• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèng Méng đáng yêu !!!

Khủng long

Active Member
Tính chẳng khoe M.Méng làm gì vì MMéng sinh ra thiếu ngày nên rất yếu ớt , khoe cho cố lỡ xủi xui MMéng có sao .....mọi người hỏi thăm thì tủi thân lắm :blusshing:. Nhưng làm vậy MMéng biết chắc nó sẽ buồn .

Vậy khoe nhé :D:D:D.
Trước tiên phải giới thiệu : đây là ngoại của MMéng . Hồi xưa ngoại cũng "sắc nước ,hương trời" lắm ,=))=))=)) cũng oanh oanh , liệt liệt một thời ,lãy lừng khắp xóm đấy ạ.

Còn đây là mẹ của MMéng , ngoại hiền bao nhiêu thì mẹ Chằng bấy nhiêu ,nên tên của mẹ được ghép thêm hai chữ" Đại bàng":blusshing::blusshing::blusshing:

Vào giữa tháng 5 , vào những ngày nóng nực nhất mẹ chuyển dạ sinh , mặc dù chưa tới ngày (mới có 56 ngày thôi ) , Cùng chào đời với MMéng còn có 3 ace nữa nhưng một đứa chết ngay trong bụng ,2 đứa kia sống được 6 ngày thì tụi nó cũng đi bán muối hết òi , :((

Vì quá yếu ớt nên MMéng luôn được quan tâm chăm sóc rất đặt biệt ...nhưng phải gần 30 ngày MMéng mới chịu mở mắt nhìn đời :D còn đi thì không vững nên cứ nằm một chỗ cho chắc ăn :sick:

còn tiếp....

Khủng long

Active Member
:D MMéng là đứa nhỏ nhất nhà đã vậy lại không khỏe mạnh nên rất được cưng chiều .Đây là loạt hình của MMéng lúc 32 ngày tuổi

Sống chung cùng nhà với MMéng còn mấy chó mèo khác , rồi từ từ MMéng sẽ kể tên . Đầu tiên phải kể chị Alì ( Chị lớn hơn MMéng một tháng tuổi ) , MMéng rất ghét chị , ghét cách chơi của chị với MMéng . Chị chơi kiểu bay từ xa tới rồi đạp xuống đầu người ta ....hỏi ai chịu nổi :( , xong còn cắn tai bứt tóc đau lắm . Đã bao lần bị cô chủ la rầy mà không hết tật , vậy mới bị kêu tên là "Alì"=))

Chị còn rất gan ,dám một mình ra hỏi thăm ông bocxer Đại ca nữa :-bd .MMéng thì chả dám đâu ,(vì chỉ cần một bãi nước dãi của ổng là MMéng chết đuối rồi...). Ngoài tên Alì chị còn được mọi người trong nhà gọi chị là Người mẫu vì chị có 4 cẳng chân rất dài ,chắc chị cũng tưởng mình là người mẫu thiệt :p

quanthucha

Member
hi. chào m meng dễ thương , cô tiễu thư xinh đẹp . thân chào chị khủng long

Khủng long

Active Member
hi. chào m meng dễ thương , cô tiễu thư xinh đẹp . thân chào chị khủng long
:wel: Chào bạn . P.57 thấy tên bạn nhiều lần nên cảm thấy rất quen thuộc ,mặc dù chưa gặp mặt . Hy vọng có dịp gặp nhau tám chuyện về mấy con cún cưng chắc rất vui bạn há ???:D:D:D

quanthucha

Member
:wel: Chào bạn . P.57 thấy tên bạn nhiều lần nên cảm thấy rất quen thuộc ,mặc dù chưa gặp mặt . Hy vọng có dịp gặp nhau tám chuyện về mấy con cún cưng chắc rất vui bạn há ???:D:D:D
hy vọng lần off tới mình sẽ gặp tất cã các bạn . thân chào

Khủng long

Active Member
Hồi cuối tháng 6 gia đình Toydogs đi chơi Long hải MMéng cũng được đi cùng với mẹ đấy . Lúc đó MMéng có 37 ngày tuổi nên ngủ suốt ....chỉ có chị Alì là được dự thi thời trang thôi . Nhưng mọi người ai cũng vui lắm .

Ở nhà MMéng rất vui , dì Tám tàng với mẹ suốt ngày chơi vật lộn , chỉ là giỡn thôi...nhưng cũng có lúc mẹ và dì uýnh nhau thiệt ...giờ có thêm chị Alì tham gia nữa .......MMéng chỉ dám ngồi xem thôi , lâu lâu cô Mèo cùng ngồi xem với MMéng ...:hypnotized::hypnotized::hypnotized:

Cô Mèo rất thương MMéng , thỉnh thoảng cô còn ôm MMéng vào lòng rồi lấy lưỡi chải lông cho MMéng nữa.....:love struck::love struck::love struck:

...nên MMéng cũng rất thích cô ( cô có bộ lông vừa mềm lại vừa ấm , dựa vào ngủ thích ơi là thích nhé ) . Vì thế hôm rồi MMéng có cái nệm ngủ mới , MMéng mời cô cùng vào ngồi chung nè ....nhưng.......:love struck:

Cô ơi con có nệm mới nè........Cô ngồi thử đi .........Íza...cô ngồi lên con rồi........Êm không hả cô .........Ừ thích thật đấy ...

...Cho chị ngồi với:D..........Hưm...êm đấy;)..........hi..hi.. dì 8 ngồi với nha:D..có ra không thì bảo:time out:của con tao . Tao ngồi...Êm quá i à
còn tiếp

Mméng hôm nay trông lanh và khoẻ hơn rồi ,bả còi quá nên nuôi bả cũng hồi hộp he chị..em cứ mơ mình sẽ sở hữu được 1 bé còi nho nhỏ..nhưng chắc không thành sự thật quá..vì nhà giờ đã có thêm 2 em nữa rồi..không dám nuôi nhiều..thương tụi nó nhiều chừng nào thì mình cực chừng ấy ,số mình mắc nợ tụi này hay sao í , hôm nào đẹp trời rủ vài người trong hội đến tham quan sở thú nhà chị 1 chuyến nhe..

:D MMéng là đứa nhỏ nhất nhà đã vậy lại không khỏe mạnh nên rất được cưng chiều .Đây là loạt hình của MMéng lúc 32 ngày tuổi

Sống chung cùng nhà với MMéng còn mấy chó mèo khác , rồi từ từ MMéng sẽ kể tên . Đầu tiên phải kể chị Alì ( Chị lớn hơn MMéng một tháng tuổi ) , MMéng rất ghét chị , ghét cách chơi của chị với MMéng . Chị chơi kiểu bay từ xa tới rồi đạp xuống đầu người ta ....hỏi ai chịu nổi :( , xong còn cắn tai bứt tóc đau lắm . Đã bao lần bị cô chủ la rầy mà không hết tật , vậy mới bị kêu tên là "Alì"=))

Chị còn rất gan ,dám một mình ra hỏi thăm ông bocxer Đại ca nữa :-bd .MMéng thì chả dám đâu ,(vì chỉ cần một bãi nước dãi của ổng là MMéng chết đuối rồi...). Ngoài tên Alì chị còn được mọi người trong nhà gọi chị là Người mẫu vì chị có 4 cẳng chân rất dài ,chắc chị cũng tưởng mình là người mẫu thiệt :p
Mấy tiểu thư nhà chị xinh quá đi..:x:x:x..Bé nhà em đã qua một lần lên giống rồi, nhưng vì thấy nhỏ quá nên bỏ qua lần phối giống đầu tiên..Giờ bé nhà em được hơn một tuổi rồi,chị chia sẻ kinh nghiệm lúc phối giống bé nhà cho em với, em tham khảo thông tin trên mạng rồi, nhưng vẫn mơ hồ quá chị ơi..

Khủng long

Active Member
Mấy tiểu thư nhà chị xinh quá đi..:x:x:x..Bé nhà em đã qua một lần lên giống rồi, nhưng vì thấy nhỏ quá nên bỏ qua lần phối giống đầu tiên..Giờ bé nhà em được hơn một tuổi rồi,chị chia sẻ kinh nghiệm lúc phối giống bé nhà cho em với, em tham khảo thông tin trên mạng rồi, nhưng vẫn mơ hồ quá chị ơi..
Cám ơn bạn đã ghé thăm ......... Kinh nghiệm mình cũng chẳng có gì nhiều đâu . Tới kỳ bé lên giống ( như các bé nhà mình nhé ) ,tính từ ngày đầu tiên cho đến khoảng ngày thứ 10-12 là có thể cho các bé lấy chồng được rồi , hoặc tới " nhà trai " hỏi các bác thợ " lái tên lửa " ấy .Lấy một lần hoặcc hai lần cũng được, càng tốt .....:D:D:D ....rồi chờ khoảng 58 - 62 ngày là mình có cún con bồng bế rồi . =D>=D>=D> Chúc bạn mau mau có cún con bồng bế nhé .

Khủng long

Active Member
Ôi Giời ....mừng quá .....=D>=D>=D> bữa nay MM đã khỏe hơn rồi . Mấy bữa trước MM bị chảy nước mũi , sùi bong bóng không thở được , đầu lúc nào cũng ngóc lên (như đang bơi dưới nước ) đễ thở , nhìn thương lắm . Chich mũi thuốc có một cc mà lưng MM sưng vêu trông như Thằng gù nhà thờ Đức Bà =)). mà phải chích 5 ngày , mỗi ngày 3 mũi chích :sick::sick::sick:
Cuộc sống của MM được tính từng ngày một . Qua mỗi ngày là mỗi mừng cho MM .Ngay từ lúc mới chào đời đã phải nghe câu " con này chẳng sống lâu được đâu " . Nghe mãi........cũng được gần 100 ngày rồi .....cũng sắp quen rồi ......

Lúc nào dì 8 với chị Alì cũng rình để ăn cướp ........Cô Mèo ơi ! chơi với con nhe ...Ừa,cô thương con nè ...MM ơi còn đồ ăn không?

KHÔNGcái này để khi nào em xỉu thì em ăn. Bà bảo thế .Thế...cho chị vào với ....Cô mèo nếm thử nhé ...có ngon không hả cô .....?
=
Bà bảo MM lên được 20g ,thế là mừng lắm. Sáng nào trong nhà MM cũng như tập trận . Có cả cô SUSU mập cũng tham gia

Nhưng bà sợ cô SUSU mập đạp MM bẹp dí..............Mẹ rất hay la cô SUSU ......Chị Alì bự con quá....MMéng làm dáng trong tủ kíng :p

trời MM bị bệnh i chang con Ben nhà con, ben nhà con nó bị nhiễm lạnh, cứ sáng sớm là sổ mũi......con đang cho nó đi bác sĩ Sơn chích thuốc mong là em nó mau khoẻ chứ 1 tháng mà bệnh 2 lần rùi :((

Khủng long

Active Member
:party::dancing::party::dancing::party:Hôm nay Mméng tròn 3 tháng tuổi .Tối qua vẫn phải đưa em đi bs chích thuốc sổ mũi , vén áo em lên ,xương sống em nhô lởm chởm như xương khủng long , nắm em ( chứ không phải bế ) trong lòng bàn tay ,thấy em mong manh ,mỏng mảnh thương em lắm lắm. Tuy vậy em vẫn vui sống , mặc dù không được khỏe mạnh như các anh chị khác . Cố gắng lên Mméng nhé . Sinh nhật của em sẽ được mừng hàng tháng ....chứ hàng năm thì....???=D>=D>=D>

quanthucha

Member
chào chị . meng meng có vẽ yếu phãi không ? chi sài POLYMAX nhõ mũi đi ( đỡ chích thuốc ) . chúc em nó chóng lớn khỏe mạnh nhé . thân chào chị

Khủng long

Active Member
Cám ơn bạn . Mình sẽ thử làm thêm theo cách bạn chỉ coi sao , chứ nhìn Mm tội nghiệp lắm . Người ốm tong teo , mồm lúc nào cũng ngáp ngáp như con cá . Vì sinh thiếu ngày nên Mm rất yếu . Mình " nâng trứng , hứng hoa " , nhiều lúc cũng nản , nhưng khi nhìn lại cái sinh mạng mỏng manh đó nó đang phụ thuộc vào mình ...........chắc kiếp` trước mình nợ tụi nó bạn à .:D .
Ráng hết khả năng của mình , còn nước thì còn ...............bơi =))=))=)) ( câu này mình tự chế à nha ) . Thế còn em cún nhà bạn cũng sinh ngày 19 mà tháng 4 ,đã lớn chưa ? cho coi hình với nhe bạn .

vậy mà Mm cũng được 3 tháng rồi? nhanh thật..cuối cùng cũng chỉ còn mỗi bé vẫn đấu tranh để sinh tồn..thương ghê..mong chị luôn luôn tiếp sức cho bé sống hết kiếp này với mình, 3 tháng rồi..em tin bé sẽ ngày 1 phát triển bình thường và mạnh khoẻ hơn nhiều, mong ngày thật gần được ẳm bé trong tay mình, chị cố lên nhe, khi nào bé thật khoẻ mình cho bé đi uống cà phê tám chơi nhe chị..hi..hi..

Khủng long

Active Member
Đây là chỗ ở của gia đình Mméng .
Trưa nay Mméng được ra sân phơi nắng nhé . ....ui cái sân rộng tha hồ mà chạy nha.....

Mméng với mẹ Chips Đại bàng làm duyên để chụp hình nè ....:p Mặt mẹ Chips lúc nào cũng cười tươi ;)

mẹ chip sanh xong thì trông có vẻ đằm thắm, dịu dàng hơn..hi..hi..mặt bớt cái vẻ hung hăng ..gái 1 con có khác... 2 mẹ con nó giống nhau ghê chị nhỉ..lũ con bí bo nhà em chỉ có 2 đứa nhìn còn giống cha 1 chút , lũ còn lại chẳng giống mẹ cũng không giống cha gì cả ?
Trung thu sắp đến rồi..hội mình có nên tổ chức off hay dã ngoại gì cho lũ cún không chị ? sư tỷ cho ý kiến nhe..hay mình đi vũng tàu , sẵn tiền từ thiện của hội còn mình ghé trung tâm cô nhi nào đó thăm và góp chút quà theo tâm nguyện của Kuppi lúc còn sống..chuyến đi từ thiện kết hợp dã ngoại này hoàn toàn tự nguyện, mọi người có thành ý đều có thể đăng kí tham gia..không cần phải hoành tráng, vui là chính nhưng chia sẽ cái vui đó cho mọi người lại là mười..hi..hi..mùa vu lan mà ...em chỉ có ý thôi chị và mọi người ủng hộ nhe.

Khủng long

Active Member
Hứ ...con Chips nay nó giả bộ vậy thôi em ơi...chứ nó ăn hiếp cả mụ Su mập nữa đó =)).
Ờ...ý tưởng NHỎ gặp nhau rồi em , chị cũng đang tính bàn với em vụ này đấy .Có hai cách như vầy :

1_ Trung thu sắp tới , hè sắp hết ,mình tổ chức một buổi họp mặt cho các con, em , cháu gặp nhau tám chuyện một bữa ,rồi tụi nó nhập học .Còn lớp người không phải học như tụi mình thì off lúc nào cũng được mà .

2_Tổ chức đi VT chơi và làm nốt phần việc KIA thì hay quá . ( Hùng Phong cũng nói chuyện này với chị lâu rồi ) . Mà khi đã là công việc dang dở thì mình phải làm cho xong . Cứ hô hào , đông người tham gia thì càng vui còn không thì mấy cọng " RỄ GIÀ " tụi mình cũng phải hoàn thành cho xong em à , để lâu KuppiQ nó buồn thì tội ,mà mình cũng áy náy .

* theo chị tập trung được vào cách 2 là hay nhất , vừa vui , vừa có ích .
( có gì bữa nào gặp nhau ngoài luồng bàn bạc coi sao em nhé )
.
***Mùa Vu Lan báo hiếu , mình hạnh phúc vì vẫn được cài bông hồng đỏ thắm .