• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh thổi lửa cho phong trào nuôi Great dane

A giữ lại con cái vàng nuôi hả anh Thắng? E toàn thích nuôi chó to thôi nhất là great dane và ovcharka. Ngoài Tun ra em còn sở hữu 1 em ovcharka tên là Gấu nữa. Để hnao rảnh em chụp lại cả 2 em cho anhem chiêm ngưỡng

Scoobydoo

Member

Dòng giống nhà Ben lì đây, đợt tới mà có đực vàng là em trả lại anh 1 thằng, còn em bắt đực vàng về, mà mantle thì cũng bắt luôn đấy=))=))=))
Anh cứ ngồi đấy mà run đi là vừa:)):)):))

Pham Thang

Member
A giữ lại con cái vàng nuôi hả anh Thắng? E toàn thích nuôi chó to thôi nhất là great dane và ovcharka. Ngoài Tun ra em còn sở hữu 1 em ovcharka tên là Gấu nữa. Để hnao rảnh em chụp lại cả 2 em cho anhem chiêm ngưỡng
Con vàng cái A trai của A đang nuôi. Hôm nào E chụp nhiều ảnh đẹp của 2 cún cho ACE chiêm ngưỡng nhé. OVCHARKA nhìn cũng rất hầm hố, A cũng thích 8->:x

Pham Thang

Member

Dòng giống nhà Ben lì đây, đợt tới mà có đực vàng là em trả lại anh 1 thằng, còn em bắt đực vàng về, mà mantle thì cũng bắt luôn đấy=))=))=))
Anh cứ ngồi đấy mà run đi là vừa:)):)):))
2 E nhìn quá khủng bố, A không ngờ E nuôi tốt như vậy, với tốc độ này thì khi 18 tháng chắc nhìn hoành tráng luôn, đúng như A dự đoán, cậu giấu hàng khủng để gây shoc. =))=))Hôm nào E mang ra vườn hoa chụp thêm nhiều tư thế cả 2 bé để ACE chiêm ngưỡng.:x

Scoobydoo

Member
đầu thủ vs mõm chuẩn quá :v quấn tai xong chắc hot boy luôn
Cảm ơn bạn đã có lời khen, mình cũng hy vọng trong vòng 1 tháng nữa tai sẽ thẳng tắp. Góp phần tạo nên những chú Danes đẹp cho phong trào chơi Dane ở Hà Nội.

chichvn

Member
@Scoobydoo : nhà mình rộng 100m2 nhưng khoảng sân thì lại để hết xe máy cả xe đạp r. Mình còn 1 cửa hàng nhưng lại ko muốn vứt e nó ở đấy tẹo nào nên muốn nuôi e nó trong nhà ở. Nhưng sợ nhất e nó đi vệ sinh trong nhà. Chủ trương của mình là thích chó ở trong nhà như kiểu tây nuôi ý. Bạn cho cao kiến

Scoobydoo

Member
hi hi, nếu bạn nuôi chó con, thì không thể thả trong nhà đâu, bọn nó đái ỉa xì xoẹt suốt ngày. Nhất là Dane, những tháng đầu tiên bắt về thì đó là một cái máy ăn, máy ỉa. Nếu bạn đủ điều kiện dọn dẹp thì được thôi. Bọn Tây nó quay lên thế thôi, chứ nó đều có vườn, cún muốn sản xuất thì chạy ngay ra đó, chứ mà sx trong nhà thì không chịu nổi đâu. Còn bạn muốn nuôi thì nên có một khoảng sân có sẵn chỗ thoát nước to để làm sạch khi cún vệ sinh.

chichvn

Member
cám ơn bạn :) vì hiện tại mình cũng nuôi mấy con chó ta thôi nhưng từ lúc mới bắt về thì đi vệ sinh thì ko bao h đi trong nhà chỉ ra gốc cây mới chịu xả <):)
mình thì nuôi chó chả xích mấy cứ thả suốt :x chắc chịu khó thời gian đầu vậy

Pham Thang

Member
GD ở HN phong trào sắp đi lên r :x
Theo Thắng thì Great Dane là dòng chó hạng sang, hạng nặng nên sẽ không có nhiều người dám nuôi nhiều như các dòng chó khác.
Chơi Great Dane giống như chơi moto phân khối lớn Hardley Davison, dòng xe chỉ dành cho những người chơi thực sự thích và có điều kiện về mọi mặt, không riêng về Kinh tế.
Nuôi Great Dane không thể nuôi theo trào lưu hay theo mốt, muốn nuôi Great Dane lâu dài người chủ nuôi ngoài sự ham thích Great Dane cần rèn luyện bản thân và có nhiều yếu tố tốt hội tụ để chăm sóc cún yêu là Great Dane ..vv.
Đây cũng không phải dòng chó mang lại lợi nhuận tốt trong thương mại mua bán vì sự tốn kém tỷ lệ với cân nặng ....vv Great Dane khỏe đẹp đơn giản chỉ dành chó nhưng người thực sự thích chơi và yêu thích Great Dane.
Có những bạn nuôi Great Dane lại sợ ăn tốn, ỉa đái nhiều bẩn và đã dùng biện pháp cho ăn ít để hạn chế điều này dẫn đến em cún yêu Great Dane ngày càng gầy yếu còi cọc..vv rồi có bạn chê Great Dane ngu đần, ..vv thực tế Thắng nuôi Great Dane từ năm 2007 đến này thì thấy rằng Great Dane cùng thông minh và biết giữ nhà..vv khi được chăm sóc tốt, tất nhiên không thể sánh bằng các dòng chó nghiệp vụ canh gác như Becgie, Doberman, hoặc thông minh như Coli..vv
Nếu ai đã nuôi Great Dane và yêu thích Great Dane thì chắc là sẽ khó bỏ Great Dane trừ trường hợp bất khả kháng. Kể cả có nuôi dòng khác cũng không quên được Great Dane vì đơn giản Thế giới đã công nhận Great Dane là Vua của các loài chó về vẻ đẹp, sự sang trọng, kích thước to lớn hoành tráng, ấn tượng..vv
Điều không thể phủ nhận là Great Dane VN đang được phục hồi và ngày 1 chất lượng tốt hơn về mọi mặt. Điều đáng mừng này sẽ thêm sự lựa chọn cho nhưng ACE thực sự yêu thích dòng chó Vua này
Bạn có hãnh diện khi sở hữu 1 em Great Dane khỏe đẹp không ???;;);;);;) Hãy chăm sóc Great Dane và vượt qua những gì đang cản trở bạn.

chichvn

Member
e nuôi chó vì sở thích và yêu động vật chứ chả bao giờ đem con chó ra để làm công cụ thương mại %-( chó ngu hay ko miễn ngoan là đc tình cảm là chính mà a ơi;;) Hiện tại FA nên việc ăn uống thì đơn giản có khi ko tốn bằng 1/2 khi có ny ý. Ny ko có nhưng có phải có 1 con ;))

Pham Thang

Member
e nuôi chó vì sở thích và yêu động vật chứ chả bao giờ đem con chó ra để làm công cụ thương mại %-( chó ngu hay ko miễn ngoan là đc tình cảm là chính mà a ơi;;) Hiện tại FA nên việc ăn uống thì đơn giản có khi ko tốn bằng 1/2 khi có ny ý. Ny ko có nhưng có phải có 1 con ;))
:)) A hứng lên thì nói vài câu vô tư trên diễn đàn cho vui thôi, A tin rằng em sẽ có 1 em Great Dane hoành tráng trong tương lai gần :));;).

Anh Thắng viết bài hay đây. Nuôi GD phải có niềm đam mê. A rất đam mê dòng chó to GD là giống chó to nhưng dáng rất thanh thoát cân đối. E đã từng sở hữu cả GD, saint va ovcharka. Nuôi chó to mà sợ tốn tiền ăn thì ko nuôi được chó to đâu!