• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yorkshire Terrier - Cosa Nostra Bull VN

NgocAnhLisa

anh ơi em cung mới nuôi 1 bé yorkie, có gì anh chỉ giúp cho em cách chăm sóc với nha, nhất là về phần lông đó anh, thanks anh nhìu !!!

Thich_Khach

Member
...Tình cờ mình cũng có duyên với 1 bé như này các bác nhận xét xem cho em nó phát triển tốt hơn nữa...Thanks!

Super_Gà

Active Member
a ơi a có con bé cái nào không ạ? e đang tìm mua 1 bé
Hiện tại anh chỉ còn bầy nhỏ mới 01 tuần tuổi thôi. Nếu em quan tâm thì phone anh.
Vì topic chỉ mang tính giới thiệu, không đề cập vấn đề mua bán. Mong em thông cảm.
Thân.

lynhkoi

Member
a ơi e nghe nói giống nào có 2 loại toy vs teacup.ko biết cún của a là loại nào ạ?

Super_Gà

Active Member
@ NgocAnhLisa : Chào em, riêng dòng Yorkshire Terrier từ "Lông" không có trong giống này mà thế vào nó là "Tóc" và tóc của chúng chỉ "Rối" chứ ít khi rụng trừ khi thay tóc. Còn về cách chăm sóc sao cho tóc "mềm mại" và gọn gàng . . .v..v.. hiii hii anh chắc phải học hỏi nơi em rồi. :D

@ Thich_Khach : Chào bạn, cho Gà hỏi chó của bạn được bao nhiêu tháng rồi và nguồn góc thế nào ? và cân nặng bao nhiêu ?

@ lynhkoi : Dòng Yorkshire Terrier ở nhà anh là dòng Mini, còn mấy em thấy bé nhà anh chụp bỏ vào cái ly đó, nó là những em super_mini hay còn gọi là T-Cup. Thường trong bầy có khi có 1 hoặc 2 con T-cup.

Thân,>:D<

Và đây là một em T-Cup , anh mang từ một trại Yorkshire Terrier ở Thái Lan về

Và ngày hôm nay :

Hiihiiiihiii ... mấy anh chị em đừng chê Gà "cột tóc" xấu nha, ... hi hiii có nhiêu Gà xài bấy nhiêu thôiiii. hiihiiiii :">:">:">

Super_Gà

Active Member
Tiện thể Gà xin gởi anh chị em gia phả và giấy tờ của mấy em cha và mẹ bầy nhóc, Gà nhập từ Thái Lan về :

tiesti1616

Member
mấy bé này nhìn iu quá....ủa a ơi cho e hỏi tý sao tóc nó màu đen kg vậy lớn lên nó mới đổi màu hả a....................:D.....:D

Super_Gà

Active Member
mấy bé này nhìn iu quá....ủa a ơi cho e hỏi tý sao tóc nó màu đen kg vậy lớn lên nó mới đổi màu hả a....................:D.....:D
Riêng dòng Yorkshire này khi đẻ ra là màu đen, từ từ nó sẽ thay đổi màu từng giai đoạn phát triễn em àh. Làm một em về cho bà xã chơi đi em trai. >:D<

Super_Gà

Active Member
Anh gởi Phương Linh hình em cái nè :

Và đây là hình nguyên bầy : 02 đực 01 cái.

songdong

Member
Cún đẹp quá , cún này buộc nơ cực xinh - mình cũng đang mong có một bé này .

Super_Gà

Active Member
@ NgocAnhLisa : Cám ơn em rất nhiều và rất vui khi nhận được cuộc gọi của em. Thân.
@ songdong : Chào bạn, Gà vừa nhận được tin của bạn. Gà cũng rất vui khi nhận được phone của bạn. Vì topic không mang tính mua bán, mong bạn thông cảm. Thân.

cunxinh

Member
không biết nói gì hơn ngoài khen xinh . em cũng nuôi 1 em nhưng chắc chỉ là mini thôi chứ không phải là super mini vì bố của bé nặng 1,7kg còn mẹ nặng 2,5 kg và giờ em nuôi bé lên đến 3 kg. hic hic bé tròn ủng và như quả dưa hấu .

Super_Gà

Active Member
không biết nói gì hơn ngoài khen xinh . em cũng nuôi 1 em nhưng chắc chỉ là mini thôi chứ không phải là super mini vì bố của bé nặng 1,7kg còn mẹ nặng 2,5 kg và giờ em nuôi bé lên đến 3 kg. hic hic bé tròn ủng và như quả dưa hấu .
Hôm nào rảnh , em làm vài tấm up lên, anh em mình giao lưu đi. >:D<
Thân,

033560200

Member
a ơi, a đã có thêm đàn puppies mới nào chưa ... htrc e có gọi cho a hỏi chó cái đấy, mà a lại hết mất rồi :(

Super_Gà

Active Member
a ơi, a đã có thêm đàn puppies mới nào chưa ... htrc e có gọi cho a hỏi chó cái đấy, mà a lại hết mất rồi :(
Chào em. ANh không nói trước, khi nào có anh sẽ alo cho em. Em thường xuyên vào xem topic nha, khi có anh cũng sẽ up hình mới. Bầy vừa rồi có một bé gái, cũng sắp theo một cô bé về Hà thành rồi. ^^.
Thân,