• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện H'Mông sau 4 tháng ở Hà Nội

Sau 4 tháng chăm sóc chú H'Mông, kết quả là............. Các bác đánh giá thoải mái nhé

Đố các Bác biết đây là con gì ?????

Bị phạt vì tội "không biết tạo dáng" !

Chính diện em nó !

TaiVenh

Active Member
@ dobhn: Hôm qua gặp bác Hohangbac, anh đã ngỏ lời hộ chú rồi đấy. Bác ấy nói lúc nào chú rảnh, cứ cho cháu nó lên giao lưu với Wave nhé hà hà...

Em mông cộc nhà Dobhn màu rất đẹp. Phông nền vàng sẫm kiểu tiger. Riêng điểm này là ăn đứt Cọp và Beo rồi.

Về tính khí em này cũng quá ổn. Gì chứ riêng khoản trông nhà thì là chuyên gia số dzách.

Thế là HN lại có thêm một trai bản Hmong loại ngon lành rồi.

@ dobhn: Hôm qua gặp bác Hohangbac, anh đã ngỏ lời hộ chú rồi đấy. Bác ấy nói lúc nào chú rảnh, cứ cho cháu nó lên giao lưu với Wave nhé hà hà...

Em mông cộc nhà Dobhn màu rất đẹp. Phông nền vàng sẫm kiểu tiger. Riêng điểm này là ăn đứt Cọp và Beo rồi.

Về tính khí em này cũng quá ổn. Gì chứ riêng khoản trông nhà thì là chuyên gia số dzách.

Thế là HN lại có thêm một trai bản Hmong loại ngon lành rồi.
Cuối tuần này em sẽ cho Vện lên chào "Đại ca Wave" chào hỏi cho lễ phép, Bác bố trí lịch giúp em nhé:(:)(:)((
Tính cách của Cọp nhà Bác rất điềm tĩnh (em rất thích), sau này sẽ là "Sếp" đấy. :-bd
Về thể hình quả thật Cọp rất hoành tráng, bộ chân rất to, đặc biệt là xương bả vai quá đẹp. Nhưng em thấy cổ của Cọp vẫn yếu, đề nghị Bác luyện thêm cái cổ, cứ xích vào là cơ cổ đẹp ngay :))
Đề nghị Bác Tai vểnh lên lịch OFF tụ H'Mông đi, quân số khá đông rồi Bác nhé=))=))
Về khoản trông nhà thì bọn H'Mông đúng là "số dzách" :-bd

TaiVenh

Active Member
Nhất trí về việc luyện thêm cơ cổ. Cơ bản là nhà đó sân rộng nên toàn thả rông, rất ít xích. Cần phải đưa ku Cọp vào kỷ luật mới được.

Về vụ off thì chú thấy bãi cỏ ven đê ở bên GL thế nào? Off đấy có vẻ ổn phết nhỉ? Tha hồ mà chạy nhảy thoải mái đến mệt nhoài thì thôi. Để mời thêm chú Vlad nữa cho đông vui nhé.

Nhất trí về việc luyện thêm cơ cổ. Cơ bản là nhà đó sân rộng nên toàn thả rông, rất ít xích. Cần phải đưa ku Cọp vào kỷ luật mới được.

Về vụ off thì chú thấy bãi cỏ ven đê ở bên GL thế nào? Off đấy có vẻ ổn phết nhỉ? Tha hồ mà chạy nhảy thoải mái đến mệt nhoài thì thôi. Để mời thêm chú Vlad nữa cho đông vui nhé.
Địa điểm đấy quá tuyệt vời, nhưng Bác lưu ý tính toán thêm chỗ các ông Chủ ngồi uống nước và bàn về bọn H'Mông nhé.
Kính mời các bác có H'mông và các loại chó ta tham gia cho đông vui Bác Tai Vểnh nhỉ???:))
Bác xếp lịch và công bố thời gian, địa điểm nhé!

TaiVenh

Active Member
Địa điểm đấy quá tuyệt vời, nhưng Bác lưu ý tính toán thêm chỗ các ông Chủ ngồi uống nước và bàn về bọn H'Mông nhé.
Kính mời các bác có H'mông và các loại chó ta tham gia cho đông vui Bác Tai Vểnh nhỉ???:))
Bác xếp lịch và công bố thời gian, địa điểm nhé!
Nếu không nhầm thì ngay cạnh đó có quán bia hơi Việt Hà, uống cũng không quá tệ. Có ghế ngồi đàng hoàng, có bóng mát từ cây trứng cá. Mình không đông thì chắc chả có vấn đề gì đâu.

Mời chú Dobhn làm trưởng ban tổ chức nhé. Anh sẽ thông báo tới vài anh em quan tâm để đến ngồi cho vui.

HOhangbac

Member
chào anh Taivenh và dobermanhn, em hôm nay mới lên mạng và biết thêm thông tin là chú dể Wave có cô dâu đẹp, xin chúc mừng 2 bác nhé, nếu có gì thì anh thứ 7 này em mời TaiVenh nà Dobe lên chơi vừa tiện xem mặt chú dể và em cung xem mặt cô dâu luôn,còn chuyện off thì em nhất trí và hôm đó em sẽ mang Wave đi có dc không?

TaiVenh

Active Member
chào anh Taivenh và dobermanhn, em hôm nay mới lên mạng và biết thêm thông tin là chú dể Wave có cô dâu đẹp, xin chúc mừng 2 bác nhé, nếu có gì thì anh thứ 7 này em mời TaiVenh nà Dobe lên chơi vừa tiện xem mặt chú dể và em cung xem mặt cô dâu luôn,còn chuyện off thì em nhất trí và hôm đó em sẽ mang Wave đi có dc không?
Cuối tuần này anh bận chuyển nhà rồi Quân ơi. Anh em mình hẹn nhau cuối tuần sau đi. Wave sang thì quá hay rồi, nhưng có sợ mấy chú Hmong bị át vía hết không ? :D Đang còn non mà gặp đại ca Wave phang cho một phát thì các cháu nó nhụt hết nhuệ khí :)).

OK, sang tuần anh em mình confirm lại cụ thể nhé. Chú Vla đâu mà không thấy lên tiếng nhỉ? Có khi phải cho ku Khoai ra đặc trị ku Wave thì mới ổn.

KimCuong

Active Member
Bác Tai Vểnh ơi! Em không có chó H'Mông thì có được đến xem không ạ?

Em qua đó gặp các bác để tiện thể nhờ tìm giúp cho em một em H'Mong cộc đuôi có được không ạ?

Em nhờ các bác giúp em ạ. Em cảm ơn các bác trước nhé.

TaiVenh

Active Member
Bác Tai Vểnh ơi! Em không có chó H'Mông thì có được đến xem không ạ?

Em qua đó gặp các bác để tiện thể nhờ tìm giúp cho em một em H'Mong cộc đuôi có được không ạ?

Em nhờ các bác giúp em ạ. Em cảm ơn các bác trước nhé.
Chú KC cứ khéo đùa, chú là nguồn cung cấp chính Hmong cộc cho anh em HN, giờ lại hỏi khó thế anh em biết trả lời ra sao:thingking:

Còn vụ đến xem thì quá vô tư. Giải Open mà :p

mike1803

Member
Các bác cho em tham gia với.Em cũng khoái mấy em H'Mông này lắm.
Quả này đi học hỏi kinh nghiệm rồi e sẽ cố bắt 1 em về nuôi.

TaiVenh

Active Member
Các bác cho em tham gia với.Em cũng khoái mấy em H'Mông này lắm.
Quả này đi học hỏi kinh nghiệm rồi e sẽ cố bắt 1 em về nuôi.
Chú Mike chịu khó theo dõi topic nhé. Nếu anh em gặp nhau thì cố bố trí đến chơi cho vui.:-bd

HOhangbac

Member
Cuối tuần này anh bận chuyển nhà rồi Quân ơi. Anh em mình hẹn nhau cuối tuần sau đi. Wave sang thì quá hay rồi, nhưng có sợ mấy chú Hmong bị át vía hết không ? :D Đang còn non mà gặp đại ca Wave phang cho một phát thì các cháu nó nhụt hết nhuệ khí :)).

OK, sang tuần anh em mình confirm lại cụ thể nhé. Chú Vla đâu mà không thấy lên tiếng nhỉ? Có khi phải cho ku Khoai ra đặc trị ku Wave thì mới ổn.

ok có gì thì anh em mình gặp vào chủ nhật tuần tới nhé vì thư 7 em phải làm ban ngày nên không có thời gian, vì chủ nhật em làm đêm nên cả ngày em rảnh, mong đến ngày cho bọn nó gặp mặt ( khi đi nhớ mang theo rọ mõn cho chú dể Wave :)))

mike1803

Member
Vâng nhất định em sẽ tham gia rồi.Biết đâu sau vụ này em lại sẽ có 1 em H'Mông để nuôi nhẩy.

ok có gì thì anh em mình gặp vào chủ nhật tuần tới nhé vì thư 7 em phải làm ban ngày nên không có thời gian, vì chủ nhật em làm đêm nên cả ngày em rảnh, mong đến ngày cho bọn nó gặp mặt ( khi đi nhớ mang theo rọ mõn cho chú dể Wave :)))
Theo em chú Wave của Bác Hohangbac mà thi đấu tay đôi với các chú Mông nhà ta chắc có phần hơn, bởi:
1. Thể hình "đô" hơn.:-bd
2. Kinh nghiệm chiến trận nhiều hơn (đã từng nghênh chiến với Rot,.....) :-bd
3. Và.........................................................
..................trai phố nhiều thủ đoạn hơn trai vùng cao :shame on you:

Tuy nhiên, để đảm bảo chú Wave thực sự an toàn, đề nghị Bác Hohangbac cần tẩm bổ thêm cho chú Wave nhé, nếu cần bác có thể mặc thêm áo giáp sắt :)):)):)) Bởi cả đàn Mông cộc sẽ lao vào xử lý em Wave (bọn H'Mông tính bầy đàn và kỷ luật rất tốt):)):)):))
Để biết thêm thông tin ra sao, mời các Bác tới ngày 26/10/2008 sẽ rõ :D:D:D

HOhangbac

Member
Theo em chú Wave của Bác Hohangbac mà thi đấu tay đôi với các chú Mông nhà ta chắc có phần hơn, bởi:
1. Thể hình "đô" hơn.:-bd
2. Kinh nghiệm chiến trận nhiều hơn (đã từng nghênh chiến với Rot,.....) :-bd
3. Và.........................................................
..................trai phố nhiều thủ đoạn hơn trai vùng cao :shame on you:

Tuy nhiên, để đảm bảo chú Wave thực sự an toàn, đề nghị Bác Hohangbac cần tẩm bổ thêm cho chú Wave nhé, nếu cần bác có thể mặc thêm áo giáp sắt :)):)):)) Bởi cả đàn Mông cộc sẽ lao vào xử lý em Wave (bọn H'Mông tính bầy đàn và kỷ luật rất tốt):)):)):))
Để biết thêm thông tin ra sao, mời các Bác tới ngày 26/10/2008 sẽ rõ :D:D:D

Chưa đi mà đã bị làm lung lạc tinh thần mất rồib:)) :)) có khi đến hôm đó em phải gấp rút lên phố hàng thiếc đặt áo cho Wave nhà em mất,

Nếu mà cả đàn H'mông sống cùng nhau từ bé thì Wave nhà em lo lắm nhưng trong cái rủi cũng có cái may he he he, vì không sống cùng nhau nên Wave nhà em có thể lo được vụ này he he he

Còn chuyện thủ đoạn thì chưa biết mà, thực ra khi nào chúng nó gặp nhau mới biết, đùa tí thôi mong đến ngày cho chúng nó còn vui chơi ha ha ha

HOhangbac

Member
Bác TaiVenh cho em hỏi tí ngày 26/10 off ở chỗ nào bên Gia Lâm đấy có gì thông báo cho em với nhé

hahah em là em kết cái ảnh bị phạt của nó lắm =)) offline 26/10 hả các bác ? Off ở đâu các bác làm ơn nói cho em nhé :x