• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh thổi lửa cho phong trào nuôi Great dane

Pham Thang

Member
Để mai có thời gian up cho mà xem, nhà mình sở hưu nhiều giống chó to. Great dane , ovcharka và doberman.
E làm A sốt ruột rồi đấy, E up nhiều hình của tất cả các em cún nhà E lên để ACE chiêm ngưỡng sớm nhé >:D<>:D<>:D<:-*;)

Pham Thang

Member
Cho Em hoi ve GD cua nha E, bi noi hach o khuy chan sau, Ace vui long giup Em voi.
Kinh nghiệm của mình : Nếu không bị thương mà nổi hạch thì thông thường vài ngày là hết. Còn nếu 3 tuần không hết thì cho đi khám. Chó bé lâu lâu vẫn nổi hạch to bằng hạt mít rồi lại hết là thường, cho vẫn khỏe như voi :D

Scoobydoo

Member
Anh Thắng ơi em đang được sở hữu 1 em GD cái màu đen nhà anh. Bé bây giờ đã gần 50kg rồi, rất ngoan;;);;)
Đây là biểu đồ phát triển của Great Dane, nếu thực sự cún cái của nhà bạn xấp xỉ 50kg tương đương với 110 lbs thì bạn nuôi rất tốt, chúc mừng bạn.

AGE WEIGHT HEIGHT
Birth weight 1-2 lbs
1 Week 2-3 lbs
2 Weeks 3-5 lbs
3 Weeks 4-7 lbs
1 Month 5-8 lbs
6 Weeks 10-20 lbs
2 Months 15-30 lbs 13-18 inches
3 Months 25-45 lbs 17-23 inches
4 Months 45-65 lbs 20-25 inches
5 Months 60-85 lbs 24-30 inches
6 Months 65-100 lbs 26-33 inches
7 Months 70-110 lbs 27-34 inches
8 Months 80-120 lbs 28-34 inches
9 Months 85-125 lbs 28-35 inches
1 Year 95-140 lbs 29-36 inches
ADULT
Males 135-170 lbs 33-36 inches
Females 110-145 lbs 30-34 inches

Bạn cho hình cún nhà bạn lên đi, 6,5 tháng mà đạt trọng lượng đó là rất tốt.

chichvn

Member
a thắng sắp có đàn mới à? chính xác là bao giờ để e biết với ạ. còn để lại tiền ko tiêu hết lại nỡ đợt nữa thì tiếc lắm=((=((=((

Pham Thang

Member
a thắng sắp có đàn mới à? chính xác là bao giờ để e biết với ạ. còn để lại tiền ko tiêu hết lại nỡ đợt nữa thì tiếc lắm=((=((=((
Khoảng 2/5 Siêu mẫu sẽ lâm bồn ;;);;);;), khi nào mở mắt Thắng sẽ chụp ảnh up lên để ACE chiêm ngưỡng <:p:)).

Scoobydoo

Member
Khoảng 2/5 Siêu mẫu sẽ lâm bồn ;;);;);;), khi nào mở mắt Thắng sẽ chụp ảnh up lên để ACE chiêm ngưỡng <:p:)).
Kiểu này có khi đàn mới lại có hình trước đàn cũ ấy nhể:)):)):)):))Cầu cho đợt này ra toàn Dane màu vàng và mantle, đen tuyền, vện cho anh Thắng không biết chọn con nào mà giữ lại:p:p:p:p:p
Đợi mãi chẳng thấy bạn gì đăng hình Great Dane cái lên.

Pham Thang

Member
Hnay mới có thời gian up ảnh em Tun con của Bentley nhà anh Thắng.

:)):)) Chân dài miên man, lông đen bóng luôn, ;;) Great Dane Việt Nam đang ngày càng to đẹp hơn =)):x, Khi nào rảnh, trời đẹp Em mang Tun ra bãi cỏ chụp thêm nhiều cho ACE chiêm ngưỡng nhé.
Còn lại các EM đực cùng đàn đâu rồi chưa thấy show hàng ?? Chắc đợi hàng khủng rồi mới show a??:)):))

con Tun cắt tai rồi nhưng ko lên đc, nhưng nhìn vẫn đẹp. Anh Thắng nhìn giống bentley ko? bgio Bentley đc bn cân rồi anh?

Scoobydoo

Member
Cho thêm ít củi cho phong trào nó phát triển nào. Tại có người ngoáy mũi ghê quá nên đưa vài hình ảnh góp vui cùng anh em hehe. Định đưa lên rồi nhưng mà cứ mỗi lần chuẩn bị đưa lên là chó mình nó ốm. Lần này cũng đang ốm nhưng mà cứ đưa lên cho nó vui.
Đây là con đực cùng đàn với Tun, mình rất vui được làm quen và giao lưu với các bạn cùng đàn.

quynhlien

Member
E cũng thích dòng great dane này thích nhất là màu vàng và vện được cắt tai...muốn có 1 e lắm lắm cho vui cửa nhà nhưng mãi là lực bất tòng tâm:(:)(:)(:)(:)((

Pham Thang

Member
Kiểu này có khi đàn mới lại có hình trước đàn cũ ấy nhể:)):)):)):))Cầu cho đợt này ra toàn Dane màu vàng và mantle, đen tuyền, vện cho anh Thắng không biết chọn con nào mà giữ lại:p:p:p:p:p
Đợi mãi chẳng thấy bạn gì đăng hình Great Dane cái lên.
Cám ơn Minh, hehee:D được toàn mầu đấy thì còn gì bằng >:D<>:D<

Pham Thang

Member
Cho thêm ít củi cho phong trào nó phát triển nào. Tại có người ngoáy mũi ghê quá nên đưa vài hình ảnh góp vui cùng anh em hehe. Định đưa lên rồi nhưng mà cứ mỗi lần chuẩn bị đưa lên là chó mình nó ốm. Lần này cũng đang ốm nhưng mà cứ đưa lên cho nó vui.
Đây là con đực cùng đàn với Tun, mình rất vui được làm quen và giao lưu với các bạn cùng đàn.

Hình này chụp lâu rồi, hôm nào Minh chụp ảnh mới để ACE xem độ phát triển đến lúc này nhé. Hôm nào A cũng sẽ chụp hình bé cái vàng để cho cả đàn xum họp :D:D. Còn 1 em đực nữa lưu lạc HCM và 1 em ở Bắc Ninh nữa:-??:D khung biết bây giờ lớn đến đâu rồi.
Bentley đang bầu nên nhìn to béo lắm, nhưng chân vẫn dài :D:D