• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh thổi lửa cho phong trào nuôi Great dane

Pham Thang

Member
đây là lần đầu tiên có ý định nuôi chó tây :) trc h toàn nuôi chó ta
vì lớn đi làm có xèng mới có tiền nuôi chó tây đc <:p
E đt cho Mr Minh đang có hậu duệ của Bentley & Vàng muốn bán đấy 0906655233. Chúc may mắn ;;)

Scoobydoo

Member
Những ngày qua có nhiều người hỏi mua chó của mình, đúng là mình đang bận và cần bán chó, nhưng đừng vì thế mà tỏ ra là mua giúp, mua hộ rồi ép giá. Mình nuôi chó bằng cả tấm lòng, nên nếu có chuyển chủ mới thì phải là người có điều kiện tốt hơn. Thuận mua vừa bán chứ mình không cần ai ban ơn. Nếu ai có ý định mua đi bán lại xin đừng gọi điện cho mình. Mình có thể tặng chó chứ không bao giờ bán chó cho những người như vậy. Ai cũng biết vất vả nhất là chăm chó con từ khi mới bắt về khoảng 2 tháng tuổi, còn chó từ 8 tháng là đã nhàn đi rất nhiều.
Một tin mừng là hôm nay chó nhà mình đã dựng tai hoàn toàn, lần đầu tiên mình dưỡng tai cho Great Dane, cắt dài từ gốc đến ngọn. Xin cảm ơn các anh chị đã hướng dẫn mình trong quá trình dưỡng tai vất vả này. Xin gửi lời cảm ơn đến bác sỹ Ninh, người đã cắt tai cho 2 cún nhà mình và tư vấn về sức khỏe trong suốt quá trình mình nuôi, cảm ơn anh Tuấn Phú Thái đã tư vấn trong quá trình dưỡng tai, cảm ơn anh Thắng Văn Quán đã luôn động viên tinh thần để mình vững tâm chăm sóc cún.
Mình vẫn muốn cho cún mình về một nhà có điều kiện hơn mình.
Thank you all!

Con Lợn Lòi

Active Member
Những ngày qua có nhiều người hỏi mua chó của mình, đúng là mình đang bận và cần bán chó, nhưng đừng vì thế mà tỏ ra là mua giúp, mua hộ rồi ép giá. Mình nuôi chó bằng cả tấm lòng, nên nếu có chuyển chủ mới thì phải là người có điều kiện tốt hơn. Thuận mua vừa bán chứ mình không cần ai ban ơn. Nếu ai có ý định mua đi bán lại xin đừng gọi điện cho mình. Mình có thể tặng chó chứ không bao giờ bán chó cho những người như vậy. Ai cũng biết vất vả nhất là chăm chó con từ khi mới bắt về khoảng 2 tháng tuổi, còn chó từ 8 tháng là đã nhàn đi rất nhiều.
Một tin mừng là hôm nay chó nhà mình đã dựng tai hoàn toàn, lần đầu tiên mình dưỡng tai cho Great Dane, cắt dài từ gốc đến ngọn. Xin cảm ơn các anh chị đã hướng dẫn mình trong quá trình dưỡng tai vất vả này. Xin gửi lời cảm ơn đến bác sỹ Ninh, người đã cắt tai cho 2 cún nhà mình và tư vấn về sức khỏe trong suốt quá trình mình nuôi, cảm ơn anh Tuấn Phú Thái đã tư vấn trong quá trình dưỡng tai, cảm ơn anh Thắng Văn Quán đã luôn động viên tinh thần để mình vững tâm chăm sóc cún.
Mình vẫn muốn cho cún mình về một nhà có điều kiện hơn mình.
Thank you all!
Hai bé cún này Minh nuôi rất tốt và vô cùng tận tình. Nhìn em nó lớn chổ mã thế kia mà phải nhượng lại thấy hơi hơi buồn! Gôdluck to puppy!

manhlinhsd4

goodmen

Bạn goodmen àh, cho mình hỏi bạn ở chỗ nào Hưng Yên, để cho mình qua mình ngắm bentley cái được không? mình hâm mộ em nó quá, muốn có được một hậu duệ của e nó về nuôi có được k bạn. Mình tên Linh, 31t ở Văn Giang, Hưng Yên. Rất yêu chó, đã nuôi rất nhiều đời rồi, nhưng chưa bgiờ có một e chó thuần chủng nào, dù mơ ước từ lúc còn là học sinh.

Chào các tiền bối!

em tên Minh, ở tận Vung Tau, em đang có 1 con Greatdane đực 1 tuổi, màu đen, gốc gác của trại chị Ngân - Tp. HCM. Em đang cần tìm vợ cho em nó. anh em nào có thong tin gì hay ho thì giúp em với ah.

em chưa biết pót hình, để nghiên cứu rồi sẽ nhờ các tiền bối nhận xét em Messi nhà em sau.

thanks and bét regards,

PTM

goodmen

Member
upppppppppppppppppppppppppppppppp

Chào các tiền bối!

em tên Minh, ở tận Vung Tau, em đang có 1 con Greatdane đực 1 tuổi, màu đen, gốc gác của trại chị Ngân - Tp. HCM. Em đang cần tìm vợ cho em nó. anh em nào có thong tin gì hay ho thì giúp em với ah.

em chưa biết pót hình, để nghiên cứu rồi sẽ nhờ các tiền bối nhận xét em Messi nhà em sau.

thanks and bét regards,

PTM
bạn gửi ít ảnh của e great dane cho a e ngắm dc ko bạn ơi

Thử post hình Messi
Sinh nhật đầu tiên của Messi 03-08-2013

Đôi bạn thân

Bóng Ma

Máy đào:

Siêu Quậy:

Cao 89, nặng 59,4kg. không biết có to them nữa không.

Chế độ dinh dưỡng:

- 1 bịch thức ăn viên vào buổi tối.
- 1kg Gà / ngày, đổi món cá hoặc thịt heo
- 1 lon / bò gạo nấu thành cơm.
- 2 lít sữa tươi.
- 1kg khoai lang luộc - món khoái khẩu.
và 2 cục Xương bò to tổ bố để gặm.

Chế độ như vậy ko biết ổn không, mong các tiền bối chỉ bảo them.

P/S: Súng của Messi vẫn bé tí.

Đang tìm bạn gái cho Messi!!!

Minh- 0982590952

Thanks All

Ruby sắp hạ sinh! hồi hộp, chưa biết được mấy bé đây. johny thì 4/3/2014 mới sinh. nhà chuẩn bị dông con...

xetulai

nhà mình có 2 em great dane đực,1 đen,1 đốm cho phối giống bạn nào có nhu cầu lh số 2 liễu giai hn 0977892920