• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
Xuka quyết định không cho con bé Lạc lấy vợ thật đấy àh :-ss mình nghe thiên hạ đồn là mèo chưa chửa và triệt sản luôn thì có nguy cơ bị ung thư hay sao ý :-ss hay cố nhịn cho nó ra lò 1 lứa, cho biết mùi chăm con mọn đã rồi hãy triệt sản :))
Cái trò nhổ nước bọt mình cũng thấy tận mắt rồi ...=)) ... con mèo của sếp mình cứ thấy chủ về là nhảy lên người xong rúc mặt vào nách ... 5ph sau mồm miệng dãi dớt chảy đầm đìa ướt hết cả nách áo =)) phê thuốc phiện thế nào thì cái mặt nó như thế =)) Lạc chắc mới ở giai đoạn một thôi, giai đoạn cuối thì nó sẽ giống con mèo của sếp mình =))
t cũng ngại thiến lắm, nhưng chắc h cũng chưa cho đẻ được, ít nhất là 2 năm nữa. vì h t chuẩn bị ở với bạn. chắc nó chịu đựng mèo thì cũng đến 3 con là cùng thôi, chứ h mà thêm 1 đàn lít nhít nữa thì chịu k thấu. 2 năm nữa Lạc thành gái già rồi, k biết còn lấy chồng đẻ con được không.

mà đẻ rồi thực sự t cũng ngại con Mập, chỉ sợ nó cắn mèo con. đến bây giờ nó vẫn có trò đang yên đang lành gặp con Lạc gây sự. mà con Lạc cũng sợ nó chứ k phải đùa. bình thường k sao, cứ nhìn thấy nó lừ lừ tiến lại là đã thủ thế rồi. con này cũng quái lắm, mấy lần, lúc đầu tiên nó chỉ liếm, con Lạc thì co rúm người lại, nhưng mình thấy nó liếm thì nghĩ đang làm thân nhau, giữ tay giữ chân k cho con Lạc tát (nó sợ thì cứ toàn tát trước), ai dè liếm được 3 liếm tự nhiên nó cắn 1 phát, cũng chả đau nhưng mà con Lạc nó sợ, nghĩ cũng thương. h bọn trẻ con mới bé lít nhít mà bị con Mập ghét thì khổ lắm

milkygirl6390

Active Member
t cũng ngại thiến lắm, nhưng chắc h cũng chưa cho đẻ được, ít nhất là 2 năm nữa. vì h t chuẩn bị ở với bạn. chắc nó chịu đựng mèo thì cũng đến 3 con là cùng thôi, chứ h mà thêm 1 đàn lít nhít nữa thì chịu k thấu. 2 năm nữa Lạc thành gái già rồi, k biết còn lấy chồng đẻ con được không.

mà đẻ rồi thực sự t cũng ngại con Mập, chỉ sợ nó cắn mèo con. đến bây giờ nó vẫn có trò đang yên đang lành gặp con Lạc gây sự. mà con Lạc cũng sợ nó chứ k phải đùa. bình thường k sao, cứ nhìn thấy nó lừ lừ tiến lại là đã thủ thế rồi. con này cũng quái lắm, mấy lần, lúc đầu tiên nó chỉ liếm, con Lạc thì co rúm người lại, nhưng mình thấy nó liếm thì nghĩ đang làm thân nhau, giữ tay giữ chân k cho con Lạc tát (nó sợ thì cứ toàn tát trước), ai dè liếm được 3 liếm tự nhiên nó cắn 1 phát, cũng chả đau nhưng mà con Lạc nó sợ, nghĩ cũng thương. h bọn trẻ con mới bé lít nhít mà bị con Mập ghét thì khổ lắm
thằng Mập đầu gấu phết nhỉ, :)) suốt ngày bặm trợn ăn hiếp đàn em àh. Người đàn ông duy nhất trong nhà nó thế đấy :)) nghe có vẻ vấn đề cho Lạc sinh baby có phần nan giải quá nhỉ :))

Lâu ko vào topic của cô Xuka thấy có thêm bao nhiêu chuyện mới, nào là chuyện em Lạc Lạc, nào là chuyện bọn trẻ con, chuyện chị gái lấy chồng (vậy là hết lo rồi nhé), đọc mà cười đau cả bụng, :)). Dạo này chị vào Sài Gòn rồi nên thấy cô Xuka & cô Ruồi bẹp ít qua nhà chị hẳn, định cố gắng độ "nghiện" xuống à?. Chị nhớ Lạc Lạc, nhớ cả cách kể chuyện của cô Xuka, khi nào chị ra Hà Nội cô Xuka lại mang Lạc Lạc đến nhà chơi nhé >:D<

Linhmu_93

Active Member
Thấy ảnh của Lạc Lạc nằm trong lòng mẹ đợi chụp ảnh ở nhà chị bichdiep, mẹ Xuka mau mau up ảnh con gái "Anh lông ngắn" lên đi nhé! Mà e phải công nhận Lạc nó giống Aln thật chị ạ! K khéo bố hoặc mẹ cháu là Aln cũng nên! Hihi......

milkygirl6390

Active Member
Thấy ảnh của Lạc Lạc nằm trong lòng mẹ đợi chụp ảnh ở nhà chị bichdiep, mẹ Xuka mau mau up ảnh con gái "Anh lông ngắn" lên đi nhé! Mà e phải công nhận Lạc nó giống Aln thật chị ạ! K khéo bố hoặc mẹ cháu là Aln cũng nên! Hihi......
Hôm nay đọc cái comt này của linhmu liền tìm lại mấy cái ảnh của con bé Lạc để xem, thì phát hiện ra con Lạc cái mặt nó rất rất giống con Moky nhà mình, có mỗi tội màu 2 đứa khác nhau. Không biết chất lông của Lạc thế nào, còn con Moky nhà mình thì lông ngắn như mèo ta nhưng rất dày và mịn, mức độ tham ăn và đần độn thì chắc cũng gần bằng Lạc... suy cho cùng theo mình nghĩ thì không phải Lạc có máu ALN mà là máu ba tư giống Moky nhà mình có thể bố hoặc mẹ là mèo ba tư, và con còn lại là mèo ta ...:D... bây giờ chơi trò đoán xem bố mẹ Lạc là mèo gì đi :))

Linhmu_93

Active Member
Hôm nay đọc cái comt này của linhmu liền tìm lại mấy cái ảnh của con bé Lạc để xem, thì phát hiện ra con Lạc cái mặt nó rất rất giống con Moky nhà mình, có mỗi tội màu 2 đứa khác nhau. Không biết chất lông của Lạc thế nào, còn con Moky nhà mình thì lông ngắn như mèo ta nhưng rất dày và mịn, mức độ tham ăn và đần độn thì chắc cũng gần bằng Lạc... suy cho cùng theo mình nghĩ thì không phải Lạc có máu ALN mà là máu ba tư giống Moky nhà mình có thể bố hoặc mẹ là mèo ba tư, và con còn lại là mèo ta ...:D... bây giờ chơi trò đoán xem bố mẹ Lạc là mèo gì đi :))
Dán cáo thị để bố mẹ nó đến nhận nó chị ạ :)) haha.... Lâu lắm k nhìn thấy Moky. Con bé dạo này tnao hả chị? còn đanh đá, láo toét, phàm ăn k? Nó với Suki lập hội lắm mồm phá phách thì đảm bảo k ai bằng!

X

xuka3691

Guest
sang năm mới gần 1 tuần rồi mà chưa quét dọn nhà cửa gì cả. 1 phần vì lười, 1 phần vì phải thi, 1 phần vì cái dây nối điện thoại đi đâu mất hút, phần nữa vì dạo này k có chuyện gì để kể.

bọn nhà mình thì vẫn thế. ăn ngủ phá ... hình như cả cuộc đời chúng nó chỉ để làm 3 việc này. dạo này mùa đông rồi nên các em tình cảm gớm, đêm nào cũng trèo lên giường ngủ. đúng là bọn ích kỉ, sướng thân nó thì khổ thân mình. chúng nó nhất quyết là phải nằm sát sạt, nằm trên người hoặc nằm nửa trên nửa dưới. 3 con mèo vây xung quanh, không chừa cho mình 1 tí chỗ trống nào để cựa quậy. sáng thức dậy mình mẩy đau ê ẩm, không hiểu sao mình nằm 1 mình 1 giường m6 x 2m mà lại k có chỗ xoay người.

mới trưa hôm qua thôi. mình nằm đọc truyện ngủ gật trong trạng thái nửa nằm nửa ngồi. con Còi 1 bên sườn, con Lạc nằm trên bụng, con Mập án dưới mông, làm mình chỉ muốn đơn giản là nằm hẳn xuống cho tử tế thôi cũng khó. đau người quá mình mới ủn con Mập xuống, để nằm thẳng lại. rồi lại nặng bụng quá mình mới nằm nghiêng để con Lạc rơi xuống giường. Người thì xoay sở không yên, mèo thì ngủ say như chết. mãi rồi mọi thứ cũng ổn định trật tự. chắc mình ngủ được 30p thì đã đến lúc phải dậy (ngủ trưa). chả hiểu sao xoay sở mãi mà không đứng lên được. lúc ý còn nghĩ là thôi chết, hay là bị chuột rút toàn thân rồi, quả này hơi bị nguy hiểm. sau cùng thì có phải chuột đâu, mà là mèo rút. Con Còi và con Lac, mỗi con 1 bên, nằm sát sườn, con Mập vẫn cố định ở đầu gối (mình phải nằm nghiêng gập chân). khốn khổ ở chỗ 2 đứa bên cạnh nó lại nằm ngoài chăn, nó cố định cái chăn bó mình y như xác ướp ai cập. xoay sở 1 lúc thoát ra thì thấy cái chỗ trống mình để lại k khác gì chữ N. đúng là nằm thêm chút nữa thì mình thành xác ướp Việt Nam.

mình sắp có bạn đến ở cùng rồi, mèo sắp có bạn mới, không biết bạn mình có chịu được mèo không. hôm trước nó đến ngủ nháp 1 hôm, mình mới nhận ra hình như mình đã quen với sự phá hoại của bọn mèo, nên bình tĩnh lắm. mèo chạy uỳnh uỵch, cào ghế, va vào bàn, làm rơi đồ...chỉ cần không làm vỡ, gẫy cái gì thì mình kệ, mình làm gì cứ làm, tí dọn 1 thể. ấy thế nên mới đầu, mình chẳng hiểu sao đang ăn cơm mà bạn mình cứ giật mình thon thót, quay lại nhìn mèo. híc, giờ mình đã hiểu sao bố mình lại cứ 1, 2 gọi mèo của mình là 3 con quỷ, bắt giải tán. bố mình lên ngủ cứ đòi nằm ở ghế phòng khách ( còn xem ti vi) thì chắc chắn cả đêm người bố mình đã thành cái sân bay, chỉ phục vụ 3 cái máy bay thôi nhưng lượt bay chắc cũng ngang ngửa công suất sân bay Nội bài....nghĩ mà thương bố quá.

đến lúc đi ngủ, bạn mình đóng cửa. đúng là theo thói quen thôi, đóng cửa cho đỡ lạnh. thôi thì mèo ở ngoài 1 hôm, ở ngoài cũng có chăn, có cả đệm với túi cho mèo nữa. đến tối muộn mình nghe tiếng gừ gừ, chắc là con Mập đang dồn con Lạc vào góc tường, đành giả vờ ra uống nước rồi để hé cửa. Y như rằng, sáng ngủ dậy đã thấy 3 cục thịt xếp quanh người, may là bọn mèo cũng biết điều, đêm k phá mấy mà k đè lên người bạn mình (hay là mình lại quen quá thành không thấy gì nhỉ).

nói chung chuyện mèo còn dài tập lắm. tết này lại mang mèo về quê, nhưng mà mình về trước 1 tuần, mèo về sau, thế là mèo sẽ phải ở nhà 1 mình 1 tuần, mỗi ngày chỉ được ăn 1 bữa (chắc là hạt khô) thôi. rồi lại phải đi xe 4 tiếng mới về đến nhà. thương thế, hết mấy ngày tết lại đi lên. giá mà gửi được ai thì cũng tốt. nhưng mà nhà ai cũng nhiều mèo, với lại 2 đứa nhà mình nhát quá, gửi đi đâu cũng ngại.

bây giờ mèo lại đang xếp xung quanh người mình rồi. giá mà sáng nào mình cũng được 3 cục vàng quanh người, đem đi gửi ngân hàng rồi sáng hôm sau lại được 3 cục khác thì thích nhỉ. hôm qua con Lạc ngồi cạnh, mình sờ bụng nó thấy có mỡ rồi. chắc là do tạng người thôi, chứ mình sờ bụng thằng Mập thì k thấy có tí mỡ nào hết, con Còi cũng k có. thôi vậy, thế là tan giấc mơ mở công ty người mẫu của mình rồi. ai chứ con Lạc chắc không nhịn ăn ép cân được.

vẫn chưa tìm được cái dây nối đt nên chưa có ảnh 3 đứa, đăng tạm ảnh chào hàng của Lạc lên đây vậy, ảnh này là do nhiếp ảnh gia xịn chụp, chụp ở studio hẳn ho, lại được photoshop nữa nên trông cứ gọi là lung linh, tẹo tìm được dây mình sẽ post ảnh đời thực. lúc ý khéo lại có hẳn 1 bài báo nói về sự kì diệu của photoshop. à, để lục lại lấy mấy cái ảnh của Mập và Còi nữa, cũng nhiếp ảnh gia xịn chụp, không ở studio mà ngoại cảnh hẳn hoi. nhưng hình như k photoshop thì phải, hì, đầu năm mới, làm bài xông nhà mà chỉ có ảnh 1 đứa thì chúng nó ganh nhau chết. nhưng mà ảnh này là chụp lúc Còi với Mập còn bé, tầm 4 tháng thôi, nên đừng so sánh kích thước mặt mũi của các cháu nhé, giờ mặt 2 đứa tròn hơn nhiều rồi, béo mà.

p/s: công việc đoán nguồn gốc của Lạc thì cứ như kiểu vào rừng cây nhiệt đới rồi tìm kiến có mụn ruồi ý. khó lắm. mỗi lần nhìn lại thấy Lạc có 1 nét hơi giống của 1 loại mèo nào đấy. nhưng mà nuôi Lạc rồi mới thấy giá trị của mèo thuần thật. vì nếu thuần thì mình sẽ biết bé nó thế nào, lớn nó thế nào, nhưng mà mèo lai như con Lạc, bé mặt tròn xoe, h lớn mặt lại nhọn hoắt rồi. thôi, may mà nó ở nhà mình, ai cũng đanh đá nên mặt nhọn lại thành phù hợp ^^

beheoxinhxan

Active Member
Hí hí, chị vốn thích cô Xuka, vì cứ có cảm giác cô giống chị "hồi trẻ":)).. Chị lúc trước cũng ăn ngủ chung với mèo, hun mèo chíu chíu. Dù bố mẹ có cấm thế nào cũng lén cho mèo vào mùng ngủ chung;). Thế nhưng chả hiểu sao bây giờ chị không làm thế được.
Chị bây giờ cũng y như bố mẹ chị ngày xưa, không cho Bảo ôm mèo ngủ đâu, cũng ko được hôn mặt mèo chíu chíu:)). Và lúc nào cũng doạ, chơi xong mà không rửa tay là cho Bông đi ngay:">.

X

xuka3691

Guest
Cập nhật scandan mới nhất của nữ hoàng xì căng đan - nhà xuka3691

Tối hôm qua, vào lúc 9h, sau khi ăn no nê 1 bụng cơm cá - suất nhiều cá đặc biệt (vì mình thương chúng nó phải ăn muộn), bạn Lạc đi vào nhà vệ sinh (của mình k phải của nó) với điệu bộ rất khả nghi.

Bạn ý nhìn thấy cái chậu giặt to mà mình vẫn dùng để tắm cho các bạn ấy, trong chậu có nước. bạn ý bước vào, nước ngập hết bàn chân bạn ý. bạn ý xoay tròn tròn, rồi bạn ý phệt mông xuống....

Bạn ý ngồi tè....:-ss:-ss:-ss

Tè xong, bạn ý đứng thẳng dậy, vươn tay ra, cào cào nước...làm động tác lấp (lấp bằng nước ư?????:-ss)

Xong, nhảy ra ngoài, vẩy chân vẩy tay ướt nhoe nhoét

Chủ bạn ý (là mình) do quá xúc động và bất ngờ, chỉ biết đứng nhìn và thốt lên 1 câu: Mẹ ơi, con mèo của con bị điên rồi! ( đúng là những lúc gặp khó khăn, gặp cú shock lớn, mẹ luôn là người chúng ta nghĩ đến đầu tiên)

Xin mời các chuyên gia tâm lý vào giải mã hiện tượng này>:D<>:D<>:D<

Cập nhật scandan mới nhất của nữ hoàng xì căng đan - nhà xuka3691

Tối hôm qua, vào lúc 9h, sau khi ăn no nê 1 bụng cơm cá - suất nhiều cá đặc biệt (vì mình thương chúng nó phải ăn muộn), bạn Lạc đi vào nhà vệ sinh (của mình k phải của nó) với điệu bộ rất khả nghi.

Bạn ý nhìn thấy cái chậu giặt to mà mình vẫn dùng để tắm cho các bạn ấy, trong chậu có nước. bạn ý bước vào, nước ngập hết bàn chân bạn ý. bạn ý xoay tròn tròn, rồi bạn ý phệt mông xuống....

Bạn ý ngồi tè....:-ss:-ss:-ss

Tè xong, bạn ý đứng thẳng dậy, vươn tay ra, cào cào nước...làm động tác lấp (lấp bằng nước ư?????:-ss)

Xong, nhảy ra ngoài, vẩy chân vẩy tay ướt nhoe nhoét

Chủ bạn ý (là mình) do quá xúc động và bất ngờ, chỉ biết đứng nhìn và thốt lên 1 câu: Mẹ ơi, con mèo của con bị điên rồi! ( đúng là những lúc gặp khó khăn, gặp cú shock lớn, mẹ luôn là người chúng ta nghĩ đến đầu tiên)

Xin mời các chuyên gia tâm lý vào giải mã hiện tượng này>:D<>:D<>:D<
Đọc xong bài của Xuka mà chị ko tài nào nhịn được cười =)), chị tự hỏi Lạc có phải là mèo ko nhỉ, hay bạn ý thích tắm vào mùa đông :-/, hay bạn ý lúc đó nghĩ nước là cat :-/.
Mời cả nhà vào bình luận tiếp ạ, :D. Còn mình hỏi cả chồng rồi nhưng vẫn ko lý giải được hiện tượng này.

milkygirl6390

Active Member
Bao nhiêu là "chuyên gia" Thanks mà chỉ có mỗi chị Bapcaixinhdep là dám góp chút bình luận còn lại không ai dám "Gải mã hiện tượng" này =))=)) chẳng phải tổ chức hội đồng thảo luận may ra mới "giải mã" nổi =))=))

X

xuka3691

Guest
dạo này mình rất lười và rất lười.

mình vào vp cứ nhìn thấy bài mới có đến 7,9,11 trang là ngại lắm, mình chỉ lướt qua hồ sơ cá nhân, xem có bài theo dõi nào báo sáng không thôi. k có thì mình lại đi ra mất. thế nên mình chả cập nhật được cái gì.

3 đứa mèo nhà mình vẫn sinh hoạt bình thường, và ngoài việc gây ra những xì căng đan như bình thường chúng nó vẫn gây ra thì nhờ trời cũng k có vụ việc gì nổi bật và đặc biệt.

mèo Còi nhà mình càng ngày càng bé, Mập thì giữ cân, còn Lạc thì có vẻ sồ sề (từ này có đúng chính tả k nhỉ) hơn 1 chút. Lạc đã gào đực lần đầu tiên vào tết và chưa gào lại lần nào. hiện tại thì nó chỉ kêu eo eo 2 tiếng và dụi thôi, chứ không làm ảnh hưởng gì đến thuần phong mĩ tục nên mình kệ. đằng nào cũng chẳng có đực, cũng k phi thân từ tầng 11 xuống để tìm bạn zai được.

à, cập nhật 1 chuyện cho vui vẻ. chuyện này k liên quan đến mèo lắm mà liên quan đến mình nhiều hơn.

Chuyện là, đầu tiên mình có 2 con mèo, mình mua cho chúng nó 2 cái bát nhựa hình con bò, sau đó có thêm 1 con, mình lại đi mua thêm 1 cái bát nữa, nhưng mà k có hình con bò nên đành lấy hình con gấu. nói chung mình rất thích mấy cái bát có hình thù đặc biệt, trông rất là hay.

nhưng mà trong quá trình đun nấu, vì bị mình tống vào lò vi sóng quá thường xuyên nên 1 cái bát bò đã bị nứt mất. k thích mèo ăn bát xấu nên mình lại vào siêu thị mua bù 1 cái. lần này vào siêu thị nhìn thấy bát đẹp ơi là đẹp, có hình con thỏ, hình con cá, hình chú hề. so với bát con bò thì loạt bát mới này đẹp hơn hẳn. mà chênh nhau có 1k thôi. thế nên dù mình cực kẹt xỉ nhưng vẫn chấp nhận mất thêm 1k cho cái sự bắt mắt (xinh đẹp quả là đáng tiền). mình đã mua 1 cái bát hình con thỏ, xinh lắm, có 2 cái tai dài dài, màu hồng hồng. mang về rồi đặt cạnh bát bò với bát gấu thì thấy mấy 2 cái cũ xấu xí quá. thế nên tí nữa mình lại vi phạm nguyên tắc kẹt xỉ của mình, ra siêu thị mua thêm 2 cái bát nữa, cho 3 đứa mèo cùng được ăn bát đẹp.

tí nữa mua xong bát mình sẽ up ảnh bát, vì mình đang cực thích. thật tình mình thấy mình thật là yêu mèo và chiều mèo. đến thời điểm này thì mình cũng biết thêm 1 thông tin, là bệnh Hấp là 1 bệnh lây lan rất nguy hiểm, biểu hiện bệnh k rõ ràng, đến khi giật mình phát hiện thì bệnh đã đến giai đoạn rất phức tạp. cụ thể là mình, sống cùng với 3 con mèo hấp, giờ mình cũng thành dở hơi, dở hấp.

đề nghị mọi người chú ý phòng tránh nhé. nhất là những nhà nào có mèo hấp ý

yumi

Member
chị thích cái bát tai thỏ quá. hehe. Để cuối tuần chị lượn siêu thị xem trong này có bán không ;)

Sheryl

Active Member
Chị thích bát hình bò hơn. Mà bqts này đâu đc cho vô lò vi sóng đâu?

X

xuka3691

Guest
chị thích cái bát tai thỏ quá. hehe. Để cuối tuần chị lượn siêu thị xem trong này có bán không ;)
e cũng thích bát tai thỏ, mà hôm nay ra mua thì thấy hết mất. lấy tạm 2 bát cá vậy

Chị thích bát hình bò hơn. Mà bqts này đâu đc cho vô lò vi sóng đâu?
tại vì cơm với cá lấy trong tủ lạnh ra lạnh lắm, nên trước khi ăn e hay cho vào lò vi sóng tầm 20s, vừa bớt lạnh, vừa dễ trộn. cũng có vài lần quên không kho cá nên cho mấy con nhỏ nhỏ vào bát, quay tầm 2p cho chín rồi cho mấy đứa ăn luôn...mới được có vài (chục) lần mà đã nứt ra rồi. híc.

bọn này sướng, ăn bát đẹp hơn cả mình

leloc

Member
mua một chai thuốc trị đỏ mắt vài k, 1 chai bio-finil trị ve rận khoản 65-70k chơi liền không cần đợi tắm chi cho lâu.

kokokiukiu

Active Member
Nè,chỉ tớ chỗ mua bát đi ,đang tính thay bát cho lũ mèo,định mua 2 cái bát giống nhà lubu thế là 4 con ăn được nhưng mà giờ nhìn mấy cái này thích hơn:D.Mà bày bát ra chụp như bán hàng ý nhỉ,thấy cả đuôi với 2 cái cái chân bạn nào lấp ló ở đấy nữa chứ=))

X

xuka3691

Guest
Nè,chỉ tớ mua bát đi ,đang tính thay bát cho lũ mèo,định mua 2 cái bát giống nhà lubu thế là 4 con ăn được nhưng mà giờ nhìn mấy cái này thích hơn:D.Mà bày bát ra chụp như bán hàng ý nhỉ,thấy cả đuôi với 2 cái cái chân bạn nào lấp ló ở đấy nữa chứ=))
chân của bạn Lạc đấy, bạn này vô duyên kinh, đang chụp ảnh bát mà cứ thò cái chân thối vào.

bát này t mua ở fivimart. có nhiều bát nhựa đẹp lắm, mà đắt, toàn 30, 40k. t thì kẹt xỉ nên lấy cái rẻ nhất có 10k đến 12k thôi. hì.

kokokiukiu

Active Member
chân của bạn Lạc đấy, bạn này vô duyên kinh, đang chụp ảnh bát mà cứ thò cái chân thối vào.

bát này t mua ở fivimart. có nhiều bát nhựa đẹp lắm, mà đắt, toàn 30, 40k. t thì kẹt xỉ nên lấy cái rẻ nhất có 10k đến 12k thôi. hì.
Uh,để mai lượn qua đấy mua.hehe....nhà tớ 4 đứa nên mua cũng phải kẹt xỉ chứ ko 30,40k /cái x 4 thì mua bát xong là khỏi có cái đổ vào bát cho tụi nó ăn nữa..:))