• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình chihuahua của mình

Tiến-Q4

Member
trên là những hình ảnh chihuahua lông ngắn của mình ở Việt Nam, còn những hình ảnh dưới đây là chihuahua lông dài của mình hiện đang được nuôi dưỡng ở Mỹ được tuyển chọn từ những con chihuahua đoạt giải bên đây với một pedigree tốt từ những thế hệ dòng giống trước, mình sẽ đưa những em này về để bổ sung thêm cho hiệp hội chó của nước mình một ngày được mở rộng
(4 tháng tuổi)
(9 tháng tuổi)
(5 tháng tuổi)

(8 tháng tuổi)
đây là em mới gia nhập thêm, male, được 2 tháng tuổi

thân chào,:-h:-h:-h:-h:-h
- Ủng hộ bạn chơi chó Chihuahua lông dài có giấy, sau này về VN nhớ đem bọn chúng về nước nhé :x

- Ủng hộ bạn chơi chó Chihuahua lông dài có giấy, sau này về VN nhớ đem bọn chúng về nước nhé :x
chỉ mới là giai đoạn đầu thôi bạn, với lại mình đang trong quá trình chọn giống thôi nên vẫn còn nhiều thắc mắc cần phải học hỏi mấy breeder bên đây bởi vì mỗi một breeder họ tạo ra một cái đẹp riêng cho dòng chó của họ nên hầu hết đều không giống nhau cộng với sự khó tính của người vn nên mình phải đầu tư nhiều về thời gian để học hỏi trao dồi thêm kiến thức. Hơn nữa mình phải cho mấy em này sinh sản bên đây trước để xem mấy em cho ra puppy như nào rồi sau đó mình mới đem về bởi vì mình muốn đảm bảo rằng mấy bé có khả năng sinh sản. thứ hai là khả năng cho ra lông dài là bao nhiêu vì hầu hết bên đây trong pedigree đều có dòng máu lông ngắn trong người. Hầu hết chihuahua lông dài mình chọn lựa bên đây đều có cha mẹ lông dài và dày. Mình sẽ update hình ảnh các bé cộng với giấy tờ của các em nó. Cuối cùng mình cũng chỉ muốn vn có thêm giống chó mới theo tiêu chuẩn quốc tế và tăng số lượng con giống cho vn mình thôi vì ở vn mình thấy rất ít chihuahua lông dài. Thân chào:-h:-h:-h:-h

giờ ăn đến rồi anh em ơi <:p

đó cũng chính là thời gian quan tâm chăm sóc lẫn nhau

và sau đây là chân dung của anh em chúng mình, đầu tiên là anh 2 lớn nhất đàn

(xem mình có giống pitbull không nào?)
đây là anh 3

chị 4

cuối cùng là em út

còn đây là anh em cùng cha khác mẹ (tyna)

:-h

ôi nhìn kưng quá.....chết mất thôi!!! ko biết chừng nào mới có 1 pé để nuôi nữa!!!! hix hix:(:)(:)((

Em có bị làm Sao không nhà a đất rộng người đông, a mà có cho thi em đợi cũng hơi bị lâu đó, em thông cảm cho a ha=))=))=))

Bạn ơi,khi nào bạn mới cho chúng về VN đây;)bé Tina-Chihuahua lông dài của mình tìm mãi chả đc bạn để chơi cùng:x:xSớm cho các e đó về nha:-*:-*

Bạn ơi,khi nào bạn mới cho chúng về VN đây;)bé Tina-Chihuahua lông dài của mình tìm mãi chả đc bạn để chơi cùng:x:xSớm cho các e đó về nha:-*:-*
em tina của bạn nhìn đẹp thật, bé được bao nhiêu tuổi rồi bạn? chó của mình nhập về tụi nó toàn là puppy không ah, mình cũng phải đợi 1 năm nữa mấy em nó mới đủ tuổi, với lại chihuahua lông dài phải đúng 2 tuổi thì bộ lông của mấy bé mới hoàn thiện hơn thế nữa về sức khỏe cũng vậy. Nếu bạn đợi được thì mình sẵn sàng giao lưu. Mình đang lo giấy tờ mấy bé với lại cho tụi nó làm quen với môi trường mình đang ở nên ít cũng phải nửa năm nữa mong bạn thông cảm. thân chào bạn

quanthucha

Member
Cũng chỉ vì đam mê thôi, lâu lắm rồi mới thấy bạn ghé thăm topic của mình, thân chào. Thanks
chào bạn . nhìn thấy mô hình bạn nuôi rất chuyên nghiệp và trình độ . mình cũng rất thích chihuahua . thân chào