• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Rôn "Thuần Việt" mang nhãn hiệu Hmong!

TaiVenh

Active Member
Tấm hình này cu Rôn nhìn màu đẹp quá.

Kiểu này sau khi thay lông thì tha hồ mà oách. Vện mà pha màu đen + đỏ thì đúng là vô địch.

Chưa dám nói mạnh nhưng nếu Hoàng nuôi dưỡng cu Ron tốt, nhiều khả năng sau này HN phải gửi các cô dâu vện vào trỏng để xin ít gen vện đỏ đấy nhé...

tran huy hoang

Active Member
Báo cáo Sư Trương và Anh HTY cùng toàn thể Anh Chị Em VP, chiếu nay em đã có một vài số liệu về cân nặng và chiêu cao của Cu Rôn xin được báo cáo :
Cân nặng 2.9 kg.( Đã trừ bì )

dungseven

Member
he he he he kết nhất ông anh hoàng quả đầu giống mình nhưng dài hơn minh chút chút?hii con quả dâu nữa nhìn lãng tử quá
anh hoàng nhìn tóc em có giống tóc anh ko hiii so sánh nhé

tran huy hoang

Active Member
Em sẽ báo cáo số liệu về cả 3 Vòng như "Đi Thi Hoa Hâu" cho Sư Trương và Anh HTY cùng các Bạn trong ngày mai 17/12/2009

tran huy hoang

Active Member
Em đang tiến hành làm Gia Phả và Giấy Khai Sinh cho bọn Nhóc,đồng thời sẽ tiến hành xăm tai đề bảo vệ nguồn gien,tránh không để tình trạng phối đồng huyết sau nay. Em hoàn thành sẽ trình Sư Trưởng và tiếp nhận ý kiến !

my_lucky

Active Member
chúc mừng anh Hoàng...!

Chúc mừng anh Hoàng và gia đình đã có thêm thành viên mới, nhìn ảnh của em nó thì thật là người chưa biết gì về H'mong cộc như em thì cũng phải mê như điếu đổ thôi.

Cu Rôn với Em Bé nhà bên.
[/QUOTE]
Hình ảnh này làm em thấy nhớ lại kỷ niệm ngày con gái em mới tập đi và lucky của em hồi vẫn còn bé.Lúc đó nhìn cún con và bé con nhà em chơi đùa với nhau, giống y như trong ảnh này, vui và hạnh phúc lắm.Thân!:-bd

phamhuyhoang

Active Member
haha!bác Hoàng có thêm mãnh hổ về nhà rồi ^_^ bé bé người mà nó nghịch thế hả anh ???mà các bác có dự án gì mà cứ úp úp mở mở chẳng chịu cho anh em khác tham gia gì cả ^_^ các bác sau này không cho anh em biết rõ là em đặt mua H'mong của với các bác giá cao là đảm bảo mất trộm đấy nha các bác ^_^

Hung.tinhyeu

Active Member
Chiêu cao tứ bàn chân sau đến khưu hông là 19 cm.
Em sẽ báo cáo số liệu về cả 3 Vòng như "Đi Thi Hoa Hâu" cho Sư Trương và Anh HTY cùng các Bạn trong ngày mai 17/12/2009
Em đang tiến hành làm Gia Phả và Giấy Khai Sinh cho bọn Nhóc,đồng thời sẽ tiến hành xăm tai đề bảo vệ nguồn gien,tránh không để tình trạng phối đồng huyết sau nay. Em hoàn thành sẽ trình Sư Trưởng và tiếp nhận ý kiến !
Và sau đây xin gởi đến cả nhà hình chụp Cu Rôn mới nhất.
Cu Rôn với Em Bé nhà bên.
Cu Rôn đang tìm hiểu những sinh vật đang bơi !!!

tran huy hoang

Active Member
Trần Hoàng cảm Phạm Hoàng đã quan tâm, Dứ án này còn trong vòng "Bí mật ,bật mí" mà ! He He

phamhuyhoang

Active Member
Bí nào nấu cũng nhừ mà bác ^_^ hay bác bật mí cho em theo pm cũng được ^_^ bác đặt tên tây quá không giống nơi xuất xứ của nó ^_^ tên gì mà nghe H'mông một chút thì hay biết mấy ^_^

tran huy hoang

Active Member
Bí nào nấu cũng nhừ mà bác ^_^ hay bác bật mí cho em theo pm cũng được ^_^ bác đặt tên tây quá không giống nơi xuất xứ của nó ^_^ tên gì mà nghe H'mông một chút thì hay biết mấy ^_^
Mình đặt tên tiếng Việt mà, Cu Rôn ( Ô chứ không phải O ) giống như Người Dalat hay gọi rau Salat là Co Rôn đấy mà !

Shakhi Viet

Active Member
Cún HMông
Được chủ có kinh nghiệm chăm sóc, đo đạc, ghi chép cẩn thận
Được chạy nhảy ở bãi cỏ
Sắp làm giấy khai sinh, gia phả, xăm tai để theo dõi

Miền nam đi sau nhưng về trước rồi