• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu thương của meonho

meonho

Member
meonho cảm ơn bạn. Hihi, Hoa vừa định tè bậy vô thau đựng quần áo đi phơi. Bị meonho hù cho, chạy tuốt nhà vs. Nó không đi một chỗ bạn ơi, nó đi tá lả chỗ, làm Má của meonho mệt hết hơi với nó.
Được cái, một lần Hoa tè bậy, là mèo mẹ theo sau bới lấp, má của meonho cứ đi theo chỉ điểm của mèo mẹ mà giải quyết hậu quả.
Để meonho nói Má làm cách bạn chỉ. Cảm ơn bạn nhiều :D

bichdiep

Member
Không có gì đâu chị ơi. Mong giúp được chị chứ lũ này yêu thì yêu thật nhưng cái vụ này thì ghét lắm, muốn phát cho đỏ mông. Em kém chị Gemma nhiều tuổi, chắc cũng kém chị rồi, gọi chị xưng em với chị em thấy thân thiết hơn :D

meonho

Member
Hihi, chị Gemma bằng tuổi má của meonho đó. Nhưng meonho kiu bằng chị. :D
Chị Gem trẻ trung. :D
meonho sn 1986. Là cọp cái! :D
Nên yêu mèo. :D

kokokiukiu

Active Member

Ku Lụm .

Lụm đã hết xương xẩu. Mập hơn. Bụng lúc nào cũng tròn như trái banh lông.
Lại chăm học bài. Lúc nào cũng nằm chễm chệ giữa bàn học của hai chị.
Chị mèo nhỏ mát tay thật,chúc mừng ku Lụm nhé,chúc Lụm càng ngày càng mập và đẹp zai để trả ơn chị meonho nhé:love struck:
Em không xem được ảnh chị ơi:(:((

Gemma

Active Member
Hihi, chị Gemma bằng tuổi má của meonho đó. Nhưng meonho kiu bằng chị. :D
Chị Gem trẻ trung. :D
meonho sn 1986. Là cọp cái! :D
Nên yêu mèo. :D
Hic, Má Meonho có con sóm wá dzậy, chả bù cho mình số phận hẩm hiu, hu hu hu :(:)(:)((
ku Lụm về rồi hả meonho?
Chừng nào ghé tham cụ Quý và đàn chó mèo của cụ nhó cho chị hay nhá! (vào bàng iphone nên kg đủ dấu, Meonho thông cam)

Vụ tuổi tác thì cứ kêu chị vô tư, vì cậu út nhà chị cũng cách chị gần 20 tuổi lận, là em thứ 7 của chị, sinh 1985 :)

meonho

Member
Chị ơi, ku Lụm...đi về quá khứ của meonho rồi. Chỉ là nhớ nó quá, nên mang hình nó ra coi thôi.
meonho lại vừa tới Bình Thuận rồi.

@ Kiu: ku Lụm đi mất nửa tháng nay rồi cưng. Chị meonho nhớ nó xót cả ruột. Có lẽ giờ nó không còn nữa đâu! Số ku này, có thay mà không đổi được.

iemmap

Member
Trời, ku Lụm đi mất rồi sao @@ Số ku Lụm đúng là bị cái khổ đeo bám, mới được yên ổn trong nhà mới chưa lâu thì đã lại đi lang bạt :(

kokokiukiu

Active Member
Bất ngờ quá chị meonho ơi ! Chắc tại lâu rồi chị ko vào VP nên mọi người ko biết thông tin này.:(
Buồn quá:worried::(:)(:)(:)((

meonho

Member
meonho lo biết chừng nào. Từ sau lần té lầu, nó bị chứng co giật. Cách ích hôm lại bị. Những lần như thế, má, hoặc hai đứa em, hoặc meonho thường ôm nó thật chặt, giữ nó yên tĩnh, sau vài phút, cơn co giật qua. Ku Lụm lại nhảy tung tăng.
Ngày nó chui ra khỏi nhà, cô hàng xóm có đẩy nó lại trong khe cửa sắt. Nhưng thằng này hoang lắm, hở là chạy nhông khắp nơi.
Chậc, meonho lo nó bị xe cán, bị co giật cắn lưỡi chết, bị con nít đập chết...
Trời ơi, meonho cứ thấy cả tỷ cách làm ku Lụm chết trong đầu.
Liệu ku Lụm có còn không!
Ku Lụm ơi, cưng giờ khỏe không?

kokokiukiu

Active Member
Chắc không xảy ra những tình huống đáng buồn như vậy đâu chị meonho ơi:praying:. Em chắc rằng giờ này Ku Lụm đang bình yên, hạnh phúc ở một nơi nào đó rồi:praying::praying::praying::love struck:
Chị meonho đừng buồn nữa nghen;)

Gemma

Active Member
meonho lo biết chừng nào. Từ sau lần té lầu, nó bị chứng co giật. Cách ích hôm lại bị. Những lần như thế, má, hoặc hai đứa em, hoặc meonho thường ôm nó thật chặt, giữ nó yên tĩnh, sau vài phút, cơn co giật qua. Ku Lụm lại nhảy tung tăng.
Ngày nó chui ra khỏi nhà, cô hàng xóm có đẩy nó lại trong khe cửa sắt. Nhưng thằng này hoang lắm, hở là chạy nhông khắp nơi.
Chậc, meonho lo nó bị xe cán, bị co giật cắn lưỡi chết, bị con nít đập chết...
Trời ơi, meonho cứ thấy cả tỷ cách làm ku Lụm chết trong đầu.
Liệu ku Lụm có còn không!
Ku Lụm ơi, cưng giờ khỏe không?
Đọc mấy câu cuối của Meonho, mẹ Gem nhớ đến mấy câu cuối trong bài thơ Lượm của Tố Hữu:

...
Cháu nằm trên lúa
Tay nắm chặt bông
Lúa thơm mùi sữa
Hồn bay giữa đồng

Lượm ơi, còn không?
...

Ôi những chú bé tên Lượm... :(:)(:)((

dieutam

Meonho ơi xin chia buồn cùng em nhe. Mấy hôm nay VP toàn tin buồn nhiều hơn vui, đọc xong muốn rớt nước mắt luôn. Mà meonho mai mốt có đặt tên thì đặt những tên may mắn cho các bé! Ở nhà chị mất 2 bé tên Bin rồi, nên chị thề là không bao giờ có bé nào tên Bin nữa hết á. Giờ chỉ còn mỗi bé tam thể tên Lucky thôi. Chắc tên vận vào người nên bé gặp nạn vài lần rồi mà may mắn qua khỏi. Chị luôn cầu mong bé may mắn mãi. Mà meonho đừng buồn nữa, dù sao ku lượm cũng đã có những tháng ngày hạnh phúc bên gia đình meonho rồi. Nói vậy thôi nhưng mà ko thể đừng buồn và lo lắng khi chẳng biết thằng bé hiện giờ như thế nào nữa phải ko em? Hy vọng bé gặp ai đó tốt như gia đình em cưu mang, dù hy vọng đó thật mong manh.
Chị dốt văn nên viết lung tung, em đừng cười nhe!

meonho

Member
Mang nhà này lên! Bấy nay chán đời bỏ bê!
Chưa khi nào ý nghĩ phải làm cho được thủ tướng lại thôi thúc như lúc này!
Meonho mà làm thủ tướng nghen, chuyện đầu tiên là thịt hết mấy tên trộm chó, trộm mèo.
Đi vắng nửa tháng, trở về, bé Hoa bị bắt cóc mất tiêu.
Cứ nghĩ con bé bụng trắng phau, mập ú nu, khờ căm, bị lũ đội lốt người kia trấn nước, đầp đầu, lột da, là nước mắt cứ chảy ròng ròng.
Nhớ điếng ruột gan! Bé Hoa cưng của chị ơi! :(:)(:)(:)((

Sheryl

Active Member
Meonho mà làm thủ tướng nghen, chuyện đầu tiên là thịt hết mấy tên trộm chó, trộm mèo.
Cứ nghĩ con bé bụng trắng phau, mập ú nu, khờ căm, bị lũ đội lốt người kia trấn nước, đầp đầu, lột da, là nước mắt cứ chảy ròng ròng.
Ôi, meonho ơi, đừng có nghĩ vậy mà :((. Sợ quá :(. Xin chia buồn với meonho :((.

milkygirl6390

Active Member
:(( chị Meonho nói làm em nổi hết cả da gà da cóc lên rồi :(( bé Hoa xinh xắn đi lạc vào nhà nào đấy, mọi người thấy bé xinh quá nên giữ lại nuôi thôi :((

Mimi83

Member
Lâu quá mới thấy Meonho, tưởng có chuyện vui, ai dè!!! Thôi từ nay trở đi khi nào đi vắng lâu ngày Meonho đem mấy bé gửi ai có nhà kín cổng cao tường trông dùm, như mấy bạn ngoài này cũng vậy, để yên tâm và đỡ tội nghiệp tụi nhỏ. Thương con bé Hoa quá đi, chắc nó đi chơi, ai thấy xinh đẹp quá nên giữ lại nuôi rồi!

Gemma

Active Member
Trời, lâu không gặp, gặp lại nghe tin buồn... Sài Gòn cũng có quán tiểu hổ mà... Nhưng hy vọng bé Hoa không gặp phải số phận hẩm hiu thế :(:)(:)((

Nhà Meonho lúc nào cũng có người ở nhà mà phải không, sao bé lại bị bắt cóc thế nhỉ? 3:-O8-x=((x-(

Mèo nhỏ...ai cũng thông cảm với mèo nhỏ! Canon mà có quyền thì sẽ dẹp hết các quán thịt chó mèo,hic hic...khổ thân tụi nó. Nhưng mèo nhỏ yên tâm,biết đâu mấy bé nhà mèo nhỏ lại đang ở nhà mới nào thì sao.

tenchil

Member
Thương quá, em cũng vậy đấy. Em chỉ ước có một ngày làm thủ tướng, em sẽ treo cổ và bỏ tù thật nặng tất cả những đứa ăn thịt, làm thịt, nói chung là ngược đãi chó mèo !