691

Guest
mình nhầm, e zai chứ không phải e gái......................

Sheryl

Active Member
Tưởng 3 đã là quá nhiều, giờ lại có em mới cơ à. Lót dép ngồi hóng chuyện *nhà này kể chuyện hay lắm cơ*

X

xuka3691

Guest
3 con là hết tiêu chuẩn thật mà. Mèo này không phải của nhà e, của nhà bạn thôi.

Hôm qua vừa ngủ trưa dậy thì thấy cái điện thoại báo tin nhắn với cuộc gọi lỡ. Thằng bạn gần nhà gọi lỡ 2 cuộc, cộng thêm tn : « hổ ơi, có con mèo chạy vào nhà chim, làm thế nào bây giờ »

Mình gọi điện lại hỏi thì được nó thông báo là đi học về tự nhiên thấy con mèo nằm cạnh cái lap, chẳng biết sao nó vào được nhà. 2 đứa đã cho nó ăn cơm và uống sữa rồi, giờ thì nó trông lịch sự hơn 1 chút, và đang ngủ trên gối của 2 đứa chúng nó.

Nghĩ đến cảnh 2 thằng con trai, suốt ngày chỉ đi đánh cầu lông, và cãi nhau xem hôm nay thằng nào đi chợ, thằng nào nấu ăn, thằng nào rửa bát, giờ lại chăm sóc 1 con mèo, mình thấy buồn cười chết đi được. Mà đúng là chúng nó cũng không biết nuôi thật. 2 thằng ngố, 1 đứa tên là Chim, 1 đứa tên là Gà, đủ thấy độ ngố của chúng nó rồi. Nhưng mà giờ con mèo chạy vào nhà, chẳng nhẽ lại vất ra đường, nên mình bảo thôi cứ cho nó ăn đã, xem có ai mất thì trả. Mà hôm qua mình cũng bận, chẳng sang được, thế là cứ nheo nhéo điện thoại với nhắn tin :
- Hổ ơi, nó nằm lên đệm của Chim, có sợ bẩn không nhỉ ?
- Hổ ơi, sao nó không ăn cơm trứng ?
- Thế nó có ăn mỳ tôm không ?
- Giời ơi, con quỷ ấy vừa làm 2 bãi ra cái chổi của Chim rồi
- ............

Mặc dù mình đã hướng dẫn rất là chi tiết, bảo phải nhốt nó vào trong nhà vệ sinh đi, để bát nước và cho nó ăn cơm, không chịu ăn cơm thì uống sữa cũng được (2 thằng này cũng uống vinamilk không đường), làm 1 cái hộp cattong, lót khăn vào cho nó ngủ....nhưng chắc không chịu nghe lời mình. Đến tận lúc nó bĩnh 2 bãi ra nhà mới hỏi : « thế giờ nhốt nó lại hả ? ». mình sang thì mách tội con mèo không biết ăn cơm cá. Mình thấy lại quá hỏi lại, thì hóa ra là để miếng cá lên bát cơm, chắc cũng cắt nhỏ nhỏ nhưng mà không dằm nhuyễn, lên là mèo nhặt hết cả ăn, cơm trứng cũng thế, trứng tráng cũng dằm dằm nhỏ nhỏ ra, rồi đổ lên trên bát cơm, làm như con mèo là thần đồng, biết ăn cơm kèm thức ăn không bằng.

Tối nay mình mới sang được, và chụp ảnh nữa. Thực tình không phải mèo nhà mình, nhưng mà thích quá thì cứ chụp. Mèo ta chỉ khoảng 2 đến 3 tháng thôi, vẫn còn nhỏ, hơi bẩn 1 chút, lông sờ cứng cứng (chắc vì bẩn) và 2 cái tai thì đen xì (thế mà vẫn được cho lên giường nằm đấy), nghịch như quỷ sứ, không chịu đứng yên để mà chụp cái ảnh cho tử tế. Lúc nào cũng thấy nó vồ chân, đá bóng các kiểu, cứ người đi đâu là đi theo đấy, nên có vẻ thằng bạn mình rất khoái chí. Mình mang sang cho cái túi wk mèo nhà mình ăn dở, với lại mang cho bao cát nữa. Híc, cứ nhất quyết đòi trả tiền bao cát mặc dù mình bảo mình cho con mèo. Thôi, mai mua cho cái xẻng dọn vệ sinh vậy. Hôm nay sang nhòm cái nhà vệ sinh, hì, cũng làm cho mèo cái hộp trông tử tế ra phết. (ảnh ở trên y’)

Mình hỏi 2 đứa xem định xử lí ra sao. Ban đầu bảo là định dán giấy tìm chủ mà bây giờ lại mua cát với mua chậu đi vệ sinh thế này thì không biết là có tìm lại chủ cũ nữa không. Mà cả buổi tối cứ ngồi chơi với con mèo. Cứ lấy cái vợt cầu lông ra đung đưa qua lại cho nó chơi. Nam thích mèo mình gặp cũng nhiều, nhưng hình ảnh thằng con trai cao lêu ngêu, chân đầy lông ngồi chơi với con mèo say sưa thì mình cũng hơi hiếm được nhìn thấy. Kể cũng cảm động ra phết, nó mà không phải bạn mình thì mình đã cộng cho hẳn mấy điểm để xem xét chuyện khác ^^

Giờ thì mình đi về rồi, và bắt nó phải nhốt con mèo trong nhà vệ sinh, đi ngủ phải nhốt, đi học cũng phải nhốt, bao giờ đi vệ sinh quen mới được thả ra. Dù sao cũng phải dạy nó đi được vệ sinh đúng chỗ đã. Chắc đấy là điều kiện tiên quyết để nuôi mèo. Chẳng biết 2 đứa này có nuôi được con mèo không. Nhưng dù sao mình cũng thấy nó là con mèo may mắn. Bây giờ ở đây nói chung là yên ổn, sau này tìm được về chủ cũ cũng tốt, mà nếu đi tìm chủ mới, thì cũng cố gắng tìm cho mèo chủ mới tốt nhất có thể

lululubu

Active Member
Lại thêm đồng chí bị mều lừa rồi :). Đùa chứ cháu zai này cũng biết chọn nhà mà vào nhỉ, thôi chờ mấy nữa em nó quen tắm cho phát là sạch ngay thôi. À mà có thiến không;;)?

X

xuka3691

Guest
Lại thêm đồng chí bị mều lừa rồi :). Đùa chứ cháu zai này cũng biết chọn nhà mà vào nhỉ, thôi chờ mấy nữa em nó quen tắm cho phát là sạch ngay thôi. À mà có thiến không;;)?
chắc là k đâu. 2 thằng con trai nuôi 1 con mèo đực thì làm gì có chuyện thiến. hồi trước e thiến mèo nhà e bị chúng nó chửi là độc ác bao nhiêu lâu. thực tình thì 2 thằng này k có ác và ghét mèo. bt e đi về quê toàn gửi chìa khóa nó sang cho mèo ăn hộ. nhưng mà nó cũng chẳng biết nuôi, rồi lại ăn uống thất thường, suốt ngày cho mèo ăn mì thì cũng khổ con mèo

milkygirl6390

Active Member
2 thằng người đàn ông nuôi 1 thằng mèo đàn ông thì bọn hắn hiểu tâm lý nhau lắm chị ơi =)) còn lâu mới cướp đi của qu1y của nhau =)) chỉ có cái thể loại chị em mình chẳng hiểu được nỗi lòng bọn đàn ông nên mới can đảm ra tay thôi =))

chắc là k đâu. 2 thằng con trai nuôi 1 con mèo đực thì làm gì có chuyện thiến. hồi trước e thiến mèo nhà e bị chúng nó chửi là độc ác bao nhiêu lâu. thực tình thì 2 thằng này k có ác và ghét mèo. bt e đi về quê toàn gửi chìa khóa nó sang cho mèo ăn hộ. nhưng mà nó cũng chẳng biết nuôi, rồi lại ăn uống thất thường, suốt ngày cho mèo ăn mì thì cũng khổ con mèo
Lúc đầu tưởng Xuka đón thêm 1 thằng nữa thì vui phải biết :)) càng nhiều mèo càng nhiều chuyện để kể :))

luuly78

Member
Mình cũng khoái nghe xuka kể chuyện. Khoái cả nick name xuka nữa (nick name yahoo của mình cũng là xuka :D). Bé mèo vàng xinh lắm! huy vọng 02 anh chàng kia sẽ chăm soc bé cẩn thận :)

X

xuka3691

Guest
Thực tình mình đang có chuyện băn khoăn quá.

Chỉ còn chục ngày nữa là chị mình khăn gói quả mướp về nhà chồng. mình ở lại 1 mình với mấy con mèo.

Thực ra mình cũng k sợ việc ở nhà 1 mình lắm, mình cũng quen rồi, chỉ tội ăn uống vớ vẩn tí thôi (càng giảm béo) còn lại thì moị chuyện mình đều có thể tự xử được. có 1 vấn đề duy nhất, chị mình đi rồi thì ai sẽ là người đập gián, dọn gián, giải cứu cho mình.

Bình thường nhà mình nếu không có mèo thì cũng chẳng có gián, bằng chứng là từ sau cái lần tổng tấn công gián bằng thuốc xịt của chị mình, càn quét tiêu diệt tan tác 1 vương quốc gián, thì mình không thấy con nào chạy loăng quăng trước mắt mình nữa. Chỉ có mấy con mèo, cứ thỉnh thoáng nó lại moi móc lùa ở đâu ra 1 con để mà vồ, để chộp, cho thỏa mãn cái thú tính của chúng nó. Những lúc như thế chị mình sẽ là người cầm chổi cầm xẻng dọn con gián đi.

Nhưng mà 2 đứa nhà mình còn ngoan, và chơi sạch sẽ. Nhưng từ ngày con Lạc biết chơi gián, và thân thiết với con Còi đến độ có thể cướp gián từ tay nó, hoặc mỗi đứa ngậm con gián 1 tí rồi chạy đuổi nhau như cái trò thải đỉa ba ba thì mọi việc có vẻ đi vào quỹ đạo xấu hẳn. tính đến thời điểm sáng nay thì đã là lần thứ 3 mình ngồi trên giường mà hét thất thanh gọi chị mình (đang ngủ, hoặc đang ở phòng khác) ra giúp đỡ trong việc hất con gián từ trên giường xuống đất. thật không chịu nổi. cứ tình trạng này, chị mình đi rồi thì đời mình sẽ ra sao.

mấy ngày hôm nay mình bóng gió xa xôi rồi gần gũi về việc mình sẽ hồi môn cho chị mình 1 con mèo, hay là nửa đùa nửa thật là con Lạc sẽ về nhà chồng với chị mình, chẳng gì thì chị mình cũng là người bắt nó về mà. mình rất hay tâm sự riêng với con Lạc là thời gian nó ở nhà mình chỉ còn tính bằng ngày, mà nó cứ vớ vẩn như thế thì mình sẽ cho thời gian tính bằng giờ luôn. nhưng hình như nó không có khả năng tiếp thu thì phải. kì thật, con này chỉ được cái sống lành mạnh, ăn uống đủ bữa, trưa 12h đi ngủ, tối 11h lên giường, sáng 5h dậy tập thể dục (phá nhà) thì thật chẳng được cái nước gì.

tối hôm qua mình đã bảo thẳng vào mặt nó là: "Lạc sắp được về nhà mới rồi đấy, về đấy rồi tha hồ mà tha gián lên giường nhá, chủ mày đi sang nhà chồng thì m cũng phải đi theo thôi". đấy, nói thẳng vào mặt mà sáng nay nó vẫn tha 1 con gián lên giường, thật quá sức chịu đựng

Boo Boo

Member
Hổ ơi, Cò đây. Cứ sáng sáng rồi tối tối Cò sang bắt gián cho Hổ nhé. Rồi sau nếu Hổ đồng ý thì Cò định cư ở đấy.