• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
Linh ơi, dạo này chị vẫn đang đi thực tập, cả ngày phải ở trường suốt rồi lại giáo án nọ kia nữa nên ban ngày hơi eo hẹp thời gian:p.Em xem hôm nào buổi tối em rảnh thì hú chị 1 tiếng để chị qua chơi với mấy đứa nhé.:p:x
Chị ơi! Tối e rỗi c ạ. Tối nào cũng rỗi. Mỗi tội e muốn để các cháu cứng cáp hơn chút, tầm cuối tuần thì mng đến thăm ạ. E cũng sắp ốm đến nơi rồi. Canh mẹ con nó mệt quá! ĐÓng cửa ***g k chốt để Bột đi vs thì con Bơ nó mở cửa ra chui vào nằm cạnh liếm láp cho các cháu. Nhưng thô bạo quá. Bọn nhỏ tìm ti mẹ là nó càm ra cho vào lòng xong đá cháu như bóng @.@ nên e bực lắm, đành chốt cửa cho Bột trong đó với con. Buồn đi vs thì gọi e!

nero

Member
mẹ linh đợt này vất vả rồi,lo mà chăm mình nữa ko là các con nó khổ đó nha

Linh ơi, dạo này chị vẫn đang đi thực tập, cả ngày phải ở trường suốt rồi lại giáo án nọ kia nữa nên ban ngày hơi eo hẹp thời gian:p.Em xem hôm nào buổi tối em rảnh thì hú chị 1 tiếng để chị qua chơi với mấy đứa nhé.:p:x
Thế cuối tuần chị có rỗi không em đi với:D. Định bảo chị để tầm cuối tuần đến thăm cho bọn nhóc cứng cáp tí đã mà chị Linh nói trước rồi:)

fat.L.T

Member
mấy nhóc xinh quá linh ơi hôm nào anh kiếm cái giỏ rủ cô hoa sang bắt cóc mấy đứa chứ nhìn mà thèm quá ;;)

D_P_HOA

Active Member
Vào tối ngày hôm qua, mẹ Bột đã hạ sinh được 5 tiểu thiên thần, và 1 thiên thần út vào đầu giờ sáng hôm sau, thế là phải làm sinh nhật tận 2 ngày mất rồi.<:p
Mẹ Bột rất giỏi,trộm vía, chăm các con quên cả đi ...vệ sinh. Mẹ Bột cũng chịu khó uống sữa và ăn hạt nên sẽ chóng lại sức nhanh thôi.
Đây là 1 vài hình ảnh của mẹ con Bột

Dì Bơ xoắn xít vào đòi liếm cho các cháu, không cho liếm thì còn cào cửa nữa chứ, dì này yêu cháu quá :X

Ảnh ngoài lề:
Trong khi mẹ Bột chăm con thì Bơ và Cốm thế này đây
Bạn Bơ bạn ấy như con khi, nhảy múa điên loạn lên, chắc thấy mẹ Bột sinh em bé, vui quá hóa rồ

2 tay 2 quả................

Chúc các bé của mẹ hay ăn chóng lớn nhé!mẹ yêu các con nhiều lắm:-*

Trộm vía bụ quá Linh ơi, xinh lắm , chúc mừng nhé :-*

Cháu Bơ trông hiền lành giống mẹ Bẹt , cháu Cốm thì chả khác nào mẹ Phe - Trông ngâù quá cơ :)

Linhmu_93

Active Member
Trộm vía bụ quá Linh ơi, xinh lắm , chúc mừng nhé :-*

Cháu Bơ trông hiền lành giống mẹ Bẹt , cháu Cốm thì chả khác nào mẹ Phe - Trông ngâù quá cơ :)
2 đứa Bơ, Cốm chẳng khác quái nào mẹ nó cô ạ. Phe chăm con vụng nên thấy chị đẻ mà Cốm cứ dửng dưng nằm ngủ! Cả ngày chả mó vào cái chỗ mẹ con Bột nằm 1 lần. Cháu bế vào cho nó xem mặt cháu nó mà nó sợ quá chạy toán loạn! Toàn trèo lên nóc tủ nhìn xuống thôi!
Con Bơ thì toàn đòi vào chăm cháu nhưng vụng quá nên toàn bị cấm cung! Cả đêm nó lượn bên ngoài cái ***g rồi khều mèo con ra, cả đêm k ngủ.
Giờ thì lăn quay.

Linhmu_93

Active Member
mấy nhóc xinh quá linh ơi hôm nào anh kiếm cái giỏ rủ cô hoa sang bắt cóc mấy đứa chứ nhìn mà thèm quá ;;)
Ôi nhà anh có mấy thằng cu xinh như mộng còn gì! Bọn nhà e chỉ đc cái tranh ti giỏi, bú chụt chụt, mẹ nó cứ giơ tay giơ chân lên nhìn mỏi quá! E bỏ xuống nó lại giơ lên, nhìn mà xót!

Linhmu_93

Active Member
Thế cuối tuần chị có rỗi không em đi với:D. Định bảo chị để tầm cuối tuần đến thăm cho bọn nhóc cứng cáp tí đã mà chị Linh nói trước rồi:)
Để chị xem đã e nhé! Hôm ấy c sẽ báo trc cho em! Tại con Bột nó đang tìm con nó ( chị gửi đi bú nhờ rồi ) nên thỉnh thoảng cáu cắn chị, cắn cả mèo con ý. Bình thường thì chăm con lắm! Hị hị.... Các cháu ti mẹ nhiều quá làm mẹ sợ chạy trốn này!

Để chị xem đã e nhé! Hôm ấy c sẽ báo trc cho em! Tại con Bột nó đang tìm con nó ( chị gửi đi bú nhờ rồi ) nên thỉnh thoảng cáu cắn chị, cắn cả mèo con ý. Bình thường thì chăm con lắm! Hị hị.... Các cháu ti mẹ nhiều quá làm mẹ sợ chạy trốn này!
Nhiều thế thì đúng là phải đem đi gửi rồi, 6 đứa thì chăm vất vả lắm, khổ cả mẹ Bột cả " bà ngoại" Linh:). Thế chị đem đứa nào đi gửi thế???

prunus_mume

Member
@@ Tôi tưởng cô chỉ gửi đi mỗi thắng bé thứ 5 thôi mà :(
Mẹ Bột k chăm bé con mà nó đi mất cũng biết thiếu vắng :-? Củ chuối :))

Chị đang trêu Bụi, bảo là cô Linh có cháu ngoại, Bụi mất chỗ đi chơi rồi mà thằng bé cứ ngơ ra, chạy ra cào cấu anh Ron ~~! Nhà chị thành bãi chiến trường lông rồi :(

Ôi tôi muốn xem mấy cục lông lăn qua lăn lại :((
Cô Linh ra bấm xoèn xoẹt mấy chục nhát up lên đi :(

Linhmu_93

Active Member
@@ Tôi tưởng cô chỉ gửi đi mỗi thắng bé thứ 5 thôi mà :(
Mẹ Bột k chăm bé con mà nó đi mất cũng biết thiếu vắng :-? Củ chuối :))

Chị đang trêu Bụi, bảo là cô Linh có cháu ngoại, Bụi mất chỗ đi chơi rồi mà thằng bé cứ ngơ ra, chạy ra cào cấu anh Ron ~~! Nhà chị thành bãi chiến trường lông rồi :(

Ôi tôi muốn xem mấy cục lông lăn qua lăn lại :((
Cô Linh ra bấm xoèn xoẹt mấy chục nhát up lên đi :(
Ôi, các cháu chưa biết lăn chị ạ! Có ảnh ở trang 63 rồi, e chụp nhiều nhưng lười lắm, vì up phải đi nhờ máy :( hjx. E gửi thằng 5 c ạ. Khổ. Cháu yếu quá. Giờ cho bú sữa ngoài mút chùn chụt. Nhưng cho vào ti thì k bú đc!

nero

Member
Ôi, các cháu chưa biết lăn chị ạ! Có ảnh ở trang 63 rồi, e chụp nhiều nhưng lười lắm, vì up phải đi nhờ máy :( hjx. E gửi thằng 5 c ạ. Khổ. Cháu yếu quá. Giờ cho bú sữa ngoài mút chùn chụt. Nhưng cho vào ti thì k bú đc!
tại nó yếu quá em ạ.trường hợp này em nên đi gửi,nếu ko thì em chịu khó bón cho bé ăn.đợt trước chị phải nuôi 4 đứa bằng sữa ngoài cả .Thế mà vẫn béo tròn,khỏe mạnh em ạ

Linhmu_93

Active Member
tại nó yếu quá em ạ.trường hợp này em nên đi gửi,nếu ko thì em chịu khó bón cho bé ăn.đợt trước chị phải nuôi 4 đứa bằng sữa ngoài cả .Thế mà vẫn béo tròn,khỏe mạnh em ạ
Nó vẫn phải bú mẹ, chỉ là thêm sữa ngoài thôi thì mới sống đc chứ? 100% sữa ngoài e nghĩ khó qua khỏi c ạ. E bé nhà e bjo cũng thế, có nhét thế nào cũng k bú, toàn phải cho uống sữa ngoài thôi. Chán lắm.

nero

Member
Nó vẫn phải bú mẹ, chỉ là thêm sữa ngoài thôi thì mới sống đc chứ? 100% sữa ngoài e nghĩ khó qua khỏi c ạ. E bé nhà e bjo cũng thế, có nhét thế nào cũng k bú, toàn phải cho uống sữa ngoài thôi. Chán lắm.
thế là vất vả nhiều với bé này đó em ạ.thôi chịu khó em ạ.Vì tương lai con em chúng ta.CỐ LÊN

mimimiumiu

Member
tình hình cô gửi thằng t5 đi thế nào rồi? nó đã chịu bú chưa hnào cô cho c sang thăm các cháu mới học hỏi kinh nghiệm tiêm của cô với hay bao h tiêm phòng chị vác bọn nó sang nhờ cô tiêm 8-> Mà sao Bột nhà cô nó tinh thế gửi 1 đứa đi mà cũng biết là thiếu rồi đi tìm à?

Linhmu_93

Active Member
tình hình cô gửi thằng t5 đi thế nào rồi? nó đã chịu bú chưa hnào cô cho c sang thăm các cháu mới học hỏi kinh nghiệm tiêm của cô với hay bao h tiêm phòng chị vác bọn nó sang nhờ cô tiêm 8-> Mà sao Bột nhà cô nó tinh thế gửi 1 đứa đi mà cũng biết là thiếu rồi đi tìm à?
Cháu k bú c ạ :(( giơ chỉ hi vọng có hơi ấm mẹ sẽ giúp con ấm lên. Cho uống sữa ngoài thì mút chùn chụt. Thế mà cho vào ti nó k ngậm đc! Hix... Nó chỉ tìm 1 lúc thôi, giờ lại bt rồi. Vì vốn dĩ nó bỏ thằng 5, k chịu chăm!

Kazai.max

Member
Vào tối ngày hôm qua, mẹ Bột đã hạ sinh được 5 tiểu thiên thần, và 1 thiên thần út vào đầu giờ sáng hôm sau, thế là phải làm sinh nhật tận 2 ngày mất rồi.<:p
Mẹ Bột rất giỏi,trộm vía, chăm các con quên cả đi ...vệ sinh. Mẹ Bột cũng chịu khó uống sữa và ăn hạt nên sẽ chóng lại sức nhanh thôi.
Đây là 1 vài hình ảnh của mẹ con Bột

Dì Bơ xoắn xít vào đòi liếm cho các cháu, không cho liếm thì còn cào cửa nữa chứ, dì này yêu cháu quá :X

Ảnh ngoài lề:
Trong khi mẹ Bột chăm con thì Bơ và Cốm thế này đây
Bạn Bơ bạn ấy như con khi, nhảy múa điên loạn lên, chắc thấy mẹ Bột sinh em bé, vui quá hóa rồ

2 tay 2 quả................

Chúc các bé của mẹ hay ăn chóng lớn nhé!mẹ yêu các con nhiều lắm:-*
Toàn là người mẫu sáng giá không à!!!! Thích quá

maihuongt91

Member
Chúc mừng gia đình cô Linh và 6 thiên thần nhỏ và Bột yêu nhé.. Chúc Bột mau hồi phục sức khỏe nhé, đẻ được 6 nhóc là quá giỏi í, gia đình sẽ khá vất vả đây nhưng yên tâm, với tình yêu thương và sự quan tâm vô bờ bến của Cô linh thì các cháu chả mấy mà phổng phao đâu nhỉ:x:x

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng gia đình cô Linh và 6 thiên thần nhỏ và Bột yêu nhé.. Chúc Bột mau hồi phục sức khỏe nhé, đẻ được 6 nhóc là quá giỏi í, gia đình sẽ khá vất vả đây nhưng yên tâm, với tình yêu thương và sự quan tâm vô bờ bến của Cô linh thì các cháu chả mấy mà phổng phao đâu nhỉ:x:x
Mẹ Mai Hương ạ, mấy hnay lu bu quá chưa vào hỏi thăm xem con Nui thế nào. Trộm vía 5 nhóc nhà e bú mẹ tì tì, nên nhìn khác hẳn lúc chào đời rồi. Mẹ Bột chịu khó ăn lắm. E vừa ngồi cho nó ăn xong. Bây giờ mới đi ngủ. Cả đêm hqua và ngày hnay thức canh mẹ con nó. Người em mỏi nhừ và đau vai lắm. Tại mẹ con nó nằm trong l-ồng inox nên chăm hơi khó vì cái cửa nó thiết kế hơi dở, lệch hẳn 1 phía nên muốn thò tay vào cả 4 góc rất mỏi. Bột vẫn còn vụng, vừa đi ra ngoài nằm tí cho mát mà con đang bú rơi cả con ra nền nhà lạnh. Thằng bé khóc toáng lên, e đang pha sữa cho mẹ nó mà vội vàng bế ngay vào! Nguy hiểm quá!
E đang muốn tìm nhà nào cho e gửi cháu Bơ, vì cháu rất hay xông vào ***g đòi chăm cháu. Nhưng nó mạnh tay quá nên bọn nhóc đau toàn khóc nhè. Bây giờ nhốt mẹ con nó trong đó thì Bột đòi đi vệ sinh hay nóng ra ngoài nằm lại phải gọi. Còn k đóng thì nguy to vì dì Bơ chui vào đè bẹp các cháu luôn! Hjx hix. Nhìn nó bồn chồn đứng ngoài, cào đòi vào mà mình thương quá! Nó có lòng tốt nhưng đặt chưa đúng chỗ lắm nên thành ra dở hơi :(

Hì3, gửi em đi, em nuôi hộ mấy hôm cho. Dạo này Mít luời ăn lắm, lại vừa sụt 1 lạng:(. Mẹ em bảo chắc tại không có bạn chơi vs tranh ăn cùng nên mới như thế:(. Em đang định tìm thêm 1 đứa về chơi vs Mít nhưng chắc chưa tìm ngay được:(. Nếu thấy ổn thì chị cho em " mượn" cháu Bơ vài hôm nhé.