• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zin Zỉn Zìn Zin

ruồi bẹp

Active Member
Mấy hôm vừa ra tết đón thằng cu từ nhà Bizonzon về, nó trông có vẻ to ra và ít phá phác hơn

Một đống đen xì trên giường

Bình minh của em ấy là lúc 9h sáng, cái này là hệ quả tất yếu của việc đêm cắn cầm và tay cộng với tâm sự với chủ :yawn:

Chùm ảnh mèo bên cửa sổ

Mấy hôm nay bị bệnh thằng cu tự dưng lạnh lùng không lại gần ai cũng chẳng cho ai lại gần, cả ngày cứ nằm lì trên bậu cửa sổ. Mình tóm nó lại bắt bôi thuốc mà nó giãy giụa khủng khiếp, cứ như thể mình chuẩn bị giết nó ý, đã thế kêu ầm ĩ lên.

Bôi thuốc, uống thuốc xong thì nằm một đống trên giường như thể cái giường là của riêng nó. Chủ mà lại gần là nhồm ngay cái đầu dậy lườm nguýt đến sợ :angry:

biode

Member
Bệnh mèo lạnh lùnh như vậy là dấu hiệu nó buồn. Mấy hôm tết bạn gửi nó cho nhà nào nhiều mèo đúng không?
Miu dở hơi nhà tớ từ bé đến lớn chỉ có một mình, và suốt ngày ở trong nhà. Tớ cũng thương nó, chẳng có bạn nào chơi cùng. Tết dương lịch tớ mang nó về quê chơi với mấy con mèo to ở nhà. Ku cậu hớn ha hớn hở, thấy các chị là lăng xăng chạy vào chơi cùng luôn. kết quả là bị tát cho mấy phát. Chơi được 3 ngày thì lại phải lên Hà Nội, từ đó là ku cậu rất hay ra cửa ngồi trầm ngầm, gọi cũng chẳng thèm à ơi gì cả. Tết âm lịch lại được đưa về quê chơi với các bạn 2 tuần. Sau đó tớ Miu dở hơi càng cáu kỉnh, hay ngồi ở cửa nhiều hơn, và có vẻ sợ ở nhà một mình. Tớ đi đâu về, cứ nghe thấy tiếng bước chân ngoài cửa là Miu đã kêu gào thảm thiết, mở cửa một cái là chạy ra,lăn xả vào ăn vạ. Tớ có cảm giác nó buồn, nó muốn có bạn.

Nếu Zin nhà bạn từ trước đến giờ không đi chơi, không có bạn như Miu nhà tớ thì có lẽ bạn nên nuôi thêm một em nữa.

ngudaymuon

Active Member
Thế Zin hết bệnh nấm chưa em? Nhìn ảnh thì có vẻ bệnh tình khá khẩm hơn rồi đúng không?

ruồi bẹp

Active Member
@biode: thằng Zin nhà mình tết có mang đi gửi nhưng nó chỉ trầm ngâm được 2 ngày xong đâu đóng đấy, lại nghịch phá như giặc, như chưa bao giờ bị gửi đi

@ngudaymuon: hix thằng Zin nhà em giờ nó hầu như không bong vảy với lông tróc ra từng cục rồi nhưng mà em thấy cái mũi nó cứ bị trụi nhiều hơn, chẳng hiểu sao! Nếu bị nấm thì nó phải ngứa, đằng này chẳng gãi bao giờ cả, chỉ có dùng tay để quờ lên mũi để liếm hết cái chỗ thuốc bôi thôi:(

Rekc0r

hix, mèo nhà e cũng bị nấm giống vậy, chúc Zin mau khỏe nha. em cũng thích 1 em mèo đen như Zin nè :(

ki ki

Member
Mũi nó khỏi hẳn chưa hả em? Nếu không còn bị bong vẩy nữa thì yên tâm, 1 thời gian sau lông trên mũi sẽ lại mọc lại thôi. Con Mun đợt đẻ lứa đầu chả hiểu sao trụi gần hết lông gáy. Mãi sau mới mọc lại như cũ.
Chị cũng thích mèo đen lắm. Nhìn Zin giờ mà tiếc, hic hic... Hay xin lại nhở???

ruồi bẹp

Active Member
Mũi nó khỏi hẳn chưa hả em? Nếu không còn bị bong vẩy nữa thì yên tâm, 1 thời gian sau lông trên mũi sẽ lại mọc lại thôi. Con Mun đợt đẻ lứa đầu chả hiểu sao trụi gần hết lông gáy. Mãi sau mới mọc lại như cũ.
Chị cũng thích mèo đen lắm. Nhìn Zin giờ mà tiếc, hic hic... Hay xin lại nhở???
h thì cái mũi thằng cu tạm thời không tróc vảy và (có vẻ) như là không lan ra nữa chị ạ
hết cái thời gian em nó trầm ngâm lạnh lùng rồi giờ nó nghịch như giặc :worried:
hôm nọ vừa rơi vào trong máy giặt, cậu nhảy uỳnh uỳnh trong đó mà ko ra dc, thế mà không mở mồm ra kêu 1 tiếng gọi ai đó ra giúp, hầy lì lợm lắm cơ.

Hí hí mà giờ thằng này nó không đen như trước nữa đâu chị ạ, càng lớn lông nó càng bàng bạc đi rồi :))
Em không xin chị một bé nữa thì thôi chứ chị xin lại thằng quỷ sứ này làm gì ;)

ruồi bẹp

Active Member
he he lâu lâu lại post mấy cái ảnh thằng cu.
Cái mũi nó cũng khỏi rồi, lông đang lún phún mọc lại. Tuy cái mũi trụi thùi lụi nhưng em nó nhìn vẫn đẹp trai lắm :))

Thằng ranh cái bếp chưa đủ bừa sao mà còn sục mũi vào đó

"Cái laptop này thích hợp để tập hiphop đấy nhỉ" :nailbitting:

Hôm nay đẹp trời nhỉ:thingking:

Trốn nhà đi chơi tí:smug:

Chụp gì mà nhiều thế, điên tiết lên bây giờ:phbbbbt:

he he hôm nọ đi Big thấy có mấy cái áo đẹp quá, lại nổi hứng lên mua cho thằng cu cái áo, phải cái ở đó toàn áo to. Tự nhủ lòng mình, mua phòng sẵn, sẽ có ngày nó béo nếu với cứ cái đà ăn quanh ngày như thế này>:D<

Chẳng hiểu là do Zin cố tình hay tình cờ mà thằng bé rất hay nằm hoặc chơi gần những chỗ có mùi sách vở, chắc em nó có số học hành :nerd:

Môn học yêu thích, sinh học (thật ra là em gái mình nó học chuyên sinh nên cả nhà toàn sách sinh học :)))

Học nhiều buồn ngủ quá:yawn:

Thêm một cái bonus, Zin nhà mình rất yêu nước :party:

ngudaymuon

Active Member
C thich Zin vi trông Zin du côn đầu gấu :))
hay cho Zin làm con rể c nhỉ. Hehe

ruồi bẹp

Active Member
C thich Zin vi trông Zin du côn đầu gấu :))
hay cho Zin làm con rể c nhỉ. Hehe
ầy chị ơi chị nhận thằng này làm con rể làm gì chị, nó đầu gấu với cả con gái
đợt ở nhà bạn Bizonzon, nhìn thấy Kin xinh đẹp mỹ miều thế mà nó dám nhảy vào tát con nhà người ta.
Có biết thế nào là thương hoa tiếc ngọc đâu :worried:
Xù nhà chị đang xinh gái thế mà gặp phải thằng này thì tội lắm chị ạ:straight face:

KoPan

mèo bạn là mèo giống nhỏ hả ?
nhìn khá giống con mình đang nuôi, khác mỗi cái mõm mèo bạn dài hơn :p
mèo bạn pose ảnh nhìn nhiều tấm tâm trạng phết :D

ruồi bẹp

Active Member
mèo bạn là mèo giống nhỏ hả ?
nhìn khá giống con mình đang nuôi, khác mỗi cái mõm mèo bạn dài hơn :p
mèo bạn pose ảnh nhìn nhiều tấm tâm trạng phết :D
đâu có nhỏ đâu, nó nặng như con bò, người thì dài như cái máy bơm ý
nhìn vậy chứ nó mà nằm trên bụng mình là người vắt từ bên này sang bên kia ý.
mới được gần 6 tháng nhưng mà mua áo cho mèo 1 tuổi mặc hơi chật cơ á:praying:

Mà thằng này nhà mình đâu có lúc nào tâm trạng đâu, đóng cửa ko cho ra ngoài, cậy ko dc ngồi đần mặt ra ấy chứ :-<

HChuong

Member
Em Zin mai mốt lớn lên thì trông hoành tráng phải biết. Em trông chừng bé cẩn thận nhé! Chúc bé hay ăn chóng nhớn :-D

Tuyển Zin làm con rể, ruồi bẹp nhận Su làm con dâu không? Su hiền lắm, chỉ nghịch thôi :D

mitngoc

Member
Zin nhà cậu mặt đầu gấu ghê nhỉ :love struck: Áo đẹp áo đẹp :love struck: Hôm nào phải sắm cho bé Sushi nhà tớ 1 bộ mới đc

ruồi bẹp

Active Member
Tuyển Zin làm con rể, ruồi bẹp nhận Su làm con dâu không? Su hiền lắm, chỉ nghịch thôi :D
2 đứa nhìn giống nau đến kinh ngạc
mấy hôm trước nhìn hình Su nhà bạn mình đã phải kéo con em lại chỉ rồi
Zin nhà mình mới được có 5 tháng thôi, còn vô tư và ngố tàu lắm
nhưng hẹn với Su đến khi nào em ấy biết thương hoa tiếc ngọc nhé
khi đó tớ sẽ mang trầu cau sang xin Su làm dâu >:D<

Thằng cu này nhà tớ thì nó trộm vía, thông minh lanh lợi nên cũng được cái nết phá phách đầu gấu hơn người bạn ạ

ki ki

Member
Giồi ôi, sao cái con bé Su kia giống thằng Zin thế? 2 đứa này cưới nhau xong thì sản phẩm chắc toàn 1 lũ si đèn đèn, há há :)).... Em ơi chị ưng con bé Su này lắm, khi nào Zin lớn nhớ sang xin dâu nhé...

Oài, nhìn cái mũi trụi trụi tưởng nó có 3 mắt :))

trangcong

Member
trời , con zin đã lớn như này rồi sao em , nó đẹp quá , yêu thương cảm ơn ông trời nó đã vào tay người chủ tốt bụng , cảm ơn em yến nhé , anh công đây hì hì

trangcong

Member
hơ không biết có phải yến ko , nhưng bizonzon thì là yến gấu , chẳng lẽ ........................mình nhầm có gì pm lại nic cho mình nhé