• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zin Zỉn Zìn Zin

ruồi bẹp

Active Member
Cái này được gọi là sự suy đồi về lối sống của một bộ phận giới trẻ hiện nay

ngudaymuon

Active Member
Mốt nằm ngửa cảu các ku cậu giờ thịnh hành nhỉ. :)) Sao giờ cái bọn này nó chẳng ý tứ gì cả, khoe hết ra thế này bảo sao chả bị mang đi....triệt sản. :))

Rubysxi

Member
ZIN, mi biết mi vẫn còn "zin" đấy chứ ?
:D Thưa, 100% ạ

ZIN, hàng họ đẹp thế nào thì vẫn phải có chút giữ kẽ chứ?
:blusshing: Thưa, chụp ảnh xong rồi con khép lại ngay.

Lối sống hiện đại là thế đấy, biết là xấu nhưng vẫn cứ muốn mọi người biết mình xấu.:wall:

HChuong

Member
Muốn ôm cái thằng Zin này một phát quá!
À mà hình cuối có phải là Zin đang ị hay tè vào chậu bông không?:D

ruồi bẹp

Active Member
Muốn ôm cái thằng Zin này một phát quá!
À mà hình cuối có phải là Zin đang ị hay tè vào chậu bông không?:D
:)) nhìn thằng nhỏ đúng là có cái dáng đang đi ị thật
nhưng mà nó đang ngồi ngắm mấy con chim sẻ bay ở ngoài
được cái thằng này nhà mình dù có bỏ nhà đi bụi cũng phải lẻn về ị trong cái chậu của nó

ruồi bẹp

Active Member
quân phá hoại, càng ngày nó càng nghĩ ra lắm trò quái đản

Mình nhớ là có bao giờ cho nó đi học khinh công đâu cơ chứ :-<

Phá hoại xong thì nhìn chủ với ánh mắt rất ngây thơ trong sáng :|

Đã thế mỗi lần nó nghịch ngợm mình mà lôi nó ra đánh đòn hoặc quát thì mẹ lại can rồi bênh nó ^:)^
thế thì có đến lúc lấy vợ cũng không chừa được

giờ chắc đổi tên thành Zin Sẹo :worried: Cái mũi mãi không khỏi, lần trước bôi thuốc khỏi rồi, mọc lông lại rồi tự dưng lại bị trụi ra rồi còn lan rộng hơn :(( mà lại là trụi lông nhiều sau mỗi lần được tắm gọi sạch sẽ mới khổ chứ :wall:

Vừa phát hiện ra một điều thú vị là thằng Zin nhà Ruồi Bẹp rất thích ăn sữa chua dâu và chuối đốt :))

ngudaymuon

Active Member
Cái trò bám vào rèm cửa rồi phi thân lên trần như Zin thì Xù nàh chị nó say mê lắm. :)) Nó phá nát tất cả các thể loại rèm cửa nàh chị rôi. Hai lần thay rèm cửa mà trông vẫn te tua như là ba mươi năm rồi ý. :)):)) C phải cắt bớt mòng tay cho Xù đi đấy.

ruồi bẹp

Active Member
Cái trò bám vào rèm cửa rồi phi thân lên trần như Zin thì Xù nàh chị nó say mê lắm. :)) Nó phá nát tất cả các thể loại rèm cửa nàh chị rôi. Hai lần thay rèm cửa mà trông vẫn te tua như là ba mươi năm rồi ý. :)):)) C phải cắt bớt mòng tay cho Xù đi đấy.
thằng nhà em ko bao giờ tóm nó lại được để mà cắt bớt móng nó đi, cái rèm te tua luôn chị ạ.
cái mẫu gỗ để treo gọn rèm nhà em cách mặt giường khoảng gần 1m5 mà thằng này nó nhảy phóc lên, dùng 1 tay bám vào rồi đung đưa, sau đó nó với tay sang cái rèm, bám 1 tay vào rèm rồi đung đưa tiếp.
Mẹ em nhìn thấy buồn cưới quá đến quên cả phạt nó -_-

ngudaymuon

Active Member
Chị cắt bớt cái móng nhọn cho Xù từ ngày còn nhỏ, nên nó cũng quen đi, giờ bọn kia chị cũng cắt nốt. Cắt rồi mà chúng nó vẫn phá nát nhà chị cơ mà, thảm nhà, rèm cửa, đệm ghế...:)):)) Thôi thì chung sống với lũ thôi.

ruồi bẹp

Active Member
Chị cắt bớt cái móng nhọn cho Xù từ ngày còn nhỏ, nên nó cũng quen đi, giờ bọn kia chị cũng cắt nốt. Cắt rồi mà chúng nó vẫn phá nát nhà chị cơ mà, thảm nhà, rèm cửa, đệm ghế...:)):)) Thôi thì chung sống với lũ thôi.
thằng nhà em thì từ bé em sợ nó đau nên không cắt cho nó, giờ có muốn cắt cũng không được nữa, hix
Mà Zin buồn cười lắm chị ạ, từ khi nó về nhà em đến giờ chưa hề nghe thấy nó kêu "meo, meo" một lần nào. Toàn "e,e", "ứ ứ" thôi, chẳng hiểu nó ra làm sao nữa.
Kêu nghe buồn cười đâm ra em toàn trêu cho nó kêu ầm lên nghe cho sướng :loser::cry:

dung_lamark

Member
Ruồi bẹp giống tớ (rùi) rồi. Đợt trước có định cắt móng cho con gái Bông. Nhưng mà thấy kêu quá trời. Sợ nó đau nên thế thôi kệ nó chẳng dám cắt nữa :(

bizonzon

Active Member
thằng nhà em thì từ bé em sợ nó đau nên không cắt cho nó, giờ có muốn cắt cũng không được nữa, hix
Mà Zin buồn cười lắm chị ạ, từ khi nó về nhà em đến giờ chưa hề nghe thấy nó kêu "meo, meo" một lần nào. Toàn "e,e", "ứ ứ" thôi, chẳng hiểu nó ra làm sao nữa.
Kêu nghe buồn cười đâm ra em toàn trêu cho nó kêu ầm lên nghe cho sướng :loser::cry:
=)) đấy đấy, cái tên Nhẹo nhà tớ bắt nguồn từ chỗ này này. Đúng là anh em có khác. Nhẹo nhà tớ mới về chả bao giờ meo meo, mêu mêu, mếu mếu hay mều mều gì cả. Tối ngày im thin thít, thi thoảng muốn chị chủ chú ý thì lon ton ra gần, đặt 1 tay lên chân tớ, mắt ngước lên long lanh, xong là cứ "nhạ nhạ" với "nhẹo nhẹo". Buồn cười quá gọi là Nhẹo luôn :))
Hôm Tết 2 anh em nó nằm chơi với nhau buồn cười lắm, có cả thằng Meo nên lắm mồm, thằng Zin thì cứ é é , con bé nhẹo thì cứ nhạ nhạ, đến chết với bọn này =))

ruồi bẹp

Active Member
=)) đấy đấy, cái tên Nhẹo nhà tớ bắt nguồn từ chỗ này này. Đúng là anh em có khác. Nhẹo nhà tớ mới về chả bao giờ meo meo, mêu mêu, mếu mếu hay mều mều gì cả. Tối ngày im thin thít, thi thoảng muốn chị chủ chú ý thì lon ton ra gần, đặt 1 tay lên chân tớ, mắt ngước lên long lanh, xong là cứ "nhạ nhạ" với "nhẹo nhẹo". Buồn cười quá gọi là Nhẹo luôn :))
Hôm Tết 2 anh em nó nằm chơi với nhau buồn cười lắm, có cả thằng Meo nên lắm mồm, thằng Zin thì cứ é é , con bé nhẹo thì cứ nhạ nhạ, đến chết với bọn này =))
cùng mẹ sinh ra nên giờ điểm lại cũng thấy anh em tụi nó giống nhau
cái khuôn mặt, mắt to tướng, tạng người cũng giống nhau lại giờ thêm cái kiểu kêu chẳng giống ai.

Mà Nhẹo nhà cậu đòi cái gì thế là hiền đó, thằng này nhà tớ nó đặt thẳng chân lên mặt, rồi dí bụng nó vào tai mình và gù gù sau đó nếu tớ cố tình không động tĩnh nó sẽ kêu é é vào tai, dí sát mũi vào mặt và chốt hạ ở màn cắn vào cằm.
Còn nếu hi hữu tớ vẫn cố tình cứng đầu nó sẽ ung dung nằm xuống gối tớ và đẩy đầu tớ ra khỏi gối, sau đó nhảy lên ngực tớ và trườn xuống cổ, nằm ở đó hoặc ngồi liếm láp, gãi cành cạnh trên cổ và mặt tớ.

Nhà có thằng quỷ nên nó nghĩ ra lắm trò :praying:

ki ki

Member
Nhìn thằng Zin nằm ngửa mới thấy ở ngực và bụng có chùm lông trắng. Khổ thân cu cậu giờ thành mũi sẹo rồi. Mà sẹo thì làm sao mọc lông được nữa. Giảm mất 50% đẹp trai, hic hic....

ZzGauzZ

Member
Mình cũng nghĩ là bé Zin đen thui :D ai ngờ thấy có vài chỗ lông trắng, nhìn yêu phết :). Mấy tấm đầu mới về nhìn ngầu ghê. Mấy tấm sau thì ôi thôi ... :)) khuôn mặt ngây thơ vô số tội . Cái mũi bị vậy thì thằng bé có đau không nhỉ. Có khi trụi lũi thành đặc điểm nhận dạng cũng hay :D

ruồi bẹp

Active Member
lâu lâu mới vào post ảnh thằng cu, giờ nó to như con cún choai choai òi, nặng chắc được 3kg. Hôm nọ vật nó ra đo thì phát hãi khi nó dài hơn 50cm (vừa mới đo cách đây không lâu lắm là mới khoảng hơn 30cm). Ở nhà nhìn nó hàng ngày thấy nó cũng nhỏ nhỏ bé bé hôm 30/4 vác nó về quê thấy cả nhà cứ té ngửa ra bảo nó "đồ sộ" rồi mang so với 2 đứa ở quê mới chột dạ là thằng cu to thật -_-.
Cái mũi thì cũng khỏi rồi mọc lông lún phún lại, coi như không nhìn thấy sẹo nữa :D "ôi ta lại đẹp zai như ngày nào" =))

Ôi cái bậu cửa sổ ngày nào em còn nằm gọn trên đó mà giờ nó đã không chưa nổi em

Đầu gấu chưa =))

Lườm này!

Và sau đây là kì án con thạch sùng trên trần nhà

Giai đoạn đầu: phát hiện

Giai đoạn 2: theo dõi "quái khỉ sao cái đứa đó nó ra ngoài cửa sổ được"

Giai đoạn cuối: hành động "ta dọa mi chết nè" (thú thực là chứng kiến toàn bộ cảnh đó chẳng thấy thằng cu dọa con thạch dùng chỗ nào chỉ thấy nó như đang nhảy tango thôi, ngộ lắm tiếc là không quay lại được -_-)

@chị KiKi: há há không phải trắng ở ngực đâu chị ạ, mà nó trắng ở nách. Em vẫn tự hảo nhà có zai đẹp nách trắng tinh không đâu có mà chị ;;)

@zZzGauzZz: nó chẳng đau cũng chẳng ngứa gì cả, cứ như nó không hề có tí ý thức nào về cái mũi nó cả. Thậm chí còn làm vẻ mặt kiểu không hiểu sao ngày nào cũng bị đàn áp bắt di bôi thuốc ý -_-. Nên tớ cũng cứ băn khoăn là không hiểu nó có bị nấm thật không nữa.

Cuối cùng Ruồi Bẹp xin được thông náo một tin rất chi là hỉ hả đó là đã cắt móng cho Zin thành công. Sau một hồi bị cào không thương xót Ruồi Bẹp đã cáu sôi tiết lên vật nó ra và giơ bấm móng tay lên, không hiểu hôm đây xấu trời thế nào tự dưng nó nằm im cho cắt :)). Misson complete!

mimi.hana

Mèo nhà em lúc trước cũng đen xì như vậy nhưng có túm lông ở ngực ấy. Nếu chị không nói bắt em ấy từ nhà Bizonzon thì em cũng nhầm là chị chôm mèo em đấy nhá =)). Nhìn thằng cu ấy mà em buồn kinh :((. Lúc nào chị quẳng nó đi thì thông báo để em hốt nó về nhé :love struck:

ruồi bẹp

Active Member
Buổi sáng của Zin

Dạo này nhà có một vị khác lạ cứ lảng vảng bên ngoài và Zin ngố tỏ ra rất ghét cái đứa đó nên nó cứ gầm gè cả ngày

Em Tuxedo này còn to hơn cả Zin

Thậm chí cả tối mịt rồi mà vẫn không ngừng canh chừng bên ngoài xem cái kẻ lạ kia có chui vô nhà nó không -_-