• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Rôn "Thuần Việt" mang nhãn hiệu Hmong!

tran huy hoang

Active Member
Hôm qua hòa chung không khí của trận thắng 4-1 của đội tuyển bóng đá Việt Nam, niềm vui hơn nữa đến với G&D Rottweiler là được nhận 1 " Vé vớt" củ Sư Trưởng về "Chuyên Án Hmong". 2 Vợ Chống Mình sắp xếp lên đón Em Nó về với nhà mới liền !!! Vợ Chồng Mình đa tên cho Chú Vện là Rôn,xin mời Sư Trưởng cùng Anh Em xem vài tấm hình của Cu Rôn nhé !

tran huy hoang

Active Member
Sáng nay khi đang quan sat xung quanh nhà mới, Cu Cậu phát hiện 1 Con Mồi xuất hiện ! Cu Cậu hoạt động ngay đúng theo bản năng Hmong của Cu Cậu. Em xin tường thuật lại bằng hình chụp để báo cáo Sư Trưởng và Anh Em quan tâm.
CON MỒI XUẤT HIỆN !

CHUẨN BỊ TƯ THẾ !

tran huy hoang

Active Member
Em hy vọng với cảnh ao hồ, suối và rừng ơ G&D Rottweiler, Cu Cậu sẽ không mất đi bản năng "THUẦN VIỆT MANG NHÁN HIỆU HMONG" !!!

chúc mừng Hoàng !!!
bác Hùng TY và Sư trưởng đã lựa chọn chính xác ...
cố gắng xây dựng thương hiệu Hmông thuần Việt nghe Hoàng
có dip mình sẽ qua thăm vợ chồng bạn và em Hmông.
thân ...!!!

TaiVenh

Active Member
Cám ơn Hoàng, công nhận nhìn serie ảnh của Hoàng mình "phê" quá. Và cũng xin cám ơn ông HTY vì đã giới thiệu cho anh em nhóm Hmong một ứng cử viên rất sáng giá là Hoàng. Với cơ sở sân bãi và tình cảm của vợ chồng Hoàng dành cho tụi cộc, mình rất yên tâm rồi.

Mình thích nhất cái ảnh này, dù mới về nhà mới nhưng cu cậu đã ra dáng là một người lính canh gác chuyên nghiệp

PS: Xem ảnh dưới thì hÌnh như cu Rôn gốc tai cũng bắt đầu vểnh rồi. Tín hiệu tốt đó nha...

PPS: Hoàng cẩn thận đừng cho Ron nghịch với cóc, sợ nó liếm da cóc có nhựa độc sẽ nguy hiểm đó.

Hung.tinhyeu

Active Member
Sáng nay khi đang quan sat xung quanh nhà mới, Cu Cậu phát hiện 1 Con Mồi xuất hiện ! Cu Cậu hoạt động ngay đúng theo bản năng Hmong của Cu Cậu. Em xin tường thuật lại bằng hình chụp để báo cáo Sư Trưởng và Anh Em quan tâm.

Em hy vọng với cảnh ao hồ, suối và rừng ơ G&D Rottweiler, Cu Cậu sẽ không mất đi bản năng "THUẦN VIỆT MANG NHÁN HIỆU HMONG" !!!
CHUẨN BỊ TƯ THẾ !

CON MỒI XUẤT HIỆN !

VÀO TRẬN !

dungseven

Member
hic hic hic sướng nhất anh hoàng nhé?mọt em hơmong rất đẹp......cái sướng thứ hai anh biết là gì không được cả vợ cả chồng cùng thương yêu cún?chẳng bì cho em một mình một phương trời một mình một sở thích huuuuu

tuyêt quá...!!! rất đẹp !!!
@ Hoàng _ lưu ý con cóc có thể tiết chất độc qua da gây nguy hiểm cho da và mắt của cún đó bạn nhé ....nên cẩn thận .
bác không phải lo ,em nó là hmông cộc,không công tử như mấy cún ở thành phố đâu ,con cóc bé tí này không nhằm nhò gi:D

tran huy hoang

Active Member
Báo cáo Sư Trưởng ngày thứ 2, Cu Rôn đã ổn định hơn nhiều rồi ạ! Đúng như Sư Trưởng đã nói, Cu Rôn chỉ đi WC những chỗ nào có cây kiểng như hòn non bộ hay những đồi cỏ mới chịu. !!!

Mấy tấm E chụp hôm bữa, mạng chậm quá e không up lên hết được A.Hoàng ơi.

A này đang "check hàng" :D, vì nghe E nói máy bay nó quá cảnh ở Thái Lan trước khi hạ cánh xuống sân bay TSN, hê hê.

"Check" xong rồi :), yên tâm rồi.

"Rôn: Thật mà cứ phải lo :)
"THH: Biết rồi, đùa tí thôi mà :D"

THH: Cười lên chú VTV làm tấm giảng hòa nhe, :)
Rôn: Có tin nhau đâu mà bảo cười :).

Lordrich

Member
:-bd Chúc Rôn H'mong cộc con đàn cháu đống, chúc đội tuyển Việt Nam vô địch chiến thắng trở về.
Chúc mừng bác chủ có thành viên mới trong gia đình, anh em H'mong cộc luôn muốn loài này được phát triển rộng rãi và được công nhận trên toàn quốc :-bd