• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo nhà Kokokiukiu

kokokiukiu

Active Member
Sau một thời gian tham gia Vp cộng với sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn iemmap về khoản xử lí ảnh trên photobucket(vì trình độ IT của em hơi bị còi:() và việc “dụ dỗ” của mẹ Gemma nên hôm nay em quyết định xây nhà mới cho các bé ra ở riêng(hiện vẫn đang ăn nhờ ở đậu nhà mẹ Gemma ạ):D.Mèo nhà em chỉ là mèo ta bình thường nên không được xinh đẹp lung linh như các bạn ở trên này nhưng tóm lại là em yêu thương các bé không thua gì mèo tây đâu ạ.:love struck:
Đây là bé có hộ khẩu ở nhà em lâu nhất:bé Pi:
Pi lúc 1 ngày tuổi

Pi chuyển đến nhà em lúc được 7 tuần tuổi,bé nhớ mẹ nè:

Anh Đầu To có nhớ mẹ không?

Làm quen với anh Chít về nhà trước bé 1 tháng:

3 anh em:

Lớn lên bên nhau:

Lạc đề tí,giống Bánh Mì không mẹ Gemma ơi?

2 đứa được 6 tháng: và 1 đứa 7 tháng:

Và Pi của hiện tại(anh chít thì đi mất còn Đầu to thì ra đi mãi mãi rồi):(:)((

Bây giờ Pi đã làm mẹ của 12 mèo rồi,hiên tại đang sống cùng 2 bé nữa.Nhưng đến giờ 3 mẹ con Pi đi ngủ rồi :yawn:hẹn gặp mọi người vào ngày mai ạ!:sleepy:

Gemma

Active Member
A, chúc mừng cô Kiu nhé! Thế là có nhà mới cho các con rồi! Xinh quá đi mất :love struck: Thế là hai nhà giao lưu với nhau được rồi nhá! Bờm với Bánh Mì sẽ ghé nhà cô thường xuyên đấy! :love struck::love struck:

X

xuka3691

Guest
bọn mèo ta lúc nào cũng tình cảm nhỉ. chắc là lông chúng nó ngắn nên không bị nóng như mèo tây, ngủ cứ ôm ấp nằm đè lên nhau, trông đến là tình cảm...

Gemma

Active Member
Thằng giống Bánh Mì có phải là Đầu To không? Làm sao mà bé ấy mất, kể cho Bờm và Bánh Mì nghe với nào! Cầu cho em ấy vui hưởng đời mèo trên tiên giới :praying::love struck:

iemmap

Member
Ủa, ngoài em Pi & bé Tori ra vẫn còn 1 bé nữa hả cô Kiu? Chắc mình không để ý nên không nhớ bé này tên là gì ^^
Nhìn ảnh tụi nó lớn lên bên nhau thấy không khí đầm ấm quá. Hầu hết các ảnh ở nửa sau đều là ảnh mấy đứa đang ngủ rất bình yên :D

Gemma

Active Member
Thế là cô Kiu có Xuka đồng cảm nhé! Hai nhà làm xui gia được đấy! :D Mèo ta hay mèo Tây gì cũng là mèo. Mèo ta còn thông minh và dễ nuôi hơn mèo Tây ấy chứ. Trước đây nhà Gemma nuôi rất nhiều mèo ta, chúng chẳng đau ốm gì bao giờ cho đến ngày già rồi mất, chẳng bao giờ phải đi bác sĩ cả. Chỉ có một em mèo mướp nhìn giống thằng Bờm hiện đang ở nhà bà Ngoại là bị bệnh thận do nó ít uống nước, vì em ấy không ăn hạt khô, chỉ ăn cơm với cá bình thường nhưng không uống đủ nước mà thôi :worried:

Gemma

Active Member
Ủa, ngoài em Pi & bé Tori ra vẫn còn 1 bé nữa hả cô Kiu? Chắc mình không để ý nên không nhớ bé này tên là gì ^^
Nhìn ảnh tụi nó lớn lên bên nhau thấy không khí đầm ấm quá. Hầu hết các ảnh ở nửa sau đều là ảnh mấy đứa đang ngủ rất bình yên :D
Đấy chính là bé Đầu To hoặc bé Chít mà cô Kiu đã mất hoặc thất lạc. Cô Kiu mở được nhà riêng ở đây, công đầu là nhờ chú Iemmap rồi! Phải bảo cô ấy ăn tân gia thôi! :party::love struck:

kokokiukiu

Active Member
Thằng giặc còn lại tên là Ngựa chú iemmap ạ.Do trình độ chụp ảnh của kiukiu kém cỏi quá :((nên ko chụp nổi cảnh bé hoạt động đâu ạ.:worried:Ngày mai kiukiu sẽ cho 2 tên giặc còn lại ra mắt các cô các chú.Nhờ có chú mà đứa cháu đã có nhà để ở hết cảnh phải tầm gửi bên nhà mẹ Gemma rồi (may mà mẹ Gemma yêu quí các cháu nên cho ở nhờ đó):DCảm ơn chú iemmap và mẹ Gemma nhiều lắm.^:)^

kokokiukiu

Active Member
Đấy chính là bé Đầu To hoặc bé Chít mà cô Kiu đã mất hoặc thất lạc. Cô Kiu mở được nhà riêng ở đây, công đầu là nhờ chú Iemmap rồi! Phải bảo cô ấy ăn tân gia thôi! :party::love struck:
Mẹ Gemma ơi Đầu to là đứa có màu vàng đậm trong như cái bánh mì cháy còn Chít nhạt hơn,trông như bộ xương cá ý.Mai mẹ Gemma thấy chính diện chân dung 2 đứa nhé:).ah mà cô kiu đã gửi câu chuyện về Đầu To bên nhà mẹ Gemma rồi đó,Bờm và Bánh mì nhờ mẹ đọc cho nghe.:)

kokokiukiu

Active Member
bọn mèo ta lúc nào cũng tình cảm nhỉ. chắc là lông chúng nó ngắn nên không bị nóng như mèo tây, ngủ cứ ôm ấp nằm đè lên nhau, trông đến là tình cảm...
Cảm ơn bạn Xuka đã ghé thăm gia đình nhà mình nhé:).Ngày mai mình sẽ giới thiệu nốt 2 tên còn lại,1 trong 2 tên rất giống mèo nhà Xuka đó,ko hiểu 3 đứa nó có họ hàng gì với nhau ko nhỉ?:thingking::D

iemmap

Member
Thằng giặc còn lại tên là Ngựa chú iemmap ạ.Do trình độ chụp ảnh của kiukiu kém cỏi quá :((nên ko chụp nổi cảnh bé hoạt động đâu ạ.:worried:Ngày mai kiukiu sẽ cho 2 tên giặc còn lại ra mắt các cô các chú.Nhờ có chú mà đứa cháu đã có nhà để ở hết cảnh phải tầm gửi bên nhà mẹ Gemma rồi (may mà mẹ Gemma yêu quí các cháu nên cho ở nhờ đó):DCảm ơn chú iemmap và mẹ Gemma nhiều lắm.^:)^
Nghe tên "Ngựa" lại thấy tò mò ^^ Không biết em nó được đặt tên là Ngựa vì có bộ lông vằn giống ngựa, vì mặt dài như ngựa hay vì suốt ngày cứ chạy như ngựa nhỉ? Hay là trên gáy của em nó có cái bờm? :thingking:

kokokiukiu

Active Member
Nghe tên "Ngựa" lại thấy tò mò ^^ Không biết em nó được đặt tên là Ngựa vì có bộ lông vằn giống ngựa, vì mặt dài như ngựa hay vì suốt ngày cứ chạy như ngựa nhỉ? Hay là trên gáy của em nó có cái bờm? :thingking:
Chú iemmap ơi,cháu có cái tên này là vì mặt cháu dài và cũng suốt ngày cứ chạy nhong nhong như ngựa đó.Ngoài ra thì cháu không có gì là nổi bật đâu ạ.Cháu ko được đẹp trai như anh tori,cháu là đứa con xí trai nhất của mẹ Pi trong lứa sinh 5 toàn con zai nhà cháu.Cũng vì ko đẹp như các anh mà chi Kiu đã giữ cháu lại ở cùng mẹ pi và anh tori mặc dù là trước đó số phận của cháu đã được định đoạt rồi đó a.:D.Nhưng mà vì chị ý ko an tâm khi giao cháu cho ông bà đó,sợ rằng ông bà chủ hụt của cháu đối xử với cháu ko tốt đó.Cháu thật là may mắn phải ko chú iemmap:D=))

iemmap

Member
Dù chưa biết chắc ông bà chủ hụt có định phân biệt đối xử gì với em nó hay không nhưng được ở lại chung gia đình với mẹ Pi & ông anh Tori là em nó sướng nhất rồi :D
Mấy bé ở nhà cô Kiu có kiểu đi chậu cát cùng nhau như ở nhà mẹ Gemma không vậy? Đang ngồi tưởng tượng cảnh em Ngựa phi nước kiệu theo đuôi anh Tori ra chậu cát để xếp hàng đợi mẹ Pi... @@

kokokiukiu

Active Member
Dù chưa biết chắc ông bà chủ hụt có định phân biệt đối xử gì với em nó hay không nhưng được ở lại chung gia đình với mẹ Pi & ông anh Tori là em nó sướng nhất rồi :D
Mấy bé ở nhà cô Kiu có kiểu đi chậu cát cùng nhau như ở nhà mẹ Gemma không vậy? Đang ngồi tưởng tượng cảnh em Ngựa phi nước kiệu theo đuôi anh Tori ra chậu cát để xếp hàng đợi mẹ Pi... @@
Sao chú iemmap nói đúng thế.Mấy đứa nhà Kiu mỗi lần thay chậu mới là y như rằng phi thật nhanh vào nhưng là để tranh nhau đi trước:)) Đứa nào cũng muốn đánh dấu quyền làm chủ vào cái chậu đó:D.Hôm nọ cũng như mọi khi,chúng nó chạy vào tranh nhau chỗ ngồi,thằng Ngựa le te thấy mẹ pi cong đuôi dẫm 2 chân lên thành chậu(Pi Lùn ko bao giờ đặt chân xuống cát cả,chắc nó sợ bẩn:p) thấy còn chỗ rộng chui vào ngồi,thế là thôi rồi,bị mẹ Pi Lùn dùng cái abc của nó nhuộm lông thành màu vàng luôn=)).Eo ơi nhắc lại mà thấy ghê quá:nailbitting:Báo hại em phải lôi ra tắm giữa đêm đó.Kinh quá:nailbitting:^:)^

Gemma

Active Member
Ha ha ha =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Mấy đứa nhóc nhà cô Kiu buồn cười quá thể! Sao cô Kiu không chụp lại bức ảnh Ngựa bị dính chưởng của mẹ Pi cho khỏi chối! :)):)):)):)):)):)):)):))

iemmap

Member
Mẹ Pi:
-Các con thân mến, ngoài chậu cát chúng ta là gia đình, còn trong chậu cát này...
-Này! Thằng Ngựa tránh ra!
-...còn trong chậu cát này, đứa nào nhanh đứa ấy được :))

beheoxinhxan

Active Member
Con trai mình cũng hay gọi Bông đần là "ngựa". Cũng vì nguyên nhân cứ được 1 lúc là nàng ta phi như ngựa :)):))

kokokiukiu

Active Member
Ha ha ha =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Mấy đứa nhóc nhà cô Kiu buồn cười quá thể! Sao cô Kiu không chụp lại bức ảnh Ngựa bị dính chưởng của mẹ Pi cho khỏi chối! :)):)):)):)):)):)):)):))
Thôi ạ, em không đủ dũng cảm nhìn thấy cái bộ lông của Ngựa như vậy mà còn giơ điện thoại chụp ảnh đâu :worried:vì tụi nó thấy em giơ điện thoại lên là chạy ra ngửi ngửi hít hít nhỡ chẳng may nó quệt cho 1 cái vào người thì toi:)).Mà lúc đó chỉ nghĩ được phải nhanh nhanh chóng chóng tắm cho Ngựa chứ nó lại giở bản chất phi ầm ầm như ngựa ra mà tót lên giường thì đúng là của nợ:(

kokokiukiu

Active Member
Con trai mình cũng hay gọi Bông đần là "ngựa". Cũng vì nguyên nhân cứ được 1 lúc là nàng ta phi như ngựa :)):))
Vâng,thằng nhà em cũng vì như vậy mới có tên là Ngựa đấy ạ:love struck:nhìn Bông nhà chị trông điệu đà vậy mà cũng là siêu quậy sao hả chị?:thingking:
Bạn nuôi hết các bé mèo con, không cho các bé ra ở riêng à?
Không,bạn ạ.Các bé có nhà riêng hết rồi giờ nhà mình chỉ giữ lại 2 bé nuôi thôi.Mình sẽ giới thiệu 2 bé sau,nếu có thời gian bạn ghé thăm các bé nhé!