• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Wellcome to : CLB Pitbull Đất Cảng

u_va_hiu

anh em bắt sóng nhanh quá! đã nhận ra vinh gà rồi ! nhưng nó là thằng nào vậy?8->

Konica.dog

Member
anh em bắt sóng nhanh quá! đã nhận ra vinh gà rồi ! nhưng nó là thằng nào vậy?8->
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)) hay...hay...hay. Hóa ra không phải. Xin lỗi anh em, mình bắt nhầm sóng sang đài "Ép Em"

futhuy

Member
Tôi biết chó nhà ông rồi ,thôi tôi xin pháo trước , nhường lại cho KAKA PHAM chiến thôi .=))
Té đê. . .

futhuy

Member
Quên chưa tiết lộ cho a e chó nhà ông ấy là chó thiến , có a e nào muốn động thủ thì nên tiếng nhé :))

kakapham

Member
Quên chưa tiết lộ cho a e chó nhà ông ấy là chó thiến , có a e nào muốn động thủ thì nên tiếng nhé :))
hôm wa e đi qua Phạm Minh Đức thấy cũng có nhìu chó chiến,con nào cũng nhe răng dọa người,hix hix,k bit có chó a Vinh ở đó không....................=))=))=))

condomdom

Member
Cần gì phải lâu năm hả ông bạn? Mà bao nhiêu năm thì được gọi là lâu năm ? Thành lập CLB thì cần nhất là a e tâm huyết , cùng nhau học hỏi , cùng nhau phát triển , thế cứ như ý kiến của ông bạn thì chơi lâu năm mới được mở trại ah ? Mà CLB có bắt ai theo tiêu chí của ai đâu ? Và với cương vị là 1 thành viên trong CLB tôi cũng đề nghị ông bạn đọc rõ tên CLB ntn nhé , để ông đỡ phải hỏi , còn về nguồn gen, giống chúng tôi khai thác từ đâu là việc của a e trong CLB chúng tôi , miễn sao tốt là được .Còn tất nhiên tôi nghĩ CLB nói chung và HẢI PHÒNG nói riêng đã và đang phát triển pit đúng hướng , vì chúng tôi đều là những người có tâm huyết , dám nói dám làm , và luôn luôn học hỏi.
Dù sao cũng cám ơn ý kiến đóng góp của ông bạn.
Sao các bác ko tổ chức 1 cuộc giao lưu nhỉ, các bác nào có hàng nóng cùng họp lại với nhau rồi cho mấy em nó phang nhau, thằng nào thắng thì chủ nó làm chủ tịch, ai nhin vào cũng nể, tranh cãi làm gì, hị hị
Tâm phục khẩu phục luôn

GA_DONG_TAO

Active Member
Thua bác condomdom này... Có khi em cũng về mở trại Gà, kếu gọi anh em vào hội mình rồi bầu mình làm chủ tịch cho máu...hehehehe

Konica.dog

Member
Xin lỗi bác chủ topic cho em hỏi:
Bác là Chủ tịch của Trại Pitbull Việt Trung của bác hay bác là Chủ tịch CLB Pitbull Đất Cảng vậy ???
Thiết nghĩ việc làm của bác là rất tốt mở trại vừa là để nuôi pit làm thương mại, làm kinh tế vừa là để anh em nuôi pitbull đẩy mạnh phong trào nuôi pit lên tầm cao mới, người người nuôi pit nhà nhà nuôi pit nói chung ai cũng có thể nuôi, thiết nghĩ nếu anh em HP tìm được nhiều tiếng nói chung hơn nữa cùng nhau xây dựng 1 CLB Pitbull HP có qui mô, có tổ chức tốt thì phải nói là trên cả tuyệt vời.!
Hải Phòng các bác vốn là nơi đi đầu và luôn là nơi pitbull phát triển mạnh mẽ nhất so với phong trào cả nước, để làm được điều đó, anh em nuôi pit ở HP hay cố gắng thảo luận bàn bạc để bầu lên 1 người đứng đầu, người đứng đầu đó phải có người có đủ những yếu tố như thế nào:
Nguời đi đầu, nuôi, chơi pit lâu năm, có kinh nghiệm, và là người luôn có sự đam mê và long nhiệt huyết dành cho Pit , nuôi chó ko vì kinh tế )
Tại sao lại như vậy? -- Đơn gian bởi vì chỉ có như thế thì phong trào mới đi lên được, người có kinh nghiệm, kiến thức sẽ sớm được anh em ủng hộ, lấy tiêu trí đó để cùng nhau học hỏi cùng nhau phát triển đưa phong trào đi lên tầm cao mới.
Còn trong 1 tổ chức có quy củ, muốn điều hành tổ chức tốt không ai lại để người "mới chơi" về pit, người mới biết đến pit đứng lên làm người lãnh đạo bao giờ. %-(%-(%-(%-(%-(%-(%-( :-o:-o:-o

Như thế sẽ không xuôi và như vậy nhiều thành viên muốn tham gia nhưng họ cũng không theo tiêu trí của người mới được dù cái mới có khi còn tốt và tương lai hơn, cái này là cái chắc chắn.
Ý kiến khách quan của tôi là như vậy cũng muốn đóng góp với CLB Pitbull HP, hy vong là các bác sớm xây dựng được 1 bộ máy làm việc trơn tru, cũng là nơi anh em giao lưu học hỏi nhau, chia sẻ kinh nghiệm kiến thức ai cũng có thể chơi được và pitbull là cái tên mà sau này sẽ được nhiều người biết đến.

Xin chúc cho CLB pitbull HP gặt hái được nhiều thành công.
Thân chào
Tôi xin trả lời anh Phamcu như thế này:
Thứ nhất: Tôi là Chủ của Trại Pit Việt Trung
Thứ hai : Tôi chưa bao giờ tự nhận là Chủ tịch CLB Pitbull Đất Cảng
Anh hãy đọc lại phong cách chơi của chúng tôi nhé :" Mọi người vì một người, một người vì mọi người " nên tất cả các thành viên trong CLB đều bình đẳng trong các vấn đề Quyền Lợi và Nghĩa Vụ (khi họp buổi đầu tiên mình sẽ đưa ra nội quy, quy chế và định hướng phát triển).
Tất nhiên, trong một CLB sẽ có 3 người được các thành viên bầu ra làm Ban quản trị của CLB. Còn tư cách và năng lực của Ban quản trị CLB như thế nào là được ? tôi nghĩ anh cũng không cần phải dạy khôn chúng tôi làm gì. Chúng tôi đâu có phải là trẻ con x-( . Tất cả các thành viên chúng tôi đều suy nghĩ là sẽ làm gì và đóng góp những gì để CLB ngày càng phát triển. Đó mới là quan trọng, chứ có kinh nghiệm và chơi lâu năm nhưng không chia sẻ với các anh em thành viên thì có ích gì, phong cách sống không có sức thuyết phục đa số các thành viên thì liệu có được các anh em bầu lên hay không, Chủ tịch hay không Chủ tịch có quan trọng quá hay không?...
Sở dĩ chúng tôi chưa họp được với nhau vì các yếu tố khách quan : Trời mưa bão, thời tiết giao mùa nên các chú Pit nhỏ bị ốm nhẹ, các trang thiết bị khác đang trong thời gian hoàn thiện,... CLB chúng tôi muốn khi đi vào hoạt động thì sẽ theo một guồng máy tốt nhất.
Cuối cùng, tôi xin phép được thay mặt các anh em trong CLB cảm ơn anh về những đóng góp ý kiến. Nhưng chỉ mong anh khi nói thì phải biết mình đang nói gì và để cho người khác nghĩ gì. Xin chân trọng cảm ơn!

Konica.dog

Member
Sao các bác ko tổ chức 1 cuộc giao lưu nhỉ, các bác nào có hàng nóng cùng họp lại với nhau rồi cho mấy em nó phang nhau, thằng nào thắng thì chủ nó làm chủ tịch, ai nhin vào cũng nể, tranh cãi làm gì, hị hị
Tâm phục khẩu phục luôn
=)) cái này chỉ áp dụng cho việc tranh đai trong thi đấu thôi. Việc này thì thế nào chẳng có. Bạn chờ xem nhé ;);)

condomdom

Member
Để bài viết của Hoàn có hình ảnh cụ thể. Xin giới thiệu với anh em, đây là một vài hình ảnh chú Pit nhà Hoàn futhuy có tên là Phú. Mong các anh em cho nhận xét đúng đắn:

Em Phú nhà bạn futhuy ngon quá, nhà tớ đang nuôi 1 thằng cu lai linh tinh tầm dưới 30kg,
Khi nào trại các bác khai trương làm 1 trận đấu mừng tân trại đi, tớ sẵn sàng mang con hàng lởm xuống giao lưu góp vui gọi là để chúc mừng trại khai thông.
Lưu ý: Tầm trạng dưới 30kg bác futhuy nhé! hị hị
Oeo căm tu diu

Konica.dog

Member
Em Phú nhà bạn futhuy ngon quá, nhà tớ đang nuôi 1 thằng cu lai linh tinh tầm dưới 30kg,
Khi nào trại các bác khai trương làm 1 trận đấu mừng tân trại đi, tớ sẵn sàng mang con hàng lởm xuống giao lưu góp vui gọi là để chúc mừng trại khai thông.
Lưu ý: Tầm trạng dưới 30kg bác futhuy nhé! hị hị
Oeo căm tu diu
Mời bạn condomdom up hình thằng cu nhà bạn lên để anh em tổ chức ghép trạng nào. up nào... up nào...3:-O3:-O3:-O3:-O

condomdom

Member
Mời bạn condomdom up hình thằng cu nhà bạn lên để anh em tổ chức ghép trạng nào. up nào... up nào...3:-O3:-O3:-O3:-O

hàng nhà tớ dưới 30kg, 1 đầu thủ, 4 chân, 2 mắt, 1 mũi, mình đầy lông lá.
Xem hình chú rể hay sao mà cần phải biết mặt mũi hở bạn.
Tớ thấy người ta giao lưu chỉ cần biết trọng lượng thôi mà, có ai lại soi mói đến ngày sinh tháng đẻ, lông dài, lông ngắn, cao thấp bao nhiêu ko?
Nếu em phú dưới 30kg tớ chấp nhận để làm 1 vài hiệp gọi là góp vui cho trại chủ nhân dịp khai đao.
tèn tén ten, về tập luyện chờ ngày nở hoa nào
sđt cua tớ nè: 099 327 8840 gọi là có, nghe là thấy hị hị

Konica.dog

Member
hàng nhà tớ dưới 30kg, 1 đầu thủ, 4 chân, 2 mắt, 1 mũi, mình đầy lông lá.
Xem hình chú rể hay sao mà cần phải biết mặt mũi hở bạn.
Tớ thấy người ta giao lưu chỉ cần biết trọng lượng thôi mà, có ai lại soi mói đến ngày sinh tháng đẻ, lông dài, lông ngắn, cao thấp bao nhiêu ko?
Nếu em phú dưới 30kg tớ chấp nhận để làm 1 vài hiệp gọi là góp vui cho trại chủ nhân dịp khai đao.
tèn tén ten, về tập luyện chờ ngày nở hoa nào
sđt cua tớ nè: 099 327 8840 gọi là có, nghe là thấy hị hị
Mời Hoàn futhuy đưa ra ý kiến của mình.*-:)*-:)*-:)*-:)*-:)

chicun

cái này nhìn là biết là chị HÀ viết....:))thật là chuẩn đến từng chi tiết....:))
h có thêm con $ mới yêu

chicun

A phu thuy cho ca con $ lên nữa nhé.....con này nhìn thôi đã thấy yêu r....đc cái nhăn nhở, hớn hở,thích trêu ng jống chị HÀ( chủ của Phú và $)- người huấn luyện tốt nhất mà e biết:x