• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Wellcome to : CLB Pitbull Đất Cảng

Konica.dog

Member
Thưa toàn thể Anh em trong CLB, sau nhiều ngày suy nghĩ và lắng nghe ý kiến đóng góp của nhiều anh em. Tôi xin tuyên bố tên chính thức của hội là :

CLB Pitbull Đất Cảng

Sau đây là danh sách những thành viên trong CLB:

1. Nguyễn Quốc Khánh (Konica.dog)
2. Phạm Tuấn Ngọc (Kakapham )
3. Vũ Khải Hoàn (Futhuy )
4. Trần Quanh Vinh (Vinhga )
5. Trần Trung Thái (Thai C&T )
6. Nguyễn Thanh Hải (Hai chip )
7. Lê Thế Anh
8. Lê Văn Đức (Đưc TINA )
9. Dương Quang Tùng (Diamond_1984)
10. Đỗ Văn Huân ( Boy Hai Phong92 )
11. Bùi Văn Thăng ( buithang2010hpv)
12. Đặng Thanh Tùng (cocker.fan )
Còn nữa.....

Với phong cách chơi " Mọi người vì một người, một người vì mọi người " nên tất cả các thành viên trong CLB đều bình đẳng trong các vấn đề Quyền Lợi và Nghĩa Vụ (khi họp buổi đầu tiên mình sẽ đưa ra nội quy, quy chế và định hướng phát triển).

Sau đây là một số con giống rất sáng giá mà CLB đang đàm phán để có thể nhập về Việt Nam trong thời gian tới

Và đây là những suy nghĩ, đánh giá của riêng cá nhân mình về dòng Pit:

1. Có khá nhiều sắc lông để lựa chọn như : Vện, Vàng kim, Đỏ lửa, Cafe, Socola, Đen, Trắng, ...( thỏa mãn cả với người chọn mầu lông theo Kim - Mộc - Thủy - Hỏa - Thổ )

2. Chất lông ngắn, cứng và nặng sẽ đáp ứng được yêu cầu về sạch sẽ khi đến mùa thay lông ( kể cả nuôi trong môi trường chật hẹp )

3. Sức khỏe và bệnh tật có lẽ cũng nổi trội hơn các giống chó khác vì chúng mang trong mình nguồn gien và dòng máu anh hùng ( sinh ra đã có tư chất thống trị và luôn muốn đánh bại kẻ khác ) chính vì vậy mà chúng tự phải thích nghi với môi trường sống sao cho luôn luôn khỏe mạnh.

4. Pitbull nếu nuôi khoa học và đúng cách thì sẽ có một vẻ đẹp hình thể không chê vào đâu được. Chúng có được sự uyển chuyển dẻo dai như một con báo, lúc chiến đấu chúng lộ rõ cơ bắp và tinh thần của một con sư tử. Sẽ có hình ảnh cho các bạn cảm nhận ở phần tiếp theo

5. Tính cách của chúng rất thân thiện với mọi người nếu chúng ta xã hội hóa, gần gũi và trao tình yêu thương cho chúng. Pitbull có thể chiến đấu đến chết vì chủ. Một lời khuyên dành cho các bạn " Nếu bạn có ý định nuôi chó để cắn người kể cả khi có mặt chủ thì bạn không nên chọn Pit vì một con Pit có tính khí như vậy không nên nuôi mà cần phải loại bỏ. ( đối với Pit, nếu người lạ hoặc chó lạ xâm phạm lãnh địa của chúng mà không có chủ bên cạnh thì bạn không cần bảo chúng cũng cắn) Độ tuổi nuôi Pit lý tưởng nhất là từ 3 tháng đến 1 năm, nếu nhiều hơn thì các bạn phải xem thái độ của chúng đối với bạn như thế nào khi có mặt chủ.

6. Mình yêu nhất là bản lĩnh quật cường, chiến đấu không mệt mỏi, quyết tâm dành chiến thắng và có thể chết vì chủ

Trên đây là những đánh giá của mình. Rất mong nhận được những đóng góp ý kiến đúng đắn từ các bạn (nhất là những thành viên trong CLB nhé :-*:-*)

Boy Hai Phong86

Active Member
Được đấy ông anh ạh , up hộ ông anh để "Pitbull Đất Cảng" ngày một phát triển:x

futhuy

Member
Còn nữa đấy , mình có chú Pit tên Phú có thể bảo nó đứng , ngồi , nằm , chạy , nhảy , lấy đồ , tấn công . . . như là được huấn luyện ,đặc biệt Phú có thể nghe mệnh lệnh của chủ 1 cách tuyệt đối mà k cần phải xích ,và chỉ có 1 tình huống duy nhất Phú phản xạ mà k cần mệnh lệnh đó là khi bảo vệ chủ của mình. Tất cả những điều mình viết ra đây thì 1 số a e trong FC VP HP đến nhà mình chơi đã được chứng kiến , tuy nhiên theo đánh giá riêng của mình thì Pit cũng có những tính xấu như thù dai :))
Nói chung Pit rất tình cảm ,thân thiện với con người , tôi cảm thấy hãnh diện khi có những chú Pit làm bạn trong cuộc sống>:D<>:D<>:D<

CHÚC CLB NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN , ĐOÀN KẾT ĐỂ ĐƯA PHONG TRÀO ĐI NÊN ĐẾN TẦM ĐẲNG CẤP CAO HƠN NỮA >:D<

V BULLIES

Member
Chúc mừng ae HP. Chúc cho clb của ae ngày càng phát triển và hùng mạnh như chính những e pit

futhuy

Member
Đề nghị anh Khánh post thêm ảnh những chú PIT đang nuôi hoặc của a e trong CLB để cho tất cả cùng chiêm ngưỡng , những a e nào nuôi Pit nếu có thời gian cứ đưa ảnh của e nó nên cho a e thưởng thức nhé >:D<

shuymc

các anh trong câu lạc bộ pit hp cho e hỏi một số vấn đề liên quan tới pit . e sắp đưa một e pit về nhà nhưng mà vấn đề khó ở đây là cách chọn một con pit . vậy các anh có thề chia sẻ cách chọn một con pit con như thế nào được ko . e cảm ơn

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
các anh trong câu lạc bộ pit hp cho e hỏi một số vấn đề liên quan tới pit . e sắp đưa một e pit về nhà nhưng mà vấn đề khó ở đây là cách chọn một con pit . vậy các anh có thề chia sẻ cách chọn một con pit con như thế nào được ko . e cảm ơn
Bạn nên tự xác định tiêu chí chơi của mình thì anh em mới có tư vấn cho bạn chuẩn được, bạn chơi Pit để show or làm pet hoặc bạn chơi Pit Fight ???

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Đề nghị anh Khánh post thêm ảnh những chú PIT đang nuôi hoặc của a e trong CLB để cho tất cả cùng chiêm ngưỡng , những a e nào nuôi Pit nếu có thời gian cứ đưa ảnh của e nó nên cho a e thưởng thức nhé >:D<
Up cho phòng trào anh em CLB PIT HP lên đầu nào....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Konica.dog

Member
Còn nữa đấy , mình có chú Pit tên Phú có thể bảo nó đứng , ngồi , nằm , chạy , nhảy , lấy đồ , tấn công . . . như là được huấn luyện ,đặc biệt Phú có thể nghe mệnh lệnh của chủ 1 cách tuyệt đối mà k cần phải xích ,và chỉ có 1 tình huống duy nhất Phú phản xạ mà k cần mệnh lệnh đó là khi bảo vệ chủ của mình. Tất cả những điều mình viết ra đây thì 1 số a e trong FC VP HP đến nhà mình chơi đã được chứng kiến , tuy nhiên theo đánh giá riêng của mình thì Pit cũng có những tính xấu như thù dai :))
Nói chung Pit rất tình cảm ,thân thiện với con người , tôi cảm thấy hãnh diện khi có những chú Pit làm bạn trong cuộc sống>:D<>:D<>:D<

CHÚC CLB NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN , ĐOÀN KẾT ĐỂ ĐƯA PHONG TRÀO ĐI NÊN ĐẾN TẦM ĐẲNG CẤP CAO HƠN NỮA >:D<
Phú quả là một chú chó Pit tuyệt vời và tình cảm. Chúc mừng Hoàn nhé :x
Anh em ơi...... bầu Hoàn làm trưởng ban huấn luyện Pit cho CLB nào 3:-O
Hoàn chuyên huấn luyện Pit về đêm các anh em ạ :)):)):))

Konica.dog

Member
Chúc mừng ae HP. Chúc cho clb của ae ngày càng phát triển và hùng mạnh như chính những e pit
Thanks Vinh nhé. Chúc phong trào VP Quảng Ninh phát triển hơn nữa và Quảng Ninh & Hải Phòng luôn sánh vai đẩy mạnh phong trào Viêt Pet >:D<>:D<

Konica.dog

Member
Ok em, anh đang lên chương trình cho buổi off ra mắt đầu tiên của CLB Pitbull Đất Cảng. Tất cả anh em chuẩn bị nhé.... Party <:p<:p<:p<:p<:p

Konica.dog

Member
Thành viên CLB Tùng DIAMOND_1984 nói đúng đó, khi nào bạn xác được mục đích nuôi Pit của mình ( có thể là cả 3 yếu tố vừa làm Pet, vừa show, vừa đánh. Đó cũng là mục tiêu cuối cùng của mình, xem ra hơn tham :"> ) thì chúng tôi sẽ chia sẻ những vấn đề tiếp theo. Mong niềm đam mê Pit luôn cháy trong bạn >:D<>:D<

_DucPham_

Vietpet sponsor
Ok em, anh đang lên chương trình cho buổi off ra mắt đầu tiên của CLB Pitbull Đất Cảng. Tất cả anh em chuẩn bị nhé.... Party <:p<:p<:p<:p<:p
Cho em đăng kí làm thành viên không chính thức được không chủ xị ơi ^_^,lúc nào có PARTY thì mới đi.Hehe :D.Em xin đóng góp ý kiến là mỗi lần OFF BTC nên bàn bạc để có chương trình cụ thể cho mỗi lần OFF tránh nhàm chán.VD nói về tiêu chuẩn của 1 con PIT để AE biết mà đánh giá được đẹp xấu,lỗi chỗ nào.Cách chăm sóc PIT nhỏ,cách huấn luyện ....

Konica.dog

Member
Cho em đăng kí làm thành viên không chính thức được không chủ xị ơi ^_^,lúc nào có PARTY thì mới đi.Hehe :D.Em xin đóng góp ý kiến là mỗi lần OFF BTC nên bàn bạc để có chương trình cụ thể cho mỗi lần OFF tránh nhàm chán.VD nói về tiêu chuẩn của 1 con PIT để AE biết mà đánh giá được đẹp xấu,lỗi chỗ nào.Cách chăm sóc PIT nhỏ,cách huấn luyện ....
Nếu Đức đồng ý anh mời em làm thành viên chính thức trong CLB. Vì em cũng nuôi Pit mà. Mặc dù niềm đam mê Pit của em chưa nhiều nhưng anh nghĩ với chiến thuật mưa dầm thấm lâu em sẽ mê Pit lúc nào không biết ;);)
Ý kiến của Đức là rất hay và anh cũng đang chuẩn bị chương trình đó nhưng sẽ có một vài thống nhất riêng trong CLB nữa em à.
Sẽ rất vui khi em tham gia CLB >:D<>:D<>:D<

_DucPham_

Vietpet sponsor
Nếu Đức đồng ý anh mời em làm thành viên chính thức trong CLB. Vì em cũng nuôi Pit mà. Mặc dù niềm đam mê Pit của em chưa nhiều nhưng anh nghĩ với chiến thuật mưa dầm thấm lâu em sẽ mê Pit lúc nào không biết ;);)
Ý kiến của Đức là rất hay và anh cũng đang chuẩn bị chương trình đó nhưng sẽ có một vài thống nhất riêng trong CLB nữa em à.
Sẽ rất vui khi em tham gia CLB >:D<>:D<>:D<
Cám ơn anh nhưng mà trót đam mê RÔT rồi không dứt ra được nên chịu thôi ^_^.Cái vụ OFF thì mọi người nên bàn bạc cho rõ về đường lối hoạt động để sao cho nó có sức hút cho mọi người thì mới bền lâu được, nếu đóng góp được gì thì em sẵn sàng thôi.

Konica.dog

Member
Cám ơn anh nhưng mà trót đam mê RÔT rồi không dứt ra được nên chịu thôi ^_^.Cái vụ OFF thì mọi người nên bàn bạc cho rõ về đường lối hoạt động để sao cho nó có sức hút cho mọi người thì mới bền lâu được, nếu đóng góp được gì thì em sẵn sàng thôi.
Anh có xúi chú bỏ rott đâu :D chỉ xúi chú thích thêm cả Pit nữa. Chỉ 2 dòng này thôi ;);) anh biết em sẽ bắn súng hay tay như một ;;) . Nộp đơn nhé để anh còn ghi tên. Có nộp không thì bảo :)):)):))

Konica.dog

Member
Hoàn ơi, không biết em gái anh (Hà futhuy2) có bia kèm lạc với em không nhỉ? CLB mình đang cần một thành viên vừa yêu Pit lại vừa quản lý thu ngân đấy em ạ. Nhờ cả vào em đấy :x

Konica.dog

Member

Để bài viết của Hoàn có hình ảnh cụ thể. Xin giới thiệu với anh em, đây là một vài hình ảnh chú Pit nhà Hoàn futhuy có tên là Phú. Mong các anh em cho nhận xét đúng đắn: