• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cỏ mầu vàng rơm, tên Ú Oà

tình hình Ú oà với đàn cún con dạo này thế nào rồi bác Hưng ,chắc giờ đang béo tròn yêu lắm :drooling: :party:
Cám ơn bạn đã quan tâm, mình tên Hùng, mấy nhóc tỳ lớn từng ngày, nhìn đã con mắt lắm bạn à, Ú Oà được chăm sóc tốt nên rất nhiều sữa. Để sang tuần mấy nhóc tỳ mở mắt mình sẽ update để bạn và mọi người biết. Thân

Anhcv

Member
Bác Hùng cho em hỏi 1 chút. Lần trước con pug nhà em đẻ sữa ra không nhiều. Em toàn cho chó con bú dặm thêm. Mong bác chỉ cách làm cho chó mẹ có nhiều sữa được không ạ? Nhìn bầu vú của Ú Oà thật đẹp ( đúng nghĩa của nó). Hiện tại nhà em đang có con chihuahua lai chó Nhật mang bầu sắp đẻ. Em muốn nó tự lực nuôi con không cần em pha sữa bình cho chó con như lần trước nữa. Cảm ơn bác Hùng trước nhé.

Lipschitz

Member
Bác Hùng cho em hỏi 1 chút. Lần trước con pug nhà em đẻ sữa ra không nhiều. Em toàn cho chó con bú dặm thêm. Mong bác chỉ cách làm cho chó mẹ có nhiều sữa được không ạ? Nhìn bầu vú của Ú Oà thật đẹp ( đúng nghĩa của nó). Hiện tại nhà em đang có con chihuahua lai chó Nhật mang bầu sắp đẻ. Em muốn nó tự lực nuôi con không cần em pha sữa bình cho chó con như lần trước nữa. Cảm ơn bác Hùng trước nhé.
Mạn phép bác Hungty.
Anh cho chó ăn chân giò nấu cháo + í dĩ + thông thảo (đây là dành cho người, chắc là chó cũng vậy), Các hiệu thuốc tây quanh các bệnh viện phụ sản chắc là có các loại cốm lợi sữa.
Tôi chỉ có từng ấy "chiêu" chúc anh thành công.

Cháo + chân giò + 1 miếng đu đủ xanh + hạt sen + đỗ xanh + đường kính = chấm hết, sữa chẩy hơn suối. Thế nhỉ.

SHINBE

Member
bác Hùng ơi ,đàn cún thế nào rồi ah? Mong bác cập nhật thêm hình ảnh mấy chú cún ,đặc biệt là em cái không có xoáy :D

iuuuui

Member
Bác Hùng cho em đăng ký 1 con chó cái nhé. Đang có 1 con chó Thái ngoài vườn, có con phú quốc lai chó ta mà kết hợp thì sẽ ra con đa sắc tộc. Vườn nhà em rộng gần 2ha nên tha hồ đi săn chuột và canh vườn nữa chứ.

Có ngay ngay đây bạn ơi, hôm này mấy nhóc tỳ đã mở mắt, nhìn em cái không có xoáy trông đáng yêu lắm.

SHINBE

Member
trông yêu quá ,đúng là yêu như chó con ,cái ảnh Ú Oà đứng vẫy đuôi cũng buồn cười ,Ú Oà có cao không mà đứng trông tròn xoe vậy bác Hùng?

trông yêu quá ,đúng là yêu như chó con ,cái ảnh Ú Oà đứng vẫy đuôi cũng buồn cười ,Ú Oà có cao không mà đứng trông tròn xoe vậy bác Hùng?
Cám ơn bạn, em nó không cao, nhưng cũng có một vài người ngước nhìn bạn à. Thân

bác Hùng ơi ,đàn cún thế nào rồi ah? Mong bác cập nhật thêm hình ảnh mấy chú cún ,đặc biệt là em cái không có xoáy :D

Theo nguyện vọng của bạn, em nó được ưu tiên chụp 2 tấm hình.

SHINBE

Member
cám ơn bác ,em cũng nhận ra em nó rồi ,đàn cún của bác yêu thật ,mẹ tròn con tròn trông thật ghét :D

amifidele

Member
Mấy bé cún đáng yêu quá, thấy cứ muốn ôm lên ngửi vào cái mũi xinh xinh thơm sữa ấy:)
Chúc mấy bé chóng lớn nhé!

(Hôm nay mạng Vietpet sao ấy, muốn vào cảm ơn mấy cái ảnh của bác HTY từ sáng sớm mà vất vả mãi đến giờ cũng chưa được, đành spam vậy!)

BABY-EVA

Member
Sau hơn 4 giờ đồng hồ vượt cạn, Ú Oà đã hạ sinh được 6 nhóc. Ú Oà mầu vàng rơm, kết hợp với em Hac Lay nhà bác Cường Mũi Đỏ, ra đàn con mầu này, trong đó có 1 em đen tuyền. 4 đực và 2 cái.

Minh nhận ra mấy em này rồi.Đúng vào ngày em Ú sinh,mình đc ban Hùng Trung Yên giới thiệu (Bít nhau qua VP thôi) đến nhà chị này để xem và mua một con Rot (Nghe quảng cáo đó là 1 con trong đàn của HTY đã hơn 2T tuổi).Đến nơi thì được chị cho nhìn 1 con cún trông thì cũng có vẻ giống Rot đến một nửa.Tôi hỏi : "sao 2T mà trông em be' xíu thế,có phải con này cùng đàn 2T tuổi của HTY ko chị?Chị ậm ừ,tôi gặng hỏi.Hình như ko phải chú này.Cuối cùng chị buột miệng.Tôi bắt ở ...Hoàng Hoa Thám mới đc mấy ngày,do con kia đẻ ko có điều kiện chăm sóc nên có ý để lại." Nghe chị thổ lộ xong tôi chết đứng người.Chỉ còn bít hẹn chị quay lại sau.
Trời ạ!tôi tìm mua chó có nhà có chủ,lai lịch rõ ràng chứ đâu tìm mua mấy con chó lạc bán ngoài chợ bưởi ở đường Hoàng Hoa Thám.Có ai hiểu giùm tôi ko vậy trời.

SHINBE

Member
mai là bầy cún được đầy tháng ,tình hình bầy cún thế nào rồi bác Hùng ơi ? Tình hình là cả nhà em sốt ruột quá rồi :D