• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cỏ mầu vàng rơm, tên Ú Oà

iuuuui

Member
Hihi, Bác Hungtrungyen ma không danh cho em 1 con trong dàn này phải đền em 1 con của đàn chó săn TN đấy.Bác cho em đt và địa chỉ để em qua xem nhé

Hihi, Bác Hungtrungyen ma không danh cho em 1 con trong dàn này phải đền em 1 con của đàn chó săn TN đấy.Bác cho em đt và địa chỉ để em qua xem nhé
Bạn thông cảm cho, đàn con của săn TN là của hàng xóm, không phải của mình.

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh HungTY ơi, em có ý là để "cải thiện tầm vóc chó ta" ngoài đề xuất về dinh dưỡng như anh Taivenh, ta nên song song tiến hành cải tạo giống, bằng cách cho pha với những giống tốt mà sự khác biệt không quá lớn, pha vài lần cho loãng bớt để khó nhận ra, em định lai con vện shakhi của em với những con cộc không đạt tiêu chuẩn của cộc (xem bài về đàn con của cọp-beo). Không biết ý đó có nên không, khi xem đàn con của "ú oà" em cảm thấy anh cũng có ý đó, không biết có đúng không. Nếu đúng thì anh cho em học hỏi thêm nhé.
Cảm ơn anh!
Tái bút: Em chỉ định tạo ra những con chó ta cho mình thôi, không có ý thương mại
Cám ơn anh bạn, phần cải thiện thì mình không nghĩ tới, mình chủ yếu cho em nó được thoả mãn cái nhu cầu thôi.

Lũ nhóc đã có chủ. Topic closed theo yêu cầu của chủ topic.
Hôm nay Ú Oà đã đồng ý lấy anh Phú Quốc mầu đen làm chồng sư trưởng nhé.

Shakhi Viet

Active Member
Con đen, có vẻ ngầu, các bác nhỉ. Khổ thân, đi lấy vợ mà vẫn bị đeo rọ mõm, lần sau bác Hùng tháo rọ cho nó cắn nhẹ nhẹ, thổi vào tai Ú oà cho thêm phần gay cấn.

Hung.tinhyeu

Active Member
Con đen, có vẻ ngầu, các bác nhỉ. Khổ thân, đi lấy vợ mà vẫn bị đeo rọ mõm, lần sau bác Hùng tháo rọ cho nó cắn nhẹ nhẹ, thổi vào tai Ú oà cho thêm phần gay cấn.
Thổi nhẹ vào tai thì có, còn tháo rọ thì không. Bởi em đen này là sát thủ máu lạnh, sơ xẩy là nó táp ngay tắp lự à nha.

Shakhi Viet

Active Member
Tối hôm trước, em đi qua Ngõ Trung Yên, thấy thằng đen này chạy rầm rầm ngoài đường. Bên ngoài trông đậm người hơn trong ảnh, tuy vậy nhưng tránh xe máy rất nhanh :D. Lúc đó thấy nó vẫn đeo rọ mõm, thế nó đeo (24-a)/24 với a: thời gian ăn và uốn, hả anh?

Hung.tinhyeu

Active Member
Tối hôm trước, em đi qua Ngõ Trung Yên, thấy thằng đen này chạy rầm rầm ngoài đường. Bên ngoài trông đậm người hơn trong ảnh, tuy vậy nhưng tránh xe máy rất nhanh :D. Lúc đó thấy nó vẫn đeo rọ mõm, thế nó đeo (24-a)/24 với a: thời gian ăn và uốn, hả anh?
Chính xác đ/c em à, nó chỉ được tháo rọ khi ăn, còn đâu là rọ suốt.

GA_DONG_TAO

Active Member
Em chó PQ đực đẹp quá.... vậy mà không kiếm được con PQ cái nào để bảo tồn giống chó quý của VN.
Ú oà hạnh phúc thật.....
CHÚC CHÓ NGUỒN GIEN CHÓ PQ NGÀY CÀNG ĐƯỢC BẢO TỒN TỐT HƠN. CẢM ƠN MOD HTY VÀ CHÚC CHO NHƯNG NGƯỜI NHÂN GIỐNG CHÓ PQ VN NGÀY CÀNG PHÁT ĐẠT, THÀNH CÔNG.

Shakhi Viet

Active Member
Chó con được sinh ra, cứ gọi là chó ta hoặc chó cỏ.
Chó cỏ, chắc ngày xưa cũng rất giỏi săn, bơi lội, trèo rào như PQ bây giờ. Nhưng do "tam tòng, tứ đức" làm cho "thuần để làm thịt", mất đi sự tự do. Lai 1 chút với các giống chó "tự do" khác, vẫn gọi là chó cỏ, theo phạm vi cá nhân tôi thì cũng nên.

Hung.tinhyeu

Active Member
Một vài hình ảnh của mẹ con nhà Ú Oà, hiện tại sinh được 04 em, Ú Oà vẫn đang tiếp tục lâm bồn các bác nhé.

Hung.tinhyeu

Active Member
Hôm nay kiểm tra thì các cháu phát triển đều, có 3 cháu có huyền đề chân sau. Một cháu huyền đề kép, 2 cháu huyền đề đơn và một cháu không có huyền đề. Mấy hôm nữa sẽ chụp hình khi các cháu mở mắt.

hoangtkv

Active Member
Hôm nay kiểm tra thì các cháu phát triển đều, có 3 cháu có huyền đề chân sau. Một cháu huyền đề kép, 2 cháu huyền đề đơn và một cháu không có huyền đề. Mấy hôm nữa sẽ chụp hình khi các cháu mở mắt.
Đọc đi đọc lại mới tính được là có 4 con chó :))=))=))

damedog

Member
đợt này là ú òa với giống gì vậy anh hùng ? . có phải với bắc hà không....hyhy

Hung.tinhyeu

Active Member
Chào bạn.

Đúng rồi tất cả chỉ có 4 cháu thôi, 2 cháu mầu xám gio, 2 cháu mầu đen.
đợt này là ú òa với giống gì vậy anh hùng ? . có phải với bắc hà không....hyhy
Vâng không phải là bắc hà mà con đực mầu đen có xoáy. Có thể hiểu nôm là phú quốc, phú thái, xoáy thái cũng không sao. Cái cơ bản là cho em nó được thoả mãn nhu cầu làm mẹ các bác ạ.

Hung.tinhyeu

Active Member
Hoan hô anh Hùnglove! đúng như vậy. Các em mà không được thoả cái nhu cầu đấy là hay gây rắc rối lắm.
Một lần nó lên giống, mình không cho nó đi lấy chồng, nó thay đổi hẳn tính cách và đâm ra cáu bẳn. Cứ nằm ở cửa, thấy ai đi xem máy ngang qua mặt nó là nó lao ra đớp vào chân người ta. Cả nhà hoảng quá, vì từ trước đến nay nó chưa làm như vậy với bất kì ai, nên lần này nó lên giống, mình cho nó đi lấy chồng thì tính cách lại như xưa.