• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Rôn "Thuần Việt" mang nhãn hiệu Hmong!

kieumailc

Active Member
:-bdxin chúc mừng,nhưng mình lưu ý Hoàng đừng để tôma mất cảnh giác với rắn(mình đã mất 1 em cộc với con mang chúa 2kg)
-đàn tôma nhà mình hiện nay cứ lại gần rắn là bị chảy dãi,đặc biêt là những co rắn bị thương,chảy máu
-hiện đàn nhà mình vẫn săn rắn nhưng chỉ sủa và chạy qoanh báo cho chủ

Chào Hoàng !
Nhóc Toma cộc này hòa nhập nhanh quá nhỉ
Cứ đà này chẳng mấy mà có 1 đàn Hmong cộc
chiều nay mình về BH có chút việc...nếu có nhà mp dây thép cho mình nhé, qua thăm vợ chồng bạn và tụi nhóc.

TaiVenh

Active Member
Quá tuyệt!

Con rắn này là rắn gì bác Hoàng ơi? Dù sao bác cũng cẩn thận nhé, nhỡ gặp con rắn độc to mà nó đớp phát là xong phim cu Rôn đó. Chó nhỏ nên phản xạ và kinh nghiệm còn kém.

Nhà Hoàng có thêm cu Đen nữa thì tốt cho Rôn rồi, tha hồ lĩnh hội kinh nghiệm từ đại ca.

Cuối tuần (CN) tẩy giun nha các bác!

Sau đây là tường thuật bằng hình chụp vội ( không đẹp lắm ,mong thông cảm) , cuộc đi săn này " Bất Ngờ" và quá nhanh Mình không ghi hình kịp. Một sự hợp tác đầy ngấu hứng giữa Hmong cộc và "Thuần Việt Đen" nhà Em. Con mồi lần nay tuy không đủ làm thành dĩa mồi,nhưng cũng đủ làm nức lòng Vợ Chống Khổ chủ Nhà Em. Mong những hình ảnh này sẽ "thay lời muốn nói" của Vợ Chồng em về Hmong cộc.

Con rắn hình trên là rắn lục cườm(vipera Brusselli), loài này bản tính hiền lành ,ít cắn người nên mọi người tưởng không nguy hiểm
khi bị con này cắn thì không có cảm giác nhưng vài ngày sau khi nọc đi vào cơ thể sẽ bắt đầu phá hủy các mô gây hoại tử lúc đó sẽ nguy hiểm vô cùng.

Xin được chia vui với 2 bạn,chắc hẳn giờ này 2 bạn đang tận hưởng niềm vui bên con chó.
Tôi vẫn ước ao có 1 con H Mông cộc hay chó săn Tây Ninh nhưng để có 1 con vừa ý thì quá nan giải,nhất là giống H Mông vì tôi ở tận trong Nam.
Hôm nay,đọc được bài này của bạn,tôi cảm thấy sảng khoái và hứng khởi nhiều.Hy vọng với tương lai không xa,tôi có thể đến trại của bạn và tìm được 1 đứa con tinh thần như ý nguyện.
P/S:Đến khi nào thì những anh em ngoài Bắc mới gửi tiếp con chó thứ 2 vào Nam vậy ?

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin được chia vui với 2 bạn,chắc hẳn giờ này 2 bạn đang tận hưởng niềm vui bên con chó.
Tôi vẫn ước ao có 1 con H Mông cộc hay chó săn Tây Ninh nhưng để có 1 con vừa ý thì quá nan giải,nhất là giống H Mông vì tôi ở tận trong Nam.
Hôm nay,đọc được bài này của bạn,tôi cảm thấy sảng khoái và hứng khởi nhiều.Hy vọng với tương lai không xa,tôi có thể đến trại của bạn và tìm được 1 đứa con tinh thần như ý nguyện.
P/S:Đến khi nào thì những anh em ngoài Bắc mới gửi tiếp con chó thứ 2 vào Nam vậy ?
Ngày ấy, ngày ấy sẽ không xa, và chúng ta là những người luôn hướng tới. Thân

tran huy hoang

Active Member
Con rắn hình trên là rắn lục cườm(vipera Brusselli), loài này bản tính hiền lành ,ít cắn người nên mọi người tưởng không nguy hiểm
khi bị con này cắn thì không có cảm giác nhưng vài ngày sau khi nọc đi vào cơ thể sẽ bắt đầu phá hủy các mô gây hoại tử lúc đó sẽ nguy hiểm vô cùng.
Cảm ơn Bạn đã cung cấp thông tin về con rắn trên,Mình sẽ lưu ý vấn đề này nhiếu hơn.

tran huy hoang

Active Member
Càm ơn Bác "Tóc Dài" đã quan tâm đến Cu Rôn nhà Em. Riêng về cách huấn luyện thể lực cho Chó, Bác luôn là thần tượng của Em đó. Em đang cho bầy Rott nhà Em bắt chước tập tành theo Bully nhà Bác,sau nay Cu Rôn lớn cũng sẽ tiếp nối theo những bài tập đó.Mong rằng đứa nào về nhà Em cũng sẽ có được thể hình như Cu Cậu Bully nhà Bác.

@Trần Huy Hoàng: Chắc bạn có nhầm lẩn chi đó thôi,tôi chưa gửi tấm hình nào của mình trong thread của con Pippi cả.Người tóc dài bên con chó là 1 người bạn.Tôi vẫn còn trẻ,râu,tóc cũng chưa được xanh um như vậy :))
Bạn lai quá lời rồi,những bài huấn luyện của Pippi,tôi học lõm từ mọi người và trên internet,chủ yếu xào chẻ lại cho phù hợp với hoàn cảnh của mình mà thôi.
Về phần cu Rôn,bạn tập như con Pippi thì hư chó mất (chắc bạn chỉ nói cho tôi vui :) ).Cu Rôn huấn luyện đi săn thì phù hợp hơn,phải không bạn?
@Hùng tình yêu:Em chờ đợi được đi trên con đường đến ngày vinh quang đấy bác ạ! Nhóm nhạc Vách Tường :)) thì em có biết qua,em chỉ không ngờ bác Hùng tình yêu cũng nghe qua bài này!

tran huy hoang

Active Member
@Trần Huy Hoàng: Chắc bạn có nhầm lẩn chi đó thôi,tôi chưa gửi tấm hình nào của mình trong thread của con Pippi cả.Người tóc dài bên con chó là 1 người bạn.Tôi vẫn còn trẻ,râu,tóc cũng chưa được xanh um như vậy :))
Bạn lai quá lời rồi,những bài huấn luyện của Pippi,tôi học lõm từ mọi người và trên internet,chủ yếu xào chẻ lại cho phù hợp với hoàn cảnh của mình mà thôi.
Về phần cu Rôn,bạn tập như con Pippi thì hư chó mất (chắc bạn chỉ nói cho tôi vui :) ).Cu Rôn huấn luyện đi săn thì phù hợp hơn,phải không bạn?
@Hùng tình yêu:Em chờ đợi được đi trên con đường đến ngày vinh quang đấy bác ạ! Nhóm nhạc Vách Tường :)) thì em có biết qua,em chỉ không ngờ bác Hùng tình yêu cũng nghe qua bài này!
Ồ !!! Thế Em "Nhầm" rồi hả Bác !? Nhưng du sao trong những lời Bác viết Em vẫn thấy có cái gì đó mang tâm hồn của "Nghê Sĩ" lắm !

Bạn thâm thúi quá chừng chừng bạn ơi...Đọc lại mấy bài viết ở đây và trong thread con Pippi,tôi lờ mờ hiểu rằng bạn muốn ám chỉ NGUYỄN thị cầu là tôi phải không bạn ? Đã là Nhầm mà còn thêm 2 cái ngoặc kép nữa thì chắc là bạn đâu có " Nhầm " .Cứ thẳng thắng và thật thà thì tôi cám ơn bạn lắm. :))

tran huy hoang

Active Member
Cu Rôn hôm nay còn rất vui vì được đón 2 Người đang quan tâm đến Hmong cộc,lạnh lội đường xa ghé thăm ! 2 Thành Viên của CLB GSD Dalat Việt Nam là Anh Trí và Anh Tùng. Sau việc này Mình cảm nhận Hmong cộc đang là sự quan tâm của rất nhiều Người trong cả Nước.

dungseven

Member
cu cậu rôn này sướng thật đấy đúng là bé nhất nhà cũng được cưng nhất nhà nữa?anh hoàng dành cho nhiều tình thương đến thế mau ăn chóng lơn mà đền đáp nhé rôn (hơmông)