• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet Next Cat Model - Bông em nhà Linh Lâm

linhlamhn

Member
Bông em hiền khô ấy mà, trông thì bự nhất nhì cái nhà này mà bà Kira với bà Tom cứ hở Linh Lâm ra là hầm hè Bông em, còn Bông em thì chỉ trực trực trốn cho nên Linh Lâm phải cho Bông em định cư bên phòng ngủ của 2 vc. Nói chung 2 nàng ý có phần ghen tỵ với Bông em béo tốt quá thì phải. Mình để ý thấy với mèo thì hình như những đứa béo sẽ được đánh giá cao hơn về nhan sắc so với những đứa gầy hay sao ấy.;)) Nhưng dù sao thì với Linh Lâm, cả Bông em - em Tom và em Kira, thậm chí cả thằng Xu trố và thằng Bông đần đều xinh đẹp cả...

Bông nhà Linhlam chắc cũng sắp sinh rồi nhỉ? mình đọc thấy thời gian mèo mang thai là chỉ hơn hai tháng thôi mà!hai vợ chồng bạn chăm mèo giỏi thiệt, nuôi những 5 bé liền...

linhlamhn

Member
chị linhlam ơi, Bông đã sinh em bé chưa chị? mong được thấy các bé quá,quả này ăn đứt cả Mai Phương Thúy cũng nên ấy chứ,hihi
Hahaha, em so sánh với Mai Phương Thúy cơ à, buồn cười chết mất. Nhà này cũng đang mong 2 bà bầu dọn ổ lắm rồi mà chúng nó vẫn cứ nhởn nhơ chả ý kiến gì, vẫn ăn ngủ và tí tởn lắm...

ừ nhà mình có tới 2 bà bầu, bụng chửa chạm đất, phình to như quả bóng, chắc đẻ cách nhau khoảng vài ngày thôi :p
nhà anh gần nhà em đấy nhá, em ở ngõ 100 Hồ Tùng Mậu, hôm nào em vác thằng cu Kem nhà em sang thám thính tình hình bên đó ra sao mà mèo nào mèo nấy béo mập khỏe mạnh quá nha :smug:

ngudaymuon

Active Member
Bông sắp sinh con chưa em? Mùa này nồm, ẩm thấp, e cẩn thận mèo con nhé, cho chúng ra tắm nắng thường xuyên :)

linhlamhn

Member
Bông sắp sinh con chưa em? Mùa này nồm, ẩm thấp, e cẩn thận mèo con nhé, cho chúng ra tắm nắng thường xuyên :)
Em sẽ cố gắng cho bọn nhỏ ra phơi nắng nhưng mà tắm mùa này có được ko chị, bọn lớn nhà em cứ tắm xong mà còn gật gù cả ngày luôn...

ok, hôm nào qua chơi nhé, chủ tớ nhà này rất chi là thích tụ tập bạn bè đấy... Cu Kem ưng em nào nhà tớ gả cho ;))
em bé tuổi thôi, anh (chị) cứ gọi là em cho dễ :D
gần nhà thì em qua giao lưu học hỏi thôi, chứ thằng nhà em mới 9 tháng và chưa có dấu hiệu gì đâu ạ:)):))

linhlamhn

Member
em bé tuổi thôi, anh (chị) cứ gọi là em cho dễ :D
gần nhà thì em qua giao lưu học hỏi thôi, chứ thằng nhà em mới 9 tháng và chưa có dấu hiệu gì đâu ạ:)):))
thế hôm nào qua chơi nhé, trước khi đến thì em nhớ báo trước, số dđ: 0932.23.9596 hoặc 01268.299.579

LinhLam ơi, sao quân số mèo nhà bạn giống nhà mình thế: 5 em gồm 2 chàng + 3 nàng, 4 tây + 1 ta. Tất nhiên là 10 bé mèo con thì không tính. Nếu 2 bé mèo nhà bạn đẻ được 10 bé thì y sì luôn, he he...

linhlamhn

Member
LinhLam ơi, sao quân số mèo nhà bạn giống nhà mình thế: 5 em gồm 2 chàng + 3 nàng, 4 tây + 1 ta. Tất nhiên là 10 bé mèo con thì không tính. Nếu 2 bé mèo nhà bạn đẻ được 10 bé thì y sì luôn, he he...
Nhà tớ sẽ phấn đấu cho bằng bên đó, nhưng mà vụ tính cách của bọn nhà tớ thì không biết có giống bên ấy không?
Dạo này 2 thằng con zai bắt đầu xích mích, ngày xưa thằng bé toàn ôm thằng lớn ngủ nhưng bây giờ thì ngày nào thằng lớn cũng lùa thằng bé trối chết. Điên lắm mà không biết làm thế nào, nhà thì không có lồng để nhốt (hôm nọ sang nhà anh Cương học tập định bắt chước đóng vài cái lồng nhốt béng chúng nó lại, cơ mà chi phí cho 1 cái lồng những 2.5 triệu VND nên 2 vc tạm hoãn, mà nhà cũng chật nữa, chả biết kê lồng ở đâu :(( )
Còn mấy đứa con gái thì ôi thôi là gấu mèo, Tom khè Kira, Kira lườm Tom, Bong khè Tom, cả Tom và Kira tẩn Bông.
Mà sao hồi bé hồi bé hội nó thân thiết lắm cơ, người thì vẫn luôn cố gắng đối xử công bằng với mèo, nếu gọi tên đứa này thì phải vuốt đứa khác, cho ăn thì đều cùng 1 lúc, miếng ngon thì phải chia đều cho cả 5 đứa - chỉ có miếng không ngon thì người ăn thôi.
Nói chung, giờ nhà tớ như chiến trường, chúng nó oánh-tẩn-rượt-thét... đủ cả. Hi vọng tình trạng này chỉ kéo dài 1 thời gian thôi.

hoalinh

Member
Nhà tớ sẽ phấn đấu cho bằng bên đó, nhưng mà vụ tính cách của bọn nhà tớ thì không biết có giống bên ấy không?
Dạo này 2 thằng con zai bắt đầu xích mích, ngày xưa thằng bé toàn ôm thằng lớn ngủ nhưng bây giờ thì ngày nào thằng lớn cũng lùa thằng bé trối chết. Điên lắm mà không biết làm thế nào, nhà thì không có lồng để nhốt (hôm nọ sang nhà anh Cương học tập định bắt chước đóng vài cái lồng nhốt béng chúng nó lại, cơ mà chi phí cho 1 cái lồng những 2.5 triệu VND nên 2 vc tạm hoãn, mà nhà cũng chật nữa, chả biết kê lồng ở đâu :(( )
Còn mấy đứa con gái thì ôi thôi là gấu mèo, Tom khè Kira, Kira lườm Tom, Bong khè Tom, cả Tom và Kira tẩn Bông.
Mà sao hồi bé hồi bé hội nó thân thiết lắm cơ, người thì vẫn luôn cố gắng đối xử công bằng với mèo, nếu gọi tên đứa này thì phải vuốt đứa khác, cho ăn thì đều cùng 1 lúc, miếng ngon thì phải chia đều cho cả 5 đứa - chỉ có miếng không ngon thì người ăn thôi.
Nói chung, giờ nhà tớ như chiến trường, chúng nó oánh-tẩn-rượt-thét... đủ cả. Hi vọng tình trạng này chỉ kéo dài 1 thời gian thôi.
Ở phố Lò Rèn có bán chuồng chó , mèo gì đó khá to bằng khung sắt sơn chống rỉ , cánh cửa của nó kéo ra kéo vào đủ cho một chậu cát to vào trong đó , giá khoảng 750 nghìn chưa mặc cả .Mua cái chuồng đó mang về phía dưới lót miếng gỗ rán ở đáy và một cái chậu to để cát sạn bên trong , có thể nhốt được từ 2 đến 3 con mèo ,

Link Map

Member
Nhà mình cũng 5 bé mèo lại còn thêm 1 e cún nữa.Hiện gìơ thì thấy vẫn yêu thương nhau lắm,chưa thấy oánh tẩn nhau gì cả.Mong là chúng sẽ ko gây lộn,chứ nếu fải nhốt các em vào chuồng thì tội nghiệp lắm!

hoalinh

Member
ĐI dọc phố Lò Rèn nhin hai bên , nhiều nhà bán các loại mặt hàng đồ inox, trong đó có một cửa hàng bán cái chuồng đó bầy ngoài vỉa hè , khung chuồng sơn màu xanh , cái chuồng đó nhốt được cả một con chó ta trên 10kg vì nó rộng dài và cao

linhlamhn

Member
Nhà mình có một tin rất vui muốn chia sẻ với ace Vietpet: tối hôm qua ngày 25/02/2011 em Bông nhà mình đã sinh được 5 nhóc tì sau 3 tiếng đồng hồ hỗ lực của em ấy cộng với sự giúp đỡ nhiệt tình của Chienvet (tiện đây nhà em xin cảm ơn anh Chiền một lần nữa, nếu hôm qua ko có anh đến giúp thì Bông khó lòng mẹ tròn con vuông được). Cả 5 nhóc đều khỏe mạnh, hình như là 4 em gái và chỉ có 1 chàng thôi, màu lông thì hơi buồn cười vì bố lông vàng-mẹ trắng tinh nhưng con thì 4 đứa trắng đốm đen trên đầu và một đứa màu xám tro :)) .
Bông em sinh xong thì ngủ tít đến tận gần sáng, lúc tỉnh dạy thì uống hết gần 1 bát nước, xong rồi vô tư nhảy lên giường nằm ngủ ngon lành bên cạnh chủ (quên cả bày con mới đẻ =)) ). Mà mẹ Bông thì vừa tồ vừa đoảng, đến cho con bú cũng gào toáng lên bắt Lâm phải ra xếp từng đứa con nít vào tí mẹ.
Ki cũng sắp sinh rồi, đợi lo cho Ki xong nhà mình sẽ up ảnh bọn nhỏ để mọi người chia vui nhé!

Nhà mình có một tin rất vui muốn chia sẻ với ace Vietpet: tối hôm qua ngày 25/02/2011 em Bông nhà mình đã sinh được 5 nhóc tì sau 3 tiếng đồng hồ hỗ lực của em ấy cộng với sự giúp đỡ nhiệt tình của Chienvet (tiện đây nhà em xin cảm ơn anh Chiền một lần nữa, nếu hôm qua ko có anh đến giúp thì Bông khó lòng mẹ tròn con vuông được). Cả 5 nhóc đều khỏe mạnh, hình như là 4 em gái và chỉ có 1 chàng thôi, màu lông thì hơi buồn cười vì bố lông vàng-mẹ trắng tinh nhưng con thì 4 đứa trắng đốm đen trên đầu và một đứa màu xám tro :)) .
Bông em sinh xong thì ngủ tít đến tận gần sáng, lúc tỉnh dạy thì uống hết gần 1 bát nước, xong rồi vô tư nhảy lên giường nằm ngủ ngon lành bên cạnh chủ (quên cả bày con mới đẻ =)) ). Mà mẹ Bông thì vừa tồ vừa đoảng, đến cho con bú cũng gào toáng lên bắt Lâm phải ra xếp từng đứa con nít vào tí mẹ.
Ki cũng sắp sinh rồi, đợi lo cho Ki xong nhà mình sẽ up ảnh bọn nhỏ để mọi người chia vui nhé!
ồ vậy mà hôm qua a lại báo tin vui với e là 4 trai 1 gái :)) có sự nhầm lẫn nho nhỏ trong khâu phân biệt giới tính:)). Nhưng mà ko sao miễn mẹ tròn con vuông, các cháu trộm vía bú khỏe là đc rồi=))
vậy là khỏi lo dương thịnh, âm suy:praying:

Kún¥êu

Member
Thế là Bông nhà anh chị Linh Lâm đã sinh hạ em bé rồi. Chúc mừng gia đình anh chị đã có thành viên mới. Nếu anh chị không phiền thì vợ chồng em sang thăm bọn nhóc nhà anh 1 lúc được không, Vợ chồng em có ít đường sữa mang sang cho bà đẻ Bông béo và bà chửa Ki tẩm bổ. :D

tenchil

Member
thích thế :x em thích nhất là miu miu đẻ chị à :p hôm nào phải nhờ chị Bích dẫn sang thăm tụi mèo con mới được :x Chúc Bông béo chăm con tốt, các em bé mau lớn anh chị nhé ^^

linhlamhn

Member
ồ vậy mà hôm qua a lại báo tin vui với e là 4 trai 1 gái :)) có sự nhầm lẫn nho nhỏ trong khâu phân biệt giới tính:)). Nhưng mà ko sao miễn mẹ tròn con vuông, các cháu trộm vía bú khỏe là đc rồi=))
vậy là khỏi lo dương thịnh, âm suy:praying:
Thật ra giờ cũng không biết là 4 trai - 1 gái hay 4 gái - 1 trai nữa, vì không dám cầm bọn nhỏ lâu vì sợ bọn nó khó chịu lại kêu um lên :D. Thôi kệ, trai hay gái gì cũng được... :))

tenchil

Member
Chủ nhật rảnh thì mời Tenchil qua nhà ac chơi nhé...
Chắc phải dời hẹn sang hôm khác a chị à :( vì em đang ốm nên chẳng đi được đến đâu :(( huhu toàn ôm xám nằm lờ đà lờ đờ trên giường thôi :(