• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lời kêu gọi chung tay bổ sung kho Dữ liệu Vietpet

TaiVenh

Active Member
Xin trân trọng giới thiệu cùng toàn thể thành viên VP các bài dịch mới của bạn hchungkt80:

Cane Corso - Vệ sỹ thành Rome

Xin trân trọng cám ơn bạn hchungkt80 vì những đóng góp không mệt mỏi cho cộng đồng.

TaiVenh

Active Member
Xin trân trọng giới thiệu cùng toàn thể thành viên VP các bài dịch mới của bạn hchungkt80:

Tamaskan Dog - Loài chó kéo xe thông minh của Phần Lan

Aidi Dog (Chien de l'Atlas) - Chó núi vùng Atlas

Akbash - Tuyết ngao dũng cảm xứ Thổ Nhỹ Kỳ

và các bài dịch mới của bạn hangzin:

Scottish Terrier_chó sục Xcốt-len

Hovawart_Người bạn tuyệt vời của gia đình

Xin trân trọng cám ơn bạn hchungkt80 và bạn hangzin vì những đóng góp không mệt mỏi cho cộng đồng.

TaiVenh

Active Member

Canis Panther - Con báo dũng mãnh

Cao de fila de Sao Miguel - Chúa đảo Azorean - Bồ Đào Nha

Sage Koochee - Đấu sỹ tuyệt vời tại Afganistan

Indian Mastiff - Chó Ngao Ấn Độ tại Đấu trường Pakistan

Bedlington Terrier - Sư tử đội lốt cừu non

Xin trân trọng cám ơn bạn hchungkt80 vì những đóng góp không mệt mỏi cho cộng đồng.

vo si dai

Member
chao bac Taivenh

Chào bác Taivenh.
Minh muốn viết bài gởi trên diển đàn nhưng khg biết làm sao gởi được nhờ bác chỉ giáo.

Bác check PM hộ nhé. Tks. TV

TaiVenh

Active Member

Rafeiro do Alentejo - Mãnh khuyển khổng lồ xứ Bồ Đào Nha

Perro Cimarron - Thợ săn lợn rừng trên Thảo nguyên Urugoay

Spanish Water Dog - Thủy quân lục chiến Tây Ban Nha

Moscow Watchdog - Vệ binh Xô Viết

và bài sưu tầm về giống chó Bull terrier của bạn Rose1402

Bull Terrier - Anh chàng ngổ ngáo

Xin trân trọng cám ơn bạn hchungkt80 và Rose1402 vì những đóng góp không mệt mỏi cho cộng đồng.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Anh chị em Vietpet đánh giá rất cao đóng góp cuả bạn chungkt80, hangzin và các Dịch giả khác đã cung cấp nhiều thông tin quý giá về các giống chó trên thế giới cho bạn đọc. Những con ong cần mẫn làm mật ngọt cho đời.

Mong được đón các bài viết tiếp rất giá trị của các bạn.

TaiVenh

Active Member

TaiVenh

Active Member

TaiVenh

Active Member

TaiVenh

Active Member

Andalusia Podenco - Hậu duệ của Chó săn Ai Cập cổ

Gonczy Polski - Trợ thủ đắc lực của thợ săn Ba Lan

Drever - Thợ săn tí hon trong rừng Thuỵ Điển

Smalandsstovare - Họ hàng của Rotweiler ở Thuỵ Điển

Danish Broholmer - Chó Ngao Đan Mạch

TaiVenh

Active Member

TaiVenh

Active Member
Tranh thủ lúc rảnh rỗi, em làm cái thống kê sơ bộ về "Dự án Dịch các giống chó nổi tiếng thế giới ra tiếng Việt", có một số thông số như sau:

Thời gian: ~ 14 tháng (từ 4/2008 tới 8/2009)

Số lượng bài đã dịch: 192 bài (trên tổng số 282 bài) tương đương với 192 giống chó. Còn lại 90 giống chó chưa được dịch, chủ yếu là các giống chó ít phổ biến hơn, và cũng ít tài liệu để tham khảo.

Về các Dịch giả: Có hơn 15 dịch giả chung tay giúp sức

Trong đó bạn hchungkt80 là người có số bài dịch nhiều nhất: 50 bài chẵn
Sau đó là soi_lua: 15 bài; bạn nab2195: 13 bài; hangzin: 11 bài...
Ngoài ra, Dự án còn nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bạn: biyeudau, Vladavia, Vinhdienhue, europe vet, trantung_hn, KNOD, 6.F.Baresi...

Thay mặt cho BQT VP, xin được gửi tới các dịch giả lời cám ơn chân thành nhất. Chúng tôi rất mong sẽ tiếp tục nhận được sự cộng tác của các bạn để hoàn thành Dự án nhằm bổ sung, đóng góp cho cộng đồng petlover Việt Nam các thông tin bổ ích và lý thú.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Lượng bài dịch cho kho dữ liệu về thông tin các giống chó, giống mèo của Vietpet đã rất đồ sộ nhưng vẫn còn nhiều nhiều những giống vật cưng quý chưa có, mong các anh chị em ta như rết nhiều chân tiếp tục bổ sung chào mừng nhân dịp năm mới 2010 sắp đến.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Lhasa Apso - Thánh thần xứ Tây Tạng"Nova Scotia Duck-Tolling Retriever - Thợ săn vịt trời Canada" là 2 bài dịch rất có giá trị bổ sung vào kho dữ liệu các giống chó được hchungkt80 " mở hàng đầu năm mới 2010.

Chúc Dịch giả và gia đình một năm mới dồi dào sức khỏe - Xin cám ơn sự cần mẫn và nhiệt tình của hchungkt80 với anh chị em Vietpet.

Cũng nhân đây, đề nghị TaiVenh cho cái list ở đây ( để tiện theo dõi hơn là về trang 1 topic này) những giống chó chưa được dịch sang tiếng Việt để anh chị em rất yêu cún và rành Anh ngữ chung sức, noi gương hchungkt80 đăng ký và dịch tiếp.