• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Lễ quận8

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Khoảng 20h00 tối nay, bigflowerhorn, boyquay676, Chấn PG, Osscar, VayCa sang thăm căn cứ Lễ quận8 đột xuất :D !

Đúng là có đi đây đi đó tham quan thì mới biết là Saigon còn nhiều người đam mê chim câu quá :love struck: ! Ở đây Kiểng có và Bay cũng có :D : Bi đen, bi xám, Vảy cá, Mini, Thái ... nhìn thật mãn nhãn. Nhất là em BI đen gốc :-bd ! Thái thì đường trường có, đường ngắn có. Có em Thái đen nhìn thật đẹp! Cặp kỳ lân 2 gạch giống như đúc!...

Sự hiếu khách >:D<, nhiệt tình của bạn le quan8 thì đúng là khỏi chê :-bd . Bạn còn hướng dẫn bọn mình sử dụng một số thuốc phòng dịch bệnh nữa >:D<. Mình ra về còn được bạn tặng cho 03 em Thái con :love struck:. Cám ơn bạn le quan8.

sướng quá ta mà anh bigf xấu nha đi không nhắn tin cho em đi chơi nghe anh nói vậy nhà anh lễ nuôi nhiều quá ta giờ mà còn bi góc là anh lễ này nuôi chắc lâu lắm rồi đây em chỉ được thấy con chim con của anh lễ hà của tuấn hiện giờ đang giữ tiếc quá

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi taitainunu,

Thật ra đâu có ý định sang nhà Lễ sớm vậy đâu :p :) ! Tính để cuối tuần rồi rủ cả nhóm đi luôn nhưng vì chiều qua, Lễ nói 03 em chim non bắt đầu bay rồi, phải qua bắt sớm thôi nên qua luôn! Thời gian gấp gáp, thời tiết thì xấu, mưa liên tục nên chỉ rủ mấy anh em ở gần gần trong này ai rảnh đi luôn :)! Gấp qua, mình còn quên rủ anh cuongnamxuong nữa kìa :blusshing:, sorry anh!

Thôi hẹn dịp khác sang nhé! Bạn Lễ cũng hiếu khách lắm em à! Có đi thì sau 18h00 và alô cho Lễ trước nhé!

sướng quá ta mà anh bigf xấu nha đi không nhắn tin cho em đi chơi ...

le quan8

Member
ok bũa nào e sắp xếp thời gian qua a chơi cho biết mới được :D lở nếu có phiền a thì a bỏ qua nha :D
đâu có phiền đâu,vì ngày nào mình cũng lên ngắm mà,nếu bạn tới chơi thì ae mình cùng ngắm và bàn luận thì càng vui thêm chứ,

hôm nay em với hoàng dương sẽ qua nhà anh tham quan căn cứ của anh được không anh lễ anh có phiền gì không anh

Cám ơn Lễ về buổi viếng thăm trưa chủ nhật. Đã làm chủ nhà mất buổi ngủ trưa, nhưng lại được chủ nhà tiếp đón nồng hậu vui vẻ.

Đàn chim của Lễ đúng là có những con rất đẹp. Thực ra trong thời gian qua mọi người nghe đến giá con chim một ngàn đô mà mọi người ngại, nhưng thực ra đó là con chim đẹp nên mới có giá đó. Bên cạnh những con đó thì mình có hỏi giá một số con nhỏ, nó cũng dễ mua, vừa túi tiền. Anh em cứ mạnh dạn đến Lễ để coi chim và có thể thì mua chim về chơi. Hiện bên đó có mấy con mới nở mà nhìn đẹp quá chừng luôn.

Mình đã nhìn thấy con chim thái 11 cọng lông cánh. Nhìn đàn chim thái đúng là đẹp mã, nuôi con giỏi. Mình cũng được Lễ tặng ba em nhỏ xíu về nuôi, vậy là vừa thoát khỏi cảnh làm vú em cho 7 con thái kia thì lại làm vú em cho 3 con thái này. Không biết kiếp trước mình có nợ gì chúng không nhỉ?

le quan8

Member
Một vài cặp thái đẻ trong căn cứ của Lễ

IMG]http://farm4.static.flickr.com/3555/3784942543_67b8e6ca5a_o.jpg[/IMG]

http://farm3.static.flickr.com/2502/3785748350_016ec11ab8_o.jpg[/IM]
[IMG]http://farm4.static.flickr.com/3472/3784939131_1400781d97_o.jpg

mình và hoàng dương đến căn cứ của anh lễ nhìn đàn chim nhà anh lễ thiêt là mê nhất là ở dãy bi nhìn toàn là hoa hậu mà nói cho các bạn biết nha tướng anh lễ cũng như người mẫu vậy hiii

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
anh lễ ơi ...anh có thể chỉ em cách nào làm cái đồ ấp trứng dính ở trên cao vậy anh?????khó ko anh.??

Đóng ba cái đinh vào ổ gỗ, hai đinh ở một mặt, đinh kia ở mặt còn liền kề. Như vậy ba đinh thì cái đinh ngay góc chuồng sẽ luồn dưới thanh sắt ngang, còn hai đinh kia ngoắc vào trên thanh sắt ngan, như vậy theo lực đòn bẩy thì khi chim đậu ở góc ngoài không bị xô bật góc lên, còn chim nằm vào ổ thì do thành của ổ sát vách sắt nên không bị đẻ xuống. làm thử đi rồi sẽ tự rút ra kinh nghiệm.

le quan8

Member
anh lễ ơi ...anh có thể chỉ em cách nào làm cái đồ ấp trứng dính ở trên cao vậy anh?????khó ko anh.??
Không khó đâu Vinh,bạn mua đinh 4phân về đóng vô góc ổ khoảng nữa cây đinh,rồi lấy kềm bẻ công xuống,bạn làm 3gốc giống như vậy,để lên là được rồi đó bạn,nhưng bạn nhớ canh cho bằng,nếu không là ổ sẽ bị nghiêng,

seal203

Member
Không khó đâu Vinh,bạn mua đinh 4phân về đóng vô góc ổ khoảng nữa cây đinh,rồi lấy kềm bẻ công xuống,bạn làm 3gốc giống như vậy,để lên là được rồi đó bạn,nhưng bạn nhớ canh cho bằng,nếu không là ổ sẽ bị nghiêng,

nếu bạn không hình dung được nữa thì lấy cái kệ đứng chữ V ngược ra mà xem nguyên tắc ở đây bạn kĩ làm thêm 1 cây bên mặt kia cho nó kiềm luôn 2 bên thế thôi

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
anh lễ có cặp thái con nào dư mà ko muốn chơi ko? nhường lại cho em nghen anh lễ..bồ câu anh lễ nhiều ghê ta..nhìn mà đã mắt luôn..

le quan8

Member
anh lễ có cặp thái con nào dư mà ko muốn chơi ko? nhường lại cho em nghen anh lễ..bồ câu anh lễ nhiều ghê ta..nhìn mà đã mắt luôn..
Bây giờ Lễ chưa có thái con, vì chim đã thả bay hết rồi, để kỳ sau có chim con lễ sẽ báo cho vinh biêt ha!

hello anh Lễ lâu quá không thấy anh Lễ vào diễn đàn chơi vậy, lúc này có gì mới không anh hô lên cho em biết với hiiii

le quan8

Member
hello anh lễ lâu quá không thấy anh lễ vào diễn đàn chơi vậy , lúc này có gì mới không anh hô lên cho em biết với hiiii
Chào a taitainunu vì mấy bữa nay đường dây bên nhà Lễ bị hư nên lên mạng không được,bữa nay lên thấy nhiều ae mới vui quá ha,làm cho diễn đàng nhộn nhiệp hẳn lên,à bên Lễ có một số bi con mới,để vài ngày nữa mình đăng hình Lên để ae góp ý ha,

hi . Chào anh lễ , Hồi tối này mình và vuanh có đến nhà anh lễ vì đi đột xuất nên không rủ thêm anh em đi cùng , qua nhà anh lễ để đem về 2 em thái do anh lễ tặng . Do vừa rồi đi of ở MB về đến giờ mê thả chim nên quyết định sưu tầm chim bay , Hiện tại mình đang chuẩn bị khoảng 10 em thái hi vọng 1 ngày gần đây đem chúng đi thả được . Thanks anh lễ đã tặng em 2 chiến binh hiii

thang_Q5

Active Member
bên a lễ có thái con rồi hả nhiều chưa a nếu có dư nhường e lại vài cặp chơi nha a :D thaks :D:D:D

bên a lễ có thái con rồi hả nhiều chưa a nếu có dư nhường e lại vài cặp chơi nha a :D thaks :D:D:D
Thái con mới 2 ngày tuổi, chứ không phải thái bán em ơi. Mà Anh Lễ hình như cũng cho hết rồi, mình cũng sở hữu được 2 con. Bữa có Anh nhắn tin mà hình như em không trả lời nên không rủ đi.