• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo nhà Kokokiukiu

iemmap

Member
Hic không ngờ em Ngựa này trắng trẻo đến thế, nhìn chẳng có tướng nghịch ngợm gì mà hoá ra lại nghịch khoẻ như giặc. Tớ là tớ cứ nghĩ em nó phải có lông vằn cơ :((

kokokiukiu

Active Member
Ngựa kể chuyện hay quá! Nhưng đấy đã là hình mới nhất của Ngựa chưa đấy? Mẹ Gemma thích cái hình Ngựa bắt được "chuột" và khoe mẹ Pi. Hi hi, con mà ăn được con chuột đấy thì chị Kiu đến là sạt nghiệp mất thôi, vì phải thay chuột hàng loạt ấy :D Cả nhà Ngựa chắc đi ngủ rồi, nhà Bờm cũng đi ngủ thôi! Nhà cô Kiu ngủ ngon và các anh chị em mèo nhà cô ngày mai lại có một ngày vui vẻ và quậy tưng bừng nhớ!
Cám ơn mẹ Gemma đã ghé thăm nhà Ngựa.:raised eyebrow:.Mấy cái ảnh bắt được con chuột với ăn royal là chị cháu mới rình rập chụp được từ hôm qua đấy ạ.:D.Chị cháu dụ mãi cháu mới chịu nằm im trên bàn để cho chị ý chụp,với cả phải đổ cả royal ra hối lộ cháu,cháu đứng im 1 chỗ ăn chị ý tranh thủ chộp luôn.Không thì chị cháu bảo ảnh của cháu toàn nhắm mắt nhắm mũi ngủ khì thì ai mà nhìn được,:).Từ bây giờ cháu phải ngoan hơn để có thật nhiều ảnh đẹp không chị cháu thấy ảnh cháu ngủ mà cứ chê cháu xí trai hơn anh Tôri:(,cháu ứ chịu đâu:(:)((

kokokiukiu

Active Member
Hic không ngờ em Ngựa này trắng trẻo đến thế, nhìn chẳng có tướng nghịch ngợm gì mà hoá ra lại nghịch khoẻ như giặc. Tớ là tớ cứ nghĩ em nó phải có lông vằn cơ :((
Thế mới bất ngờ chứ chú iemmap:p,mấy cái ảnh đấy là chị cháu kì công lắm mới chụp được,chứ cháu mà phi như ngựa khắp nhà thì chẳng có ảnh cho chú xem đâu.Cháu nghịch như giặc và phá nhà như quỷ sứ:))..=)).Cám ơn chú đã ghé thăm cháu nhé!:)

garuru

Member
Sao chú iemmap nói đúng thế.Mấy đứa nhà Kiu mỗi lần thay chậu mới là y như rằng phi thật nhanh vào nhưng là để tranh nhau đi trước:)) Đứa nào cũng muốn đánh dấu quyền làm chủ vào cái chậu đó:D.Hôm nọ cũng như mọi khi,chúng nó chạy vào tranh nhau chỗ ngồi,thằng Ngựa le te thấy mẹ pi cong đuôi dẫm 2 chân lên thành chậu(Pi Lùn ko bao giờ đặt chân xuống cát cả,chắc nó sợ bẩn:p) thấy còn chỗ rộng chui vào ngồi,thế là thôi rồi,bị mẹ Pi Lùn dùng cái abc của nó nhuộm lông thành màu vàng luôn=)).Eo ơi nhắc lại mà thấy ghê quá:nailbitting:Báo hại em phải lôi ra tắm giữa đêm đó.Kinh quá:nailbitting:^:)^
Hì hì, cái vụ tranh chậu cát này thì mấy bé nhà kiu giống con mẹ Gà thế. Có lúc 3 đứa liền cùng chen chúc trong chậu còn 1 đứa hậm hực đứng ngoài nhìn mắc cười lắm. Mèo Ma thì đi vệ sinh rất điệu nghệ. Cả 4 chân bám chắc trên thành chậu, hầu như không bao giờ bị cát bám vào chân.

garuru

Member
Mình thích tấm này quá. Mình đặc biệt thích những ảnh các bé mèo ngủ, nhìn bình yên, nhẹ nhàng và đáng yêu quá :love struck:

Một tiểu đội miu giống hệt nhau, nhìn yêu thế! Hồi mẹ mèo Ma đẻ, mình canh hoài, canh hoài mà không chụp được bức ảnh miu con nằm chổng bốn chân khò khò dễ thương như thế này:D

garuru

Member
Tớ đoán nhá: Tori là bé nằm sát bên mẹ Pi đúng không?

Lần này cô Kiu up 1 loạt ảnh sinh động quá :D Toàn hình hồi tụi nhóc còn bé xíu xinh không chịu được :love struck:

Mấy tấm hình có cả bác Đầu To cũng đẹp ghê, có bác ấy vào là không khí ấm cúng lên bao nhiêu.

Đầu To lại còn bon chen với các cháu rúc vào bụng mẹ Pi nằm ngủ nữa chứ :))
Chú Iemmap mắt tinh nhỉ. Bác Gà nhìn toét cả mắt không phân biệt được cháu nào với cháu nào, vì cháu nào cũng y như cục bông vàng nhìn yêu không chịu được.

garuru

Member
Ôi, mèo nhà chị này cả nhà vàng khè. Hồi xưa em cũng nuôi 1 thằng mèo đực lông vàng, mồm to óc bằng quả nho :)). Mà cả ngày chỉ chạy hùng hục chả bao giờ thấy ngủ mới kinh chứ.
Cả nhà ơi có khi nào mèo cũng bị bệnh tăng động không nhỉ? :D

garuru

Member
Hic, cô kiu ơi, bác Gà bắt đầu lẫn lộn lung tung tên các cháu nhà cô rồi. Bây giờ phải hết sức bình tĩnh, cực kỳ bình tĩnh, lần lượt xem lại ảnh từng cháu một mới được. À mà hình như có mỗi thằng cu Ngựa là lông khác hẳn nhỉ. Còn mấy nhóc kia đứa nào cũng vàng rực, chẳng phân biệt nổi!

kokokiukiu

Active Member
Hic, cô kiu ơi, bác Gà bắt đầu lẫn lộn lung tung tên các cháu nhà cô rồi. Bây giờ phải hết sức bình tĩnh, cực kỳ bình tĩnh, lần lượt xem lại ảnh từng cháu một mới được. À mà hình như có mỗi thằng cu Ngựa là lông khác hẳn nhỉ. Còn mấy nhóc kia đứa nào cũng vàng rực, chẳng phân biệt nổi!
Bác Gà ơi cái ảnh này không có thằng Ngựa đâu ạ,đây là ảnh anh em của Tôri đấy,thằng khác nhất mà bác nói chính là tôri một mình nó có màu trắng thôi còn đâu 3 đứa giặc cái đều vàng khè hết ạ.:))/Tôri với Ngựa cùng là con mẹ Pi nhưng ở 2 lứa khác nhau Tôri hơn Ngựa 3,5 tháng.

Còn về vụ tăng động ở mèo thì em chịu,chả biết tụi nó có bị hay không,nhưng mèo nhà em phi như ngựa suốt ngày mà chưa thấy có biểu hiện gì của bệnh này:D

Mèo Ma nhà bác Gà giống Pi nhà em lúc nào đi vệ sinh cũng cho cả 4 chân lên thành chậu,thỉnh thoảng mới cho 2 chân xuống thôi.Có lần đu đưa kiểu gì mà cả cái chậu ụp cả xuống:(,báo hại em phải đi hót,kinh dị luôn:worried::((

VuVuCz

Member
Hihihi nhà bạn Kokokiukiu có duyên với mèo vàng ghê, nguyên 1 tiểu đội mèo vàng.Nhìn cái ảnh 4 nhóc nằm ngửa lên ngủ, đểu thế cơ chứ, nhìn mặt 4 đứa giống nhau ghê. Chắc hồi 4 nhóc còn bé phải phân biệt qua chấm vàng ở bụng nhỉ :)) Cháu bụng trắng, cháu bụng chấm vàng nhạt, cháu bụng chấm vàng và cháu bụng chấm vàng đậm hehehe

Gemma

Active Member
Hì hì, cái vụ tranh chậu cát này thì mấy bé nhà kiu giống con mẹ Gà thế. Có lúc 3 đứa liền cùng chen chúc trong chậu còn 1 đứa hậm hực đứng ngoài nhìn mắc cười lắm. Mèo Ma thì đi vệ sinh rất điệu nghệ. Cả 4 chân bám chắc trên thành chậu, hầu như không bao giờ bị cát bám vào chân.
Mèo Ma nhà bác Gà giống Pi nhà em lúc nào đi vệ sinh cũng cho cả 4 chân lên thành chậu,thỉnh thoảng mới cho 2 chân xuống thôi.Có lần đu đưa kiểu gì mà cả cái chậu ụp cả xuống:(,báo hại em phải đi hót,kinh dị luôn:worried::((
Hà hà, cái vụ đi vệ sinh của mèo này lập thành một topic riêng được ấy nhỉ! Hình như có bạn nào mở một topic đại loại mẹ Gem nhớ là "Mèo nhà bạn đi vệ sinh như thế nào" thì phải :)) Nên mở lại chủ đề có cái tên vui vui một chút, ví dụ như "Miu miu nhà bạn... cài mìn ra sao" :)):))

Hai đứa nhà mẹ Gem thì không tranh nhau, nhưng hễ cứ đứa này đi vào toa lét thì đứa khác cũng đi theo, một đứa hành sự, một đứa đứng nhìn :D Chưa bao giờ thấy hai đứa cùng nhảy vào trong chậu cát cả! Anh Bờm còn tốt tính đến nỗi, Bánh Mì đi xong mà lấp không kỹ, Bờm phải giở ra giở vào hai ba lần lấp, xong lại kiểm tra, lại lấp, chừng nào lấp cát phủ kín thì thôi :-bd:D Còn Bánh Mì thì điệu đến nỗi đi toa lét (ị :nailbitting: ) cũng đứng điệu nữa: chống hai chân trước lên thành chậu vệ sinh, nghiêng đầu, mắt chớp chớp =)) Lúc đó mẹ Gem không thủ sẵn máy ảnh nên không kịp chộp kiểu đấy cho mọi người xem :))

lululubu

Active Member
:worried: Nghe mà lo lắng quá, con nhà em đi vs đần độn lắm, đã không lấp lại còn dính poop vào mông nữa cơ. Không biết mấy nữa thêm thằng Mun về rồi có đứa này dính ấy của đứa kia không. Hu4 có mèo đần nó nhiều bi kịch lắm mọi người ạ.

garuru

Member
Hà hà, cái vụ đi vệ sinh của mèo này lập thành một topic riêng được ấy nhỉ! Hình như có bạn nào mở một topic đại loại mẹ Gem nhớ là "Mèo nhà bạn đi vệ sinh như thế nào" thì phải :)) Nên mở lại chủ đề có cái tên vui vui một chút, ví dụ như "Miu miu nhà bạn... cài mìn ra sao" :)):))

Hai đứa nhà mẹ Gem thì không tranh nhau, nhưng hễ cứ đứa này đi vào toa lét thì đứa khác cũng đi theo, một đứa hành sự, một đứa đứng nhìn :D Chưa bao giờ thấy hai đứa cùng nhảy vào trong chậu cát cả! Anh Bờm còn tốt tính đến nỗi, Bánh Mì đi xong mà lấp không kỹ, Bờm phải giở ra giở vào hai ba lần lấp, xong lại kiểm tra, lại lấp, chừng nào lấp cát phủ kín thì thôi :-bd:D Còn Bánh Mì thì điệu đến nỗi đi toa lét (ị :nailbitting: ) cũng đứng điệu nữa: chống hai chân trước lên thành chậu vệ sinh, nghiêng đầu, mắt chớp chớp =)) Lúc đó mẹ Gem không thủ sẵn máy ảnh nên không kịp chộp kiểu đấy cho mọi người xem :))
ak ak, chết cười với cách miêu tả của mẹ Gem. Mấy đứa nhà mình thì cứ hễ đang dở phi vụ "cài mìn" là mặt mũi chúng nó đần thối ra như kiểu tập trung chuyên môn cao độ lắm. Mèo Ma cũng hay đi lấp sản phẩm hộ con. Nhưng có lúc, sản phẩm bự quá, nàng ta không lấp trong chậu cát mà lấy tay cào cào lên tường, lên thành chậu, và xuống sàn nhà theo kiểu cho có trách nhiệm tí :D

garuru

Member
:worried: Nghe mà lo lắng quá, con nhà em đi vs đần độn lắm, đã không lấp lại còn dính poop vào mông nữa cơ. Không biết mấy nữa thêm thằng Mun về rồi có đứa này dính ấy của đứa kia không. Hu4 có mèo đần nó nhiều bi kịch lắm mọi người ạ.
Hì hì, hay là lululubu bắt chước một số bạn trên diễn đàn tông đơ vùng "nhạy cảm" của em nó nhỉ:D Lũ quỷ nhà chị đi vệ sinh khá khéo. Nhưng ông cún lông dài thì cũng hay bị dính xxxx vào mông. Có bữa chải lông cho nó còn kéo ra được một mẩu xxxx. Kinh không chịu được:D

kokokiukiu

Active Member
ak ak, chết cười với cách miêu tả của mẹ Gem. Mấy đứa nhà mình thì cứ hễ đang dở phi vụ "cài mìn" là mặt mũi chúng nó đần thối ra như kiểu tập trung chuyên môn cao độ lắm. Mèo Ma cũng hay đi lấp sản phẩm hộ con. Nhưng có lúc, sản phẩm bự quá, nàng ta không lấp trong chậu cát mà lấy tay cào cào lên tường, lên thành chậu, và xuống sàn nhà theo kiểu cho có trách nhiệm tí :D
Pi lun nhà em hồi con nó bé cũng hay lấp hộ con nó.Nhưng mà nó bắt con nó đứng đấy nhìn.( chắc nó dạy cách giấu sản phẩm đấy=)))Thế là mấy đứa nó thấy mẹ cào xong đi ra lại nhảy vào cào lấy cào để như là để chứng tỏ mình cũng biết lấp ý.:D.Thấy nó đào bới lung tung cả lên em đuổi nó ra nó lại còn ko chịu cứ xông vào mới sợ chứ.:)).lần nào cũng phải đi dọn bãi chiến trường của hội nó.

Gemma

Active Member
Chết thật, topic nhà cô Kiu bị các mẹ tha lôi toàn là... bom với mìn vào đây thế này, ô nhiễm hết cả nhà cô Kiu rồi :nailbitting::D

Thôi lỡ rồi, tha thêm một... tí mìn nữa thôi. :D Bánh Mì chỉ vì tách mẹ sớm quá (mới có 1,5 tháng) nên... đi ị xong không biết lấp lại, cứ thế mà đi nồng nỗng đi ra thôi! Báo hại anh Bờm cứ phải nhấp nhổm ra vào lấp lại, khi nào đầy các bãi mìn quá không còn cát mà lấp nữa, anh Bờm cũng cào lung tung lên tường với lên thành chậu, sàn nhà như mèo Ma nhà mẹ Gà ấy :)):))

iemmap

Member
Bánh Mì chỉ vì tách mẹ sớm quá (mới có 1,5 tháng) nên... đi ị xong không biết lấp lại, cứ thế mà đi nồng nỗng đi ra thôi! Báo hại anh Bờm cứ phải nhấp nhổm ra vào lấp lại, khi nào đầy các bãi mìn quá không còn cát mà lấp nữa, anh Bờm cũng cào lung tung lên tường với lên thành chậu, sàn nhà như mèo Ma nhà mẹ Gà ấy :)):))
Bờm không tranh đồ chơi với em Bánh Mì, không tranh ăn, lại còn hay dọn dẹp hộ em nữa, đúng là các phẩm chất của 1 anh (chồng) tốt :))

kokokiukiu

Active Member
Bờm không tranh đồ chơi với em Bánh Mì, không tranh ăn, lại còn hay dọn dẹp hộ em nữa, đúng là các phẩm chất của 1 anh (chồng) tốt :))
Thôi thôi chú iemmap ơi,ko bàn bạc về vến đề này nữa nhé,không cháu thấy nhà cháu toàn bom vs mìn thôi.Ghê quá. Chú iemmap hôm 22/5 cũng đi off à.Mai chị cháu cũng đi đến quán đấy xem đường xá đi lại thế nào ko hôm đấy đi lạc thì chết:D.Chú iemmap có biết Hào NAm nằm ở đâu ko.cho kiukiu biết với.:)

kokokiukiu

Active Member
Hihihi nhà bạn Kokokiukiu có duyên với mèo vàng ghê, nguyên 1 tiểu đội mèo vàng.Nhìn cái ảnh 4 nhóc nằm ngửa lên ngủ, đểu thế cơ chứ, nhìn mặt 4 đứa giống nhau ghê. Chắc hồi 4 nhóc còn bé phải phân biệt qua chấm vàng ở bụng nhỉ :)) Cháu bụng trắng, cháu bụng chấm vàng nhạt, cháu bụng chấm vàng và cháu bụng chấm vàng đậm hehehe
Ừ,nhà mình hợp nuôi mèo vàng lắm :).Pi sinh 3 lần được 12 bé mà chả có bé nào có màu đen kể cả là 1 chấm nhỏ xíu:).Lứa thứ 3 còn có 3 đứa màu trắng chỉ có đầu và đuôi màu vàng thôi như thằng Ngựa ấy,chứ còn lại 9 đứa khác đều màu vàng là chủ đạo.Nhìn ảnh thấy giống nhau thế thôi chứ tụi nó ở ngoài khác nhau lắm,Tôri thì khác nhất trong 4 đứa có nhiều trắng hơn các bé khác và giống mẹ Pi:love struck:,Còi thì bé nhất nhà rồi,nếu để ý kĩ bạn sẽ thấy Còi nằm thẳng hàng thẳng lối với 4 đứa mà ngắn hơn hẳn tụi nó đoạn,:(.Vằn thì có cái xoáy tròn ở người mà màu bé thì đậm ơi là đậm,trông xỉn xỉn.Còn Ti màu vàng sáng hơn.:love struck:dễ nhận ra lắm.:):D

iemmap

Member
Thôi thôi chú iemmap ơi,ko bàn bạc về vến đề này nữa nhé,không cháu thấy nhà cháu toàn bom vs mìn thôi.Ghê quá. Chú iemmap hôm 22/5 cũng đi off à.Mai chị cháu cũng đi đến quán đấy xem đường xá đi lại thế nào ko hôm đấy đi lạc thì chết:D.Chú iemmap có biết Hào NAm nằm ở đâu ko.cho kiukiu biết với.:)
Tớ khen Bờm là anh chồng tốt chứ có nói về bom, mìn, chậu cát,... nữa đâu :))

Cô Kiu có hay đi qua đường đê La Thành không? Nếu cô Kiu đi trên đường La Thành, đoạn ở giữa Láng Hạ/Giảng Võ với Nguyễn Lương Bằng/Tôn Đức Thắng thì sẽ gặp ngõ Hào Nam ở khoảng giữa đoạn đường đó. Nó có 1 đầu cắt qua đường La Thành (nối liền với Hoàng Cầu), 1 đầu đâm ra Cát Linh.

Mà cô Kiu cứ vào http://maps.google.com hoặc http://www.diadiem.com/?st=HaNoi rồi gõ tìm Hào Nam, Hà Nội là nó ra ấy mà ^^!

http://maps.google.com/maps?f=q&sou...105.828338&spn=0.010555,0.013797&z=16&iwloc=A