• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

MsCuteShark

Member
Chúc mừng Linh nhé :)...Nhà lại có 1 bầy bạch long như nhà chị whitesnow rồi. Cố gắng chăm các bé thật tốt và giữ sức khoẻ cho cả bản thân mình nữa nhé :D. Cái số đã nuôi mèo là cứ phải như osin của chúng nó thôi :((

Linhmu_93

Active Member
Chúc mứng mẹ con Bột nhé, chúc mẹ Bột mau khoẻ 6 bé lớn nhanh:D mà mẹ Linh giỏi thế tự tiêm đc thuốc kích đẻ cho Bột >:D<>:D<
Dạ, e thay mặt 7 mẹ con cám ơn c nhé! E thì hqua lúc đỡ đẻ loạn cả lên. Chân tay e run loạn xạ còn gọi nhầm chị Linhlady là mẹ ơi :(( may mà các cháu ngon lành cả rồi! Hihi.
E chúa ghét máu me nhưng việc tâm chọc e bạo tay lắm! Vacxin e cũng tự tiêm. Hqua chị Bích Kún yêu qua bảo cách tiêm thuốc kích đẻ em cũng nhìn kĩ chút, lúc trc khi tiêm Bột nó cắn e chảy máu tay. E xác định nó đau quá k rặn đc, mà cháu đầu bị ngược lên giữ và tiêm luôn! 10p sau nó tọt ra c ạ!

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng Linh nhé :)...Nhà lại có 1 bầy bạch long như nhà chị whitesnow rồi. Cố gắng chăm các bé thật tốt và giữ sức khoẻ cho cả bản thân mình nữa nhé :D. Cái số đã nuôi mèo là cứ phải như osin của chúng nó thôi :((
Vâng. E cũng mừng lắm vì cháu Bột tự sinh được! Mà lại 6 cháu nữa! Yêu Bột quá đi thôi! Mà nhà e có 3 trắng tinh, 3 trắng xám c ạ! Trong đó 1 cháu nhiều đốm xám như bò sữa, cháu còn đeo kính cướp biển cơ! Còn 1 đứa đội mũ nồi, đuôi điểm xám. Cháu út ít sợ mẹ k phân biệt được với 3 anh chị trắng lớn nên đánh dấu 1 cái bằng chấm đen nhỏ xíu xiu trên đầu ạ!
E lo lắng, nên ngồi canh cả đêm, mẹ e bắt đi ngủ mà e nằm tí là dậy vì bồn chồn lo cho cái thằng cu thứ 5.

Chúc mừng chị Linh lên chức bà ngoại nhé:)), tự dưng già đi đến mấy chục tuổi có chết không cơ chứ:)). Phen này cả mẹ Bột cả "bà ngoại" Linh vất vả rồi, 6 đứa lận cơ mà:). Hôm qua sang nhà chị chơi, em nhìn bụng bà bầu Bột cũng đoán là sinh 6, không ngờ chuẩn thật:). Mà tiếc ơi là tiếc, biết thế hôm nay đến có phải được ngắm mèo con rồi không:)

bizonzon

Active Member
Nhắn tin cho cô xong vào đọc được tình hình trên này luôn nên chả cần nhắn lại nữa :p
Bao h cô mới up được ảnh bọn nhóc đây :(. Để xem cái thằng cu 5 (hay con bé 5) nó thế nào.

Linhmu_93

Active Member
Mẹ con Bột

Vào tối ngày hôm qua, mẹ Bột đã hạ sinh được 5 tiểu thiên thần, và 1 thiên thần út vào đầu giờ sáng hôm sau, thế là phải làm sinh nhật tận 2 ngày mất rồi.<:p
Mẹ Bột rất giỏi,trộm vía, chăm các con quên cả đi ...vệ sinh. Mẹ Bột cũng chịu khó uống sữa và ăn hạt nên sẽ chóng lại sức nhanh thôi.
Đây là 1 vài hình ảnh của mẹ con Bột

Dì Bơ xoắn xít vào đòi liếm cho các cháu, không cho liếm thì còn cào cửa nữa chứ, dì này yêu cháu quá :X

Ảnh ngoài lề:
Trong khi mẹ Bột chăm con thì Bơ và Cốm thế này đây
Bạn Bơ bạn ấy như con khi, nhảy múa điên loạn lên, chắc thấy mẹ Bột sinh em bé, vui quá hóa rồ

2 tay 2 quả................

Chúc các bé của mẹ hay ăn chóng lớn nhé!mẹ yêu các con nhiều lắm:-*

Mimi83

Member
Thế là có ảnh của mấy bé rồi! Bột xinh quá! chắc mấy đứa giống Bột. Thằng cu 5 sao rồi hả Linh, đã tự bú được chưa?

bizonzon

Active Member
- Mẹ Bột xinh gái quá em ơi. Nhìn yêu ko chịu nổi :x
- Đứa nào là cu 5?
- Mình nhớ con bé Bơ quá :((

MsCuteShark

Member
Nhìn yêu thế nhỉ. Mà rõ hay, cứ nhà nào có cháu ra đời là mọi người vào chúc mừng rồi hỏi thăm loạn hết cả lên :)) Kì này Linh cứ mà reply mọi người mỏi tay nhé :D. Nhà có trẻ con xôm hẳn lên cơ mà. Bây giờ có làm gì đi đâu cũng cứ nôn mau mau về với lũ nhỏ thôi :))

Mẹ Bột được Linh chăm kĩ nên sinh con xong nom cũng không mệt nhọc mấy nhỉ?

vyle

Member
kiểu này mấy mẹ con bà cháu nhà cô Linh làm mọi người tơi bời vì đàn cháu xinh đẹp rồi

bichdiep

Member
Vào tối ngày hôm qua, mẹ Bột đã hạ sinh được 5 tiểu thiên thần, và 1 thiên thần út vào đầu giờ sáng hôm sau, thế là phải làm sinh nhật tận 2 ngày mất rồi.<:p
Mẹ Bột rất giỏi,trộm vía, chăm các con quên cả đi ...vệ sinh. Mẹ Bột cũng chịu khó uống sữa và ăn hạt nên sẽ chóng lại sức nhanh thôi.
Đây là 1 vài hình ảnh của mẹ con Bột

Chúc mừng các thiên thần nhỏ chào đời nha. Chúc mừng gia đình Linh thêm thành viên mới. Hi, lúc em gọi điện chị đang ở cạnh chị Hoa, cũng hồi hộp quá :D Chúc các con hay ăn chóng lớn cho mẹ Linh đỡ vất vả. 6 đứa chăm không dễ dàng đâu. Sắp tới có đợt lạnh mới, em nhớ để ý gió nha. Chị thích đứa bò sữa nhất :-X

pe_sushi

Member
nhìn đứa nào cũng như thiên thần vậy :x iêu iêu quá đi >:D< Thấy Bột đẻ em bé xong mà nhìn vẫn như con gái ấy nhỉ :)) Đúng là Linh mát tay ghê ta :x

Linhmu_93

Active Member
Thế là có ảnh của mấy bé rồi! Bột xinh quá! chắc mấy đứa giống Bột. Thằng cu 5 sao rồi hả Linh, đã tự bú được chưa?
Cháu cố cho e bú mà e k ngậm đc ti. Mồm di vào ti rồi mà k há đc ra mà mút cô ạ. Người e bé lạnh hơn các bé khác. Cháu vẫn bật sưởi và canh cno thường xuyên. Chị Milky vừa đến. Mang thằng 5 về rồi, cho mẹ Na cho bú xem sao vì Na sinh có 4 đứa thôi mà lại chăm con. Cháu hi vọng e ấy bú đ mẹ Na. Giơ chỉ cần cu cậu bắt đc ti thì sẽ ngon lành thôi! Hi vọng, cả nhà chúc phúc cho mẹ con cháu nhé! Hì hì....

Linhmu_93

Active Member

Trong ảnh này thì bé 5 nằm trong cùng ben tay phải, ngay cạnh ay mẹ Bột ạ! E ấy lúc nào cũng chỉ nằm thế thôi, k ngóc đầu lên đc, bế lên thì giãy giụa, ngoáy như con sâu, mà đặt xuống là nằm im thin thít. Chán thế! Hnay các bé đều poo pee rồi. Bột đã tự làm vệ sinh đc cho các con. Sữa bơm luôn mồm, phô mai, nutri gel, kitten 36 ngâm sữa, thịt gà rồi ạ! Mẹ Milky vào làm chứng nhé! Bột ăn giỏi thế nào nhỉ! Hihi. Phải nói là miệng hoạt động liên tục. May quá, Bột chịu ăn nên sữa về nhiều lắm! Sữa đục va rất đặc. Có điều Bột chưa đi vệ sinh. Ksao, đã xì hơi đc rồi nên k lo!

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng các thiên thần nhỏ chào đời nha. Chúc mừng gia đình Linh thêm thành viên mới. Hi, lúc em gọi điện chị đang ở cạnh chị Hoa, cũng hồi hộp quá :D Chúc các con hay ăn chóng lớn cho mẹ Linh đỡ vất vả. 6 đứa chăm không dễ dàng đâu. Sắp tới có đợt lạnh mới, em nhớ để ý gió nha. Chị thích đứa bò sữa nhất :-X
Bơ cứ thò tay vào khều cháu rồi liếm, nhưng thô bạo quá! Cháu đi tìm ti mẹ là lấy tay kéo lại, cắn như quả bóng nên bị cấm cửa k cho vào với mẹ con Bột nữa! Hqua e hồi hộp lắm! May quá con bé trở dạ lúc e ở nhà! Ở với mẹ con nó từ đầu đến cuối nên có vde gì mình cũng k hối hận :)
Bò sữa là anh cả đấy chị! Mấy đứa nhà em "trym" to lắm! Nổi cục luôn nên k nhầm lẫn giới tính như Phúc đâu nhé! Khì khì.... Mẹ e cũng thích Bò sữa nhất c ạ! Nó đẻ ngược mà ra thì to mồm lắm! Tìm ti luôn!

Linhmu_93

Active Member
Nhìn yêu thế nhỉ. Mà rõ hay, cứ nhà nào có cháu ra đời là mọi người vào chúc mừng rồi hỏi thăm loạn hết cả lên :)) Kì này Linh cứ mà reply mọi người mỏi tay nhé :D. Nhà có trẻ con xôm hẳn lên cơ mà. Bây giờ có làm gì đi đâu cũng cứ nôn mau mau về với lũ nhỏ thôi :))

Mẹ Bột được Linh chăm kĩ nên sinh con xong nom cũng không mệt nhọc mấy nhỉ?
Nó mệt lắm đấy ạ! Đứng lên chuyển tư thế mà chân cứ run, e toàn phải đỡ! May mà ăn như heo ( trộm vía ) nên nhiều sữa cho con bú lắm ạ! Chả có cháu nào giống bố cả. Toàn giống mẹ chứ! Đc cái con bé thứ 3 ( con gái duy nhất ) của mẹ Bột bố Bờm có tí xám ở đầu và đuôi, lún phún mấy cộng lông xám ở lưng nữa. Đỡ tủi thân bố cháu :D lông bọn nhỏ tơi và đã dài rồi, chắc độ 1 tuần nữa bung lông trong xinh lắm đây' thiệt tình, con hát mẹ khen hay, con cháu mình đứa nào cũng xinh :))

kokokiukiu

Active Member
Linh ơi, dạo này chị vẫn đang đi thực tập, cả ngày phải ở trường suốt rồi lại giáo án nọ kia nữa nên ban ngày hơi eo hẹp thời gian:p.Em xem hôm nào buổi tối em rảnh thì hú chị 1 tiếng để chị qua chơi với mấy đứa nhé.:p:x