• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé mèo chào đời đầu xuân Tân Mão xin chào các ACE VietPet!

Status
Không mở trả lời sau này.

thuan81

Active Member
Em có 1 ước ao
Em có 1 khát khao
Có cái nhà to
Có cái vườn to
Mà mình có "sổ đỏ".....
Nhất định sẽ nuôi 20 em mèo
20 em mèo chắc là mình sẽ xỉn tối ngày luôn đó...chăm mới có 4 đứa mà mình còn oải nè..tối phải sau 23h mới xong việc..khi có việc nhiều thì phải dậy từ lúc 4h sáng lo cho tụi nó..nuôi 20 con chắc là thức trắng đêm hic hic

mấy bé xinh quá. Chắc e vào xem tầm này các bé thì độ khoảng gần 2 tháng rồi đúng không ??

Boo Boo

Member
20 em mèo chắc là mình sẽ xỉn tối ngày luôn đó...chăm mới có 4 đứa mà mình còn oải nè..tối phải sau 23h mới xong việc..khi có việc nhiều thì phải dậy từ lúc 4h sáng lo cho tụi nó..nuôi 20 con chắc là thức trắng đêm hic hic
Phình phường thôi (thở không ra hơi :((). Mơ thì cũng mơ to to một chút. Mà hiện giờ nhà Bơ Sữa cũng đang chăm sóc 17 em mèo rồi, đến bữa còn nhá cơm cho tụi nó ăn nữa kìa.

ngudaymuon

Active Member
Em có 1 ước ao
Em có 1 khát khao
Có cái nhà to
Có cái vườn to
Mà mình có "sổ đỏ".....
E cũng có một ước ao
E cũng có một khát khao
Có cái nhà to
Có cái nhà to
Như của nhà chị
:D
"Chỉ thế thôi"
"Chỉ thế thôi"

phenmaleat

Active Member
em nhớ hôm nào em tới 3 đứa vẫn còn nằm ngoan ngoãn vậy mà giờ đã chạy lung tung rồi hả chị?bây giờ nhà chị đã nhận thêm đứa nào nữa chưa hả chị?em mà có vừon rộng và nhà rộng như nhà chị thì em sẽ làm vườn bách thú mini luôn chị ạ.thèm được như nhà chị quá

Boo Boo

Member
Các cô chú cứ ước với thèm cùng chị đi. Nhớ đọc kỹ cái câu trên câu "nuôi 20 em mèo" nhá.
@phenmaleat: chưa có thêm em nào đâu. Hôm qua vừa trả 1 em mèo về quê cũ rồi (em mèo vàng hôm em đến gặp ấy, chủ em ấy bận ghê quá nên em ấy ở nhà chị đến tận hôm qua). Mấy bé con nuôi sắp khỏi nấm rồi -> cũng sắp chia tay chia chân rồi. Giờ đầy 1 lũ mèo con leo trèo nhảy nhót, phá hoại rèm cửa. Lại gần, chúng nó bám vào quần áo trèo lên tận cổ.
Bé Miu nhà em thế nào rồi?

phenmaleat

Active Member
meo nhà em ngoan lắm giờ bé bé được rồi tuy còn hơi sợ.giờ nhà chị cũng có 3 tên mèo to và 3 đứa mèo nhỏ xinh tươi còn gì,lại còn 2 em mèo ta nhanh nhẹn nữa chứ.tới nhà chị thích thật đấy nhìn thật sướng mắt,ngứa tay ngứa chân lắm.thèm ứa nước miếng chị ạ

Sheryl

Active Member
Con gái cưng của mẹ Boo Boo

Yêu đậm vừa thế không biết :*

bizonzon

Active Member
Em có 1 ước ao
Em có 1 khát khao
Có cái nhà to
Có cái vườn to
Mà mình có "sổ đỏ".....
Ôi ôi, nhà chị Boo Boo vậy mà còn ước cái nhà to hơn thì ước luôn cái công viên đi chị ơi. Em thèm nhà chị lắm ý. Sân ôi, vườn ôi, cây ôi, T^T

Gemma

Active Member
Con gái cưng của mẹ Boo Boo

Yêu đậm vừa thế không biết :*
Ủa, sao mẹ Sheryl cũng gởi ảnh này cho mẹ Gemma, làm mẹ Gemma cứ tưởng đấy là ảnh Lion hồi bé? :((;;)

Gemma

Active Member
Đây là bé Gửi này. Trông trong ảnh to thế chứ ở ngoài chỉ bé bằng nửa anh Đậm Đà Hơn thôi.

Nhà mẹ Boo Boo đông vui nhỉ? Chúc các bé hay ăn chóng lớn và ngày càng xinh đẹp hơn nhé! :love struck:

Boo Boo

Member
Nhà cháu đông con lắm. 10 thằng giặc con ăn chơi nhảy múa suốt ngày. Bây giờ lớn hết rồi, sắp tìm nhà mới cho chúng rồi.

Gemma

Active Member
Nhà cháu đông con lắm. 10 thằng giặc con ăn chơi nhảy múa suốt ngày. Bây giờ lớn hết rồi, sắp tìm nhà mới cho chúng rồi.
Mai mốt Bố Ginger có thêm con, mẹ Boo Boo để cho Gemma một bé giac con nhé, nhất là màu Ginger :) :love struck: Gio moi biết bé Đậm Vừa là con bố Ginger, thảo nào xinh gái quá chừng! Mình mê mèo Anh lông dài nhưng trong này khó kiếm ra và cũng chưa sưu tầm đủ chục đứa như nhà mẹ Boo Boo :D (sorry, gõ trên mobilephone nên chữ có dấu, chữ không :(()

phenmaleat

Active Member
chị ơi 3 bé mèo anh con chị để nuôi hết đi,mỗi em 1 màu mà.nuôi hết vậy là nhà chị sẽ có 3 em mèo tây to,3 em mèo anh nhỏ và 2 em mèo ta rồi con gì.lại còn bầy nhím nữa chứ.chẹp chẹp....

Boo Boo

Member
chị ơi 3 bé mèo anh con chị để nuôi hết đi,mỗi em 1 màu mà.nuôi hết vậy là nhà chị sẽ có 3 em mèo tây to,3 em mèo anh nhỏ và 2 em mèo ta rồi con gì.lại còn bầy nhím nữa chứ.chẹp chẹp....
Xin chú, ít nữa chúng nó lớn làm thế nào mà giữ được bố con, mẹ con, anh em chúng khỏi làm điều xằng bậy?

Boo Boo

Member
Mai mốt Bố Ginger có thêm con, mẹ Boo Boo để cho Gemma một bé giac con nhé, nhất là màu Ginger :) :love struck: Gio moi biết bé Đậm Vừa là con bố Ginger, thảo nào xinh gái quá chừng! Mình mê mèo Anh lông dài nhưng trong này khó kiếm ra và cũng chưa sưu tầm đủ chục đứa như nhà mẹ Boo Boo :D (sorry, gõ trên mobilephone nên chữ có dấu, chữ không :(()
Mèo nhà Bơ Sữa "sưu tầm" thì ít mà cứ tự nhiên có thì nhiều. Chiếm số lượng áp đảo là các bé mèo có tên là TA :).
Mẹ Gemma tìm con trai hay con gái? Nhà Bơ Sữa đang có cả trai cả gái nuôi không hết đây. Mà nói thật nuôi nhiều làm gì, 2 đứa là vừa. Nuôi mèo này cứ như nghiện ấy.
Có 1 lại muốn có 2,
Có 3, có 4 lại nài có 5.
Có 5 rồi cũng chẳng xong,
Có 6, có 7 trong lòng mới vui.

Status
Không mở trả lời sau này.