• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet Next Cat Model - Bông em nhà Linh Lâm

linhlamhn

Member
Từ hôm qua đến nay mệt với mẹ con nhà Bông quá đi mất, mẹ gì mà tồ không chịu được, đúng là người mẫu nên vụng về trong khoản chăm con quá, suốt ngày ngồi liếm lông mình thôi, hôm nay nhà Kún Yêu đến thăm mẹ con Bông lại còn cho cả quà nữa, thích quá đi, hôm nào Ki đẻ em lại qua nữa nhé :D.

Update ảnh bông và lũ nhỏ cho mọi người ngắm nghía cùng với nhà mình .

Không sờ vào hiện vật nhé, Bông oánh đấy :p

Mẹ và các con

Vòng tay mẹ .

4 bé giống mẹ chưa này

Con nhà ai lạc vào thế này ...

(còn tiếp ... )

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhìn đàn con của Bông yêu quá, khuôn mặt hạnh phúc của mẹ Bông sau khi vượt cạn thành công, chúc mừng gia đình linhlam nhé!

mẹ Bông sau khi sanh nhìn mặt hạnh phúc mãn nguyện quá, em rất thích cái ảnh "Vòng tay mẹ" anh à :)

Chúc mừng, chúc mừng !!!
Các bé mèo đáng yêu quá! Thế là đạt được 1 nửa quân số baby nhà mình rồi, hi hi...Ki ơi cố lên, làm 5 em nữa!

linhlamhn

Member
Cảm ơn mọi người nhiều, các bé đều ti mẹ nhiều, bụng đứa nào cũng căng như trống cả, nhìn thích lắm :D mấy hôm nữa các bé cứng các hơn sẽ chụp từng bé khoe với mọi người :)

Cảm ơn mọi người nhiều, các bé đều ti mẹ nhiều, bụng đứa nào cũng căng như trống cả, nhìn thích lắm :D mấy hôm nữa các bé cứng các hơn sẽ chụp từng bé khoe với mọi người :)
Hôm nay quangphu và chị Sheryl đã làm trinh sát đi do thám nhà anh Lâm, kết quả sơ bộ như sau:
- Các cháu nhà anh Lâm rất ngoan với khách và hư với ..đồng loại=)), khách đến vuốt ve thoải mái, nằm yên, chả sợ gì. Các cháu rất sạch sẽ và hoạt bát, nếu mà đoàn kết với nhau hơn thì cho luôn phiếu bé ngoan và điểm 10=D>
- 5 đứa nhóc mới sinh ti mẹ khỏe như voi:worried:, bụng no căng tròn nhìn rất thích:D, con bé màu xám thì màu vân áng, sọc như quả dưa hấu :)), đã phát hiện 1 thằng đực rựa giữa bầy chị em, có nhọ trên đỉnh đầu.
- Đến hôm nay mới nghe "giai thoại" về mẹ Bông:)). Dưa hấu thì 2 miếng, phô mai thì toàn chơi 2 cái 1 lúc:worried:. Sữa thì toàn chơi bát đầy:love struck:, ăn uống rất thích, đảm bảo luôn đủ dinh dưỡng cho các con. Tính tình thì rất đỏng đảnh, lúc nào cũng muốn làm đỏm cho mình thôi, còn các con thì...mặc kệ:worried:

linhlamhn

Member
Cô Sheryl và chú Phú nhìn thấy hết mấy pha mất đoàn kết, uýnh lộn của các cháu làm cho phụ huynh các cháu xấu hổ quá, mất hết cả hình tượng. Đợi cho bọn nhỏ lớn cứng cáp là sẽ cho bọn này vào khuôn khổ ngay...

Cún Mèo

Member
Con bé Lu nhà chị hồi sinh xong cũng chả chăm con tốt em ạ, toàn bác Lucky và bác Bò hỗ trợ, mèo mẹ thì chạy đi đâu í...

Bây giờ con bé Lu nó lại biến thành mèo trẻ con rồi, nhõng nhẽo cả ngày, chị phát ốm lên với nó. Hôm nay đo vòng eo con bé Lu thì được 45cm, bác Bò được 56cm (gầy đi nhiều lắm rồi), Lucky bận ngủ nên không đo được.

ngudaymuon

Active Member
Bé Bông sinh con rôì à em? sao hai đưá ko up ảnh lên cho mọi ngươì ngăm. Bông xinh gái thê', không biêt' đàn con sẽ thê' nào nhỉ. :)

linhlamhn

Member
Con bé Lu nhà chị hồi sinh xong cũng chả chăm con tốt em ạ, toàn bác Lucky và bác Bò hỗ trợ, mèo mẹ thì chạy đi đâu í...

Bây giờ con bé Lu nó lại biến thành mèo trẻ con rồi, nhõng nhẽo cả ngày, chị phát ốm lên với nó. Hôm nay đo vòng eo con bé Lu thì được 45cm, bác Bò được 56cm (gầy đi nhiều lắm rồi), Lucky bận ngủ nên không đo được.
Úi trời, mấy đứa nhà chị toàn eo bánh mỳ nhỉ =)) , lại còn đã "gầy đi nhiều lắm rồi" nữa...

linhlamhn

Member
trước khi cho vào khuôn khổ em thay mặt ACE hội mèo kính đề nghị anh chị tiếp tục up ảnh của mấy quỷ nhỏ lên cho bà con chiếm ngưỡng:))
Sẽ cố gắng nhưng mà suốt ngày ngồi canh mẹ Bông không thì một mình nó ko chịu cho con bú, rồi lại lau lau chùi chùi ... cho bọn con nít, mà chúng nó tè suốt thôi, mẹ Bông cứ làm bộ "ọe ọe" lúc liếm cho con, bực mình ghê gớm... Lại còn Kira nữa chứ, đến ngày đẻ rồi mà lùa nhau với Tom uỳnh uỵch, xong lại còn đú đởn nhảy lên tủ lạnh, nẫu hết cả ruột gan... thành ra chả còn lúc nào mà chụp ảnh nữa ...

Boo Boo

Member
Những mèo béo trục béo tròn
ăn ...thì như chớp, "oánh" con cả ngày.
Bé Múp nhà mình "mình hạc xương mai" nuôi con khéo lắm, hi hi...

linhlamhn

Member
Những mèo béo trục béo tròn
ăn ...thì như chớp, "oánh" con cả ngày.
Bé Múp nhà mình "mình hạc xương mai" nuôi con khéo lắm, hi hi...
=)) Cơ mà từ hôm qua đến giờ con bé cũng cố gắng hơn nhiều rồi, hơi vụng nhưng cũng chịu khó cho bú...
Nhân tiện thông báo một tin cực vui của nhà mình với mọi người. Rạng sáng hôm nay ngày 04/03/2011 Kira đã cực kỳ bản lĩnh khi tự mình sinh hạ 6 bé trong khi 2vc Linh Lâm ngủ tít mít ở phòng bên cạnh (tại vì canh chừng Ki đẻ mấy đêm trước mà chả thấy gì, hôm qua trước khi đi ngủ đã sang kiểm tra nhưng vẫn thấy chạy ầm ầm... thế là người yên tâm đi ngủ)
Khổ thân mẹ Ki lúc sinh nở chủ chả giúp được gì, mà lại 6 đứa liền tù tì, được cái cả 6 đều bú chùn chụt, kêu um cả nhà...

à mà quân số nhà mình vượt nhà Yêu Chó Ngoan 01 đơn vị mèo rồi nhé...
Hì hì, khoe thế cho nhiều chứ nhà mình chỉ có 6 kittens : 3 ta, 3 tây. Còn 4 bé kia là đến bú nhờ thôi.
Up ảnh các bé mèo lên đi bạn. Mẹ Kira bố Bông à?

mei_chan

Member
anh chị Linh Lâm ơi anh chị post ảnh mèo con nhà anh chị lên có được không vậy?mèo nhà a chị toàn siêu mẫu thôi chỉ nhìn chỉ mún bắt cóc mang về thôi ạ

linhlamhn

Member
Cảm ơn mọi người đã quan tâm, trộm vía đàn mèo nhà mình lớn nhanh như thổi, béo núc béo ních. Con của 2 Bông đứa nào đứa nấy mặt mũi giống y chang mẹ, ngủ thì toàn nằm xếp hàng ngang đều chằn chặn :)) nhìn buồn cười lắm.
Con của Ki và Bông cũng rất khỏe, 6 đứa đều ghớm mặt, cứ động vào là kêu ré lên. Được cái mặt đứa nào cũng xinh xắn, đáng yêu, có 2 đứa lông trắng tinh (nếu để lẫn với con của Bông có khi nhà mình chả phân biệt nổi), 1 đứa màu xám sáng (1 màu chứ không vằn vện như mẹ), còn 2 đứa màu đen trong đó có 1 đứa vằn vện y như hổ và 1 đứa đen tuyền luôn. Tất cả mắt đều đeo kính giống mẹ Ki.
Nói chung thì thằng Bông đần chả tình cảm gì cả, được cái có chú Xu trố lúc nào cũng lăng xăng cạnh mấy bà bầu... :))

linhlamhn

Member
update hình ảnh của các nhóc nhà mình đây ...

Tư thế cho bú kiểu người mẫu của mẹ Bông :p

đang cho bú lăn ra ngủ

Điểm danh 5 chị em nào
đội hình 1

đội hình 2

cho các nhóc nhà Ki ké ít đất nào ...

Con của Ki thì toàn là đực hình như chỉ có 2 bé cái.

phenmaleat

Active Member
trộm vía nhìn đàn con của 2 mẹ này thích quá,con nào con nấy thật mụ mẫm,đáng yêu ghê,2 mẹ này tốt sữa ghê

Em có cảm giác mấy đứa nhóc của Bông em to béo hơn mấy đứa nhà Kira hả anh? 2 đứa khéo thỏa thuận với nhau trước rồi, Bông em đẻ con gái nhiều, Kira đẻ con trai nhiều =))
Mà 2 bà mẹ có bị nhầm con với nhau ko ạ?