• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yorkshire Terrier - Cosa Nostra Bull VN

Super_Gà

Active Member
Mình xin mạn phép gởi vài tấm hình của mấy em Yorkshire nhà mình. Các anh chị em trên diễn đàn cùng xem cho vui .
Vài tấm ngẫu hứng ......

Và đây là 02 em đực sắp cập bến Nhà Rồng , chắc chừng nay mai ^^ :

nh0kkUn

Member
Nhìn đẹp quá anh gà ơi :X:X....
Bữa nào em qua chơi được không ;;)...
[em sẽ chôm heheheeh =))=))]

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
eo nhìn em này xinh ế nhỉ :X ........................................................

Tobixinh

Member
ôi ƯỚC MƠ của tôi...:x:x...
cho e hỏi là mấy em này a tậu bên Thái hay ở đâu ạ...
cho e mạn phép hỏi luôn giá..:">

ngoclap68

Member
Xinh quá!
nhà mình có em Silk terrier gần giống thế này nhưng bự hơn tí vì ăn khỏe hihih
giống này chăm cho bộ lông là cả 1 nghệ thuật đó bạn

Super_Gà

Active Member
Cám ơn tất cả đã quan tâm. Tiện thể mình xin hỏi trong Saigon có ACE nào nuôi giống này nữa không ? xin được giao lưu.
Thân chào.

mars_venus

Ui niềm mơ ước của mình ! nhìn đứa nào cũng kháu khỉnh ghê á. Tóc dài thi trông thướt tha, mà em khoái mấy thằng đầu húi cua hơn, nhìn ngộ nghĩnh. :))
Mấy em nay mắc ghê lắm , chắc cũng >1000$ 1 em anh nhỉ, phải nhập từ nuớc ngoài nữa . Viết nam cũng it người nuôi, anh chắc là một trong số những người đâu tiên đó.
hi vọng vào 1 đàn chó Made in Vietnam trong tương lai thôi .
anh Gà có thể cho biết thêm về tính cách của giống này không ? Nuôi tụi nó có phải chăm nhiều không ?

Super_Gà

Active Member
Ui niềm mơ ước của mình ! nhìn đứa nào cũng kháu khỉnh ghê á. Tóc dài thi trông thướt tha, mà em khoái mấy thằng đầu húi cua hơn, nhìn ngộ nghĩnh. :))
Mấy em nay mắc ghê lắm , chắc cũng >1000$ 1 em anh nhỉ, phải nhập từ nuớc ngoài nữa . Viết nam cũng it người nuôi, anh chắc là một trong số những người đâu tiên đó.
hi vọng vào 1 đàn chó Made in Vietnam trong tương lai thôi .
anh Gà có thể cho biết thêm về tính cách của giống này không ? Nuôi tụi nó có phải chăm nhiều không ?
Cám ơn lời CM của em nhiều. Theo anh nghĩ về giống này thì chỉ có từ "Mệt" :phbbbbt: vì từ đó đến giờ anh nuôi toàn chó lớn, nay vì một lúc ham vui mà dấn thân vào con đường . . . . . . mệt mỏi, cái gì cũng nhè nhẹ, mình thì quen bạo lực rồi, nay cứ ..nhè nhẹ - nhè nhẹ. Chán thật.
Nhưng nói chung thì dòng toydog này rất lanh, rất nịnh chủ và cũng rất là ganh tị - nhỏ mọn. Trả lời cho câu "nhỏ mọn" là nó thấy anh mới có 01 con bulldog mới về nhà là cứ sủa hoài . .. từ sáng đến chiều và từ chiều đến sáng . . . . . đến nay là được 04 ngày rồi mà vẫn như thế. Lúc đầu là ganh tị . . . sau thành nhỏ môn luôn. ... bó tay.^:)^^:)^^:)^

nh0kkUn

Member
Cám ơn lời CM của em nhiều. Theo anh nghĩ về giống này thì chỉ có từ "Mệt" :phbbbbt: vì từ đó đến giờ anh nuôi toàn chó lớn, nay vì một lúc ham vui mà dấn thân vào con đường . . . . . . mệt mỏi, cái gì cũng nhè nhẹ, mình thì quen bạo lực rồi, nay cứ ..nhè nhẹ - nhè nhẹ. Chán thật.
Nhưng nói chung thì dòng toydog này rất lanh, rất nịnh chủ và cũng rất là ganh tị - nhỏ mọn. Trả lời cho câu "nhỏ mọn" là nó thấy anh mới có 01 con bulldog mới về nhà là cứ sủa hoài . .. từ sáng đến chiều và từ chiều đến sáng . . . . . đến nay là được 04 ngày rồi mà vẫn như thế. Lúc đầu là ganh tị . . . sau thành nhỏ môn luôn. ... bó tay.^:)^^:)^^:)^
Híhí...
mệt thì anh cho em bớt đi...
em sẵn sàng chịu mệt này =))...
Nói vậy thôi chứ có đám nhỏ này, thấy vui nhà cửa hẳng ra :X

gương kia người ngự trên tường
thế gian ai đẹp được dường như ta
xưa kia bà đẹp nhất trần
ngày nay yorkshine muôn phần đẹp hơn
hahahahahahahaha đúng là rất đẹp

vothanhthuy

Em cũng rất thích yorkshine này nhưng nghe nói giá cao lắm. Đành nhìn thôi. Hic hic. Quả là rất dễ thương.

Super_Gà

Active Member
XIn hỏi có anh chị nào trong SG nuôi giống này không ? xin được giao lưu !
Thân.

thanhtung2310

nhìn tiểu thư yêu chết đi được
em này bạn mua ở đâu thế
không biêt ngoài bắc có ai bán không nhỉ

bebe6383

Member
Chào bạn mình cũng đã thử nuôi một em như thế này nhưng chỉ được mấy ngày đành đem trả lại vì em ấy rụng lông kinh khủng.Chắc bạn phải đưa em này đi spa thường xuyên mất thôi.Bây giờ mình thích nuôi Fox hơn các em này lông ngắn và cũng hiếu động không kém.Bạn nhìn có dễ thương không .
http://upanh.vn/show.php/10170_picture-082.jpg.html

Super_Gà

Active Member
Chào bạn mình cũng đã thử nuôi một em như thế này nhưng chỉ được mấy ngày đành đem trả lại vì em ấy rụng lông kinh khủng.Chắc bạn phải đưa em này đi spa thường xuyên mất thôi.Bây giờ mình thích nuôi Fox hơn các em này lông ngắn và cũng hiếu động không kém.Bạn nhìn có dễ thương không .
http://upanh.vn/show.php/10170_picture-082.jpg.html

Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn. :)):)):)). Nếu nói đến dòng Yorkshire này thì mình không gọi là Lông mà phải gọi là Tóc mới đúng bạn ạ. Đặc biệt về dòng này thì tóc rất ít rụng, nếu có thể thì chỉ rối thôi .. do mình không chăm kỷ. Còn rụng tóc thì bạn nên xem lại chế độ ăn uống và cách chăm của mình như thế nào.
Thân.>:D<>:D<>:D<

NamLong

Member
Hì hì! chó đẹp, đáng yêu quá!
Đợt trước tôi đưa Lucky qua giao lưu với Lab Bin nhà MinhCuong ở Công viên Thống Nhất cũng thấy một bác đưa một cún như thế này đi dạo, nhìn yêu ghê cơ!
Nhưng tôi thấy cún hôm đó rất đành hanh ngỗ ngược với các loại cún khác.
Không biết cún của bạn như thế nào?

Super_Gà

Active Member
Hì hì! chó đẹp, đáng yêu quá!
Đợt trước tôi đưa Lucky qua giao lưu với Lab Bin nhà MinhCuong ở Công viên Thống Nhất cũng thấy một bác đưa một cún như thế này đi dạo, nhìn yêu ghê cơ!
Nhưng tôi thấy cún hôm đó rất đành hanh ngỗ ngược với các loại cún khác.
Không biết cún của bạn như thế nào?
Chào bạn NamLong ! Mỗi con chó đều có cá tính riêng của từng con. Và cũng chịu ảnh hưỡng phần lớn của người chủ nó, chẳng hạn như thương yêu, cưng, không dám đánh nó khi nó sủa bậy, cắn, .... v.v . thì con chó cũng sẽ hư thôi.
Đối với mình thì không có chuyện đó. Nhưng mỗi tội là dòng này nó lăng xăng lắm. Nói chung tụi nó rất dễ mến. Và cũng giữ nhà hay số 1. Tuy nhỏ nhưng miệng tụi nó . .. . . kinh lắm . :))
Thân,

nadung

Đẹp quá, chú chó này được phong anh hùng Thế chiến II đấy...em nó rất thông và cứu được nhiều lính mỹ

MrMole

Giao lưu

Vợ chồng tôi ở nhà cũng có môt thằng như thế này. Bế từ Singapore về có chip điện tử và tên là Cody. Rất tiêc là đang ở Hà Nội nên không giao lưu với anh được. Chúng tôi cũng đang đi tìm một bé gái cho thằng Cody. Nếu như anh biết ở Hà Nội có nhà ai nuôi giới thiệu với chúng tôi nhé.