• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé mèo chào đời đầu xuân Tân Mão xin chào các ACE VietPet!

Status
Không mở trả lời sau này.

phenmaleat

Active Member
trộm vía nhìn bọn trẻ con đáng yêu quá chắc nhanh lớn lắm đây,mèo mẹ có đôi mắt thật đẹp

Boo Boo

Member
Cập nhật ảnh mới: các bé được 1 tuần tuổi

Ưu tiên công chúa út trước:

Tiếp đó đến chị của bé:

Cuối cùng là quý tử:

...Lộ hàng

Kún¥êu

Member
Em ưu tiên gia đình nhà bà đẻ, nên em mới lấy hàng về là ship ngay đến tận nhà chị Boo Boo :D.
Chúc đàn mèo nhà chị thật khỏe mạnh, chúc 3 tiểu công chúa hoàng tử hay ăn chóng lớn để làm vui lòng bố mẹ.

Boo Boo

Member
Em ưu tiên gia đình nhà bà đẻ, nên em mới lấy hàng về là ship ngay đến tận nhà chị Boo Boo :D.
Chúc đàn mèo nhà chị thật khỏe mạnh, chúc 3 tiểu công chúa hoàng tử hay ăn chóng lớn để làm vui lòng bố mẹ.
Cảm ơn gia đình cô Kún¥êu! Gia đình Boo Boo đã nhận được "hàng nóng" rồi.

Ưu tiên công chúa út trước:

Tiếp đó đến chị của bé:

Cuối cùng là quý tử:

...Lộ hàng
Á, giờ em mới biết tin. 3 đứa giống ông nội và bà cố nội rồi. Không giống bố mẹ, hehe. :love struck:

salem_85

Member
Trộm vía mấy bé mèo con xinh lắm. Boo Boo ơi, khi nào up thêm hình của bé mèo nhỏ mới chuyển hộ khẩu về nữa nha. Cho Salem hỏi thăm sức khỏe các bé mèo con, nhím con, Wavy...Khi nào mẹ nhím cho chụp hình thì anh Kỳ gửi cho em xem nhím nhi đồng nha.

Boo Boo

Member
Định up ảnh cho cô Salem xem mà không được, được bố cháu về up nhé. Trình IT của mẹ cháu hơi còi :D.
Bé Gửi xinh lắm, là bé trai. Hôm nay có 3 bé đã he hé mắt là bé Út - Đậm vừa, Bé cả - Đậm đà hơn và Bé Gửi. Còn bé Đậm đà vẫn chưa có biểu hiện gì.

Boo Boo

Member
Đây là bé Gửi này. Trông trong ảnh to thế chứ ở ngoài chỉ bé bằng nửa anh Đậm Đà Hơn thôi.

Update ảnh mới (2 tuần tuổi)

Đầu tiên là anh cả, đen như gấu:

Tiếp theo đến chị hai:

Cuối cùng là cô út:

Tam ca:

Ké thêm đây là anh chàng "gửi" (mẹ vận chuyển để rơi con ngang đường, may mà được cưu mang):

Thêm cái ảnh của anh Xám Bi: anh đang ngồi nhìn lên trên tầng 2 của cái giường tầng, trên đó mẹ con nhà Múp Míp đang tạm trú, mỗi khi có mèo khác lại gần thì Múp Míp khè, khà đuổi đi rất dữ tơn... Khổ thân nhất Xám Bi tìm mãi mà chưa được bạn gái (bức bí.... bức bí).

phenmaleat

Active Member
chi ơi cho em gửi meo nhà em qua bên chị nha nhưng khổ nỗi con nay nó nhát quá phải gửi thời gian chị ạ.nó đang gọi mấy hôm rồi

Kún¥êu

Member
Hôm nọ nghe chồng em kể nhà anh chị cho cả cún ăn thức ăn khô của mèo. Anh chị đừng cho chó ăn Royal của mèo nữa nhé, không tốt đâu ạ, lại còn tốn kém nữa. Royal cũng có loại hạt khô dành riêng cho từng loại cún, giá rẻ hơn thức ăn cho mèo rất nhiều. Cho ăn đúng loại chó mèo mới phát triển được tốt nhất :D.

Boo Boo

Member
Chó nhà Bơ Sữa không ăn hạt khô, thỉnh thoảng ăn ké của mèo cho vui thôi. Cháu nó ăn cơm với thịt, rau nhưng cơm chỉ là cho vui chủ yếu là thịt, sữa và phomát. Hồi mới về ăn cả nho, na, chuối.... nhưng mà giờ không thèm ăn nữa. Hôm qua đi off hội poodle, bé Wavy to nhất hội, tròn ung ủng mất cả dáng "chó mẫu". Giờ về cho nhịn ăn để ép cân thôi, he he...

Đã được 1 tháng rưỡi rồi!

Đầu tiên là ảnh tập thể:

Bé xinh nhất (ưu tiên lên đầu):

Chị của bé út:

Anh cả:

lululubu

Active Member
Ý, mấy con sâu róm đen xì. Anh chị có tính đem nó ra chợ Mơ không để em qua ăn tộm với.

benaxinh

Member
Xinh quá. có Dj rồi mà vẫn thèm em nữa. cố tí nữa để kiếm thêm 1 em về làm bạn với Dj nào

phenmaleat

Active Member
nhà chị cứ như là vườn bách thú thu nhỏ ấy.có rất rất nhiều mèo ta có,tây có,lai có dủ cả,2 em chó,rồi 1 đàn nhím đông đúc đủ mọi kích cỡ nữa chứ.thích thật đấy.2 đứa trẻ nhà chị thật may mắn vì được ở trong gia đình yêu quí động vật như thế

Boo Boo

Member
Em có 1 ước ao
Em có 1 khát khao
Có cái nhà to
Có cái vườn to
Mà mình có "sổ đỏ".....
Nhất định sẽ nuôi 20 em mèo

phenmaleat

Active Member
nhà chị gần đủ 20 em rồi còn gì nữa ,chúc chị sớm biến ước mơ thành hiện thực nha

Status
Không mở trả lời sau này.