• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé mèo chào đời đầu xuân Tân Mão xin chào các ACE VietPet!

Status
Không mở trả lời sau này.

Boo Boo

Member
Rộn ràng trong không khí đón xuân mới 2011 (năm Tân Mão – năm con Mèo mới), cũng với niềm vui của toàn bộ các ACE VietPet, gia đình nhà Boo Boo vui mừng được báo tin, vào giờ Hoàng đạo Đinh Sửu, ngày Canh Dần, tháng Canh Dần, năm Tân Mão (hơn 1h sáng ngày mùng 2 Tết 2011), bé Múp Míp đã hạ sinh được 3 em bé. Đó chính là sản phẩm đầu tiên của Múp Míp và Ginger. Xin gửi tới các ACE những tấm hình đầu tiên của các bé. (vì mới sinh nên em mới chụp được có vậy, sợ Múp Míp không đồng ý lại giấu con đâu mất, em sẽ cập nhật thêm sau).
Đây là bố mẹ Ginger và Múp Míp của các bé:

Và các bé đang nằm trong vòng tay của mẹ Múp Míp:

Sheryl

Active Member
Chúc mừng nhà Bơ Sữa nha. Trộm vía sao mà 3 đứa không giống bố mẹ chút nào cả :)). Bố Kỳ đoán Múp Míp đẻ vào Tết hơi bị chuẩn nha. :D.

cun0206

Member
Bố mẹ Múp Míp giống Bin Nấm Nhà Mình thế các bé yêu quá. Mong các bé hay ăn chóng lớn giống bố mẹ nhé

Boo Boo

Member
Chiếc hộp nhỏ quá bạn ơi, không khéo nó đè vào các con đấy.
Mẹ Múp Míp tự chọn đấy, có cái hộp to hơn nhưng khi sắp sinh Múp Míp chọn chui vào cái ngăn nhựa này. Cảm ơn bạn nhé, giờ mình đã chuyển cả nhà vào hộp to hơn rồi.

Boo Boo

Member
Chúc mừng nhà Bơ Sữa nha. Trộm vía sao mà 3 đứa không giống bố mẹ chút nào cả :)). Bố Kỳ đoán Múp Míp đẻ vào Tết hơi bị chuẩn nha. :D.
Cảm ơn cô Sheryl, bố cháu đoán được vì đã có đủ nhân chứng, vật chứng rồi mà. hihi
Nhà Bơ Sữa vui vì có thêm mèo mới năm Mèo Mới...

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Mẹ Múp Míp tự chọn đấy, có cái hộp to hơn nhưng khi sắp sinh Múp Míp chọn chui vào cái ngăn nhựa này. Cảm ơn bạn nhé, giờ mình đã chuyển cả nhà vào hộp to hơn rồi.
Xin chúc mừng bạn Boo Boo .
Xuân con mèo này lại được thêm 3 chú mèo con , lưu ý lúc này thời tiết HN còn lạnh nên lưu ý giử ấm cho em bé ...

Boo Boo

Member
Xin chúc mừng bạn Boo Boo .
Xuân con mèo này lại được thêm 3 chú mèo con , lưu ý lúc này thời tiết HN còn lạnh nên lưu ý giử ấm cho em bé ...
Thanks, tụi chó mèo nhà mình được ở trong phòng, có sưởi và mình cũng để các em nó ở cạnh cái sưởi dầu nên cũng ấm. Lần đầu chăm mèo con nên cũng gặp nhiều bỡ ngỡ, cảm ơn cô Salem_85 nhiều, mèo đẻ giữa đêm, lo quá nên đã làm phiền cô. Cảm ơn các ACE VietPet đã quan tâm và giúp đỡ!

gobymon

Member
thế là 3 em mèo tuổi mèo rồi,5 đứa nhà em mèo nhưng vẫn tuổi hổ,đẻ hồi tháng 1 đúng đợt rét nhất,bật đèn sưởi suốt,hnay ấm nên bạn mèo mẹ nóng toàn nhảy ra đất nằm.chúc mừng gia đình!

Chúc mừng bạn Boo Boo nhé!!! Chúc các bé sang năm mèo luôn khoẻ mạnh. Bạn cho các bé vào hộp to hơn thì có nhiều chỗ hơn nhưng mình thấy cái đệm bạn lót ở dưới là chăn hay vải, thấy hơi bùng nhùng. Bạn nên làm cái ổ thêm 1 tấm thảm ở trên cho các bé nằm vì sợ là vải hay chăn lúc các bé rúc cho ấm mà chui xuống dưới lớp chăn hay vải đó là sẽ không ra được đâu!!! Hjx lần đầu mình chăm Ngố nhà mình đẻ cũng như vậy nên có một bé đã không còn.

Boo Boo

Member
Chúc mừng bạn Boo Boo nhé!!! Chúc các bé sang năm mèo luôn khoẻ mạnh. Bạn cho các bé vào hộp to hơn thì có nhiều chỗ hơn nhưng mình thấy cái đệm bạn lót ở dưới là chăn hay vải, thấy hơi bùng nhùng. Bạn nên làm cái ổ thêm 1 tấm thảm ở trên cho các bé nằm vì sợ là vải hay chăn lúc các bé rúc cho ấm mà chui xuống dưới lớp chăn hay vải đó là sẽ không ra được đâu!!! Hjx lần đầu mình chăm Ngố nhà mình đẻ cũng như vậy nên có một bé đã không còn.
Thanks, mình đã chuyển các bé vào cái hộp to hơn rồi, mình sẽ lót cái thảm vào đó, mới đầu chưa có kinh nghiệm gì nên mới lấy cái áo cũ lót vào cho các bé nằm.

salem_85

Member
Chúc mừng gia đình Boo Boo nha. Mấy bé còn nhỏ nên bạn phải thường xuyên xem chừng, thấy nhóc nào bú ít thì bạn nên tìm ti cho em nó, nói chung là cho các bé bú đủ 10 ti của mẹ Múp Míp nhé. Anh Kỳ ơi, Tết này bận rộn chăm cháu rồi...nhưng mà vui.

tenchil

Member
Nhìn múp míp nó giữ con ghê chưa kìa :p Em ngày trước cũng hay canh mèo mẹ đi măm rồi chui vào chụp ảnh trộm, ngắm trộm mèo con ;)) Toàn là paparazzi thui :D

Boo Boo

Member
Cảm ơn các ACE VietPet, mẹ Múp Míp hiền và quấn chủ nên mèo con cũng thân thiện với người, mèo con chưa mở mắt, em có chụp một số ảnh nhưng trông lúc nào cũng như đang ngủ, để mấy hôm nữa mở mắt em chụp và sẽ post. Tạm biết là 1 anh trai (mun - đen tuyền) và 2 em gái.

Status
Không mở trả lời sau này.