• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Lễ quận8

le quan8

Member
_XIN CHÀO MỌI NGƯỜI, mình là Lễ, mừng quá vì đăng nhập vào diễn đàn rồi. mình có 1 vài chú bồ câu muốn chia sẽ cùng mọi người. Mong mọi người góp ý cùng mình.

seal203

Member
_XIN CHÀO MỌI NGƯỜI, mình là Lễ, mừng quá vì đăng nhập vào diễn đàn rồi. mình có 1 vài chú bồ câu muốn chia sẽ cùng mọi người. Mong mọi người góp ý cùng mình.
Up hình lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi bạn, bạn chơi kiểng hay chơi thái đua vậy.

vuanh

Member
Hi Le,

Rất vui khi có thêm thành viên tham gia diễn đàn. Chúc mừng chúc mừng.

le quan8

Member
Đây là 1 số ảnh của con bi đen:

Cặp bi đen 2

Bi mái 9 lông

Bi mái 9 lông

Bi đen 2

Bi đen 2

hi chào cả nhà sau gần 1 tháng nay mới vào dđ thấy diễn đàn tuột hạng quá nha . Chào anh lể hình như anh lể trên giang hồ hay nói đến phải ảnh hong ta bi của anh lể là khỏi chê luôn rồi bữa nào cho em xin đến căn cứ anh xem mấy chú bi nha anh

le quan8

Member
Mình chơi bi cũng thường thôi à, nếu mấy bạn thích thì bữa nào lên coi, mình rất sẵn lòng. Điện thoại của mình: 0903880880_0906862238 gọi lúc 18h trở đi.

tuan quan8

Chúc mừng anh đã vào diễn đàn nha! Post thêm vài tấm hình bi nữa đi anh Lễ!

Nhà a nuôi nhiều không a , anh ngoài nuôi bi anh có nuôi thái không a đàn chim a được bao nhiêu e rồi:D:D:D chúc a thành công nha :D

le quan8

Member
Bi mái 6 lông (con của bi 1) :

Bi trống 6 lông (con của bi 2):

Nhà mình nuôi bồ câu lâu rồi nên số lượng cũng hơi khá. Minh nuôi cũng nhiều loại: Bi đen, Bi xám, Két, Vảy cá và thái thì hơi nhiều. Bữa nào rảnh mình post thêm hình lên cho mọi người cùng góp ý nha.

bi của anh đẹp thiệt nhưng giá chắc cũng đẹp hã anh bửa nào anh có con nào giá xấu xấu để em 1 con chơi nha anh em đang cần con trống hiii

le quan8

Member
Lễ không còn giữ chú bi đen đó nữa, nên không thể post hình lên cho hoàng dương coi được. Nhưng mình còn chú chim mái đen em của con đó, mình sẽ post lên cho mọi người cùng xem, để góp ý cho Lễ nha.
Bi đen mái 2lông

le quan8

Member
Vảy cá

Đây là những chú vảy cá ở căn cứ của mình, Lễ đang có 3 cặp chim đẻ và vài chú chim con.
Vảy cá 1

Vảy cá 2

Vảy cá 3

Vảy cá con

le quan8

Member
Lễ thấy bộ sưu tập của mình không có hoành tráng như bạn nói đâu vẫn còn rất nhiều chim đẹp khác và lễ đang sưu tầm thêm cho mình. Hôm nay Lễ có thêm mấy hình post lên, mọi người cho Lễ biết ý kiến với nha.
Đây là mấy chú bi mùn sin của mình:
*Bi mùn sin 1:

*Bi mùn sin 2:

le quan8

Member
chim của anh đẹp quá, anh lể chim con đầu bi của anh có bán không ,nếu bán anh trả lời cho em biết ,em qua nhà anh em mua
Bạn thích bi xám hay đen? tối nào rảnh thì ghé qua nhà anh coi thử,có gì thì điện thoại trước ha,

úi trời ơi sao mà nhìn đã thế, Chim thái của lễ đã thả hay đua gì chưa? hay chỉ nuôi nhốt trong lồng vậy? Bữa nào anh em đi mộc bài tây ninh offline có định gửi chim đi theo không? đang huy động chừng 100 em để thả cho đẹp mắt.

có mấy em xitỉm mà giọt mưa của nó hình tam giác và có những em xám cái vạch đen của nó cũng từ những chấm hình tam giác, không biết mấy em đó có phải là đài loan hay đài loan lai không? mấy em đó chắc bay chiến lắm phải không?
Lễ mới nhốt 50 con chim lớn để làm vú bi rồi,Lễ còn toàn chim con không à,nên chưa xuất trận được hẹn kỳ sau nhé,

wow nhiều quá trời anh lễ nuôi nhiều vậy chắc làm vệ sinh cã 1 vấn đề chắc anh rãnh giò8 nào là nhào vào căn cứ giờ đó quá
Thì cũng hơi mệt đó,nhưng là ý thhích của mình mà,mệt cũng phải chịu thôi,

Căn cứ a lễ nhìn đã quá bũa nào a cho các ae tham quan căn cứ a nha :D:D:D chúc căn cứ a ngày càng giàu mạnh nha :D:D:D
Ok,bữa nào rảnh thì bạn ghé chơi,có gì đt cho Lễ trước ha,Lễ chỉ rảnh buổi tối từ 6h trở đi thôi,

ok bũa nào rảnh e sẽ ghé a ,em thì mơ ước không cao chỉ muốn mơ là mỗi căn cứ e được sở hữu 1 cặp chim thôi hehhehhe.