• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèng Méng đáng yêu !!!

phamhuyhoang

Active Member
hic!nhìn chi hua hua bé xíu thế này em nghĩ đến việc chăm nom là ớn rồi .bước chân xuống giường là phải để ý không lại giẫm phải nó ...nhưng nó dễ thương thật đó

Tomy-SP

Member
hôm nay 19/4/11 . như vậy là mèng mẽng tròn 11 tháng tuỗi . hình chụp hôm nay mời các bạn xem . xin cám ơn . thân chào

Ông chủ mát tay quá. Méng Top tròn xoe, Tỷ Phượng có lúc đã cạn kiên nhẫn. Dạo này Tỷ chắc bận chăm hàng...khủng.
Tỷ ơi, hic...ACE hội Toi...Dóc chớ chửi muội à nha. :blusshing:
Muốn mời gia đình ta ọp ép tại BETO sau Tết, mà giờ qua....Tết Lào mới...thở được.:doh:
hết Tết đến...rằm. Chuyển nhà...giờ đã chuẩn bị sẵn sàng đây.:party:
Tỷ KhủngLong ôi...ôi....Tỷ trốn đâu rùi...:((

Phá đám tô-bic của quanthucha chút nha. (Luận mãi chưa...hiểu nick name của ông chủ) :thingking:

quanthucha

Member
Ông chủ mát tay quá. Méng Top tròn xoe, Tỷ Phượng có lúc đã cạn kiên nhẫn. Dạo này Tỷ chắc bận chăm hàng...khủng.
Tỷ ơi, hic...ACE hội Toi...Dóc chớ chửi muội à nha. :blusshing:
Muốn mời gia đình ta ọp ép tại BETO sau Tết, mà giờ qua....Tết Lào mới...thở được.:doh:
hết Tết đến...rằm. Chuyển nhà...giờ đã chuẩn bị sẵn sàng đây.:party:
Tỷ KhủngLong ôi...ôi....Tỷ trốn đâu rùi...:((

Phá đám tô-bic của quanthucha chút nha. (Luận mãi chưa...hiểu nick name của ông chủ) :thingking:
xin chào chị . có gì đâu , khi đăng ký nick lấy tên họ là hà thúc quân nhưng không được nên đành lấy ngược , nhưng mang bệnh lười và trình độ gõ bàn phiếm thuộc hàng siêu ( nhất dương chĩ ) nên không bõ dấu cho tiện . chào chị

quanthucha

Member
Đáng yêu tóa! :X
Cơ mà vì sao đặt tên bé là MMéng thế bạn? :) :love struck:
chắc tại nó bé nên chị phượng 57 đặt tên Mèng Mẽng , Mẽng gần được 1 tuỗi rồi mà cân nặng 0,65 kg .
chào bạn

bebe6383

Member
xin chào chị . có gì đâu , khi đăng ký nick lấy tên họ là hà thúc quân nhưng không được nên đành lấy ngược , nhưng mang bệnh lười và trình độ gõ bàn phiếm thuộc hàng siêu ( nhất dương chĩ ) nên không bõ dấu cho tiện . chào chị
Hic bái phục cái vụ gõ dấu của bác Quân hic ...em luận mãi cũng chẳng ra nhưng ngại nên chẳng dám hỏi ...Bây giờ thì em đã hiểu ... Bác chuẩn bị cho lũ nhỏ đi off tới đâu rồi ạ ?...

Khủng long

Active Member
hôm nay 19/4/11 . như vậy là mèng mẽng tròn 11 tháng tuỗi . hình chụp hôm nay mời các bạn xem . xin cám ơn . thân chào

19/05/11 Sắp tới rồi , Mméng sắp tròn tuổi rồi chú Q ơi ! Nhanh thật ....mới đó mà đã thôi nôi con bé rồi đó . Chị em mình tổ chức SN cho nó nhé , chị sẽ mua bánh kem như đã hứa , kiếm quán café nào đó rồi mời vài người bạn tới ăn mừng nhe chú ....ok ???

19/05/11 Sắp tới rồi , Mméng sắp tròn tuổi rồi chú Q ơi ! Nhanh thật ....mới đó mà đã thôi nôi con bé rồi đó . Chị em mình tổ chức SN cho nó nhé , chị sẽ mua bánh kem như đã hứa , kiếm quán café nào đó rồi mời vài người bạn tới ăn mừng nhe chú ....ok ???
Mọi người đang trông chờ sinh nhật của Mèng mẽng lắm đây? chủ topic đâu rồi không thấy...hic..off vừa rồi cũng không có gia đình bác Quân, liên lạc không được...không biết Méng thế nào rồi, mong được bế Méng lúc này xem sao ?

quanthucha

Member
Hic bái phục cái vụ gõ dấu của bác Quân hic ...em luận mãi cũng chẳng ra nhưng ngại nên chẳng dám hỏi ...Bây giờ thì em đã hiểu ... Bác chuẩn bị cho lũ nhỏ đi off tới đâu rồi ạ ?...

Mọi người đang trông chờ sinh nhật của Mèng mẽng lắm đây? chủ topic đâu rồi không thấy...hic..off vừa rồi cũng không có gia đình bác Quân, liên lạc không được...không biết Méng thế nào rồi, mong được bế Méng lúc này xem sao ?
xin chào các anh chị và các bạn , không đi off được và cũng không tỗ chức SN mèng méng được là tại đây

jacky nhà mình phãi đem cấp cứu ngay trước ngày off vì chứng bí tiểu

mèng mẽng thì do thời tiết nên viêm đường hô hấp , sỗ mũi đang điều trị tại nhà ,hiện tại cũng bớt nhiều rồi .

vậy là hôm nay 19/5/2011 Méng được 1 tuỗi rồi mà không tổ chức SN được mong các bạn cãm thông và cám ơn nhã ý cũa chị Phượng 57 về chiếc bánh kem . xin hẹn dịp khác sẽ hôi ngộ cùng các bạn .
xin cám ơn các bạn đã xem tin

zboyrp

Member
xin chào các anh chị và các bạn , không đi off được và cũng không tỗ chức SN mèng méng được là tại đây

jacky nhà mình phãi đem cấp cứu ngay trước ngày off vì chứng bí tiểu

mèng mẽng thì do thời tiết nên viêm đường hô hấp , sỗ mũi đang điều trị tại nhà ,hiện tại cũng bớt nhiều rồi .

vậy là hôm nay 19/5/2011 Méng được 1 tuỗi rồi mà không tổ chức SN được mong các bạn cãm thông và cám ơn nhã ý cũa chị Phượng 57 về chiếc bánh kem . xin hẹn dịp khác sẽ hôi ngộ cùng các bạn .
xin cám ơn các bạn đã xem tin
Tội nghiệp mấy bé và tội nghiệp anh Quân, mà giống chihuahua càng mini bao nhiêu thì càng lại dễ bệnh bấy nhiêu.Tại mấy em toàn là em út trong bầy bị đẹt mà. Thôi kệ vì niềm đam mê và tình yêu dành cho mấy bé ráng lên anh quân ơi.. Chúc mấy bé mau khỏi bệnh

zacky giờ đã khỏe chưa anh Quân ? tôi nó quá, may mà phát hiện kịp mang đi chữa..lúc trước nhà mình nuôi em chó cỏ cũng bị bí tiểu, thời đó làm gì có bệnh viện chó, siêu âm chó như bây giờ..nghe người ta chỉ chữa mẹo bằng cách bắt mấy con gián đất màu trắng đập nát trộn với đuôi hành lá bỏ vào túi vải băng ngang bụng nó...làm suốt mấy ngày thì con chó vẫn chết ( lúc đó kiến thức nuôi chó của mình cũng hạn chế..)..anh Quân ráng chăm cho tụi nhóc nhe, mấy con chó giống này nuôi hơi bị cực, nhưng nuôi được cũng từ tình thương yêu thật sự của mình dành cho nó, mong zacky chóng khỏe, sẽ còn nhiều dịp ace trong hội mình gặp nhau..thân

Khủng long

Active Member
Thôi đành hẹn vào dịp khác vậy ...nhưng P57 gởi loạt hình của Mm từ nhỏ tới giờ để chúc mừng sinh nhật cho Mm nhé
Chúc mừng Sinh nhật bé Mméng một tuổi :love struck::party::party::party:

ps/ Chúc chú Q. có nhiều sức khỏe để chăm sóc tốt cho lũ cún yêu nhé . Chúc các cún mau khỏe nè :kiss::kiss::kiss:

buitrungha

Iu quá đi mất .hihi .ước gì t cũng có 1 gia đình như thế .hihi.chúc cho các bé khỏe mạnh.hi

kuche

Member
chào chị khủng long qua sự giới thiệu của anh quanthucha từ vietdog sang lảm quen đàn cúm nhà chị...chúc chị và các bé nhiều sức khỏe....

quanthucha

Member
chào chị khủng long qua sự giới thiệu của anh quanthucha từ vietdog sang lảm quen đàn cúm nhà chị...chúc chị và các bé nhiều sức khỏe....
chào kuche , sao không tự giới thiệu về mình đi rồi hãy làm quen , chào bạn

becundangyeu

hjhj ! 2 chị Khủng Long

:D MMéng là đứa nhỏ nhất nhà đã vậy lại không khỏe mạnh nên rất được cưng chiều .Đây là loạt hình của MMéng lúc 32 ngày tuổi

Sống chung cùng nhà với MMéng còn mấy chó mèo khác , rồi từ từ MMéng sẽ kể tên . Đầu tiên phải kể chị Alì ( Chị lớn hơn MMéng một tháng tuổi ) , MMéng rất ghét chị , ghét cách chơi của chị với MMéng . Chị chơi kiểu bay từ xa tới rồi đạp xuống đầu người ta ....hỏi ai chịu nổi :( , xong còn cắn tai bứt tóc đau lắm . Đã bao lần bị cô chủ la rầy mà không hết tật , vậy mới bị kêu tên là "Alì"=))

Chị còn rất gan ,dám một mình ra hỏi thăm ông bocxer Đại ca nữa :-bd .MMéng thì chả dám đâu ,(vì chỉ cần một bãi nước dãi của ổng là MMéng chết đuối rồi...). Ngoài tên Alì chị còn được mọi người trong nhà gọi chị là Người mẫu vì chị có 4 cẳng chân rất dài ,chắc chị cũng tưởng mình là người mẫu thiệt :p
[/QUOTE
chị "Khủng Long "à , mấy cái váy là chị mua hay may zị ạ .... đẹp quá đi mất ừa .....^^ ..... nếu mà là may thì hị chỉ e may zới ạ . nhìn mấy bé nhà chị mặc nó mà iu quá trùi òa <3

becundangyeu

wow!!

xin lỗi cô khủng long,kg hiểu sao mấy ngày nay kg vào vietpet được,hôm nay mới vào được nên trả lời cô muộn. Mừng là ở cùng "quần" zới cô rùi, con đang lo sốt vó mà chưa kiếm được chồng cho con gái nhà con, em nó "xịt" vào ngày 2/9 đó cô:D, vậy cô cho con địa chỉ đi cô, con wa liền, đợi tin cô :love struck:. Áo Tina mặc trong hình là con may đó, con còn móc mấy cái áo len hơi bị độc đó Dog Eye, thấy cô có bài may áo cho MM bằng zớ nên sẵn tiện khoe zới cô lun. Vậy con đợi tin cô hén! cảm ơn cô trước.

cô đan thiệt ý hén ?? trùi ,bao giờ cô đăng lên vietpet hướng dẫn ccon cách đan zới ạ , công nhận cô khóe tay ghê à nhoa ...... cô nhớ đăng vietpet cách làm cho con zới nhoa cô..... thanks cô nhìu ạ :p

becundangyeu

:D MMéng là đứa nhỏ nhất nhà đã vậy lại không khỏe mạnh nên rất được cưng chiều .Đây là loạt hình của MMéng lúc 32 ngày tuổi

Sống chung cùng nhà với MMéng còn mấy chó mèo khác , rồi từ từ MMéng sẽ kể tên . Đầu tiên phải kể chị Alì ( Chị lớn hơn MMéng một tháng tuổi ) , MMéng rất ghét chị , ghét cách chơi của chị với MMéng . Chị chơi kiểu bay từ xa tới rồi đạp xuống đầu người ta ....hỏi ai chịu nổi :( , xong còn cắn tai bứt tóc đau lắm . Đã bao lần bị cô chủ la rầy mà không hết tật , vậy mới bị kêu tên là "Alì"=))

Chị còn rất gan ,dám một mình ra hỏi thăm ông bocxer Đại ca nữa :-bd .MMéng thì chả dám đâu ,(vì chỉ cần một bãi nước dãi của ổng là MMéng chết đuối rồi...). Ngoài tên Alì chị còn được mọi người trong nhà gọi chị là Người mẫu vì chị có 4 cẳng chân rất dài ,chắc chị cũng tưởng mình là người mẫu thiệt :p
[/QUOT
mấy cái áo cô may cho mấy đứa đẹp thế ạ <3 . con rất thích