• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèng Méng đáng yêu !!!

Khủng long

Active Member
Đúng rồi con à....( ơ....mà cô cũng chả biết đúng cái gì nữa) .Nói về tụi nó có lai hay không lai thì cô " tẩu hỏa ...." rồi . Còn nghịch phá hay hung dữ thì mỗi đứa mỗi tính , một phần là do chủ dạy nữa . Như bé Alỳ nhà cô bắt về khi nó mới có 22 ngày tuổi ( cho chắc ăn ) ,bế ẵm ,cưng nựng suốt vậy mà không bao giờ kêu nó tới được ;;),không kêu tên nó thì từ từ nó tới :p, mà kêu tới tên nó là nó giông một nước luôn :at wits end::wall: tức chết được . Mà nó còn có kiểu chạy như ngựa cà lục cà lục , mắc cười lắm con ơi . Để hôm nào cho mấy đứa gặp nhau nhe con .
*Tina đi phối về vẫn ra hồng hồng là tốt rồi , bình thường không sao đâu con .
* Còn triệu chứng vẫn thèm trai chắc là vẫn chữa đã hoặc là giống con lai nên nó khỏe chắc =))=))=))( cô đoán mò , nói đại í ....:blusshing::blusshing::blusshing: )

Cha mẹ của Tina , Alỳ nè con ( Cha nó khoảng 1,2kg , mẹ nó khoảng 3,5kg , mỗi lần cha mẹ nó xxx mẹ nó treo cha nó toòng teeng trước cửa chuồng nhìn :nailbitting: )

Khủng long

Active Member
Mừng Mmeng 4 Tháng Tuổi

Chúc mừng, Chúc mừng =D>=D>=D> . Hôm nay bé Mméng đã sống tròn 4 tháng ....với những lời " tiên tri " là bé sẽ chết từ lúc mới sinh ra ....thì đây quả là một sức mạnh sự phi thường đối với bé :dancing::dancing::clown::love struck: . Mọi người chúc mừng bé đi nào....=D>=D>=D>...cám ơn rất nhiều.....:love struck:

Mméng cười rất xinh để chụp hình kỷ niệm nè...

Cún mẫu Mméng ............4 tháng tuổi...............cân nặng chính xác 361gr . ( đã tăng 11g so với tháng trước :-bd=D>=D>=D> )

Mméng chụp hình với cả Gia đình nhỏ trong ngày vui của bé ....:love struck::love struck::love struck:

Mméng nè ...mẹ Chips nè...bà ngoại nè....chị Alỳ nè...đến dì Tám tàng nè ....và cả chú Êu nè ....

Cả nhà Mméng ai cũng làm duyên để chụp hình với Mméng nhé ....:party::party::party:

Khủng long

Active Member

Mẹ Chips hun chúc mừng bé cái nào....:kiss::kiss::kiss:

Nhìn chị Alỳ mặt sợ chụp hình ......ngố tây quá ....=))=))=))=))=))

Hai mẹ con mình chơi lè...è ...lưỡi nha.....

Cô Susu mập cũng làm duyên ......điệu ơi là điệu....

Khủng long

Active Member
Còn loạt hình của Mméng .....mời bà con coi tiếp nhé.....cám ơn .

Xấu hổ quá đi......đang làm mẫu mà.....thế hả ????=))=))=))

"Củ Cẩu Sâm ngàn năm " của tui....:-bd=)):party:

Khủng long

Active Member

Cô Su Mập tạo dáng chụp hình nhìn .......:suprise::suprise::suprise:

Có ai nhìn thấy Mméng ở đâu không ??????:p:p:p

Khủng long

Active Member

Phơi nắng

Con đang ở truồng mà...:p

:blusshing::blusshing::blusshing:....

Mméng mũi dãi lại nhểu nhảo , đi khám . Bác sĩ nói Mméng " phổi bị dính "...:thingking:????? ....gay quá....người chỉ có da bọc xương ....còi cọc ,quá không thể chích thuốc được .Bác sĩ chỉ cho thuốc về uống thôi ............không lẽ " pó tay" ??????? .

-:praying::praying::praying: Cầu TRỜI....

-^:)^^:)^^:)^ LẬY PHẬT....phù hộ , độ trì cho Mméng nhà con vượt qua tai ương , nạn kiếp này ..............

-Xin TRỜI , PHẬT nhận nơi con lòng biết ơn chân thành nhất :praying::praying::praying:

-Con xin cám ơn TRỜI , PHẬT lắm lắm ạ^:)^^:)^^:)^

con P.57:D:D:D.

thanh-tam

nhìn mèn méng ốm da bọc xương mà thấy thương quá, mong em nó mau ăn chóng lớn, tina nhà con bữa nay tròn tròn người hơn mấy hôm trước rồi cô Phượng, hehe con cũng cầu trời cho tina nhà con có em bé:D

chúc mừng mèng méng nha tội nghiệp em nó quá cô phượng ơi con cũng cầu trời cho em nó tai qua nạn khỏi và sống khỏe mạnh như bao bé khác

quanthucha

Member
hôm nay , mèng mẽng có khõe chưa chị khủng long .chúc mèng mẽng chóng khõe . thân chào chị

Khủng long

Active Member
Chúc mừng M.méng 5 tháng tuổi .

Một tháng bình yên trôi qua...để hôm nay lại được khoe hình Mm tròn 5 tháng tuổi với cả nhà . Mặc dù còi cọc "nhất quả đất " nhưng Mm vẫn sống tốt và thừa hưởng từ mẹ Chips tính pà chằng nữa :love struck:, ai làm gì không ưng ý là quay lại táp liền ....cái mồm có chút éc thì cắn được ai mà bày đặt hung dữ chứ ?
?=))=))=))

M.méng làm Nữ hoàng nhé .

Ngoại của M.méng lúc trước cũng là Nữ hoàng nha​

quanthucha

Member
chào chị khủng long và siêu mẫu mèng mẽng . hôm nay lại được gặp mặt thầy mẻng mẽng xinh tươi .chúc mẻng mẽng ăn no chóng khỏe nhé . nuôi thì cực nhưng mà vui phải không chị . thân chào chị

Khủng long

Active Member
chào chị khủng long và siêu mẫu mèng mẽng . hôm nay lại được gặp mặt thầy mẻng mẽng xinh tươi .chúc mẻng mẽng ăn no chóng khỏe nhé . nuôi thì cực nhưng mà vui phải không chị . thân chào chị
Hôm nay nhà mình có khách quí tới thăm , bé Tina và ba đã ghé chơi nhà mình . Tina nhìn bên ngoài lanh lợi , dễ thương hơn trong hình nhiều và bé có cặp mắt viền quanh rất ngộ ,( lúc đầu nhìn trong hình mình cứ tưởng bé bị đau mắt nữa chứ =)) ) Ui mà con bé này ba nó ít cho đi chơi nên chưa quen với người lạ nhé , muốn vuốt tóc nó á .....là nó :p:p:p....
-Chán ghê tính chụp hình cho bé mà máy lại hết pin (vô duyên hết sức ) ráng cũng chỉ kịp được có vài kiểu này thôi , hẹn có dịp sẽ chụp đền cho bé nha .:D

Bé Tina và ba

Khủng long

Active Member
Ha lô winh của Mm...

Không biết con nào sợ con nào hơn nhỉ ?..............=))

Mm trợn mắt...lè lưỡi nhát ma nè...sợ không ? :party:

Mm hóa trang thành " Con người " ...có sợ không nào ? =))

Khủng long

Active Member
Sáng nay Mm có bạn nè....:party::dancing::party:=D>

Anh í...là con trai của cô " Xe lửa " ( cô là con nuôi của ngoại Mm )

Bố anh í là một chú Min Pin lai tùm lum nhưng rất đẹp trai ( ngoại của anh í là chihuahua lông dài ) ;)

Vì mẹ anh í sắp sinh em bé nên bà chủ phải cho anh đi nhà khác :(:)(:)((..

Anh í ...hơn 5 tháng tuổi ồi ........và cân nặng 1,9 kg...

Chụp hình chung với Mm ,lỡ có chia tay nhau thì anh em còn có hình kỷ niệm :blusshing::blusshing::blusshing: