• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu thương của meonho

meonho

Member
Meonho cảm ơn hết thảy lời chia sẻ của cả nhà: chị Sheryl, bạn milkygirl6390, bạn Mimi83, chị Gemma, bạn Iemmap, bạn Tenchil, em Kiu.
Đúng là meonho bức xúc quá.
Kịp lúc, Ngôi Sao Lạc lại sinh hai bé: Vàng Anh, và "Đăng xúi" (vì đuôi nó xoăn tít, lại đen tuyền), bụ bẫm lắm. Hai bé trai.
Ui, yêu thương lại về!

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng ngôi sao lạc và chị meonho:x:x:x<:p<:p<:p
Hôm nào rảnh chị up ảnh để mọi người được ngắm nhìn các bé nhé:x:x

Mimi83

Member
Meonho cảm ơn hết thảy lời chia sẻ của cả nhà: chị Sheryl, bạn milkygirl6390, bạn Mimi83, chị Gemma, bạn Iemmap, bạn Tenchil, em Kiu.
Đúng là meonho bức xúc quá.
Kịp lúc, Ngôi Sao Lạc lại sinh hai bé: Vàng Anh, và "Đăng xúi" (vì đuôi nó xoăn tít, lại đen tuyền), bụ bẫm lắm. Hai bé trai.
Ui, yêu thương lại về!
Ôi, thế là tạo hóa bù đắp cho Meonho đấy, Hoa về bên Meonho rồi. Mong hai thằng cu hay ăn chóng nhớn, yêu thương Meonho nhiều nhiều.

meonho

Member
meonho cảm ơn các bạn. Meonho rảnh chút, sẽ mang hình hai bé lên khoe.
Mimi nà, có lẽ một đứa là ku Lụm. Một đứa là bé Hoa. Tụi nó lại về với meonho. Cũng có nghĩa, tụi nó chết cả rồi!
Vẫn mong Hoa trở về từng giờ. Nhưng xem chừng đã chẳng còn gì để hy vọng.
Vẫn cứ buồn lắm!

Gemma

Active Member
Thôi Meonho cứ xem là cu Lụm với bé Hoa đầu thai kiếp khác để trở về sống cùng Meonho, để lòng thanh thản nhé... :-*:x

milkygirl6390

Active Member
cu Lụm bé Hoa biết mình sắp có em nên đi tìm nhà mới để mẹ Meonho tập trung chăm sóc cho 2 em bé đây mà, chị Meonho đừng buồn, lại tiếp tục công việc cao cả thôi...:D

mnho

Member
Quân số hiện nay:

IMG_3535 của meodang, trên Flickr
CHỜ CƠM.

Năm con, vừa mất một con đen đuôi xoắn.
Nhặt về thêm một con:

IMG_3603 của meodang, trên Flickr
KU PHỐ

Ku Phố xinh đẹp, thương lắm, nhưng đành phải cho đi vì bé Diệp, ( nhặt cách đây sáu tháng ), sắp đẻ con.
Nuôi mèo thiệt là lắm đoạn trường! Lỡ đa mang.

zorba_meow

Active Member
Ai bảo mèo ta không đẹp bằng mèo tây cơ chứ, mèo ta có cái duyên mà mèo tây chẳng có đâu :) Chị Mèo Nhỏ nuôi mèo thiệt mát tay, em nào em nấy nhìn thật đẹp, nhất là mèo đen khi nuôi lớn mới thấy được cái vẻ mĩ miều của nó :x

Gemma

Active Member
Quân số hiện nay:

IMG_3535 của meodang, trên Flickr
CHỜ CƠM.

Năm con, vừa mất một con đen đuôi xoắn.
Nhặt về thêm một con:

IMG_3603 của meodang, trên Flickr
KU PHỐ

Ku Phố xinh đẹp, thương lắm, nhưng đành phải cho đi vì bé Diệp, ( nhặt cách đây sáu tháng ), sắp đẻ con.
Nuôi mèo thiệt là lắm đoạn trường! Lỡ đa mang.
Chà, lâu lắm luôn mới thấy Meonho up hình lũ nhỏ, trông cute quá! Chịu khó vào quét quáy nhà cửa thường xuyên nhá, Meonho ời! :x:x

mnho

Member
Bé Lạc Diệp, con bé yếm trắng, vớ trắng, khẩu trang trắng xinh xắn, mang bầu ở tuổi vị thành niên.
Lúc 14h chiều nay, Diệp đẻ con.
Không có ai ở nhà. Chỉ có mnho và một nhóc tỳ.
Diệp chuyển bụng mãi không sanh được. Đến khi sanh thì ... mèo con đưa chưn ra.
Mnho sợ quá. Gọi dthoai cầu cứu khắp mấy bs quen. Không ai trả lời!
May quá, nhớ đến bs Green, của Vietpet. Gọi cho bs. Bs tư vấn cho ngay tức thì.
Theo hướng dẫn của bs Green, mnho đã mang liên tục hai bé mèo chui khỏi bụng mẹ bằng chưn một cách bình an.
Hiện giờ Diệp đã đẻ ba con xinh xắn, khỏe mạnh. Không biết hết chưa!
Lần đầu là nữ hộ sinh, trời ơi, mnho sợ quá trời luôn.
Có vậy mới thấy hết công việc khó khăn và cao cả của các bs - cho vật nuôi, cả cho người.
Nhân đây, mnho chân thành cảm ơn bs Green, đã tư vấn hết sức kịp thời cho mnho. Lần nữa, không biết nói gì hơn, mnho cảm ơn bs, mnho kính chúc bs và gia đình luôn mạnh khỏe để còn chăm lo sức khỏe cho nhiều thú cưng.

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng gia đình chị meomho có thêm thành viên.Chúc bé Diệp và các nhoc khỏe mạnh,hay ăn chóng lớn<:p<:p<:p

mnho

Member
Ai bảo mèo ta không đẹp bằng mèo tây cơ chứ, mèo ta có cái duyên mà mèo tây chẳng có đâu :) Chị Mèo Nhỏ nuôi mèo thiệt mát tay, em nào em nấy nhìn thật đẹp, nhất là mèo đen khi nuôi lớn mới thấy được cái vẻ mĩ miều của nó :x
Mèo đen duyên lắm bạn ơi!
Nhứt là khi đêm trăng, nó đứng sừng sững trên mái nhà hàng xóm cao chót vót. Và, như trong truyện liêu trai, nó phóng cái vèo, biến mất vào đêm thanh.
Chưa hết, siêng năng thì khỏi nói, lúc nào cũng chong mắt như muốn nhìn xuyên màn đêm.
Bé Đeng đuôi dài, mnho toàn kiu nó là "cảnh sát trưởng". Oai vệ lắm luôn!

mnho

Member
Chúc mừng gia đình chị meomho có thêm thành viên.Chúc bé Diệp và các nhoc khỏe mạnh,hay ăn chóng lớn<:p<:p<:p
@ Chị Gem: mnho bận quá chị ơi. Chỉ thi thoảng ghé vào thăm hết các nhà. Mnho hay đi xa, thường là những nơi ko có mạng. Nhiều khi nhớ vietpet đến nôn nao.

@ Kiu cưng: Cảm ơn Kiu cưng về lời chúc. Má của mnho lại sắp khổ rồi đây. Giờ thì mèo đông hơn người trong nhà. Nhứt hai đứa nhỏ, nhì mèo. Còn mnho thì ...ra rìa xa lắm lắm! :(:)(:)(:)((

Gemma

Active Member
@ Chị Gem: mnho bận quá chị ơi. Chỉ thi thoảng ghé vào thăm hết các nhà. Mnho hay đi xa, thường là những nơi ko có mạng. Nhiều khi nhớ vietpet đến nôn nao.

@ Kiu cưng: Cảm ơn Kiu cưng về lời chúc. Má của mnho lại sắp khổ rồi đây. Giờ thì mèo đông hơn người trong nhà. Nhứt hai đứa nhỏ, nhì mèo. Còn mnho thì ...ra rìa xa lắm lắm! :(:)(:)(:)((
Chúc mừng nhà Meonho có thêm ba thành viên nhí và mẹ Meonho lại lên chức bà lần nữa, hi hi... :x:x:x Má Meonho có được ước mơ mà mẹ Gem chưa có được, đó là sinh đôi hai công chúa xinh đẹp :">:x Chúc cả nhà Meonho luôn hạnh phúc với gia đình đông vui cả người lẫn mèo nhá!

mnho

Member

Mẹ Ngôi Sao Lạc, giờ chỉ thích kê cao gối mà ngủ. Mập ú nu, ú nần:

Bé Diệp - giờ đã là mẹ của ba đứa con.

Đeng và Xoắn - cặp hắc miu khỏe khắn.

Vàng Anh - là anh màu vàng - mập tròn vo, gần bảy ký lô. Sở thích là ăn đủ thứ.

Những công dân mới toanh!

Nhà thật là đông! Mong sao cứ giữ được như vầy mãi!

Gemma

Active Member
Ôi nhức hết cả đầu! Không đếm được là mấy đứa, tổng cộng là mấy đứa tất cả Meonho ơi? :D8-> Cả bọn mèo trông xinh đẹp quá, nhất là Ngôi Sao Lạc ấy, trông như mẹ cọp ấy! Ngôi Sao Lạc bữa nay chắc nghỉ hưu rồi nên cứ kê cao gối mà ngủ thôi, mẹ Meonho nhỉ? <:p:x

iemmap

Member

Hai đứa nhóc trong hình này đang ngủ gật hay đang ngồi đếm kiến mà trông ngộ thế meonho :))